nvht

Xe điện
Không làm gọn được thì ngành dịch vụ, du lịch, hàng không...chết hết.

Kiểu gì cũng phải khống chế được trong cộng đồng, chứ cứ kiểu chạy sau, cả trăm người huy động để phong tỏa cả khu, cả tòa chung cư hàng trăm người để tóm 1 người nhiễm tốn kém quá.
Chỉ là khống chế không cho bùng lên dẫn đến quá tải y tế thôi. Cụ cứ nhìn TQ, Hàn Quôc, Thái Lan, Singapo ... mấy tháng qua thì rõ. Họ không thể dập được hẳn mà ngày nào cũng nổ 10-20 ca nhưng dịch cũng không bùng lên được. CÁc hoạt động xã hội đã gần như bình thường

businessman007

Xe buýt
Không làm gọn được thì ngành dịch vụ, du lịch, hàng không...chết hết.

Kiểu gì cũng phải khống chế được trong cộng đồng, chứ cứ kiểu chạy sau, cả trăm người huy động để phong tỏa cả khu, cả tòa chung cư hàng trăm người để tóm 1 người nhiễm tốn kém quá.
Chờ vac xin của tui Mỹ thôi, chết du lịch nhưng công nghiệp vẫn gánh được

Asura

Xe tăng
VN xác định chiến thuật mới là sống chung với Covid như Hàn Quốc, TQ thôi: Cứ mỗi ngày nổ khoảng 10-20 ca cho đến khi có Vắc xin. Ai đi du lịch cứ đi, ai làm việc cứ làm, ai muốn cách ly thì cứ tự cách ly.
Đúng rồi. Cũng có thể giống Philippines

Vova

Xe container
Hà Nội thông báo bắt đầu xét nghiệm PCR cho người về từ Đà Nẵng. Thế là coi như vứt toi cả đống test nhanh, và quan trọng hơn là 2 tuần quý giá. Chắc 2 tuần nữa PCR xong thấy có gì bất thường các anh sẽ thay đổi để thích nghi tiếp :(. Lần trước thành công vì các anh chủ động đi trước và quyết đoán xử lý. Lần này em thấy hoang mang lắm.

trungduong2211

Xe điện
Em cho là không đúng. Bất kể chuyến bay nào người ta đều quản danh tính của người lên máy bay vì nhỡ khủng bố, không tặc thì sao? Máy bay biến mất trên bầu trời thì sao? Tội phạm chạy trốn thì sao?
Họ chỉ quét tên, đối chiếu tên trên máy với tên cmt, mặt với ảnh cmt. Còn cụ ở đâu sao quản đc. Trên cmt chỉ hiện quê quán, thường trú, mà bây giờ di cư, chuyển nơi ở loạn xà ngầu mấy người đúng với tt cmt đâu

nvht

Xe điện

myob

Xe tăng
VN xác định chiến thuật mới là sống chung với Covid như Hàn Quốc, TQ thôi: Cứ mỗi ngày nổ khoảng 10-20 ca cho đến khi có Vắc xin. Ai đi du lịch cứ đi, ai làm việc cứ làm, ai muốn cách ly thì cứ tự cách ly.
Ui, thế thì có mà thành thiên cmn đường cụ ạ...cái kiểu này nó không phải là nổ lác đác mà nó nổ dây chuyền và theo cấp số nhân..hôm nay 10 ca,,,mai 40ca..ngày kia 100 ca..ngày kìa 1000 ca..nhanh như nước lũ...Cụ cứ xem Đà Nẵng, phong tỏa gắt thế mà có khi bằng cả Việt Nam gộp lại....đã thế còn lan ra các tỉnh thành khác.
Về ca nhiễm HN đi chơi ĐN và về ngày 20/7...Vậy tầm 10 ngày nữa các bác đi ĐN có thể nổ tiếp theo...tất cả phụ thuộc vào việc cá nhân ý thức tự cách ly, mọi người ý thức phòng chống và Chính quyền tiếp tục gấp rút xét nghiệm nhanh nhất có thể....Còn các cụ...đi ra ngoài nếu có việc cần thiết và bắt buộc phải đeo khẩu trang...

nvht

Xe điện
Ui, thế thì có mà thành thiên cmn đường cụ ạ...cái kiểu này nó không phải là nổ lác đác mà nó nổ dây chuyền và theo cấp số nhân..hôm nay 10 ca,,,mai 40ca..ngày kia 100 ca..ngày kìa 1000 ca..nhanh như nước lũ...Cụ cứ xem Đà Nẵng, phong tỏa gắt thế mà có khi bằng cả Việt Nam gộp lại....đã thế còn lan ra các tỉnh thành khác.
Về ca nhiễm HN đi chơi ĐN và về ngày 20/7...Vậy tầm 10 ngày nữa các bác đi ĐN có thể nổ tiếp theo...tất cả phụ thuộc vào việc cá nhân ý thức tự cách ly, mọi người ý thức phòng chống và Chính quyền tiếp tục gấp rút xét nghiệm nhanh nhất có thể....Còn các cụ...đi ra ngoài nếu có việc cần thiết và bắt buộc phải đeo khẩu trang...
Giờ biện pháp khả thi nhất là:
1. Cách ly tại gia bắt buộc những người về từ vùng dịch và F1 của những người này trong vòng 14 ngày
2. Phạt thật nặng những người không làm quy định phòng dịch.

qazwsxedc

Xe tăng
Sáng nay vừa bước chân xuống giường là e cầu nguyện, khấn vái các kiểu rồi mới mở đt xem tin tức nhưng HN vẫn dính 1 ca, đắng lòng quá các cụ ạ.

Jojojoco

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp cụ quen báo cáo thành tích hay sao mà 15-8 lên 20.000 ca... cụ cứ tung tin gây hoang mang vô căn cứ. Như Canada hay Úc một ngày nhiễm vài trăm ca, chết gần chục ca nó cũng trả xoắn quẩy lên... dân mình anh hùng dũng cảm vỗ ngực cưa bom mãi sao bây giờ cóng thế.
Ps: Tại thời điểm này Cânda, Úc vẫn cho dân Châu á ( trong đó có Việt Nam ) nhập cảnh bình thường không cần cách ly.
Cụ trừ em ra .em sợ chết .sợ cưa bom .sợ covid.

tasx

Xe tăng
Sáng nay vừa bước chân xuống giường là e cầu nguyện, khấn vái các kiểu rồi mới mở đt xem tin tức nhưng HN vẫn dính 1 ca, đắng lòng quá các cụ ạ.
Tầm này thì coi thế là bình thường đi Cụ. HN đi Đằ Nẵng về nhiều thế mà. Chưa kể F1 của các ca đã nhiễm. Hi vọng HN tăng tốc xét nghiệm và nỗ lực truy vết ... cho đến khi HN hết hoặc bắt đầu giãn cách xã hội/phong toả.

LienPhuong

Xe điện
Họ chỉ quét tên, đối chiếu tên trên máy với tên cmt, mặt với ảnh cmt. Còn cụ ở đâu sao quản đc. Trên cmt chỉ hiện quê quán, thường trú, mà bây giờ di cư, chuyển nơi ở loạn xà ngầu mấy người đúng với tt cmt đâu
Ý em đâu phải họ quản nơi ở, mà quản danh tính, nhận dạng ấy. Đang tranh cãi với cụ kia điều đó.

tam do hai leo

Xe máy
Cụ đi mua vé máy bay cụ khai hết họ tên, địa chỉ, số điện thoại, email hả cụ?
Em mua vé khai mỗi họ tên không dấu và cái mail đểu yahoo của em.
Bẩm cụ:
Họ tên thì Auto phải chuẩn
Địa chỉ: chả ai quan tâm
Số điện thoại và mail phải luôn chính xác và luôn active vì để còn thông báo tình hình chuyến bay cho các cụ, chứ cụ khai linh tinh, đến lúc bay nó đổi giờ, hủy chuyến lại đổ tại.
Vì vậy, truy vết hành khách trên chuyến bay ko hề khó mà cực dễ.

xecon

Xe điện
Chỉ là khống chế không cho bùng lên dẫn đến quá tải y tế thôi. Cụ cứ nhìn TQ, Hàn Quôc, Thái Lan, Singapo ... mấy tháng qua thì rõ. Họ không thể dập được hẳn mà ngày nào cũng nổ 10-20 ca nhưng dịch cũng không bùng lên được. CÁc hoạt động xã hội đã gần như bình thường
Ai nói hoạt động bình thường?
Sing đang còn lockdown nhé, văn phòng vẫn WFH từ tháng 4 đến bây giờ chưa biết bao giờ mở cửa lại

nvht

Xe điện
Ai nói hoạt động bình thường?
Sing đang còn lockdown nhé, văn phòng vẫn WFH từ tháng 4 đến bây giờ chưa biết bao giờ mở cửa lại
nó lock khu ký túc xá dân lao động thôi. Nếu có lock thì chỉ là cục bộ diện tích nhỏ khi có ca lây ngoài cộng đồng thôi.
Bây giờ không nước nào lock hẳn cả nước để dập hoàn toàn như VN giai đoạn 1 cả. Cụ tìm được nước nào thì thống kê xem

Maxell741

Xe tải
Cụ lái xe 727 lịch trình di chuyển khủng thật, lái xe từ Đà Nẵng ra HN rồi lại quay lại Đà Nẵng :( Không biết cụ ý làm cho báo nào ?

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Cụ lái xe 727 lịch trình di chuyển khủng thật, lái xe từ Đà Nẵng ra HN rồi lại quay lại Đà Nẵng :( Không biết cụ ý làm cho báo nào ?
Là lái xe Văn phòng thường trú báo Công an nhân dân tại Đà Nẵng nhé cụ.

xecon

Xe điện
nó lock khu ký túc xá dân lao động thôi. Nếu có lock thì chỉ là cục bộ diện tích nhỏ khi có ca lây ngoài cộng đồng thôi.
Bây giờ không nước nào lock hẳn cả nước để dập hoàn toàn như VN giai đoạn 1 cả. Cụ tìm được nước nào thì thống kê xem
Văn phòng khu vực của Cty mình tại Sing WFH từ tháng 4 đến giờ

nvht

Xe điện
Văn phòng khu vực của Cty mình tại Sing WFH từ tháng 4 đến giờ
cả đất nước Singapo lock từ tháng 4 đến giờ hả cụ. Hay chỉ 1 vùng nhỏ chỗ Công ty cụ thôi?