[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Demchinhhang.net

Xe container
Em đang nằm võng ngắm đàn dê của ai đó đang đi gặm cỏ. Em cũng có mấy ha (không phải thổ cư sổ đỏ) có khi cứ thả cnm rông câc cụ nhể.

TungThoc

Xe điện
Nuôi chơi thì vui, nhưng làm kinh tế thì phải ở trực tiếp mới kiếm được, còn để làm du lịch FarmStay thì nuôi còn gì nó sạch sẽ thu hút khách dễ hơn.. Dê, bò, ngựa, lợn, gà... hôi thối lắm. 2ha cũng khá rộng đấy

onano69

Xe container
Góc đấy nó trọc đang trồng chè cụ ạ
2ha của cụ em tạm tính 100m x 200m thì chắc cụ xây chuồng trại thôi, chứ thả rông ko ăn thua đâu. Làm ko quản lý trực tiếp đc mệt mỏi lắm. RSX của cụ ở Thái Nguyên à?
Cụ nghiên cứu thử cây rau bò khai xem sao. Làm bài bản hay đấy.
Em xây tường bao, trên có 3 hàng thép gai, thả nó chỉ ở trong khu của em 2ha thôi ạ :)
Rau bò khai thì em sợ ko có đầu ra và cũng chả có gì chơi :)
Dê thì dù sao thì kiểu gì cũng được vài tấm hình cúng phây =))

longmama

Xe điện
Chúc mừng cụ! Em theo dõi đề phòng

zonet

Xe tăng
Thưa CCCM! Em vừa trải qua 20 ngày chiến đấu với Covid. Nay đã vượt qua được giai đoạn khó khăn, nguy kịch nhất.
Mở thớt này em muốn chia sẻ lại một vài kinh nghiệm và phương pháp đối phó với bệnh Covid-19.
CCCM xem clip này để biết vì sao người bệnh Covid thường chết rất nhanh, chết nhiều. Thủ phạm chính là do bị tụt NỒNG ĐỘ OXY TRONG MÁU, gọi tắt là SPO2.
Clip này do em tự quay khi đang điều trị tại nhà.
Chỉ số spo2 của người khoẻ mạnh bình thường là từ 95-99.
Khi chỉ số xuống từ 92-94, sức khỏe có vấn đề và cần theo dõi sít sao.
Khi chỉ số tụt xuống dưới 92, phải gọi điện cho bác sỹ và chuẩn bị đi cấp cứu.

Cho hỏi máy đo Spo2 cụ mua ở đâu? E mua cái có hơn 100k mà có vẻ nó đo sai nên muốn mua thêm 1 cái nữa để so sánh

onano69

Xe container
Cụ còm quá chuẩn, việc này e có gặp rồi. Mà sau đó phải giải tán đi đấy ạ. Chỉ khi nào ông chăn dê có quyền lợi sát sườn vs con dê thì mới hy vọng đạt được kết quả tốt. Mà đó là hy vọng nhé, vì biến X nhiều vô số cụ nhỉ :)
Miếng của em bỏ cỡ khoảng 6,7 năm không động đến 1 tí nào, giờ là nguồn thức ăn khá nhiều cho dê ;) em tính cho thằng cu em nó ở xã đó khai thác luôn, nó thả 10 dê thì em thu 3 dê :) Hạ tầng em lo, con giống và chăn thả nó lo :P bước đầu nuôi ít chủ yếu để khai thác sử dụng mảnh đất của em cho ấm và mỗi khi em ở đó có chỗ lao động và ăn nhậu :)

CuTiVoDich

Xe điện
Nhiệt kế này của cụ ko chính xác cụ ạ. Cụ mua lấy cái thủy ngân loại tốt và nếu có thể mua thêm cái điện tử đo trán loại tốt. Nhà em 3F1 nên phải dùng cả 2 loại kết hợp

Đại Ba

Xe điện
Dê cụ muốn nuôi là dê cỏ rồi. Mà dê cỏ thì 2 ha nuôi được 10 con thôi, vì bọn này hoạt động dữ lắm. Thôi cụ bỏ dê đi cụ.

CuTiVoDich

Xe điện
Em đang băn khoăn ko biết cụ chủ thớt đang đầu tư kinh doanh máy tạo oxy này không? Chứ tư vấn khuyên người dương tính có triệu chứng tăng nặng, nồng độ oxy bão hòa trong màu < 90% dùng máy này, em nói thật là quá ác.
Em thấy công suất máy chỉ 5-6lit nó ko phù hợp với người tụt oxy đến ngưỡng mộ 80%, lúc đấy chỉ có dùng bình nén oxy

CuTiVoDich

Xe điện
Không có bình oxy thì dùng tạm cái máy tạo oxy thôi, chứ cứ phải oxy bình xả ào ào 30l-50l/phút mà còn ko đủ oxy vào máu.
Xà bình 30-50 lít/phút thì đi nhanh lắm cụ ạ, chắc chỉ vài ba phút:))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em đang băn khoăn ko biết cụ chủ thớt đang đầu tư kinh doanh máy tạo oxy này không? Chứ tư vấn khuyên người dương tính có triệu chứng tăng nặng, nồng độ oxy bão hòa trong màu < 90% dùng máy này, em nói thật là quá ác.
E cũng có suy nghĩ như cụ. Nhưng vì ko ở trong cảnh như ngồi trên dàn lửa như dân trong SG nên đành im. Khi mọi người đang hoảng hốt tuyệt vọng thì cứ gieo chút niềm tin dù là mơ hồ thì cũng đành phải lờ đi cụ ạ :(

Nói thẳng ra là mấy cái máy tạo oxi bán rong ngoài phố chỉ dùng cho người già bị hen suyễn =;
Vậy là ý của 2 cụ là chủ thớt tranh thủ quảng cáo bán máy ạ.

khongthuphi

Xe điện
Cụ ơi. 5 người nhà em vừa trải qua f0. Các clip đo spo2 của em và người nhà đều có chỉ số đo thấp từ 82-88 có nghĩa là dưới 90, em đã post lên thớt này. Vậy mà cụ cứ khăng khăng lý thuyết suông là thế nào nhỉ? Ngay cả tin nhắn gửi cho 2 bác sỹ ở tuyến đầu chống covid mà em trao đổi với họ cũng đã post lên rồi. Cái máy Krober-O2 của em so với các máy tạo oxy bán tràn lan trên mạng giá 5tr-20tr khác nhau xa lắm. Cụ tìm hiểu 1 chút đi rồi chém. Em ở SG chứ không phải ở HN, em ở vùng đỏ, vùng nguy hiểm nhất của SG, xung quanh nhà em tất cả đều f0.
Các cụ cứ ngồi xa nghe hóng rồi phán, trong khi người ngồi trong cuộc nói thì các cụ lại không tin.

Trục

Xe ba gác
Nhiều cụ toàn cày wave đường nhựa mà chém về chăn nuôi như đúng rồi, lại còn 2ha thả 2k con. Chắc chưa nhìn thấy 2ha nó to bé ra sao 🤣🤣
Mật độ 10m2/con, bằng 1 ô 3m*3.33m, lượng cỏ chả bõ cho dê xúc miệng, chắc cụ đó tính nhập cỏ về để nuôi nhốt. =))

congthuong

Xe điện
Cụ ơi. 5 người nhà em vừa trải qua f0. Các clip đo spo2 của em và người nhà đều có chỉ số đo thấp từ 82-88 có nghĩa là dưới 90, em đã post lên thớt này. Vậy mà cụ cứ khăng khăng lý thuyết suông là thế nào nhỉ? Ngay cả tin nhắn gửi cho 2 bác sỹ ở tuyến đầu chống covid mà em trao đổi với họ cũng đã post lên rồi. Cái máy Krober-O2 của em so với các máy tạo oxy bán tràn lan trên mạng giá 5tr-20tr khác nhau xa lắm. Cụ tìm hiểu 1 chút đi rồi chém. Em ở SG chứ không phải ở HN, em ở vùng đỏ, vùng nguy hiểm nhất của SG, xung quanh nhà em tất cả đều f0.
Các cụ cứ ngồi xa nghe hóng rồi phán, trong khi người ngồi trong cuộc nói thì các cụ lại không tin.
Em thấy khác nhau cái giá khá xa, hỏi cụ kiểm tra thông số có khác không , khác như nào thì cụ không trả lời được.

Máy đo SPO2 cũng vậy, cụ toàn hướng dẫn phải dùng máy nhãn Đức, và có ý nói các hãng khác giá rẻ không dùng được....

Nên em cũng như mấy cụ kia thiên về khả năng cụ muốn bán máy Đức nhiều hơn.

Crusaderland

Xe điện
Em không hiểu là tại sao số ca dương tính trong SG không giảm, giai đoạn trước thì còn lý giải được do giãn cách không triệt để, chặt ngoài, lỏng trong dẫn đến lây lan virus.
Sau này khi bên quân đội vào thì đã giãn cách triệt để mà số ca vẫn 5-6k/ngày không giảm tý nào.
Cụ ở SG có thực tế, lại ở vùng đỏ có nhiều ca có thể lý giải được một phần nguyên nhân theo cách nhìn của cụ không ạ.

Em vào hóng nuôi dê và thả dê. Khu em mối lần em thả dê là ăn dép.