vieteuro

Xe container
Thật sự mỗi ngày một tăng gây quá tải cho đội ngũ quá.hay ở yên trong nhà theo chỉ thị các cụ à

vieteuro

Xe container
Cách ly xứ mình hơi kinh, chưa bị có khi vào lại bị nhiễm, đã gọi là cách ly thì phải mỗi người 1 phòng mới chuẩn, và chỉ ở trong phòng tuyệt đối không được tiếp xúc với ai trong 21 ngày. Chứ như hiện tại việc lây chéo chắc chắn là có và đã xảy ra.
Trong suy nghĩ cụ muốn đi maybach nhưng thực tế ko đủ lại phả đi xe cỏ :))

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Các cụ cho em hỏi nếu nhà thuộc diện cách li, mà vẫn đi ra đi vào như ko có chuyện gì thì có cách nào để xử lý hay làm ntn đc ạ? chứ kiểu F1, hay F2 bên cạnh nhà mà cứ nhông nhổng đi ra sân đổ rác rồi lát gạch, mà đổ rác thì ko đổ ở sân nhà mình chạy sang gốc cây nhà hàng xóm đổ, chỉ sợ dính covid của bà già ấy thì toi

otothanglong

Xe điện
Không đủ điều kiện cách ly 1 người/phòng riêng đâu bác. Trong TP HCM thì không biết có đủ chỗ cho F0 hay không.
Còn bị lây chéo trong khu cách ly thì đã xẩy ra trong đợt dịch trong khu công nghiệp ở Hải Dương, Bắc Ninh, Bắc Giang rồi.
Họ có thể làm vách ngăn trong phòng mà cụ, mỗi người 1 ô chỉ được sinh hoạt trong ô của mình, còn ai có đk thì cách ly phòng riêng tại ks, nguyên tắc cứ phải 1/1, và không tiếp xúc, vậy mới gọi là cách ly. Đây cho tất cả ở sinh hoạt tập thể với nhau nguy hiểm lắm, chuyện lây chéo đã xảy ra như tất cả mọi người đã biết đó cụ.

Crusaderland

Xe điện
Họ có thể làm vách ngăn trong phòng mà cụ, mỗi người 1 ô chỉ được sinh hoạt trong ô của mình, còn ai có đk thì cách ly phòng riêng tại ks, nguyên tắc cứ phải 1/1, và không tiếp xúc, vậy mới gọi là cách ly. Đây cho tất cả ở sinh hoạt tập thể với nhau nguy hiểm lắm, chuyện lây chéo đã xảy ra như tất cả mọi người đã biết đó cụ.
Vách ngăn cũng không ăn thua gì vì lây chéo chủ yếu xảy ra trong phòng vệ sinh. Cụ đi tắm, rửa mặt, đánh răng có đeo khẩu trang được không.

kiamorning2007

Xe tăng
Đọc nhật ký của cụ hấp dẫn quá, Coi như 1 kỳ nghĩ an dưỡng chúc cụ mợ sớm hoàn thành thời gian cách ly và về với gia đình. Em hóng tiếp nhật ký của cụ ợ

Hieumos

Xe container
Giờ này trong TP HCM còn đòi hỏi gì phòng riêng nữa cụ.

Trên Youtube có clip về khu cách ly, nhưng thông tin chưa được kiểm chứng nên em không post link lên đây, chỉ chụp lại cái ảnh.

Dailo

Xe tăng
Em có vào nhóm " Hỗ trợ nhau mùa dịch" thấy tình hình trong HCM căng thẳng quá, bao nhiêu F0 mà bệnh viện quá tải phải tự chữa ở nhà hết, loạn như cào cào lên rồi.. Tình hình thực sự không rõ như nào có đúng vậy không các cụ nhỉ?
Cái này thì em cũng mới nghe sáng nay, có vẻ là chuẩn đấy Cụ.

otothanglong

Xe điện
Giờ này trong TP HCM còn đòi hỏi gì phòng riêng nữa cụ.

Trên Youtube có clip về khu cách ly, nhưng thông tin chưa được kiểm chứng nên em không post link lên đây, chỉ chụp lại cái ảnh.

Ghê quá cụ nhỉ, 1 căn bệnh truyền nhiễm lây cực nhanh, thế này không Toang mới lạ.

timeout

Xe điện
Em sáng nay cũng vừa tiện việc chạy qua tiếp tế cho bạn chỗ cụ chủ đang cách ly xong. Khu KTX của ĐH NN1 em nghĩ khá ổn, có điều hình như cũng kín người rồi thì phải. Cụ chủ thớt xác định coi như đi an dưỡng một thời gian, tranh thủ đọc sách, tập Yoga cũng là biện pháp giết thời gian tốt ạ.
Sáng nay mưa to gió lớn, khổ thân mấy đồng chí bộ đội chốt ngoài lều dã chiến bị mưa dột và nước ngập lên ướt hết trong lều. Lúc em lội vào mà ái ngại quá.

DidiLe

Xe container
Chỗ e 2 F0 rồi mà mọi thứ ko căng dư các cụ tả. Chắc đang thay đổi phương pháp.

Em Cầu giấy. Mỗi lòng người là căng.
em thấy, đừng quá lo lắng ạ.
Thể trạng tốt. Tinh thần vững là sẽ giảm thiểu nguy cơ! đi cách ly lây trực diện trong kcl nguy cơ nhiều hơn bên ngoài, thêm nữa là không khí, cảnh quan và vệ sinh kém trong kcl càng gây ức chế tinh thần ạ.

Daotan

Xe tải
Chúc vợ chồng cụ chủ an yên, đúng là tự nhiên vướng F, bây giờ ai ai cũng có thể rơi vào tình huống này nên đọc bài của cụ để thêm thông tin, rất hữu ích ạ. Cụ tranh thủ những ngày không bị công việc hối thúc để sống chậm, cũng sẽ tìm được niềm vui nhỏ bé đấy ạ

kienvinh

Xe lăn
Hộ ông Danh Song ở xã Đại Tâm, huyện Mỹ Xuyên, tỉnh Sóc Trăng đổ bỏ sữa bò tươi, ngày 22/7. Ảnh: Châu Thành

xt-do sua bo.jpg

Nguồn: