[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

ar3a

Xe điện
Có quy trình khử khuẩn tay và vỏ dụng cụ lấy mẫu, nhiều khi NVYT quên. Chỗ em thuộc "vùng đỏ" nên hay đi lấy mẫu, câch đây 1 tháng em là f1 đi cách ly TT cứ 1 tuần lấy mẫu 1 lần. Em quan sát nếu NVYT chưa sát khuẩn là em nhắc ngay.
Tiếc là không phải ai cũng chủ động như em với cụ. Em quan sát những người lấy mẫu trước em được gọi vào là ngồi xuống thôi. Nhân viên xét nghiệm bảo sao làm vậy. Dịch giã đúng là tạo sức ép rất lớn lên đội ngũ nhân viên, nhưng không vì thế mà bỉ qua các động tác an toàn được.

Mr Morning

Xe tăng
Chuẩn rồi cụ à. 2 chú e trong Sài Gòn đang lo, người trong đấy tuân thủ tốt, mà dịch lại càng tăng
Họ đang nghi ngờ vấn đề lấy mẫu xét nghiệm như thế này. Lấy cho người có bệnh, rồi ko khử khuẩn tay, lấy cho người ko bệnh--> lây là điều tất yếu.
Báo cáo các cụ em vừa đi xét nghiệm tại phường. Phường em thuộc diện nguy cơ nên sáng nay tổ dân phố thông báo buổi chiều mỗi hộ cử 1 đại diện đi xét nghiệm. Em đi mang theo bút và một chai cồn nhỏ. Bút để tự khai không dùng đến bút tại điểm xét nghiệm tránh lây nhiễm. Sau khi người đứng trước em được lấy mẫu xong, cậu nhân viên xét nghiệm kêu em ngồi xuống ghế để lấy mẫu. Quan sát thì em thấy sau khi lấy mẫu xong cho người trước, cậu nhân viên không có động tác khử khuẩn tay, mà lấy luôn que test và yêu cầu em ngồi vào ghế. Em không ngồi mà rút trong túi ra chai cồn của em, cậu nhân viên thấy thế hơi khựng lại và hỏi em làm gì thế sao không ngồi, em bảo tôi muốn khử khuẩn tay cậu trước khi xét nghiệm. Nghe em nói vậy thì bạn đứng hỗ trợ xét nghiệm cầm chai cồn phun đầy vào tay của cậu nhân viên kia. Lúc đó em mới ngồi xuống để lấy mẫu.

Chắc chắn là BYT có quy trình khử khuẩn sau mỗi lần lấy mẫu, nhưng chắc vì "lười" nên có thể nhân viên xét nghiệm không phải lúc nào cũng tuân thủ việc này. Các cụ lưu ý để yêu cầu họ khử khuẩn trước khi lấy mẫu cho mình - tránh tình trạng lây nhiễm chéo nếu có.

Hồng Hà CF

Xe đạp
Em mà nhận hàng từ shiper thì khi gặp em hô to luôn. Mày đứng yên đó, để hàng xuống, cách xa trên 2m, cứ mỗi mét anh tip cho mày 5k. Nó nghe thấy thế là cứ dần dần lùi lại theo hiệu lệnh, khi nó lùi đượ khoảng hơn 2m thì em hô "mày đứng yên lại ngay cho tao" và thế là tip cho bạn ấy có mỗi 2 mét tiền hjhj

ar3a

Xe điện
Em mà nhận hàng từ shiper thì khi gặp em hô to luôn. Mày đứng yên đó, để hàng xuống, cách xa trên 2m, cứ mỗi mét anh tip cho mày 5k. Nó nghe thấy thế là cứ dần dần lùi lại theo hiệu lệnh, khi nó lùi đượ khoảng hơn 2m thì em hô "mày đứng yên lại ngay cho tao" và thế là tip cho bạn ấy có mỗi 2 mét tiền hjhj
Chết cười với câu chuyện 2m tiền của cụ.

meodenmatlua

Xe container
Ka ka
Em chiếm đất

Cadang

Xe tăng
Chào VoL136
Thớt trước rất nhanh, nhanh hơn đà phủ kín Kabul của Tạ Lí Bẩn :D
iÊm kê chén riệu hóng tình trạng Châu Âu đón người tị nạn