[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

linhnd89

Xe đạp
Cụ nên nhớ dịch bùng phát bắt đầu từ Trung Quốc. Không phải tự nhiên TQ nó phòng hộ nghiêm ngặt như thế đâu, TQ nó không có ngu, chính phủ của nó lại càng không ngu. Miễn dịch cộng đồng, lụi vắc xin mẽo 3-4 mũi. Đợi vài năm nữa sẽ thấy hậu quả thôi.
Cái thuyết âm mưu suy đoán này e thấy ko hơp lý. Nếu nói về khoa học kĩ thuật trang thiết bị công nghệ không lẽ các nước âu mỹ nó không bằng được TQ, nhân lực cũng ko bằng hay sao mà nó không nghiên cứu được con virut này. Có nhiều cụ phân tích lí do TQ thực hiện zero covid em thấy hợp lý : như là thể hiện quyền lực của nhà cầm quyền, thể hiện sức ảnh hưởng, diễn tập khi có chiến tranh hóa học.

Ceramicstile

Xe tăng
Em chuyển trạng thái bình thường cũ từ tháng 3

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Em thề với cụ trước dịch em cực ghét khẩu trang. Hơi hơi dịch em vẫn ko đeo khẩu trang. Và khi quận Gò Vấp sài 16 em đeo khẩu trang đối phó. Đến lúc 3 tại chỗ em đã có thói quen đeo khẩu trang. Và giờ ko đeo khẩu trang trống trống như ko mặc quần chip.
Cháu nghĩ từ giờ về sau một số trường hợp nên/phải đeo khẩu trang ví dụ như đi xe bus, tàu điện, đi thang máy. Chắc chắn là sẽ giảm bớt nguy cơ các bệnh truyền nhiễm thông thường.

MâyHồngzzz

Xe hơi
Ối giời, thả cho dân nghỉ lấy hơi để chuẩn bị đón đợt dịch ghẻ lở khỉ ấy mà, hôm qua em dòm thiên văn chả thấy chòm sao Bắc Đẩu đâu thì đoán bừa vậy, các cụ cãi nhau làm giề.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

leminhhn

Xe buýt
Chỉ còn TQ và Bắc TT đang duy trì chính sách nghiêm ngặt.
Nhưng có lẽ chứng kiến thế giới đã lãng quên Covid. Nhất là láng giềng VN chắc TQ sẽ sớm từ bỏ zero Covid. Hi vọng sẽ sớm thành hiện thực để giao thương, làm ăn thuận lợi.
https://vnexpress.net/nguoi-thuong-hai-ngo-ngang-khi-duoc-do-phong-toa-4470359.html
Muốn bỏ zero covid cũng không khó phụ thuộc vào hiệu quả vacxin thôi, TQ sẽ phải ngó sang phương Tây...

toyennha

Xe lăn
Cháu nghĩ từ giờ về sau một số trường hợp nên/phải đeo khẩu trang ví dụ như đi xe bus, tàu điện, đi thang máy. Chắc chắn là sẽ giảm bớt nguy cơ các bệnh truyền nhiễm thông thường.
Nói thật là giờ em bị tự kỷ rồi. Cứ đứng gần người lạ em sợ . ngoại trừ người nhà của em. Giờ em ra đường ko đeo khẩu trang giống cảm giác như chạy xe máy ko đội nón bảo hiểm và cũng giống cmt trên nói. Giống ko mặc quần chip khi ra đường

long.spc

Xe container
Cụ nên nhớ dịch bùng phát bắt đầu từ Trung Quốc. Không phải tự nhiên TQ nó phòng hộ nghiêm ngặt như thế đâu, TQ nó không có ngu, chính phủ của nó lại càng không ngu. Miễn dịch cộng đồng, lụi vắc xin mẽo 3-4 mũi. Đợi vài năm nữa sẽ thấy hậu quả thôi.
Cụ khai sáng dùm em hậu quả nó ntnao để em chuẩn bị dần

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là giờ em bị tự kỷ rồi. Cứ đứng gần người lạ em sợ . ngoại trừ người nhà của em. Giờ em ra đường ko đeo khẩu trang giống cảm giác như chạy xe máy ko đội nón bảo hiểm và cũng giống cmt trên nói. Giống ko mặc quần chip khi ra đường
Có gì mà tự kỷ cụ, thế là thói quen tốt. Ngày xưa cháu sang Nhật thấy dân tình đeo khẩu trang nhiều, khá ngạc nhiên vì không khí khá sạch và trong lành, sau tìm hiểu mới biết dân nó có ý thức phòng chống các bệnh truyền nhiễm kiểu như cúm... Ngoài ra cũng đảm bảo tính kín đáo riêng tư. Còn ở xứ nóng, bẩn bụi bặm hôi hám như VN, thì đeo là quá cần thiết.

Mriru

Xe hơi
Hôm trước ngồi quán nước đầu hẻm em có nghe thấy bà bán nước bảo, dù đã xuất hiện khó khăn về tăng trường, kiến tạo việc làm, rủi ro đứt gãy chuỗi cung cầu, tuy nhiên do vẫn cơ bản làm chủ được tình hình, nên TQ vẫn chưa bỏ chính sách zero covid, ít nhất cho tới khi tổ chức xong Đại hội 20 (cuối 2022). Tức hiện tại, họ vẫn đặt thành công của Hội nghị 20 lên hàng mục tiêu cao nhất. Mục đích nhằm đảm bảo cho an toàn nhân sự trong một đại sự kiện lớn, ra được thế hệ lãnh đạo mới, được phương châm, chính sách, tầm nhìn, chương trình hành động cho 5, 10, 15 năm sau để hiện thực lộ trình cường quốc số một kinh tế. Ngoài ra, Trung Quốc từng bị cáo buộc đã để bùng phát dịch từ Vũ Hán và phát tán rộng gây đại dịch thế giới, do đó họ đã có chính sách chống dịch riêng (khác phương Tây, tự khẳng định ưu việt hơn Tây), có loại vaccine chống virus riêng, đã sử dụng thành công ban đầu, đã cho tặng gây ảnh hưởng và bán lấy tiền khắp nơi. Giờ khi điều kiện chưa chín muồi, mở bùng lại không chặn được, lợi bất cập hại từ nhiều hướng, nên họ chưa mở.

Rebel Melb

Xe tải
+ covid được nghỉ có nửa ngày tới 1 ngày thôi cụ, tay chồng con bé cùng phòng em mới bị xong nó kêu như vạc, bảo covid giờ mất giá quá, chồng nó được nghỉ hẳn nửa ngày do triệu chứng ko rõ ràng dù test 2 vạch :D
Phản khoa học, phi đạo đức, vô luật pháp. Khi bị covid thì phải cách ly, điều trị nhé. Đừng để truyền nhiễm sang người khác. Khi bị covid thì tùy chủng tùy phản ứng của cơ thể khác nhau mà có hậu quả khác nhau.

BMZ_Z4

Xe điện
Cụ cứ thử bỏ quần chip ra xem, cũng thoải mái lắm.
Mặc cũng không tốt cho bộ ấm chén đâu.
Nếu cụ chơi các môn thể thao có va chạm như bóng đá thì mới lo

toyennha

Xe lăn
Cụ cứ thử bỏ quần chip ra xem, cũng thoải mái lắm.
Mặc cũng không tốt cho bộ ấm chén đâu.
Nếu cụ chơi các môn thể thao có va chạm như bóng đá thì mới lo
Heheh em 25cm 40p. Ko kể dạo đầu ko mặc chip các thím hí.p em à. Cụ sui dại em ko

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ còn TQ và Bắc TT đang duy trì chính sách nghiêm ngặt.
Nhưng có lẽ chứng kiến thế giới đã lãng quên Covid. Nhất là láng giềng VN chắc TQ sẽ sớm từ bỏ zero Covid. Hi vọng sẽ sớm thành hiện thực để giao thương, làm ăn thuận lợi.
https://vnexpress.net/nguoi-thuong-hai-ngo-ngang-khi-duoc-do-phong-toa-4470359.html

Hình như các cụ nhầm. Nó khống chế xong rồi thì mở phong toả thôi ạ. Từ mấy chục nghìn ca một ngày trong cộng đồng giảm còn chục ca một ngày, đều trong diện cách li. Tài thật. Và nó vẫn zerocovid bình thường.

poiuy

Xe ba gác
Gớm, toàn các bố khen tây. Chúng nó chết cả triệu người rồi đấy.

AHBP

Xe tải
Gớm, toàn các bố khen tây. Chúng nó chết cả triệu người rồi đấy.
Em thì thấy 2 đứa đều có lúc hay lúc dở, lúc đầu rõ ràng tây tệ hơn tàu, Việt, lúc sau khi đã ra vắc xin thì tây nó hay hơn, cách tiếp cận của Việt coi như theo cả 2 tuỳ theo hoàn cảnh thế là khá chuẩn rồi :)

Tướng cướp

Xe điện
Oẳng của nó đại hội xong thì mới bỏ nhá! Giờ bỏ viết báo cáo chính trị thế éo nào được!

namphong12

Xe lăn
Với các chị em. Đeo khẩu trang cũng tiết kiệm được khối tiền son môi.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Phản khoa học, phi đạo đức, vô luật pháp. Khi bị covid thì phải cách ly, điều trị nhé. Đừng để truyền nhiễm sang người khác. Khi bị covid thì tùy chủng tùy phản ứng của cơ thể khác nhau mà có hậu quả khác nhau.
Uh, cụ chửi bọn nó to nữa lên hộ cái, mà em nghĩ cụ nên phi ra giữa đường mà gào cho nhiều người biết tới ;))