thanhvinhckgtcc

Xe điện
Bình thường ông sang có 10 hôm thôi cụ ak,nhưng lần này gia đình cắt giảm ngày đi càng ít càng tốt để ông đỡ đi linh tinh cụ ak,nhưng cứ dịch này thì ko biết có đi được ko ak
Đến tháng 6 là bên này tiêm chủng gần hết rồi. Chính phủ họ muốn tổ chức Olympic nên họ sẽ tiêm chủng xong trước khi thế vận hội khai mạc.nên mợ và gia đình k cần lo lắng quá

Menlor

Xe tải
Vậy VN đành bỏ mặc con dân mình ở xứ người đối mặt với hiểm nguy (làn sóng dịch bệnhCovid-19 đang bùng nổ) và nếu không may bị nhiễm bệnh thì nước họ phải gánh thêm việc chăm lo chạy chữa cho dân mình sao Kụ? #:-s
VN có nhiều tháng an toàn, có đủ thời gian để chuẩn bị (quốc tế cũng viện trợ giúp khá nhiều cả tiền + vật tư trang bị y tế chống dịch) mà vẫn ích kỷ giữ cho mình (=phó mặc con dân mình cho nước khác lo) mà được sao????:-/
P/S: Tháng trước CP còn chủ trương nối lại giao thương hàng không với vài nước (đã có đủ năng lực đón khách, chuyên gia nước ngoài quy mô kha khá)... Việc đó cũng tốt nhưng cần phải ưu tiên hơn đón con dân mình về (dù có thểcó rủi ro..), nhất là trong lúc này khi dịch bệnh đang bùng phát mạnh khắp nơi....:-w
Hết người rồi, mỗi một chuyến xong là cả tổ bay cách ly 14 ngày.

Sau vụ thằng tiếp viên trốn cách ly đi truyền bệnh lung tung làm càng gắt hơn

namdq

Xe điện
Hiện Âu-Mỹ đang khủng hoảng vì đợt Covid-19 mùa đông khốc liệt... Mấy chục ngàn công dân Việt muốn về nước để tránh dịch & thưởng thức cơm cách ly ở quê hương mà xếp hàng mãi vẫn chậm được xét duyệt... Sao về nhà (Tổ quốc) mình mà khó thế nhỉ???:-/
Nhiều lắm ạ. Em bị 1 năm nay rồi có về được đâu

hauyenhd

Xe container
Chỉ cần lọt một ca ra cộng đồng, kinh tế tổn thất không biết nhường nào.
90tr dân trong nước đó Cụ, đừng đùa!
Gần 1 năm nay bao người chịu đựng cảnh thiếu thốn rồi đó, ngồi đó mà lo cho con dân.
Đón về lắm chẳng may lọt ra 1 chú đen có khi đóng cửa cả 1 địa phương, nói đâu xa đợt dịch vừa rồi mấy địa phương láng giềng còn k cho dân HD bén mảng sang nói gì ở bển thôi cứ ở bên đó mà công tác. Cơm cách ly thì trước đãi gà rừng lắm giờ thì lại thu phí e k thấy công bằng nó ở đâu.

Pumzen

Xe ba gác
Suất cơm như trong hình, cụ chủ chắc phải đ/k 2 suất mới đu đủ nhỉ ?

Chembao

Xe container
Đi một vòng thế giới, quay lại mới thấy cuộc sống ở vn cũng ko đến nỗi kém như chúng ta vẫn nghĩ :D

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đến tháng 6 là bên này tiêm chủng gần hết rồi. Chính phủ họ muốn tổ chức Olympic nên họ sẽ tiêm chủng xong trước khi thế vận hội khai mạc.nên mợ và gia đình k cần lo lắng quá
Dạ vâng thế thì may quá,chứ gần 2 năm ông ko được về nước rồi cụ ak,tháng 10 năm ngoái ông cứ đòi đi nhưng mọi ng ngăn mãi mới chịu nghe,nên tháng 6 này mà ông ko đc sang chắc ông buồn bực lắm cụ ak,ngày nào ông cũng xem tin tức liên quan đến dịch,có thông báo ít ca là ông lại bảo sắp đc đi rồi,

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Dạ vâng thế thì may quá,chứ gần 2 năm ông ko được về nước rồi cụ ak,tháng 10 năm ngoái ông cứ đòi đi nhưng mọi ng ngăn mãi mới chịu nghe,nên tháng 6 này mà ông ko đc sang chắc ông buồn bực lắm cụ ak,ngày nào ông cũng xem tin tức liên quan đến dịch,có thông báo ít ca là ông lại bảo sắp đc đi rồi,
Ủa bố mợ là người Nhật ạ

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

Tép Suối

Xe tải
Ở nhật vẫn căng thế hả cụ
Bố ck em cũng dự định sang lĩnh lương hưu mà ông 71 tuổi rồi nên nhà đang không cho đi ạ.mỗi năm đều phải sang 1 lần nên đang không biết làm như nào đây cụ ak
Sao phải sang lĩnh hả mợ, có thể làm việc với văn phòng thuế nenkin để nhận ở vn mà :D Cụ bảo ông nhà cụ hỏi thử xem :D

physician

Xe tải
Cám ơn cụ. Em nghĩ là nó quan trọng chứ, LoR chỉ là để bổ trợ thêm thì đúng hơn (em đã đi làm 10 năm).
Em cũng có cái khó khi xin LoR lúc này, nhưng em đang có mấy cái lợi thế khác hy vọng là họ sẽ xem xét.
Chắc tùy ngành cũng như loại học bổng cụ ạ. Diện của em là thực hành bệnh viện nên LOR về học tập/làm việc quan trọng lắm. Còn của cụ chắc thiên về nghiên cứu và giảng dạy chăng (PhD)?

• Vodka
Reactions: Aug