Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mang máy ra lạch cạch đây ợ. Chúc cccm ngày mới tràn đầy năng lượng!

Screen Shot 2021-06-02 at 8.05.02 AM.png

Nhã quá Mợ ơi. Em ôm laptop trong phòng điều hòa oải quá trời mà làm 1 mình nhanh buồn ngủ kinh khủng ;))

Sfgs

Xe buýt
Chắc cụ thiệt hại cũng nhiều nên bực.
Em khẳng định dù ko có 30.4, ko có bầu cử, vẫn là ekip Phúc Đam, thì dịch vẫn là không tránh khỏi. Bó sẽ đến bằng cách này hay cách khác. Hiện giờ tình hình vẫn là tốt so với khu vực, chứ đòi sạch bong như năm ngoái thì khó
Còn việc vacxin thì mình nên so về KPI cho công bằng. Xét trên diện khu vực và Châu Á thôi, cụ so sánh VN thế nào? Đừng so sánh với Mỹ, vì nó là....của nhà trồng được.
Mọi người cứ đổ là do đi du lịch 30/4 vv. Trong khi bầu cử vẫn đông, rồi làm thẻ cccd. Dịch không đến lúc này thì đến lúc khác. Nói thật là ông có cách ly khoanh vùng mãi mà đảm bảo đất nc sạch bóng con virus được không? trong khi dân số VN 100tr người. Mọi người vẫn phải đi làm, tiếp xúc vv. Ông điện, ông nước, ông xăng dầu có free đâu mà bắt người dân ở nhà mãi được?

RosemaryCherry

Xe container
Nhìn mát quá cụ ạ :D em rất thích khung cảnh như thế này, ao mà có cá thỉnh thoảng giải lao cầm cần ra câu nữa là hết ý!
Nhà em thả vài bạn chép vàng để sáng sáng ngắm các bạn bơi tung tăng cho vui mắt bác ợ, cũng thêm vài bạn chép trắng và chim trắng để lâu lâu buông cần cho vui ợ :D :D :D
Xung quanh thêm hàng cau, cây khế chua và vài cây na rồi cây vải, vú sữa cạnh bờ ao nên cũng khá mát.
Đợt này nóng nắng nhưng do nhiều cây nên ngồi đây làm việc ko cần quạt ợ, nhất là gió lồng lộng sau 3h chiều vì phía trước là cánh đồng nên thoáng bác ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đó thì em sẽ là người chửi đầu tiên cụ ạ. Còn hiện tại vẫn phải ghi nhận VN vẫn đang có kết quả rất tốt trong khu vực. Em cũng bắt đầu ngứa miệng rồi nhưng cần đánh giá công bằng một chút :))
Em thì thấy ko ổn chút nào, em nhìn đa góc cạnh, từ kinh tế tới xã hội. Em thấy bất ổn, bần cùng sinh đạo tặc, hixx.

toyota219

Xe điện
Thiết bị bảo vệ cá nhân, test nhanh rẻ, thuốc trị/ máy móc..., dãn cách xã hội giới nghiêm đóng cửa cùng đó phát tiền hổ trợ doanh nghiệp, vacxim. Phải tự chủ làm hết, chứ chỉ tốt 1 2 cái thì cứ cắt bụp miết.😥

Hn07

Xe tăng
cụ cứ đọc BCTC các doanh nghiệp trên sàn sẽ thấy chứ em bịa ra sao được. Còn chuyện cụ tin hay không tin vào các con số của nhà nước thống kê thì có thể thấy là cụ đạng bị thiếu niềm tin trầm trọng
Vầng , cụ nào càng am hiểu về tài chính , thậm chí làm tài chính ở nhà nước thì càng không có một khái niệm nhìn vào "con số nhà nước thống kê" . Khái niệm "thiếu niềm tin trầm trọng" chỉ có trong tiểu phẩm hài thôi cụ , làm tài chính mà phát biểu "thiếu" với "đủ" chỉ xuất hiện trên báo , cụ nhìn vào ví và mâm cơm của cụ là đủ niềm tin rồi .

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tin tốt trong ngày:

Hỏa tốc mở cửa nhập cảnh, nối lại chuyến bay quốc tế sau một ngày tạm dừng

Cục Hàng không có văn bản hỏa tốc cho phép các chuyến bay quốc tế chở người vào Việt Nam, nhập cảnh qua cửa khẩu Nội Bài - Hà Nội và Tân Sơn Nhất - TPHCM.

Cục Hàng không thông báo tới các hãng hàng không, các cảng hàng không quốc tế Nội Bài, Tân Sơn Nhất, các cảng vụ hàng không miền Bắc, miền Trung và miền Nam về việc tiếp tục thực hiện chuyến bay chở người nhập cảnh vào Việt Nam qua hai cửa khẩu Cảng Hàng không quốc tế Tân Sơn nhất - TPHCM và Nội Bài - Hà Nội.

Lãnh đạo Cục Hàng không cho biết, hoạt động nhập cảnh được triển khai trở lại nhằm theo ý kiến chỉ đạo của Ban Chỉ đạo quốc gia và Bộ Giao thông vận tải về phòng, chống dịch Covid-19.

"Cục Hàng không Việt Nam thông báo tiếp tục thực hiện các chuyến bay quốc tế chở người nhập cảnh vào Việt Nam qua cửa khẩu Cảng hàng không quốc tế Nội Bài và Tân Sơn Nhất. Quy trình xem xét, quyết định cấp phép bay được thực hiện như trước đây" - văn bản của Cục Hàng không nêu rõ.

Trước đó, ngày 31/5, Cục Hàng không Việt Nam cũng phát văn bản yêu cầu tạm dừng tiếp thu các chuyến bay quốc tế chở người nhập cảnh tại sân bay Nội Bài. Quyết định có hiệu lực từ 0h ngày 1/6 đến hết ngày 7/6. Đối với sân bay Tân Sơn Nhất, Cục Hàng không Việt Nam quyết định kéo dài thời gian dừng tiếp thu các chuyến bay quốc tế đến hết ngày 14/6.

ca_kiem

Xe container
cụ cứ đọc BCTC các doanh nghiệp trên sàn sẽ thấy chứ em bịa ra sao được. Còn chuyện cụ tin hay không tin vào các con số của nhà nước thống kê thì có thể thấy là cụ đạng bị thiếu niềm tin trầm trọng
Cụ vứt mấy cái BcTC trên sàn đi....
Em chi cho cụ một con số mà quốc hội thông qua là thấy rõ. Đó là quyết toán thu chi nsnn hàng năm thì cụ mới nhìn được vĩ mô.. còn mấy cái Bctc trên sản chỉ phản ảnh góc nhỏ vi mô.
1/ Năm 2019 quyêt toán thu ( Tính đến ngày 31/12/2019, tổng thu ngân sách nhà nước (NSNN) đạt 1.539,4 nghìn tỷ đồng, vượt 9,1% so với dự toán, tương đương 128,1 nghìn)
Nghĩa là năm 2019 dự toán thu tất cả các khoản từ thuế má, phí lệ phí, bán đất, đâu mỏ ..v.v = 1.539 nghìn tỷ đồng.
2/ Năm 2020 Dự ước cả năm 2020 thu Ngân sách Nhà nước (NSNN) đạt 1.323,1 nghìn tỷ đồng, hụt 189,2 nghìn tỷ đồng (giảm 12,5%) so với dự toán;
3/ Năm 2021 Dự toán thu cân đối NSNN năm 2021 là 1.343,3 nghìn tỷ đồng, tăng 1,5% so với ước thực hiện năm 2020, giảm 11,1% so với dự toán năm 2020..
Nên nhớ đầu năm dự tính thu 1.343 nghìn tỷ... nhưng cứ kiểu thế này hết đóng dịch vụ lẫn đóng khu công nghiệp ( năm 2020 không đóng cửa các khu cn nhé ) thì dự kiến thực thu giỏi lắm khoảng 1.200 nghìn tỷ... so với 2019 hụt thu gần 400 nghìn tỷ ước khoảng 17 tỷ $ từ đó suy ra GDP suy giảm mạnh thế nào. Tỷ lệ huy động vào NSNN khoảng 15,5%GDP điều chỉnh, trong đó từ thuế, phí khoảng 13%GDP
Những con số biết nói được QH phê duyệt từ đó suy luận ra dễ dàng. Chứng khoán hay bđs chỉ là ảo ảnh.

chaytim

Xe điện
Em vừa set up được tý việc con con, đang vào guồng chuẩn bị tăng tốc thì dừng lại vì dịch,

Nhìn ngày tháng trôi qua nhân lực sẵn sàng mà ko nhúc nhích được gì, héo hết cả người,

konachi102

Xe buýt
Cụ vứt mấy cái BcTC trên sàn đi....
Em chi cho cụ một con số mà quốc hội thông qua là thấy rõ. Đó là quyết toán thu chi nsnn hàng năm thì cụ mới nhìn được vĩ mô.. còn mấy cái Bctc trên sản chỉ phản ảnh góc nhỏ vi mô.
1/ Năm 2019 quyêt toán thu ( Tính đến ngày 31/12/2019, tổng thu ngân sách nhà nước (NSNN) đạt 1.539,4 nghìn tỷ đồng, vượt 9,1% so với dự toán, tương đương 128,1 nghìn)
Nghĩa là năm 2019 dự toán thu tất cả các khoản từ thuế má, phí lệ phí, bán đất, đâu mỏ ..v.v = 1.539 nghìn tỷ đồng.
2/ Năm 2020 Dự ước cả năm 2020 thu Ngân sách Nhà nước (NSNN) đạt 1.323,1 nghìn tỷ đồng, hụt 189,2 nghìn tỷ đồng (giảm 12,5%) so với dự toán;
3/ Năm 2021 Dự toán thu cân đối NSNN năm 2021 là 1.343,3 nghìn tỷ đồng, tăng 1,5% so với ước thực hiện năm 2020, giảm 11,1% so với dự toán năm 2020..
Nên nhớ đầu năm dự tính thu 1.343 nghìn tỷ... nhưng cứ kiểu thế này hết đóng dịch vụ lẫn đóng khu công nghiệp ( năm 2020 không đóng cửa các khu cn nhé ) thì dự kiến thực thu giỏi lắm khoảng 1.200 nghìn tỷ... so với 2019 hụt thu gần 400 nghìn tỷ ước khoảng 17 tỷ $ từ đó suy ra GDP suy giảm mạnh thế nào. Tỷ lệ huy động vào NSNN khoảng 15,5%GDP điều chỉnh, trong đó từ thuế, phí khoảng 13%GDP
Những con số biết nói được QH phê duyệt từ đó suy luận ra dễ dàng. Chứng khoán hay bđs chỉ là ảo ảnh.
cụ phân tích hay quá . xin cụ ít chia sẻ . Giờ nước mình thu ít đi mà chi phí lại tăng nên do chi cố định , chi phí chống dịch , cơ sở hạ tầng ... Mỹ in tiền vô tội vạ . Sắp tới dự kiến thêm 6.000 tỉ USD thì giá cả hàng hoá sẽ ra sao ? kinh tế Việt Nam sẽ ra sao ? lãi suất ngân hàng sẽ ra sao ? dòng tiền thế giới như nào ? dòng tiền Việt Nam! sẽ ra sao ? Tiền nhàn rỗi cá nhân nên chuyển đâu cho an toàn và sinh lợi nhuận
Em có vài câu hỏi mong các cụ chia sẻ ít quan điểm cá nhân

ca_kiem

Xe container
cụ phân tích hay quá . xin cụ ít chia sẻ . Giờ nước mình thu ít đi mà chi phí lại tăng nên do chi cố định , chi phí chống dịch , cơ sở hạ tầng ... Mỹ in tiền vô tội vạ . Sắp tới dự kiến thêm 6.000 tỉ USD thì giá cả hàng hoá sẽ ra sao ? kinh tế Việt Nam sẽ ra sao ? lãi suất ngân hàng sẽ ra sao ? dòng tiền thế giới như nào ? dòng tiền Việt Nam! sẽ ra sao ? Tiền nhàn rỗi cá nhân nên chuyển đâu cho an toàn và sinh lợi nhuận
Em có vài câu hỏi mong các cụ chia sẻ ít quan điểm cá nhân
Đấy là việc chính phủ ... thuộc tuyệt mật quốc gia nên em chịu... về cá nhân em chỉ dám khuyên cccm ăn ít đi, uống ít đi, chơi ít đi... tích kiệm càng nhiều càng tốt và nằm khẽ thở nhẹ cho đơ tốn oxy của quốc gia... ngay cả ỉa cung nên ít đi cho đỡ tốn giấy vệ sinh
Ps: làm gì có ăn mà ị nhiều.;))

GothicStyle

Xì hơi lốp
Rồi còn khó hơn nữa... Lạc quan nhất cũng phải qua tết 2022 mới tiêm được vaccine cho khoảng 50-70% dân số VN và mong lúc đó thế giới có lượng % dân số được tiêm lớn để có hộ chiếu vaccine đi lại thông thương tương đối dễ dàng hơn thì tạm gọi là yên... nếu không biến chủng phức tạp tiếp.

hanoi1971

Xe tải
Tôi cũng đồng ý với phân tích của cụ ca_kiem
Công ty cũng như gia đình tôi ngay lập tức cắt giảm các khoản chi tiêu không cần thiết từ khi bắt đầu có dịch vào đầu năm ngoái đảm bảo có đủ nguồn lực chịu đựng ít nhất 3 năm nữa để chờ kinh tế phục hồi.
Nhìn xung quanh mình, trong suốt năm qua có thấy một số ít người thắng chứng khoán hoặc BĐS. Tuy nhiên, số lâm vào khó khăn lớn hơn nhiều lần. Cũng mong dịch sớm tắt, nhưng lý trí tin là chưa thể kết thúc trong năm tới.

Giờ có tiền của gì cứ để nằm yên chờ giông bão qua thôi. Chứ em thấy đợt rồi tưởng dịch vãn khai trương cửa hàng nọ cửa hàng kia giờ đóng băng nhìn mà cám cảnh cho họ. Năm 2021 này cũng dự báo cũng không hề yên bình với kinh tế nước ta. Năm 2020 chưa kịp hoàn hồn thì 2021 ập đến than ôi !