Chembao

Xe container
Hải phòng chống dịch khá tốt, trong năm các tỉnh xung quanh bị nhiều nhưng hp vẫn ổn

Chembao

Xe container
Tuổi này tay nghề ổn định rồi, làm tốt hay dở đều đã rõ nét, nếu làm tốt mà vẫn bị nghỉ thì phải chịu thôi chắc là bất khả kháng. Ra ngoài giờ cũng nhiều việc, miễn chịu khó là ổn thôi.

fundraiser

Xe container
Em không biết cụ thật hay đùa nhưng học cao học không phải là cách tốt để bắt đầu lại. Em học rồi, mặc dù về tư duy thấy tốt lên nhiều, học các thứ khác càng ngày càng dễ nhưng cũng thời gian đó mà tập trung cho công việc thì thành quả tốt hơn. Em hơi tiếc vì đã bỏ ra hơn 2 năm học nó chỉ vì sự kiêu ngạo là cái gì mình cũng làm được. Cao học là rèn tư duy khoa học, không phải để nâng cao chuyên môn. Nó tốt cho công tác nghiên cứu, viết sách, giảng dạy chứ không phải ai cũng dùng nó để kiếm tiền được.
tầm 4x mà đi đọ bằng cấp thì chắc chắn bị các cháu đánh bại thôi. Nên tập trung cái gì là thế mạnh của mình đó là kinh nghiệm, rèn dũa, nghiền ngẫm những thứ mà mình biết được nhưng người khác, ít nhất là lớp trẻ, không có. Ở tuổi này đúng là nếu ko có vị trí thì đi xin việc rất khó vì phải làm tầm manager. NẾu chấp nhận vị trí staff dễ bị nhà tuyển dụng đánh giá là năng lực thấp, ko lên được ở cty cũ nên mới sang chấp nhận nhân viên ở chỗ mình. Em hiện nay tuyển nhân viên chỉ chọn các cháu 9x. 8x đời đầu ko tuyển nữa vì tuổi nó thua mình ko nhiều mà tâm lý người Việt là ngang ngang tuổi ít tôn trọng sếp lắm. Những người lớn tuổi mà ko lên được chức vụ dễ mang tâm lý bất mãn, từ chỗ cũ tới chỗ mới. Tuyển dụng người bất mãn vào làm việc thực sự rất khó làm việc.

Chỉnh sửa cuối:

charon666

Xe buýt
Quân tử phòng thân cccm ạ. Ngày xưa ông cha ta đã nói câu ấy.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em tổng cộng 4 người, 3 người ở Cầu Giấy, 1 người ở Đống Đa, đều không thuộc vùng dịch, định mai về quê ở Nam Định, không biết có được vào không?
Cụ nên vào trang CQĐT Hải Phòng, cập nhật tình hình. Thông tin chưa rõ thì gọi số đường dây nóng để được tư vấn Cụ ạ.

sontranvu

Xe điện
Hic, lão anh em quen sau tết nhất là covid thứ 1 +2 thì ăn đủ cái mảng thịt mát bò nhập từ New kênh siêu thị lun. Hic.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Trước COVID đúng là ít chuyện xảy ra tệ hại, dính covid nhiều thằng nó bất chấp hết cả tính cách con người:
Hồi trước tết năm ngoái trong túi có 130 triệu tung tẩy định giấu cạp quần thi thoảng đi hát tay vịn thì ông em làm ăn cùng hỏi vay, rút lại 1 triệu để trả tiền bia, còn đưa nó 129tr bảo 2-3 tháng trả anh nhé. Dạ vâng rối rít. :))
Tuần trước đòi về bảo anh phải nộp tiền ăn kẻo vợ nó đuối ra đường.
Nó bảo khó khăn. em chẳng có 1 xu...
Kết luận em bảo nói: thế cuối cùng thì mày tính sao nhỉ?
.....im lặng cả phút. Em lại phải dập ĐT kẻo tốn tiền vì nó chẳng nói gì các cụ ạ.. :))
Còn 1 thằng em góp cổ phần làm ăn, từ khi dính covid thì thôi chấp nhận, nhưng hồi tháng 8 nó âm thầm bán cmn hết trang thiết bị kinh doanh của các cổ đông. Chờ đợi giải pháp không có, hôm rồi mấy anh em CA bảo để cho nó ăn Tết trong trại anh nhé? NGhĩ lại bảo thôi, sau Tết hãy tính giúp anh. Tết đẩy nó vào mặc áo sọc nghe bất nhẫn quá...

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tết buồn với bà con trồng hoa?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trước COVID đúng là ít chuyện xảy ra tệ hại, dính covid nhiều thằng nó bất chấp hết cả tính cách con người:
Hồi trước tết năm ngoái trong túi có 130 triệu thì ông em làm ăn cùng hỏi vay, rút lại 1 triệu để trả tiền bia, còn đưa nó 129tr bảo 2-3 tháng trả anh nhé. Dạ vâng rối rít.
Tuần trước đòi về bảo anh phải nộp tiền ăn kẻo vợ nó đuối ra đường.
Nó bảo khó khăn. em chẳng có 1 xu...
Kết luận em bảo nói: thế cuối cùng thì mày tính sao nhỉ?
.....im lặng cả phút. Em lại phải dập ĐT kẻo tốn tiền vì nó chẳng nói gì các cụ ạ.. :))
Còn 1 thằng em góp cổ phần làm ăn, từ khi dính covid thì thôi chấp nhận, nhưng hồi tháng 8 nó âm thầm bán cmn hết trang thiết bị kinh doanh của các cổ đông. Chờ đợi giải pháp không có, hôm rồi mấy anh em CA bảo để cho nó ăn Tết trong trại anh nhé? NGhĩ lại bảo thôi, sau Tết hãy tính giúp anh. Tết đẩy nó vào mặc áo sọc nghe bất nhẫn quá...
Vâng cụ! Em cho thuê nhà! Năm ngoái đã giảm giá mấy lần! Năm nay thì doanh nghiệp thuê khất hạn trả tiền 😰😰😰

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ! Em cho thuê nhà! Năm ngoái đã giảm giá mấy lần! Năm nay thì doanh nghiệp thuê khất hạn trả tiền 😰😰😰
Thuê thì các cụ nhà em có cái cửa hàng cho thuê hồi COVID bắt đầu đã giảm giá và miễn 1 tháng rồi mà vài quý vừa rồi em cứ phải to tiếng giả giọng người ác mấy lần mới lấy được ạ :))

AKAN_N

Xe buýt
Đợt này làm chậm và không sắt sao như thời cụ Chung CA

bacuakem

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em tổng cộng 4 người, 3 người ở Cầu Giấy, 1 người ở Đống Đa, đều không thuộc vùng dịch, định mai về quê ở Nam Định, không biết có được vào không?
Đi thoải mái cụ ơi. Nhưng mình ở hn về thì sẽ dc khai báo y tế và vận động kiểm soát y tế. Em ở ý yên đây

huyshisha

Xe buýt
tầm 4x mà đi đọ bằng cấp thì chắc chắn bị các cháu đánh bại thôi. Nên tập trung cái gì là thế mạnh của mình đó là kinh nghiệm, rèn dũa, nghiền ngẫm những thứ mà mình biết được nhưng người khác, ít nhất là lớp trẻ, không có. Ở tuổi này đúng là nếu ko có vị trí thì đi xin việc rất khó vì phải làm tầm manager. NẾu chấp nhận vị trí staff dễ bị nhà tuyển dụng đánh giá là năng lực thấp, ko lên được ở cty cũ nên mới sang chấp nhận nhân viên ở chỗ mình. Em hiện nay tuyển nhân viên chỉ chọn các cháu 9x. 8x đời đầu ko tuyển nữa vì tuổi nó thua mình ko nhiều mà tâm lý người Việt là ngang ngang tuổi ít tôn trọng sếp lắm. Những người lớn tuổi mà ko lên được chức vụ dễ mang tâm lý bất mãn, từ chỗ cũ tới chỗ mới. Tuyển dụng người bất mãn vào làm việc thực sự rất khó làm việc.
Cái này em cũng công nhận! nhưng em thấy Cao học ở VN em thấy cứ thế nào ấy, kiểu không thực dụng ý! hi

psy

Xe buýt
Em U50, vừa dò dẫm về phía trước, vừa dẫn dắt 1 đám theo mình...

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Đến tuổi 40 sức ì cũng nặng hơn trước nhiều, Em vẫn xác định kiểu gì thì cũng phải đi về phía trước, nhưng thật sự là rất ngại nếu phải chuyển đổi job.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Đến tuổi 40 sức ì cũng nặng hơn trước nhiều, Em vẫn xác định kiểu gì thì cũng phải đi về phía trước, nhưng thật sự là rất ngại nếu phải chuyển đổi job.
Chịu khó tập thể dục, sẽ bớt nặng :P