Lemica

Xe tăng
Người ta thì lấy phong tỏa sớm với xét nghiệm đại trà làm cốt yếu, Boris nhà mình thì chọn miễn dịch cộng đồng, một chú Ăng-lê nói.

Jamebonds

Xe container
Đi nhà nghỉ thì liên quan gì thế cụ? :)) em chưa hiểu rõ.
Còn đúng là cần tìm cách sống chung với dịch, trong đó có thay đổi nhiều thói quen, mà những thói quen này tốt mà, từ trước giờ e vẫn nhắc người quen/thân theo những thói quen này mà khó quá, chắc sau đợt này sẽ dễ hơn.
Kể cả khi NN ko cho các hoạt động kinh tế - xã hội bình thường trở lại thì người dân, sau khi cân nhắc giữa nỗi sợ nhiễm bệnh với các nhu cầu khác của cuộc sống, em tin rằng dần dần người ta sẽ tự bình thường trở lại.
Như này này, nhỡ cụ hoặc đối tác của cụ dính covid, nó bắt khai là chết chùm và lộ hết ngay. thế nên các bố phải tránh mấy cái giao lưu bí mật mùa covid này

TieuFu

Xe container
TQ bị chửi vì cứ om số liệu (bệnh thành tích) chứ nó làm tốt hơn Âu Mỹ. Bằng chứng là số dương tính lọt sang VN rất ít.
Mà thôi, có cụ lại bảo nhiều người chết mới tốt vì chứng tỏ đã sắp đạt miễn dịch cộng đồng. **** cũng thơm là ở chỗ đấy.
Không thể đổ tất cho tàu, nhưng tàu giấu số liệu, giấu hậu quả thì rõ là vô trách nhiệm. Đấy là cái mà bọn tây nó chĩa vào ! Kiểu ở nhà tập thể nhưng lại nấu bếp than tổ ong ý, không sao đâu chỉ khói tý thôi ! :))

Trang Nguyen

Xe điện
Như này này, nhỡ cụ hoặc đối tác của cụ dính covid, nó bắt khai là chết chùm và lộ hết ngay. thế nên các bố phải tránh mấy cái giao lưu bí mật mùa covid này
Ô, sao e lại có thể quên khuấy vụ này cơ chứ. :))

29A.56789

Xe máy
Toàn ảo hết, sống nó còn chôn thì chẳng có ngôn luận gì đâu. Bóp méo hết.

29A.56789

Xe máy
Vài năm nữa có thống kê chính xác ngay mà cụ :)

ThanhLong69

Xe tăng
Không ưa FB thì có báo chính thống đây:
Tuyên bố của ông này là có thật. Nhưng nó chính xác hay không thì phải chờ các nhà khoa học khác đánh giá.
Ông này sau khi được giải thi có nhiều việc làm gây tranh cãi như phản đối vacxin, trong bài thì nói gần đây giới khoa học nhiều người đã có thư ngỏ phản đối ông này.

Do "dân chủ" cụ ạ. 3 nước "éo dân chủ", Chú phỉnh nói gì thì dân phải làm thế lại kiểm soát tốt nhất (VN, Triền Ủn, TQ thì là nơi bùng phát rồi may mà cũng "éo có dân chủ")
Nói chính xác EU, Mỹ bị nặng là do văn hóa đề cao tự do cá nhân quá. Muốn làm theo ý thích hhông muốn bị hạn chế gì, mà ai chả thích thì tụ tập hội hè đến khi quá nặng mới lockdown thì đã muộn.

Trang Nguyen

Xe điện
Đa tạ Cụ. Thấy bên kia chủ yếu bàn về Covid nên em mạng phép trích dẫn bên này.
Chỗ em thì mùa nắng không kéo dài nên khó trồng rau củ. Tháng này trời ấm nhưng buổi sáng vẫn còn lạnh, nên em chỉ mới ươm hạt trong nhà, chưa đem ra ngoài được. Bầu hay mướp thì hàng năm em cũng có trồng, nhưng chưa ăn được bao nhiêu trái thì đến mùa lạnh dây quéo hết. Em cũng có cái nhà kính tạm bợ để giữ mấy giống rau qua mùa đông. Phải mở sưởi suốt đêm. Tính ra ăn tốn tiền điện còn nhiều hơn tiền mua rau, nhưng được cái tiện. Không lẽ mỗi lúc mỗi chạy ra chợ. Bởi vậy Em ganh tỵ với mấy Cụ ở các bang miền Nam, rau củ trồng được quanh năm.
Nhà kính cùi bắp của em đây:

Dàn bầu của EM năm rồi:
Cụ ở bển đk ko thuận mà làm đc như này thì cụ chịu khó quá.

LienPhuong

Xe điện
Em nói Mỹ toang dựa trên số người Mỹ chứ ko phân biệt bang , còn nếu phân chia kiểu đó khác gì bảo VN có covid là sai vì rất nhiều tỉnh ở VN không có ca nhiễm .
Còn em hỏi câu đó với cụ kia là vị cụ ấy cho rằng Mỹ bị như giờ hoàn toàn là do TQ , chứ không chịu nhìn ra vấn đề như cụ nói là sự bất nhất trong cách chống dịch hay chính nhận thức của người Mỹ về dịch hiện cũng khác nhau .
Trump khôn lỏi thật, y tế thì đổ cho Obama, chết người đổ cho TQ, xong diễn tuồng.

Lemica

Xe tăng

TieuFu

Xe container
Do "dân chủ" cụ ạ. 3 nước "éo dân chủ", Chú phỉnh nói gì thì dân phải làm thế lại kiểm soát tốt nhất (VN, Triền Ủn, TQ thì là nơi bùng phát rồi may mà cũng "éo có dân chủ")
Trump khôn lỏi thật, y tế thì đổ cho Obama, chết người đổ cho TQ, xong diễn tuồng.
Đấy, phải vậy mới tương xứng với tập !

giangha2k3

Xe tăng

Abram

Xe điện
Máy thở thì thôi đừng có mơ, máy trợ thở không có tác dụng trong chữa Corona. HN có gần 300 máy thở xâm lấn và chưa thấy có kế hoạch nào để tăng số máy thở này.
Bậy.
Hôm qua em đọc một cái văn bản của chính quyền HN, đang thực hiện kế hoạch trang bị thêm tầm 150 cái, chia 2 đợt; đợt 1 đã xong, đợt 2 đang triển khai; khi xong nâng tổng số lên gần 400 cái.