[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Lái xe

Xe buýt
Tình hình TP HCM có vẻ như quá nát đến nỗi không buồn đếm F0 nữa, vaccine đã cạn, lại thêm tư tưởng lựa chọn, chờ đợi vaccine thì dự là càng nát. Giờ chỉ còn hy vọng vaccine nội có hiệu quả - an toàn được phê duyệt để cấp cho người dân thì mới có cơ hội vượt qua được dịch bệnh.
Nếu được quay lại thì cố gắng đưa vaccine về sớm, xử lí dứt điểm vùng dịch từ tháng 1, 2/2021 sẽ đỡ được thảm trạng như hiện thời. Nói chuyện với anh em bà con trong vùng tâm dịch mọi người khóc không thành tiếng. May là Chính phủ tỉnh lại, có nhiều quyết sách mới nên vaccine đang ùn ùn về, hy vọng gỡ gạc được chút cho dân. Hiện nay kế hoạch thêm 40 lò thiêu, mươi mười lăm hectar chôn cất nạn nhân cũng như thuê container lạnh (chính phủ và các mạnh thường quân chi), để tạm trữ thi thể đồng bào nạn nhân Covid chờ hỏa thiêu, đang được quân đội và các cấp triển khai. Buồn!

114hangbong

Xe cút kít
EM thì không thích nhận quà từ các tổ chức tôn giáo, nếu của ngân hàng, chủ đầu tư thì nhận ngay. Ở nước ngoài, tổ chức đạo Tin lành họ cứ mang quà trứng, bánh, thịt đến miễn phí cho mình. Mình không biết mà nhận là họ rủ rê vào hội với họ. Vào rồi thì hàng tháng lại trích mấy phần trăm lương ra để họ mua bánh, thịt trứng đi rủ rê nhà khác... Thôi, em kiếu.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com

bubibubi

Xe tải

Bently 8x

Xe tải
EM thì không thích nhận quà từ các tổ chức tôn giáo, nếu của ngân hàng, chủ đầu tư thì nhận ngay. Ở nước ngoài, tổ chức đạo Tin lành họ cứ mang quà trứng, bánh, thịt đến miễn phí cho mình. Mình không biết mà nhận là họ rủ rê vào hội với họ. Vào rồi thì hàng tháng lại trích mấy phần trăm lương ra để họ mua bánh, thịt trứng đi rủ rê nhà khác... Thôi, em kiếu.
Các tổ chức họ đi làm từ thiện họ cũng quyên góp của các mạnh thường quân, các cơ quan, đơn vị...

Bently 8x

Xe tải
Cụ hôm nay khó ở hay sao mà vặn vẹo thế .. em đọc tiêu đề thoáng qua thì cũng hiểu là quà tặng vì dịch covid
Sáng bà tổ phó đi phát hỗ trợ cho hộ khó khăn trong khu cũng bảo mời nhà xxx ra nhận tiền covid.. ngắn gọn dễ hiểu thế còn gì.
Em cũng nghĩ nó đơn giản như vậy thôi cụ ạ, nếu dùng từ ngữ như này mà nói cách đây 3 năm trước thì ko ai hiểu cụ nhỉ 😃 nhưng giờ nói phát hiểu ngay

Vulcan V70

Xe trâu
Cảnh này xảy ra ở đâu đấy bác Vulcan?

Chắc là dân U cà cũng hận lão kẹo nhiều nhiều lắm...

Hay lại do mấy anh đặc vụ của Nga làm...? b-) b-) b-)
Anh Kẹo đương đổ vạ cho anh Dê chơi anh ấy. Anh ấy đang chửi bố anh Dê lên:" Tôi không là tôi muốn nói đâu, nhưng cú qua nên tôi phải nói: Này Vlodymir Alexandrovich! Tôi hiểu - cậu thật đáng sợ. Tôi hiểu rằng cậu sợ những người tình nguyện, quân đội, những người yêu nước thực sự hơn là sợ Putin. Đừng cố ngăn cản chúng tôi bằng chiếc mũi màu xanh lá cây của cậu. Cậu sẽ không thành công đau, mặc dù bây giờ cậu đã giấu những kẻ phản diện này trên Bankova, ”

Bently 8x

Xe tải
Chùa nhà e hay đi có kêu gọi phật tử quyên góp thực phẩm qua zalo đấy ạ. Đăng ký chuyển tiền nhà chùa mua thực phẩm của nhà cc với giá và chủng loại đã thông báo trc rồi cử ng đem phát. Phật tử chỉ việc nạp tiền là xong. Nhà chùa áp dụng công nghệ cũng tít lắm. Nói chung thấy ổn.
Vâng cụ! Thường là lúc đi quyên góp thì nhiều người ko tin lắm, nhưng đến lúc họ đi phát quà mới hiểu đc

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Giờ là lúc Tp HCM.tiêm vx tương đôus rồi. Sẽ thả cửa, mở dần.

Đến lúc lên p.án các tỉnh chọn lựa ntn? Tiêm nhanh và mở như SG hay vẫn khoanh vùng dập dịch?

Bently 8x

Xe tải
Cái này đúng là truyền thống quý báu của dân tộc ta!. Khi chiến tranh, khó khăn, hoạn nạn thấy đoàn kết và yêu thương giúp đỡ nhau!. Nhìn những suất quà tuy nhỏ về mặt vật chất nhưng thấy giá trị về mặt tinh thần rất lớn!. Cùng nói giống yêu thương đùm bọc giúp đỡ nhau vượt qua cơn khó khăn bĩ cực này!. Cái đức tính này có lẽ chỉ người Việt mình mới có nhỉ?!.
Thế mà khi yên bình, có ăn có mặc tý thì nhiều khi coi nhau chẳng ra cái gì!.
Lá lành đùm lá rách, lá rách đùm lá nát, lá nát đùm lá tả tơi

Bently 8x

Xe tải
Ngụy biện. Nói tắt mà gây hiểu nhầm thì ko nên nói tắt.
VD: tôi đi chơi với bạn gái = tôi chơi gái (sai hẳn nghĩa khi nói tắt).
Vâng em biết rồi, cụ chỉ cho em cách sửa lại với, em ko biết sửa lại như nào

Giaa Hung

Xe máy
Mùa dịch, ai ủng hộ cứ nhận cụ ơi. Mỗi người 1 ý đồ, có người tốt thực sự, cũng có những người lợi dụng uy tín để làm từ thiện nhằm mưu lợi vật chất hay tôn giáo như cụ nói. Quan trọng là mình hiểu và làm những gì mình cảm thấy đúng là đc

Dở người

Xe điện
Ở Vietnam không đến nỗi thế mợ ạ.
Như em thấy trong nước các tổ chức tôn giáo làm thiện nguyện hầu hết là các chùa ( Giáo hội Phật giáo) và các nhà thờ ( Giáo hội Công giáo). Họ quyền góp rồi mang phân phối, hoàn toàn tình nguyện và không rủ rê ai theo đạo. Phân phối theo khả năng của họ cũng như hoàn cảnh khó khăn của người nhận chứ không quan tâm tới tôn giáo của đối tượng. Lương giáo gì cũng như nhau. Về cơ bản em thấy cũng tốt, ấm tình người dù thực sự cũng không nhiều đâu mợ.

Ở Vietnam các nhóm Tin lành bị chia rẽ nhiều nên lượng tín đồ ít, lại chủ yếu là tín đồ người thiểu số nghèo, đóng góp không bao nhiêu. Họ lo cho tín đồ của họ cũng hết sức rồi nên khó hỗ trợ cộng đồng. Mùa dịch thấy các nhóm Tin lành không hoạt động thiện nguyện gì mấy.
Chùa hay nhà thờ nào tặng mợ cứ nhận thoải mái hehe

tieulyphidao

Xe tăng
Anh Kẹo đương đổ vạ cho anh Dê chơi anh ấy. Anh ấy đang chửi bố anh Dê lên:" Tôi không là tôi muốn nói đâu, nhưng cú qua nên tôi phải nói: Này Vlodymir Alexandrovich! Tôi hiểu - cậu thật đáng sợ. Tôi hiểu rằng cậu sợ những người tình nguyện, quân đội, những người yêu nước thực sự hơn là sợ Putin. Đừng cố ngăn cản chúng tôi bằng chiếc mũi màu xanh lá cây của cậu. Cậu sẽ không thành công đau, mặc dù bây giờ cậu đã giấu những kẻ phản diện này trên Bankova, ”
Sao không chửi anh Tin làm nhỉ ? Lý do dễ thế. vừa tố cáo được kẻ xâm lược lại vừa tránh được đổ tội cho anh Dê.

bacnam88

Xe điện
At-5 isil tiêu diệt uh60 ai cập

Payroll

Xe điện
Đang thiếu rau thịt nên phải nhờ thôi, họ đóng combo hết rồi nên làm nhanh gọn. Thực phẩm siêu thị họ sẽ làm sẵn, địa phương lấy thông tin gia đình cần mua combo nào, bộ đội tới lấy rồi đưa xuống thôi. Cụ không phải lo, đã có chỉ đạo mỗi hộ chỉ mua 1 lần cho 7 ngày rồi. Trừ những hộ khó khăn không mua online được thì địa phương sẽ hỗ trợ thêm
Hay quá, mong các cụ/mợ trong đó yên bình, nhanh chóng qua được đận này