Giodong2

Xe buýt
Với tình cảnh nhiễm dịch & chết loạn xạ trên toàn cầu như thế này thì các Cty Bảo hiểm có lỗ sấp mặt ko các cụ nhỉ?

Huylq10

Xe tải
Who đã công bố đại dịch toàn cầu, việt nam cũng công bố dịch bệnh rồi. Như vậy công ty bảo hiểm có thể lấy lý do là thiên tai dịch bệnh bất khả kháng để từ chối chi trả bảo hiểm

xegiacmo

Xe container
Nhà cụ có con phải đi học ko? Liệu cụ dám cho con đi học sau giãn cách ly ko? Việt Nam giữ dc như này là do giãn cách ly và cho trẻ nghỉ học đấy. Nên ủng hộ cho đi học theo kiểu giãn cách, chia ca ra mà dạy, cấm học thêm... thì may ra mới an toàn cho các con em dc. Em thấy việc học online rất hiệu quả. Thằng cu lớp 1 của em cứ đúng giờ học là ăn vội ăn vàng để mở máy tính vào zoom, các con rất hăng hái phát biểu, tuyệt đối ko có buôn chuyện trong giờ vì cô chỉ bật mic khi cần. Vẫn làm bài tập chụp zalo gửi cô. Học liền 2 tiếng ko nghỉ mà vẫn vô tư, thỉnh thoảng chạy ra uống nước.
Giờ em làm theo chính quyền thôi , bảo đi học là đi , bảo ở nhà là ở :))
Cái học online nó là giải pháp tình thế thôi , bọn trẻ ngoài kiến thức ra thì nó cần cả giao tiếp , hoạt động xã hội , online trong thời gian dài ngu người chứ báu gì

kiepdodenhp

Xe máy
cái đấy chắc quy định trong HĐ rồi chứ ạ

cunhoang

Xe tăng
Bà chủ xóm trọ nhà cháu bảo cháu nào thuộc ba môn : lao động nhà hàng ăn uống, cắt tóc gội đầu, xe ôm ( nói đích danh) ra phô tô chứng minh, giấy tạm trú làm đơn xin tiền. Hai anh em hí hửng có một củ mua gạo, chợt nhớ ra mình lái taxi, con em làm mát từ xa, lệch pha. Chán 15 phút, thôi nhường các cháu khác vậy.😄
chuẩn nhé, tổ trưởng dp nhà em bảo là chỉ dành cho xe ôm,bán vé số,bán nước chè với cắt tóc gội đầu,bưng bê quán cơm phở thì mới được. còn đi làm cty bị nghỉ thì ko được nhá :)) :))
pó tay kiểu này

coolpix8700

Xe ngựa
... Chỉ nên mở công sở, nhà máy, quán cơm, nhà hàng vẫn nên đóng cửa, ai muốn ăn thì tự mang cơm đi hoặc ăn ở nhà ăn ở cty. Các khu du lịch dạng thăm quan vẫn mở nhưng y/c 100% đeo găng tay, khẩu trang. Không nên mở trường học. Công viên, khu vui chơi vẫn nên đóng.
Thì ngay từ đầu các xn sản xuất có bị đóng đâu: "Quản lý doanh nghiệp tự chịu trách nhiệm...".
Họ tự giảm hoặc cho người lao động nghỉ việc là do thiếu nguyên liệu hay thị trường không bán được sản phẩm.
Còn ngay ở các tỉnh nhóm 3 thì các dịch vụ vui chơi, giải trí, nhà hàng,... vẫn đang bị cấm.
Dùng từ "Sống chung" là sai. Sống chung chỉ đúng ở nơi người ta đang chấp nhận cái miễn dịch cộng đồng, tức là cho nó lan truyền để cộng đồng nhận miễn dịch do nó gây ra. Nhưng ở VN thì người ta vẫn đang tìm cách loại trừ con virus nguy hiểm này ra khỏi cộng đồng (ngăn chặn nó phát tán bằng cách phát hiện, cách ly,...).

Joker86

Xe buýt
E đi nhậu hay mua vé số, mỗi lần mua e hay nói với tụi bạn nếu trúng tao cho tụi bây vài trăm để có vốn làm ăn. Vụ mấy chục ngàn tỷ này chắc cũng vậy

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ nghèo và lạc hậu, thế mà nói xong tiền chậy ngay vào túi dân, khỏi phải kê khai xin xỏ đứa nào.

bentley8

Xe điện
Thay cách li xã hội bằng giãn cách xã hội là đúng hơn cả. Kiểu như trước bàn học sinh ngồi 3 giờ ngồi 1 thì học rải ra, kết hợp cả online thu gọn lại chương trình. Đi ăn nhà hàng hay ngồi máy bay xe buýt cũng ok, nhưng vừa phải đeo khẩu trang vừa ngồi cách xa nhau ra - tốt nhất là 2m (Nhìn tv 1 trường ở thái bình hôm qua sợ quá, hình như điếc ko sợ súng còn bayd đặt khoe trên TV, GĐ sở học và Hiệu trưởng nhỡ có gì xảy ra thì chắc mời cùng lên giàn thiêu cả cho vui). Khu du lịch, lễ hội, hoạt động tôn giáo thì thôi, dừng 6 tháng cho tới khi có thông báo mới, có gì mời xem bói trực tuyến hơi bị nhiều và được của ló). Nhà máy, công trường phải giãn cách tuyệt đối, từ kinh nghiệm của Sing ko có chuyện mấy chú công nhân công trường xây dựng làm, ăn, ngủ cùng nữa, tách ra giữ 2m thôi. Và nhất là phải chuyển trách nhiệm, nghĩa vụ giải trình từ cấp cao xuống cấp thấp, từ người thực thi sang người thực hành em nghĩ chưa chắc có gì nguy lắm. Em tán thành làm, làm thì làm sớm đi.

Chỉnh sửa cuối:

baogiomuaduocxe

Xe điện
Việt nam chống dịch quá tốt! Châu âu và mẽo nhật rõ ràng là không bằng. Nhìn nhận một cách khách quan thì covid như là 1 cơ hội trên trời rơi xuống để giúp chính phủ tăng thêm uy tín.

blackmailer81

Xe tăng
tại thời điểm này, DNBH ko nên đưa ra sp BH covid19 vì nhiều lý do, chỉ nên mở rộng điều khoản, quyển lợi hơn cho KH đã va sap tham gia: như nếu bị bệnh covid thỉ vẫn đc bảo hiểm, chi trả....Còn ra sp bh ăn theo dịch thì em nghĩ ko nên số lượng thống kê, tính toán sắc xuất số lượng..chưa đủ để làm cơ sở tính phí bh... ý kiến cá nhân của em là vậy

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Với tình cảnh nhiễm dịch & chết loạn xạ trên toàn cầu như thế này thì các Cty Bảo hiểm có lỗ sấp mặt ko các cụ nhỉ?
Ở Vn mình bảo hiểm mới hơn 20 năm. Nhnwg trên thế giới, bảo hiểm tồn tại hơn trăm năm rồi mợ. Cũng trải qua một số trận dịch lớn, vd dịch Sá nhưng chưa có công ty BH nào phá sản cả.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
tại thời điểm này, DNBH ko nên đưa ra sp BH covid19 vì nhiều lý do, chỉ nên mở rộng điều khoản, quyển lợi hơn cho KH đã va sap tham gia: như nếu bị bệnh covid thỉ vẫn đc bảo hiểm, chi trả....Còn ra sp bh ăn theo dịch thì em nghĩ ko nên số lượng thống kê, tính toán sắc xuất số lượng..chưa đủ để làm cơ sở tính phí bh... ý kiến cá nhân của em là vậy
Chuẩn rồi cụ. K nên triển khai riêng sp cho Covid. Chỉ nên mở rộng điều khoản thôi.

CHUBB

Xe buýt
Who đã công bố đại dịch toàn cầu, việt nam cũng công bố dịch bệnh rồi. Như vậy công ty bảo hiểm có thể lấy lý do là thiên tai dịch bệnh bất khả kháng để từ chối chi trả bảo hiểm
Vẫn chi trả bình thường mợ nhé.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
BÊn em vẫn chi trả bình thường cụ ạ. Còn k áp dụng thời gian chờ 30 ngày đối với nhiễm Covid 19

Xedap4banh2

Xe tăng
Hôm nay k ai để ý đến top này nữa rồi.... Lội mãi mới thấy :(

tasx

Xe tăng
Đã 5 ngày liên tiếp không có ca nhiễm mới :D

sakai_yo

Xe lăn
Giờ em làm theo chính quyền thôi , bảo đi học là đi , bảo ở nhà là ở :))
Cái học online nó là giải pháp tình thế thôi , bọn trẻ ngoài kiến thức ra thì nó cần cả giao tiếp , hoạt động xã hội , online trong thời gian dài ngu người chứ báu gì
Em dám cho đi cụ ạ. Cứ nhà nước cho học trở lại là em cho đi thôi.