[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

DidiLe

Xe container
Vâng, đầu thớt em băn khoăn, thú thực cũng có nghĩ đến tác động của nó, nhưng còn gọi thẳng tên là mặt tích cực của Covid-19 thì em còn nhiều băn khoăn,

do vậy, mời cụ chia sẻ, cụ sẵn lòng không ạ ?
Việc này nó liên quan đến cá nhân suy nghĩ của em. Mà cụ thì đang nhìn thấy tiêu cực nhiều hơn (đa phần mọi người) do đó em xin phép thôi ạ.

langtuvn9x

Xe tải
E cũng tiêm M mà cũng lo 3 tuần nữa tiêm mũi 2 mà M còn không az?

hd-vt

Xe container
Nick mới, hay nick cũ,.... cày view hay đi làm cày tiền,.... bằng chính công sức của họ, em nghĩ nó cũng đều quý như nhau.

Bên cạnh đó, 1 post lên Of, đọc rồi,... vậy hãy xem nội dung người post đưa ra là gì ? có gợi mở tư duy điều gì không ? sẽ đỡ lãng phí time vào và post lên diễn đàn khi buông 1 câu nick mới, chắc cày view,... .
Đúng rồi cụ, phân biệt cái giề, vd xe lăn đua thế nào được với xe đạp kkk.
Vd "trí tuệ" như yêu cầu trong còm cụ thì giờ con người nên bỏ bắt tay, bẩn bọ mợ.

Có thể thay bằng tay giơ lên cao thẳng, đứng nghiêm (nhìn từ xa đã rõ...nại có thần thái oai nghiêm) :D

Toietmoi

Xe điện
Nhiều con em theo ba mẹ về quê trốn dịch đang chưa biết phải tham gia học online kiểu gì, bởi điều kiện ở quê không có sẵn máy tính hay internet, thậm chí ba mẹ dùng điện thoại cục gạch, không có kết nối 3G, 4G,..
Nhiều gia đình có người thân vừa mất, có ba mẹ con cái đang ở khu cách ly hoặc đang nằm trong bệnh viện, làm sao các cháu theo học được, không nhẽ chấp nhận bỏ lại phía sau?
Sao không hoãn khai giảng lại 1-2 tháng, chờ phủ vaccine lần 1 xong rồi mở cửa cho các cháu đi học và ba mẹ các cháu đi làm rồi khai giảng.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt

LongLH

Xe điện
Em vừa tiêm mũi 1 Az từ hôm thứ 5, sáng thứ 6 hơi nóng trong người tí nên vẫn đi làm. Đến trưa thì thấy không ổn, cố ăn được nửa suất cơm hộp rồi lái xe về nhà gấp. Đến nhà đo thân nhiệt 39 độ, em uống một viên Efferalgan 500mg mà sau 1 tiếng vẫn vậy, đành táng tiếp 2 viên liền, thì xuống được 38,5 độ và đỡ nhức đầu hơn sau đó thì ngủ kiểu li bì, sốt quá thì dậy uống hạ sốt ( toàn 39 độ) ăn thì chỉ cơm với nước nguội. Đến bây giờ không sốt nữa nhưng lại đang có hiện tượng tiêu hoá có vấn đề. Trong khi đó vợ em tiêm cùng như em thì chỉ hơi mỏi cơ một chút.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Giờ vaccine đã và sẽ về rất nhiều trong tháng 9. Hy vọng tỷ lệ tiêm chủng sẽ nhanh tăng cao.

Em tích trữ vaccine đây này.....
Tàng trữ trái phép vaccine, để báo chính quyền.

lai 4 fun

Xe tải
Em vừa tiêm mũi 1 Az từ hôm thứ 5, sáng thứ 6 hơi nóng trong người tí nên vẫn đi làm. Đến trưa thì thấy không ổn, cố ăn được nửa suất cơm hộp rồi lái xe về nhà gấp. Đến nhà đo thân nhiệt 39 độ, em uống một viên Efferalgan 500mg mà sau 1 tiếng vẫn vậy, đành táng tiếp 2 viên liền, thì xuống được 38,5 độ và đỡ nhức đầu hơn sau đó thì ngủ kiểu li bì, sốt quá thì dậy uống hạ sốt ( toàn 39 độ) ăn thì chỉ cơm với nước nguội. Đến bây giờ không sốt nữa nhưng lại đang có hiện tượng tiêu hoá có vấn đề. Trong khi đó vợ em tiêm cùng như em thì chỉ hơi mỏi cơ một chút.
Em ngược với nhà bác này em thì bị như bác còn chồng em thì như vợ bác khoẻ re. Em cũng tiêm hôm thứ 5 luôn. Hnay mới tạm gọi là bình thường.Lần sau tiêm bác mua lá tía tô về đun uống thay nước lọc trước tiêm cho đến sau tiêm 2 ngày thì ko phải uống hạ sốt , em uống tía tô nên cứ sốt tầm 38 độ là tự toát mồ hôi hạ ko cần thuốc hạ sốt.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Kệ em. Có điều này không dám chắc, thời gian này em ăn cái gì cũng nhàn nhạt, ăn cảm nhận nhạt nhẽo.

Hay con Az nó làm lưỡi em mòn mấy cái gai.... :D
F0 ko triệu chứng, tự khỏi. Như vậy cụ sẽ được gom về để chiết xuất kháng thể :P

pain

Xe ba gác
Em tiêm mũi 1 Astra được 4 hôm sốt mệt mỏi mất 2 hôm đầu. Hôm thứ 3 tiêu chảy , hôm nay thứ 4 thì bình thường dù vẫn hơi mệt. Ko biết mũi 2 có đỡ hơn ko.
Yên tâm đi cụ. Mũi 2 AZ hầu như k có phản ứng. Vợ em tuần trước tiêm mũi 2 AZ, không hề bị sao chỉ hơi hơi mỏi chút. Mũi 1 AZ thì k sốt, chỉ đau chỗ tiêm và oải ngày hôm sau.

vingraux

Xe tăng
Yên tâm đi cụ. Mũi 2 AZ hầu như k có phản ứng. Vợ em tuần trước tiêm mũi AZ, không hề bị sao chỉ hơi hơi mỏi chút. Mũi 1 thì k sốt, chỉ đau chỗ tiêm và oải ngày hôm sau.
Bác tiêm lâu rồi, thế đã test kháng thể chưa?

Em thấy đó là một mục trong Sổ SKĐT mà chưa biết hoàn thiện nó như nào, đợi người ta gọi hay tự đi đến đâu đó, xét nghiệm miễn phí hoặc có phí?

Tnl

Xe hơi
Uống giảm đau cũng ảnh hưởng đến tiêu hóa và gan mà bác. Em hay đau đầu nên cứ theo dõi là biết, uống xong là bụng dạ lọc xọc lắm.

pain

Xe ba gác
Vậy em cho rằng chức năng đó (của sổ SKĐT) là để dự phòng cho một chương trình nghiên cứu sau tiêm.
Vầng chắc thế vì dù sao vaccine cũng toàn là phê chuẩn khẩn cấp mà.

hd-vt

Xe container
F0 ko triệu chứng, tự khỏi. Như vậy cụ sẽ được gom về để chiết xuất kháng thể :P
Tự khỏi đâu, làm hai phát liền con AZ trong cóa 8minute..à em nhầm... week ạ, mệt mệt...nà. :D