baotm

Xe tải
Của em.

Em úp mặt vào nó sau khi e 17 xuất hiện mấy ngày. Đen thế nào đi uống bia cùng quán với f0, tự cách ly. Xong thì giãn cách.
cái chân đế màn hình đẹp quá, cụ mua đâu ấy

hauyenhd

Xe container
Em định đi xuống Hải phòng có công chuyện nhưng thấy bảo khó như đi châu Âu dạo trước.
Hình như không có Lãnh sự quán Hải phòng tại Q. Hà đông chắc em phải lên tận Q. Ba đình vào thẳng Đại sứ quán Hải phòng ở Hà nội để xin visa
Có cụ nào biết địa chỉ nhắn cho em phát
Nếu xuống HP có giấy tờ đi làm việc thì k khó khăn gì đâu cụ, cty e vẫn đi lấy hàng ở cảng thấy giờ giấc vẫn như mọi khi nhưng đi có việc riêng thì k vào đc đâu. Có bài này trên báo để cụ tham khảo ;))

vephiadong

Xe điện
Cụ trách khéo quá :D, rất có trách nhiệm nên tung tăng đi khắp nơi mặc dù ô ấy biết bản thân đang trong nhóm có nguy cơ.
Vâng cụ, người của "trong họ, ngoài làng" chuẩn nó thế
Nhân có thớt nói chuyện bỏ bớt các tập tục sau dịch như đi thăm người ốm ở bệnh viện, cỗ bàn rình rang...bỏ là bỏ thế nào :))

minh0075

Xe điện
243 làm vườn, bán hoa ở chợ Mê Linh - Quảng An, sống có trách nhiệm, chở vợ đi khám BM, thăm cháu đẻ và nhiều hoạt động làng xã khác...
Đâu còn uống rượu với phó Đông Ngạc làm bolck cả đồn...

NQHU

Xe điện
Việc này chỉ chứng tỏ ca 243 được tìm ra trước mà thôi, không có nghĩa là ca 243 lây cho ca 257 vì nguồn lây đã ở trong cộng đồng nên không biết ai lây cho ai, có thể ca 257 lây từ 1 người khác nữa. Tôi tin người có chuyên môn hơn là người làm chính trị.
Đây là con virus mới bên y tế chưa chắc đã hiểu được hết nhưng nhiều khi tin vào kinh nghiệm làm nghề y mà hình thành sự chủ quan, định kiến về vấn đề mới.

Ví dụ ca 162 con dâu 133 được bên Y tế xác định là nguồn lây vào BM cũng bằng lập luận kháng thể: bệnh nhân xét nghiệm thấy kháng thể nhiều, dương tính yếu ớt suy ra ở giai đoạn sắp khỏi nên kết luận 162 lây nhiễm ngoài cộng đồng rồi lây ngược cho 133.
Không hiểu sắp khỏi kiểu gì mà giờ 15, 16 ngày rồi chưa được ra viện trong khi các ca vào viện sau đã âm tính 2, 3 lần tuyên bố khỏi rất nhiều rồi???

Quay lại ổ dịch Mê Linh rõ ràng gạt bỏ khả năng ca 243 là 1 ca đặc biệt ủ bệnh lâu hơn bình thường là hết sức sơ hở trong khi thế giới nhiều nơi họ ghi nhận ca đặc biệt như vậy rồi!
Về 257 cụ nhận định có thể lây ngoài cộng đồng cũng chẳng sai. Tuy nhiên đây là em học sinh, Hà Nội toàn bộ các quận huyện tổ chức học online nhiều tuần nay, vòng tròn tiếp xúc xã hội của bệnh nhân là hẹp dẫn đến khả năng lây từ ngoài cộng đồng (nếu loại trừ nguồn 243) thấp hơn bình thường nhiều. Bản thân bệnh nhân cũng khai lịch sử dich tễ không đi đâu!
Sắp tới có kết quả xét nghiệm toàn bộ thôn Hạ Lôi là rõ em này có phải lây từ nguồn 243 hay không!

Rõ ràng liên tục nhiều ca bệnh mù mờ về nguồn lây liên đới đến các bệnh viện là nỗi lo bất an lớn!

Xichlo0banh

Xe tăng
mình không hề khen quy trình tự động hóa, một nick khác hỏi về quy trình tự động hóa của Mỹ ở đâu.
Mình ngừng chuyện sữa ở đây, từ một ý tốt nhưng nhiều người ghét Mỹ đến mức nâng thành chuyện để hả hê chỉ trích
Ờ thôi thì thôi, chả ai ghét Mỹ đến hả hê cả! Cái ji tốt thì học, xấu thì chê. Chứ cái ji cũng Mỹ mỹ mỹ thì nó khó coi thoi :) chứ mình còn phải học nhiều, ko những Mỹ mà cả Tàu khựa, cả thế giới.

Tốt, phù hợp là học là hỏi, thế nhé!

vnistockvn

Xe buýt

myob

Xe tăng
Với tình hình này thì không thể biết được ai lây cho ai... không phải cứ thấy dương tính trước là đồng nghĩa việc mình là nguồn lây nhiễm cho người khác... có thể mình bị lây từ người khác. Nếu không tìm được F0 thì giờ đây khái niệm F1,2,3 không còn nữa và ai cũng có thể là F0. Vậy đừng có dửng mỡ mà bò ra khỏi nhà tập thể dục, đạp xe đạp....

NQHU

Xe điện
các ca nặng:

- BN91 (43 tuổi) hiện vẫn đang trong tình trạng rất nặng, tổn thương đa tạng, nhiễm trùng, xuất hiện suy tim phải. Viêm phổi nặng, lọc máu ngày thứ 4, hiện tượng tăng đông diễn ra nặng nên phải thay 4 lần quả lọc máu, ECMO ngày thứ 3.
Điều động viên nhất của ca bệnh này đối với hội đồng chuyên môn lúc này là tải lượng virus SASR-CoV-2 của bệnh nhân giảm. Hiện Hội đồng chuyên môn và các bác sỹ đang điều trị bệnh nhân bằng tất cả tâm lực, trí lực và kinh nghiệm điều trị.

- BN20 (bác của BN17) đã cai ECMO, bệnh nhân vẫn phải thở máy, tuy nhiên bệnh nhân xuất hiện cơn ngừng tuần hoàn ngày 8/4 và được Hội đồng chuyên môn hội chẩn khẩn ngay trong đêm, nhờ đó tình trạng người bệnh đã được cải thiện hơn.
Các bác sỹ BV Bệnh Nhiệt đới TW cho biết đến hôm nay bệnh nhân đã có cải thiện, không tổn thương não sau ngừng tim, nghe, đáp ứng các yêu cầu các bác sỹ.

-BN251 (64 tuổi, vừa được chuyển lên từ BV ĐK Hà Nam): Có tiền sử gout nặng, uống rượu, xơ gan. Ca bệnh này đã được các bác sỹ khoa Tiêu hóa BV Bạch Mai và BV Nội tiết TW và hội đồng chuyên mốn tư vấn trao đổi về vấn đề dinh dưỡng, điều trị gout, xơ gan, chống đông….

- BN161 (88 tuổi, từ BV Bạch Mai chuyển sang): Có tiền sử bị tai biến, xuất huyết não và liệt 1/2 người bên trái, Hội đồng chuyên môn các bệnh truyền nhiễm đề nghị các bác sỹ điều trị trực tiếp xem xét thời điểm để mở nội khí quản cho người bệnh.

Tình hình tay phi công căng thẳng! có thoát khỏi cửa tử cơ thể cũng phế!

Ongrungf

Xe điện
Với tình hình này thì không thể biết được ai lây cho ai... không phải cứ thấy dương tính trước là đồng nghĩa việc mình là nguồn lây nhiễm cho người khác... có thể mình bị lây từ người khác. Nếu không tìm được F0 thì giờ đây khái niệm F1,2,3 không còn nữa và ai cũng có thể là F0. Vậy đừng có dửng mỡ mà bò ra khỏi nhà tập thể dục, đạp xe đạp....
Ơ.
Em xe máy không, ơi tô không.
Xe bus thành phố thì cấm chạy cmnr.
Vậy em đi hầu thiên hạ bằng cách đạp xe cũng không xong nữa ah cụ ???

Phevos

Xe máy
Nói chung không tránh được trường hợp xấu nhất là tử vong đâu cụ ơi, mọi người cố gắng có trách nhiệm trước tiên với gia đình và sau đó là xã hội thôi. Đặc thù công việc của em trong thời gian này vẫn đi ra ngoài và tiếp xúc với rất nhiều người, cho dù cẩn thận đến như thế nào cũng không tránh khỏi được có khả năng lây nhiễm cao khi tiếp xúc với người có mầm bệnh. Bây giời giả sử em bị nhiễm bệnh rồi nói em liệt kê danh sách nhưng ai tiếp xúc thì có lẽ nguyên TP Hà Nội này đều có nguy cơ lây nhiễm hết :))

Leanh65

Xe container
Góc lv của em đây, hơi bừa bộn tý. Ban ngày mở cửa thì cũng mát mắt ạ.

sakai_yo

Xe lăn
3 bệnh nhân nặng em thấy chiều nay dùng từ nguy kịch rồi, dễ sao lắm, e nghĩ thế