Reinhard

Xe buýt
243 làm nghề gì vậy cụ? Em nghĩ ông này chắc là lái xe cho sếp mới đi nhiều và va vấp nhiều người.
Thực ra xem lịch đi lại của 243 thì em nghĩ cũng bình thường thôi. Đáng trách là không khai báo đã từng qua BM và trong thời điểm bệnh dịch này còn hay đi loăng quăng không cần thiết (cái này có thể giải thích là do thiếu hiểu biết), chứ trong thời điểm bình thường thì đi lại như vậy cũng không lạ lắm. Cũng là đi chơi quanh nhà, ăn uống nói chuyện vói người quen / thân, dự đám cưới và đưa người nhà đi viện thôi mà. Thành phố cũng nhiều người như vậy chứ đừng nói ở nông thôn tình cảm gắn bó với nhau hơn :P

hoangthuywalla

Xe tải
Ngày Chủ nhật 12/4 là ngày LỄ lớn của công giáo, Lễ này kéo dài từ tối Thứ 7 và cả ngày Chủ nhật
Không biết các bạn công giáo có tuân thủ yêu cầu của Nhà nước và Giáo hội là không tụ tập không nữa ???

TPS

Xe điện
Giãn cách xã hội có lẽ là có hiệu quả, nhưng vấn đề ventilator, cùng một cái quả nhưng cái nhân của cụ lại vẫn quá lạc quan. Trong số các bệnh nhân cần máy thở trợ giúp trên thế giới, thì 40-50% bị chết. Ở NYC, con số đó là 80%! Khi người ta dự đoán không đủ ventilator, người ta dự đoán dựa vào thông số 40-50% tử vong. 80% có nghĩa là số máy thở bị dội ra nhiều hơn dự tính. 80% khiến cho các BS cố gắng không dùng máy thở và tìm các phương pháp khác (find more efficient methods of treatment). Vẫn còn đủ máy thở có đáng mừng không!?

Cụ đọc vội quá. Đáng mừng NYC đã làm chậm tốc độ lây, trước đây cứ 2 ngày x2 số ca mắc. Tuần này 7 ngày mới x2, dẫn tới chưa thiếu số máy thở do số bệnh nhân mắc thấp hơn nhiều dự đoán trước đó.

Autum leaf

Xe buýt
À, em thấy có yếu kiến về sữa mỹ với Việt, lại thấy cụ hỏi kiểu như khen quy trình tự động hoá kiểu mỹ lên còm vậy.
mình không hề khen quy trình tự động hóa, một nick khác hỏi về quy trình tự động hóa của Mỹ ở đâu.
Mình ngừng chuyện sữa ở đây, từ một ý tốt nhưng nhiều người ghét Mỹ đến mức nâng thành chuyện để hả hê chỉ trích

coindesar

Xe buýt
Việc này chỉ chứng tỏ ca 243 được tìm ra trước mà thôi, không có nghĩa là ca 243 lây cho ca 257 vì nguồn lây đã ở trong cộng đồng nên không biết ai lây cho ai, có thể ca 257 lây từ 1 người khác nữa. Tôi tin người có chuyên môn hơn là người làm chính trị.
Chuẩn logic nó phải thế này! Đúng là điều tra dịch tễ để cho bên y tế lo đi. Nếu bên dịch tễ nói đúng sự thật là ca 243 chưa xuất hiện kháng thể chứng tỏ mới bị nhiễm thì là giả thuyết đó là đúng về mặt khoa học mang tính tuyệt đối, và có thể loại bỏ luôn giả thuyết ủ bệnh 23 ngày của anh c/a.

Lienxo

Xe máy
báo chí thì thay thế người nghèo thành người yếu thế. vậy người giàu và là đa số thì gọi bằng từ gì. ai làm báo trả lời giùm cái.

TPS

Xe điện
Chuẩn logic nó phải thế này! Đúng là điều tra dịch tễ để cho bên y tế lo đi. Nếu bên dịch tễ nói đúng sự thật là ca 243 chưa xuất hiện kháng thể chứng tỏ mới bị nhiễm thì là giả thuyết đó là đúng về mặt khoa học mang tính tuyệt đối, và có thể loại bỏ luôn giả thuyết ủ bệnh 23 ngày của anh c/a.
Cũng có thể cơ thể anh này đề kháng quá yếu khiến cho bệnh mắc đã lâu nhưng chưa có kháng thể? Em cũng nghiêng về phương án nguồn lây trong cộng đồng ạ :(

Tsrifdottsal

Xe hơi
Lý do nào mà hà nội lại nhiều ca nhiễm nhất nước các bác nhỉ
Câu trả lời gồm 2 vế, 1 là F0 từ ngoài vào nhiều, hai là cơ hội lây lan cao do dân đông và cả ý thức nữa... Túm lại là khá nhiều lí do các cụ nhỉ. Nhưng con số thì nhất.

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
243 làm vườn, bán hoa ở chợ Mê Linh - Quảng An, sống có trách nhiệm, chở vợ đi khám BM, thăm cháu đẻ và nhiều hoạt động làng xã khác...
Cụ trách khéo quá :D, rất có trách nhiệm nên tung tăng đi khắp nơi mặc dù ô ấy biết bản thân đang trong nhóm có nguy cơ.

ubisapro

Xe trâu
2 hôm nay Hn đông hơn mọi hôm :(

Nguyenhongson26

Xe tăng
Nhân tiện các cụ giải thích hộ: Cách ly xã hội hay Giãn cách xã hội là đúng với chủ trương ? (Ct16)
Cụ không theo thì thôi,đó là quyền của cụ,cụ vẫn có quyền đi khắp nơi,và vẫn có quyền mời anh em đến nhậu nhẹt mà,chỉ sợ gia đình nhà cụ thôi.Túm lại đúng hay sai giờ cứ nằm yên,không có việc gì cần thiết đừng ra đường.
Theo em việc cần thiết là sáng được ăn bát Phở và chiều về làm cốc bia hơi.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Từ trước đến nay, lông rân như em nghe cách ly xã hội là ghê lắm: nghe nói thằng A, thằng B phạm tội bị cách ly xã hội mấy năm (tù) là hãi rồi!
Vậy thực chất ý cụ Thủ là gì, ct16 là gì, cách ly xã hội hay giãn cách xã hội ?
Thực chất là tước quyền con người,quyền được tự do đi lại,vi phạm nghiêm trọng nhân quyền.Đơn giản thế thôi,đi biểu tình đi thôi cụ ơi.Thực chất chỉ có thế,chắc không sai nhỉ
Đi biểu tình đòi quyền tự do thôi,em kêu gọi các cụ nào thắc mắc thì xuống đường nhé.
P/S : Em không thắc mắc gì.