TPS

Xe điện
Năm sau lại khác cụ ạ. Em thích vaccine nội hiệu quả là sướng nhất :)
Vaccine nội thì cũng là ta kết hợp với hãng của nước ngoài, để sản xuất tại VN ấy mà cụ, không phải là ta 100% đâu ;)
Em cũng mong vaccine nội pass giai đoạn 3 và ra lò. Nếu ép tiêm thà em tình nguyện tiêm test giai đoạn 3 còn hơn đi thử vaccine cho Nga ngố với Tàu. Đặc biệt là vaccine Nga dấu số liệu như mèo dấu ... đến WHO cũng chả dám xét duyệt, em xin kiếu.

RegerShop

Xe máy
Tiêm chứ, nghe vài người bảo sau khi tiêm sẽ sốt nhưng vẫn an tâm hơn

Đào Xuân hán

Xe tải
Tính đến ngày hôm qua thì nước ta đã tiêm được hơn 1% bao gồm cả mũi 1 và mũi 2 rồi các cụ nhể.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Mắc bệnh này chữa xong thì sống cũng thành tật, tổn thương nội tạng không hồi phục rồi lại sống dặt dẹo mà thôi.
Đấy là những người có bệnh lý nền thôi,còn người không có bệnh lý nền nếu đủ máy móc vẫn hồi phục ngon lành.

RegerShop

Xe máy
Theo an nghĩ còn khá lâu và chưa biết đỉnh dịch là trong thời gian nào nữa

darkks

[Tịch thu bằng lái]
châu âu đang bước vào giai đoạn hậu đại dịch r, do dân chúng nó tuân thủ luật, cách ly mạnh. vn thì bây giờ mới bắt đầu phần đầu của cơn ác mộng thôi.

chim-ưng

Xe tăng
Em nể phục cụ thật sự.

Quan trọng nhất là CP mình đã biết cái lộ trình này rồi. Vấn đề bây h là huy động tất cả các nguồn lực phù hợp để mua Vắc xin nhanh nhất có thể. Tức là rút ngắn thời gian đạt tỷ lệ 70% dân số được tiêm xuống càng nhiều càng tốt.

Bây h thực sự em đang ko biết chờ đợi cái gì nữa. Rất là hoang mang. KH của nhà em đóng ở Bắc Giang và Bắc Ninh rất nhiều. Các khoản phải thu đã delay và dự kiến còn delay nữa.

Ý kiến cá nhân em là chúng ta mặc dù là không có đủ nguồn lực tài chính. Tuy nhiên, việc đánh giá tình hình và đưa ra các quyết sách sớm hơn 3 tháng là có thể được. Nhưng chúng ra đã ko làm được điều đó.
ý đầu tiên của cụ : e thấy c.p đã đi trên quỹ đạo này rồi "gấp rút có vắc xin và tiêm luôn , có bao nhiêu tiêm hết luôn tiêm càng nhanh càng nhiều càng tốt càng sớm mở cửa kiếm tiền :) ."
nhận định của cụ sai : từ cách đây 3 tháng trước nếu mở chiến dịch hút vắc xin trên thế giới về VN liệu có phù hợp ? , liệu VN có thể đấu lại với Mỹ , châu Âu , Nhật Bản , vân vân mây mây ? .

Dự đoán thời điểm kết thúc đại dịch tại VN của cá nhân e là cuối năm 2022 ( các loại vắc xin trên thế giới phát triển thêm 1 bước + vắc xin nội xuất hiện và tự cung tự cấp đủ dùng trong nước ), nhưng để mở cửa kinh doanh đối với ngành du lịch có thể là mùa hè 2022 :) .

Chỉnh sửa cuối:

Tôm đồng

Xe tải
Thế thì vả ngược vào cái nguồn thu từ bán đất công, hay qui hoạch đổi đất lấy ngân sách à ?
Cũng có gì mâu thuẫn đâu cụ. Đánh thuế vào bds thứ 2 sẽ giúp giảm đầu cơ. Còn bao nhiêu người vẫn có nhu cầu mua đất, mua nhà cơ mà. Chính việc hạn chế đầu cơ mới giúp tiền chảy vào sx kinh doanh, giúp người nghèo có thể có đk mua đc căn nhà, mảnh đất để ở. Cứ mỗi năm tính thuế 5%/ giá trị bds thứ 2 thì ổn ngay. Chỉ có điều sẽ ko ai trình và thông qua vì nó đánh vào chủ yếu nhà giầu, quan chức.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Chưa có tổ chức hay chuyên gia nào nói dịch sẽ kết thúc mà chỉ có biến thể mới và vi rút âm thầm lay lan trong cộng đồng
Hãy học cách sống chung để còn đi kiếm ăn và rèn luyện sức khỏe, tăng cường sức đề kháng là việc ai cũng có thể làm
Hãy lo cho bản thân và gia đình là có trách nhiệm với xã hội
Người trẻ thì có thể tập sống chung nhưng với người già và có bệnh thì sống chung với nó dễ tèo sớm lắm.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em nghĩ dùng từ giải cứu chẳng có gì sai mà nó còn thể hiện tình tương thân tương ái của nhân dân ta!

Các bác quản lý nhà nước tâm tư vì chưa hoàn thành nhiệm vụ của mình thôi?

Chỉnh sửa cuối:

TPS

Xe điện
Năm sau lại khác cụ ạ.
Hình như hiện tại Úc nó sản xuất là vaccine Oxford-AstraZeneca của AstraZeneca liên kết với nhà nghiên cứu của ĐH Oxford, sản xuất tại Úc.
Úc nó có tự nghiên cứu 1 cái vaccine khác nhưng còn đang test giai đoạn 3, do hãng CSL kết hợp với nghiên cứu của ĐH Queensland.
AstraZeneca của Úc là hãng CSL thay mặt AstraZeneca sản xuất.
Tự vả: hoá ra vaccine Mỹ sx ở Úc qua đánh giá nếu sản xuất trên nhà máy sẵn có thì mất 1-2 năm mới ra lò được. Nếu xây mới từ đầu thì 3-4 năm mới ra lò. Không phải năm sau đã có như ở trên em viết.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
ý đầu tiên của cụ : e thấy c.p đã đi trên quỹ đạo này rồi "gấp rút có vắc xin và tiêm luôn , có bao nhiêu tiêm hết luôn tiêm càng nhanh càng nhiều càng tốt càng sớm mở cửa kiếm tiền :) ."
nhận định của cụ sai : từ cách đây 3 tháng trước nếu mở chiến dịch hút vắc xin trên thế giới về VN liệu có phù hợp ? , liệu VN có thể đấu lại với Mỹ , châu Âu , Nhật Bản , vân vân mây mây ? .

Dự đoán thời điểm kết thúc đại dịch tại VN của cá nhân e là cuối năm 2022 ( các loại vắc xin trên thế giới phát triển thêm 1 bước + vắc xin nội xuất hiện và tự cung tự cấp đủ dùng trong nước ), nhưng để mở cửa kinh doanh đối với ngành du lịch có thể là mùa hè 2022 :) .
Dạ không phải đâu cụ ơi.

VN mình ko đấu. Ở đây phải là khoa học cụ nhé.

Em nhớ ko nhầm thì Đức, Hà Lan tiêm mũi đầu tiên cho nhân dân là ngày 17/12/2020 hay sao ấy. Vấn đề này ko phải là giàu, à mà có yếu tố giàu chứ. Nhưng tiên quyết nhất vẫn là đánh giá được tình hình. Điều này phải có căn cứ khoa học. Nghiên cứu khoa học sẽ chỉ ra rằng, miễn dịch cộng đồng là điều kiện tiên quyết. Có 2 cách cơ bản để làm được điều đó: 1- Người dân bị nhiễm và quen dần, tự khỏi. 2- Tiêm vắc xin.

Cho nên, nó sẽ dẫn đến việc ra quyết định.

Ý em nói là 3 tháng và 7 tháng nó vô cùng quan trọng ở chỗ đó cụ ạ.

Đối với Nhât Bản - một đất nước kỳ lạ. Đang thừa vắc xin nhưng người dân ngay từ đầu vô cùng thận trọng và rất ít người chịu tiêm. Bây h thì dân chịu đi tiêm rồi. Hihi

Xe gia đình

Xe điện
Em chưa sẵn sàng

chim-ưng

Xe tăng
Dạ không phải đâu cụ ơi.

VN mình ko đấu. Ở đây phải là khoa học cụ nhé.

Em nhớ ko nhầm thì Đức, Hà Lan tiêm mũi đầu tiên cho nhân dân là ngày 17/12/2020 hay sao ấy. Vấn đề này ko phải là giàu, à mà có yếu tố giàu chứ. Nhưng tiên quyết nhất vẫn là đánh giá được tình hình. Điều này phải có căn cứ khoa học. Nghiên cứu khoa học sẽ chỉ ra rằng, miễn dịch cộng đồng là điều kiện tiên quyết. Có 2 cách cơ bản để làm được điều đó: 1- Người dân bị nhiễm và quen dần, tự khỏi. 2- Tiêm vắc xin.

Cho nên, nó sẽ dẫn đến việc ra quyết định.

Ý em nói là 3 tháng và 7 tháng nó vô cùng quan trọng ở chỗ đó cụ ạ.

Đối với Nhât Bản - một đất nước kỳ lạ. Đang thừa vắc xin nhưng người dân ngay từ đầu vô cùng thận trọng và rất ít người chịu tiêm. Bây h thì dân chịu đi tiêm rồi. Hihi
đấu với mấy nước kia , ý e nói nếu VN mở chiến dịch hút ( mua , xin , trao đổi v..v..v ) vắc xin trên thế giới về VN thì sẽ không lại vì vị thế của mình không thể bằng châu Âu , Úc , Nhật , tiền càng không đọ lại , phần nữa là mình cũng đứng im quan sát hiệu quả hay hậu quả của vắc xin :)) , thời điểm này bọn giầu chúng nó tiêm hòm hòm rồi , mua vắc xin rễ hơn mấy tháng trước nhiều thì VN mới mở chiến dịch hút vắc xin về :)) .
e nghĩ mình quan sát cái lây nhiễm khi đã tiêm vắc xin , loại nào tiêm rồi mà vẫn lây nhiễm thì loại bỏ , còn nói chung vắc xin nào cũng hiệu quả chỉ là cao hay thấp , có 2 yếu tố cần quan sát là : 1) phần trăm bảo vệ của vắc xin ; 2) chống lây nhiễm khi đã tiêm vắc xin .
:)) .

Chỉnh sửa cuối:

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
đấu với mấy nước kia , ý e nói nếu VN mở chiến dịch hút ( mua , xin , trao đổi v..v..v ) vắc xin trên thế giới về VN thì sẽ không lại vì vị thế của mình không thể bằng châu Âu , Úc , Nhật , tiền càng không đọ lại , phần nữa là mình cũng đứng im quan sát hiệu quả hay hậu quả của vắc xin :)) , thời điểm này bọn giầu chúng nó tiêm hòm hòm rồi , mua vắc xin rễ hơn mấy tháng trước nhiều thì VN mới mở chiến dịch hút vắc xin về :)) .
e nghĩ mình quan sát cái lây nhiễm khi đã tiêm vắc xin , loại nào tiêm rồi mà vẫn lây nhiễm thì loại bỏ , còn nói chung vắc xin nào cũng hiệu quả chỉ là cao hay thấp , có 2 yếu tố cần quan sát là : 1) phần trăm bảo vệ của vắc xin ; 2) chống lây nhiễm khi đã tiêm vắc xin .
Cụ hãy tinh ý một chút là sẽ thấy.

WHO và các tổ chức kiểm định trên thế giới họ mà phê duyệt là hàng xin nhé. Kể cả hàng TQ. Thực tế TQ đang tiêm cho dân số nước họ đấy thôi.

Còn hãng nọ bị thế này, loại kia bị thế nọ phần lớn là cuộc chiến truyền thông của các quốc gia SX ra vắc xin cụ nhé.

longpasa

Xe tải
chiến dịch đó phá sản giữa tháng 5 rồi cụ ơi, combo chờ vắc xin giá rẻ, chờ Mỹ và đồng bọn bỏ bản quyền vacxin, đợi trong nước sản xuất vacxin, xong ngày 17/5 họp thường trục chính phủ kêu bộ y tế báo cáo lại về tình hình vacxin thì quyết định mua vacxin bất chấp các nguồn nhé cụ =)). Giờ này quan sát gì nữa.
Thằng nào tiêm vacxin xong thì trở lại sản xuất buôn bán bình thường, chứ giờ vacxin giá rẻ FDI nó chạy cmn hết qua nước khác rồi , đi tong 1 cơ hội nữa =)) .