[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

minhlp

Xe tải
vụ khứu giác khoảng bao lâu thì hồi phục thế bác, em khỏi 1 tuần r mà ngửi mùi chỉ thoang thoảng, ăn thì chả có mùi j
Bao giờ cụ khỏi hẳn nhờ cụ lên đây báo tin nhé ^^
Em mới bị mất khứu giác chiều tối nay (Đang F0 ngày thứ 5). Hy vọng sớm hồi phục :D

ngocvt

Xe buýt
Bao giờ cụ khỏi hẳn nhờ cụ lên đây báo tin nhé ^^
Em mới bị mất khứu giác chiều tối nay (Đang F0 ngày thứ 5). Hy vọng sớm hồi phục :D
úi trời, thế còn lâu, em bị từ ngày thứ 3 Covid(24/2). Nay là 5/3 rồi mà ngửi mùi thì thoang thoảng, còn ăn thì chả thấy mùi gì cả. Chán

OTheAh

Xe tăng
Em bị dương tính trước tết, tầm đầu tháng 12 âm, gớm, ngày đó chưa được phong trào như bây giờ. Hiện e đã khỏi gần 2 tháng.
E bị chủng cũ, có sốt và mất khứu giác, 5 ngày thì hết triệu chứng, 14 ngày PCR để đc đi làm theo yêu cầu cty thì vẫn 28.5 trong khi trên 33 mới hết nguy cơ lây nhiễm cho cộng đồng.
Khoảng 20 ngày đầu sau khi âm thì e ko thấy vấn đề gì lạ.
Tóm lại e thấy hậu Covid e thấy mấy vấn đề mà hiện tại vẫn hay gặp khá thường xuyên mà ko biết bao giờ mới hết. Em U41.
1. Mất ngủ, kiểu đi ngủ đúng giờ nhưng cứ 2-3h sáng tỉnh là thức đến gần sáng, mệt ngủ lại tí thì phải dậy đi làm.
2. Đau mỏi người, cái này chắc bệnh văn phòng
3. Hay đau đầu vặt nhưng khá thường xuyên.
Em không phải là thần hồn nát thần tính mà cái gì cũng đổ tại hậu covid, nhưng đúng là các vấn đề này sau dương tính e hay gặp.
Còn lại mọi thứ Ok, nhậu vẫn tốt, súng đạn cũng bình thường.
Không biết các cụ có bị như e ko vì cái mất ngủ rất mệt mỏi, cứ cách ngày mất ngủ thì hôm sau mệt quá mới ngủ sâu giấc được.
E tiêm xong đã bị giống cụ rồi

xechuyendung247

Xe máy
vụ khứu giác khoảng bao lâu thì hồi phục thế bác, em khỏi 1 tuần r mà ngửi mùi chỉ thoang thoảng, ăn thì chả có mùi j
Mất khoảng 10 ngày e ngửi thấy phảng phất mùi, sau khoảng nửa tháng thì ngửi lại rõ mùi. Giai đoạn mất mùi khá buồn cười, hút thuốc lá nó cứ phào phào

Kuu

Xe lăn
Cụ ơi, nay 1 vạch ngon chưa. Em mà kể chuyện nhà em chắc ai cũng buồn cười, và mn sẽ thấy nhẹ nhàng đi nhiều lắm ạ. Em thật, cứ vui lên đi các cụ ạ, nó nhẹ hều í các cụ ạ. Vừa cẩn thận nhưng cũng hay lạc quan coi nó thật nhẹ thì nó nhẹ thật ạ
Cảm ơn Mợ nhiều :)

Kuu bị khó thở, sốt cao mê mệt 4 hôm phải nhập viện. Hôm qua đã tỉnh lại rồi, thử thì vẫn 2 vạch 1 rõ 1 mờ, hôm nay cũng vẫn 2 vạch kiểu như vậy. Bệnh viện cho về nhà rồi vì phải nhường chỗ cho các ca cấp cứu khác và để tránh lây nhiễm chéo các chủng Covid với các bệnh nhân khác.
Chưa bao giờ bị thế này, không nghĩ Covid nó lại nguy hiểm thế. Khó thở, sốt, mệt, mỗi cơn ho đau như có dao đâm vào ngực... . Khó tả lắm.

Kuu 70 kg, không có bệnh nền ngoài dạ dày và đường ruột kém, đã tiêm 2 mũi mà còn bị Covid nó hành cho như vậy. Mợ và mọi người lưu ý phòng tránh nhé :|

nhim bong

Xe tăng
Mấy ngày đầu bị covid sức khoẻ yếu đi đấy! em ngày thứ 4 đi lại có xíu mà đã thấy mệt

Bobbo

Xe điện

Kuu bị khó thở, sốt cao mê mệt 4 hôm phải nhập viện. Hôm qua đã tỉnh lại rồi, thử thì vẫn 2 vạch 1 rõ 1 mờ, hôm nay cũng vẫn 2 vạch kiểu như vậy. Bệnh viện cho về nhà rồi vì phải nhường chỗ cho các ca cấp cứu khác và để tránh lây nhiễm chéo các chủng Covid với các bệnh nhân khác.
Chưa bao giờ bị thế này, không nghĩ Covid nó lại nguy hiểm thế. Khó thở, sốt, mệt, mỗi cơn ho đau như có dao đâm vào ngực... . Khó tả lắm.

Kuu 70 kg, không có bệnh nền ngoài dạ dày và đường ruột kém, đã tiêm 2 mũi mà còn bị Covid nó hành cho như vậy. Mợ và mọi người lưu ý phòng tránh nhé :|
Sao Cu ko tiêm mũi 3?

• Vodka
Reactions: Kuu

TungThoc

Xe điện
Thằng bợm em khỏi covid được 20 ngày, nó làm bữa thịt chó mời bọn em ăn mừng, mọi khi anh em uống sàn sàn nhau, lần này nó khát rượu uống gấp đôi bọn em, say cả lũ. Chả thấy di chứng gì

haipvg

Xe tăng
Cũng giống như nhiễm Covid bị trở nặng thì hậu Covid cũng thế, cũng sẽ có 1 tỷ lệ nhỏ bị nặng nề. Không thể biết trước nó rơi vào ai nhưng với 1 tỷ lệ nhỏ như vậy thì đối với xã hội nó không ảnh hưởng gì.

Kuu

Xe lăn
Cụ có thể chia sẻ sự tàn tệ đó được ko?
Em chia sẻ ké sự tàn tệ...
Em gần như chưa bao giờ ốm nặng phải đi viện và cũng rất ít bị ốm vặt. Mẹ em bảo lần duy nhất em ốm nặng nhất phải nằm viện là hồi bé bị lên sởi.
Vậy mà lần này em như dưới ...:|

thngaylangthang

Xe ngựa
Em chia sẻ ké sự tàn tệ...
Em gần như chưa bao giờ ốm nặng phải đi viện và cũng rất ít bị ốm vặt. Mẹ em bảo lần duy nhất em ốm nặng nhất phải nằm viện là hồi bé bị lên sởi.
Vậy mà lần này em như dưới ...:|
Ku 70 kí là to đấy, thế mừ ... :)

Sắp hết đếm rồi cccm ei.
Đếm có đúng đâu mà đếm :)

Hôm 3/3 cả nhà em test nhanh thấy 1 vạch, báo ra y tế phường, nói rất rõ ràng là em test 1 vạch rồi, đã khỏi... Chị y tế phường lấy danh sách, đầy đủ thông tin, sáng 4/3 thấy lại gửi cho cái quyết định cách ly :D

Bó tay.

Red One1

Xe lăn

Chúc Kuu mau bình phục nhé! Đúng là không thể coi thường, em có người quen hơn 40t ( 2 mũi pfizer, không bệnh nền, vào viện phổi trắng xóa may mà cứu được.

Kuu

Xe lăn
Ku 70 kí là to đấy, thế mừ ... :)
Phình phường Gió ơi, tùy theo hệ miễn dịch của mỗi người với mỗi loại virus...
Lúc Kuu thấy bị chuyển vào khoa hồi sức cấp cứu tưởng là đi mát luôn :D

Nằm cạnh giường Kuu có 1 cậu thủ môn bóng đá 1m86 nặng +-80kg mà đang nằm thở máy 6 ngày rồi, tiên lượng rất xấu...
Trong khi có mấy người khác nhìn bé nhỏ xynh xynh thì lại vào cấp cứu có 2, 3 ngày là đã bị bệnh viện đá mít đuổi về vì nhanh đỡ... :|

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Đếm có đúng đâu mà đếm :)

Hôm 3/3 cả nhà em test nhanh thấy 1 vạch, báo ra y tế phường, nói rất rõ ràng là em test 1 vạch rồi, đã khỏi... Chị y tế phường lấy danh sách, đầy đủ thông tin, sáng 4/3 thấy lại gửi cho cái quyết định cách ly :D

Bó tay.
Cụ nào bị sớm đê, tuần sau là ko được nghỉ nữa đâu, đi làm bt đấy.

Kuu

Xe lăn
Chúc Kuu mau bình phục nhé! Đúng là không thể coi thường, em có người quen hơn 40t ( 2 mũi pfizer, không bệnh nền, vào viện phổi trắng xóa may mà cứu được.
Cảm ơn One :)
Đúng là đừng nhìn nhiều người bị nhẹ mà có tâm lý chủ quan. Covid nó đánh trực tiếp vào phổi nên có thể khiến cơ thể sụp cực kỳ nhanh tùy theo cơ địa và hệ miễn dịch của mỗi người...
Kuu bị sưng phổi nhưng may không bị tràn dịch và viêm. Giờ không còn ho tí nào cả :D