Kitcat

Xe container
Đúng rồi, tui vẫn nói là các bác HN không phải lo test nhiều làm gì. Thế mạnh của HN là tìm và diệt sau khi đã nổ ca. Với lại giờ nổ rồi thì dân sẽ biết sợ mà tự giác hơn, cũng như là bán phong tỏa rồi.

Mấy ca như anh xe bus này thì hơi căng chút vì đã lâu, chứ sau này có thêm ca thì sẽ mới hơn, do người hơi có triệu chứng sẽ được tìm và diệt sớm (dân tự khai báo, hay quy định hiệu thuốc khai báo khi có người mua thuốc cảm, v.v...).

Nói chung chưa phát thì lây rất ít, mới phát lây cũng ít, vẫn còn xoay sở được. Tui không tin HN sẽ có ổ dịch như Đà Nẵng, cả tháng không ai hay.
Xoay thế nào v năng lực xn Pcr 500 ca 1 ngày mà lại bảo là thế mạnh là truy vết v cách ly :(
Cụ quên là đợt này bỏ k cách ly bắt buộc ng từ ĐN về ah? Đang trong chờ vào ý thức cộng đồng đấy cu. Chẹp.

myob

Xe tăng
Xác xuất cao là đã phát bệnh trước khi ta xét ra dương tính. Mấy cụ nói 19 ngày mới phát bệnh là do k tính đến chuyện ng ta phát bệnh rồi, dương tính lâu lâu gặp gỡ cũng k hề ít ng r.

Xét nghiệm cpr độ chính xác rất là cao gần như k cần xn lại Nhưng chất lượng phụ thuộc vào cách lấy mẫu. Lại phải đào tạo mà bs làm cái này lại không đc trả công.
Em đang tò mò... Vn xuất khẩu kit test cpr chính là xuất que thử và hoá chất nhập về. Hồi đó e đã phát biểu là không nên tái xuất thứ m phải nhập về giữa dịch bệnh. Bị khoá cả nick vì chuyện này. H thì HN thiếu cả que thử, kb lại nhập giá nhiêu??
Năng lực xn còn có 500 ca 1 ngày. Bắt giám đốc cdc Hn và 3 trưởng phòng. HCm thì k sao cả. Thế cdc hcm mua máy giá nhiêu? Có thể thả các lđ cdc Hn ra để họ chống dịch được k?
Em nghĩ việc nào ra việc đấy...anh đã làm sai thì anh phải chịu tội...các lđ cdc thả ra em hỏi cụ họ chống dịch kiểu gì? Mấy ông ấy vào tù thì có người khác thay, cụ không nên nghĩ trình độ mấy ông ấy là nhất khi họ lại liên quan đến vấn đề mua sắm trang thiết bị...trong khi cả nước gồng mình mà lại cho là cơ hội để đút túi thì cái nhân cách đó đã không chấp nhận được rồi.

minhhai985

Xe lăn
May mà con virus này nó lây kém khi ủ bệnh, chứ với cái lịch chạy sô dày đặc kia thì ko biết bao nhiêu ca rồi.

starview

Xe tăng

Riêng BV Nhi đồng 2 vừa mua máy XN RT-PCR của Hãng Bio-Rad (Mỹ) giá khoảng 1,7 tỉ đồng và máy chiết tách 1,9 tỉ đồng (Đức).
Giá này nếu đúng thì cũng đáu có đắt so với vận mệnh dân của cả 1 thành phố cụ nhỉ. Sao Hà Nội không mua. Em nghĩ nếu thiếu kinh ohis thì kêu gọi mạnh thường quân, dân đóng góp.

honda acura

Xe điện
Về cơ bản là buồn rồi, giờ không biết tính sao nữa

Mr.Alo

Xe lăn
đợt này tin ko có em thấy dân chả sợ gì , chứ ai chịu khó update tin từ nhiều nguồn thù run vãi :D

RealMen8668

Xe hơi
Cầu mong lãnh đạo tt cho phong tỏa ĐN trong 15 ngày cho rồi. Cách 5 nhà có 1 c.an trực. Nhà nào ngồi yên nhà đó cấm đc ra ngoài, cho đi mua đồ ăn 1 lần /1 người. Tiếp theo thực hiện test nhanh từng nhà để tìm triệt để các trường hợp nhiễm covid. Chứ ngày nào cũng nổ ca lác đác thế này lo quá. Cứ chạy theo đuổi mãi các mầm bệnh sao đc. Có phải ai dính cũng nhớ mà khai hết những người mình đã tiếp xúc đâu.

Kitcat

Xe container
Em nghĩ việc nào ra việc đấy...anh đã làm sai thì anh phải chịu tội...các lđ cdc thả ra em hỏi cụ họ chống dịch kiểu gì? Mấy ông ấy vào tù thì có người khác thay, cụ không nên nghĩ trình độ mấy ông ấy là nhất khi họ lại liên quan đến vấn đề mua sắm trang thiết bị...trong khi cả nước gồng mình mà lại cho là cơ hội để đút túi thì cái nhân cách đó đã không chấp nhận được rồi.
Em thấy là đợt đó các tỉnh khác mua máy cũng giá như Hn cả!
Buồn cười cụ tưởng là lên đến chức gdoc cdc Hn và 3 trưởng phòng mà lại k giỏi chuyên Môn sao?

bearbie

Xe điện
Anh ấy cũng quyết liệt lắm, nhưng ý kiến của Bộ thì địa phương méo nghe nên chán ko buồn nói.
Hình như mỗi HN là các anh ấy không dám/thèm nói, vì hôm qua mấy ảnh mới cấm Quảng Nam dùng test nhanh đó thôi, có ai cãi đâu

trungduong2211

Xe điện
Cụ vẫn lạc quan lắm, vẫn tin tưởng vào ý thức của dân lắm. Em ví dụ trường hợp thực tế nhà em đây:
- Nhà em thường xuyên đọc tin tức, xem thời sự. Vợ em nắm rất rõ tình hình, cũng hay chửi những người vô ý thức để lây lan ra cộng đồng, 2vc thường xuyên chia sẻ bài viết về dịch. Nhưng vợ em vẫn khăng khăng cho 2 thằng cu đi học thêm tiếng anh, toán, mặc dù lớp ko đông, cô giáo cũng bảo cô ko đi ĐN, câc bạn trong lớp cũng ko đi...Quan điểm của em vẫn y/c nghỉ học thêm tạm 1-2 tuần để nghe ngóng tình hình, vợ thì ko nghe thành ra cãi nhau.
Chỗ cô giáo f1 nhà cụ dại quá nhỉ, nhóc nhà em mấy lớp toán văn anh thông báo ca đầu tiên Đà Nẵng phát là thông báo nghỉ dịch luôn, cô thì cho nghỉ tới khi có tình hình mới thông báo mới, cô thì chuyển qua học online. Giờ chương trình học chính thức trên trường cũng bắt đầu triển khai học online rồi.

sakai_yo

Xe lăn
Trên FB lúc nào cũng có đống người luôn đi ngược lại với chính quyền. Chính quyền nói A thì họ phải nói B. Làm bv dã chiến thì lại bảo khách sạn đang để mốc v.v Kiểu gì cũng chê được. Tiếc là trong số đó lại có nhiều trí thức, bs.

barca6996

Xe container
Bác ở HN mà đi karaoke, song ca với mấy em rót bia, hát xong lại ôm nhau vài cái thì xong, toang hẳn. Nản quá, cứ tưởng HN lần này hên
Gia đình vợ con đi du lịch ăn uống ngủ chung với nhau suốt còn chưa có ai bị mà cụ cứ lo cho mấy e tiếp viên karaoke

memanque

Xe buýt
Ông ấy chuẩn chỉ thế, cụ muốn gì hơn
[/QUOTE]
Có những ca >14 ngày mới nổi mà cụ

QMintech

Xe tăng
Philipine ngày vẫn hơn 3k ca, ngày mai chắc lên đỉnh seagame. Chính phủ hết tiền hỗ trợ, cô bạn đang kêu quá trời.

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Sếp Chung mới phát biểu này cụ ơi

Thế này thì xét nghiệm xong thì vắc xin có là vừa. Dễ phải tạm thả mấy anh CDC ra để còn đi mượn máy thôi.

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ 416 là 99 ngày đấy.
Em fun vậy. Nhưng cái thế giới của cụ nó biết chắc là trong 27 ngày đấy người mắc không tiếp xúc với nguồn bệnh nào ạ?
Nó ghi nhận thế thì em biết thế, em có phải người bệnh hay chuyên gia dịch tễ đâu. Và tại sao trước đây Hà Nội cách ly 21 ngày, sau còn nâng lên 28 ngày? Không phải vì con virut này nó quá khác lạ với những gì đã từng biết à?

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Vầng thế máy của Hn xét nghiệm 1 lúc dc bao nhiêu mẫu. Hcm 1 máy mua 2,3 triệu có cùng công xuất xn với Hn k hay nhỏ hơn?
Nhìn năng lực xn của hcm cpr 8.000 ca 1 ngày mà tự hỏi Hn để năng lực còn có 500 mà để kệ dc sao?
Cái này thì chờ kết luận điều tra nhé cụ. Sao không nghĩ là nếu bọn lãnh đạo CDC không làm láo thì giờ còn có gấp đôi số máy rồi.

Translator83

Xe buýt
Em ưng cách làm của TPHCM quá, bắt buộc đeo khẩu trang thì ít ra ông nào bị có nói hay ho bắn nước bọt thì có cái khẩu trang nó chắn. Em ra chợ thấy đa số mn k đeo khẩu trang xong mình đi cứ bị các bà ấy mời kéo, còn động tay vào tay khách ghê quá í, em bảo các cô không đeo khẩu trang còn mời kéo thì họ bảo ôi giời Covid đâu có đến đây :(( nên trông chờ ý thức của mọi ng là điều bất khả thi