[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Chưa Có Dép

Xe điện
Các cụ có nghĩ việc cấp giấy thông hành cho những người khỏi Covid rồi là giải pháp không. Họ về cơ bản không còn là vật chủ có thể nhiễm bệnh và lây bệnh cho người khác nữa. Dịch đã qua đối với họ thì phải trả lại cuộc sống bình thường chứ nhỉ.
Tối kiến thế mà cụ cũng nghĩ ra được, lại còn nhiều cụ tán thành nữa mới sợ;
Họ khỏi bệnh không có nghĩa là họ không còn, không tái nhiễm mang theo virus gieo rắc cho các nơi; Trả lại cuộc sống bình thường như những người bình thường ok, đi đâu phải theo quy định như người bình thường nhé;

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Chém như thần gió.

T11-12 ko bùng ở MB thì tự xin lock nick nhé.
cháu mạnh dạn dự đoán HN sẽ bùng lên 200-300 ca/ng ngay cuối tháng 9 sau khi hết giãn lần này 2-3 tuần... sai cháu khóa cho sớm ko đợi T11.

Đừng có bảo dân Bắc tích lũy ko sợ dịch, ko phá luật lao ra đường như dân Nam vì dân Nam ko tích lũy ko chịu ngồi nhà chống dịch...dân Bắc mới là vay nợ NH lớn để buôn đất buôn trứng mua chung cư, shophouse rồi đt làm ăn kd tỏa cơ sở khắp nước....như HCM ĐN PQ NT HLong tèo nhưng chính xác hơn là HN-HP tèo vì nguồn đt từ đây đến..tàu bè du thuyền ksan codotel toàn HN chủ đến 60-70%..cứ covid lock tầm thời gian nữa là kiệt sức phải phá rào ra đường, mồi ngon cho Delta lan tỏa, mà dân B còn chí phèo, cương, ngang gấp nhiều lần dân N.... HN dân căng thẳng lắm rồi lock thêm tí sẽ phá rào phá luật lệ PCD thôi...nên viễn cảnh sau 2 tháng nữa HN sẽ bùng mạnh chẳng kém ji HCM lúc này đâu cụ. Hãy nhìn giao thông HN trong những ngày lock qua sẽ thấy đông như thế nào, người HN tuân thủ kém PCD và ngang ngược như thế nào, hàng chục tỉ tiền phạt vi phạm PCD hay chống lại cơ quan PCD, rồi giấy tờ đi đường đểu, tiêm phòng tụ tập đông.....

Điều tồi tệ nhất sắp đến phía Bắc trong tháng 11-12

pisces_hn

Xe container
Tối kiến thế mà cụ cũng nghĩ ra được, lại còn nhiều cụ tán thành nữa mới sợ;
Họ khỏi bệnh không có nghĩa là họ không còn, không tái nhiễm mang theo virus gieo rắc cho các nơi; Trả lại cuộc sống bình thường như những người bình thường ok, đi đâu phải theo quy định nhé
Vâng em tin cụ.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Theo thiển ý em nha :D
F0 đã khỏi buộc phải làm 2 việc:
1- Bị lấy máu phục vụ chữa Cô vít
2- Phải được đưa ra tuyến đầu chống cô vít
:P
Chính phủ cũng đang kêu gọi những người khỏi covid tham gia làm tình nguyện viên tại các bệnh viện đó

thanh.long

Xe tăng
BĐS thôi Cụ ơi, kinh nghiệm em thấy báo chí cứ bảo giá giảm nhưng toàn giảm trên mạng chứ thực tế sau mỗi đợt dịch là chỉ có tăng 😂😂😂
Em om sẵn mấy lô chờ hết dịch để bung rồi 😁
Cụ chờ hết dịch để bung các lô đã om mà xúi người khác giờ ném tiền nhan rỗi vào bđs thì như sút...vào bụi

Vie.ABC

Xe điện
Các cụ có nghĩ việc cấp giấy thông hành cho những người khỏi Covid rồi là giải pháp không. Họ về cơ bản không còn là vật chủ có thể nhiễm bệnh và lây bệnh cho người khác nữa. Dịch đã qua đối với họ thì phải trả lại cuộc sống bình thường chứ nhỉ.
Vừa Khỏi không có nghĩa là đã hết Vi Rút trong cơ thể ...và Khỏi hẳn rồi Bước ra Cửa tiếp xúc với F0 , thì vẫn NHIỄM BÌNH THƯỜNG mà !...thớt kiện cáo linh tinh .

dexom

Xe Cứu Trợ
Ai bảo người đã khỏi covid thì miễn nhiễm và không còn là vật chủ vậy???

bachkhoak40

Xe điện
Tiền điện tử thôi cccm, rồi chơi game cũng ra tiền

poiuy

Xe ba gác
Nếu đi chợ đã có giấy đi chợ, nếu đi làm đã có giấy của tổ chức. Cấp thêm cái giấy nữa làm gì nhỉ? Để đi chơi hay sao?

matrix3011

Xe tăng
Đã tiêm và đã khỏi không có nghĩa là kháng 100% với virus, vẫn có thể nhiễm lại và đi lây nhiễm.
Nên sao cấp giấy cho đi được hả cụ!

pisces_hn

Xe container
Nhiều cụ phản đối ý kiến của em làm em nhớ đến mấy phim zoombie trên Netflix. Có phim nước Anh xây một bức tường cao chắn ngang đất nước để khoanh vùng dịch, lắp súng máy tự phát hiện mục tiêu bắn chết bất cứ sinh vật gì di chuyển. Ở mình bênh phong hồi xưa cũng bị cách ly đến hết đời. Covid nó nguy hiểm thật đến mức như thế hay không.

Hainam86

Xe tải
Nhiều cụ phản đối ý kiến của em làm em nhớ đến mấy phim zoombie trên Netflix. Có phim nước Anh xây một bức tường cao chắn ngang đất nước để khoanh vùng dịch, lắp súng máy tự phát hiện mục tiêu bắn chết bất cứ sinh vật gì di chuyển. Ở mình bênh phong hồi xưa cũng bị cách ly đến hết đời. Covid nó nguy hiểm thật đến mức như thế hay không.
Đại khái là toang thì hậu quả cũng rưa rứa, năng lực y tế của VN còn nhiều hạn chế mà.

Gcar

Xe container
E ko tra nguồn, copy sưu tầm thôi.

Nguồn: St
Tha rác về làm gì, cứ nêu ra Ba Lan chết gấp 10 lần Việt Nam là biết nhau ngay.

Cứ thích lôi văn miểng Âu Tây ra để chê VN, trong khi muốn học thì tìm đâu xa::D

Nva057

Xe buýt
Sẽ có dịch vụ bán giấy thông hành ngay cụ nhé! Nhốt nhầm hơn bỏ xót

Gcar

Xe container
Cụ nhầm rồi, Mình chỉ nhắc đến các đồng minh chiến lược của Việt Nam thôi, Nhất là các đồng minh chiến lược và toàn diện bao gồm 3 nước : Ân Độ , Nga và Trung Quốc. Tuy nhiên khi dịch ở Việt Nam đang bùng phát mạnh và rất khó khăn vì thiếu đủ thứ , nhưng mà các đồng minh chiến lược toàn diện là Ân Độ và Nga hoàn toàn không thấy đâu. Ân Độ thì có thể hiểu được là họ vừa dính phải thảm kịch . Chứ còn Đồng Minh chiến lược Toàn diện Liên Bang Nga , khoe khoảng đủ loại Văc Xin nhưng thứ họ giúp ta đến giờ là 1000 liều Sputink V, Chả hiểu đồng Minh chiên lược như thế thì chả để nói cho vui mồm còn gì.
Mỹ còn chả phải đồng minh Chiến lược nhé, chứ chưa đến mực chiến lược toàn diện như Nga , ẤN , Trung Quốc.
Nga tặng 12.000 liều rồi, không thấy chú nào cảm ơn nên thế thôi. Trước Putin tặng Việt Nam 10 tỉ đô la, trong OF có chú xecon bảo là không cần cảm ơn nên chắc nó dỗi:P Có hứa tặng khi mua hàng Sputnik kiểu vừa bán vừa cho nhưng mấy thằng lờ bảo tặng thì cứ tặng, còn tao lấy tiền đi mua hàng Mỹ!

dexom

Xe Cứu Trợ
Thế sao bệnh viện cho họ về nhà nhỉ. Đi quanh nhà thì cũng lây cho người nhà với hàng xóm mà.
Khỏi rồi không cho về nhà để chính quyền quản lý trong mùa dịch thì về đâu?
----
Những người được chữa khỏi Covid vẫn có thể nhiễm lại, đấy là thực tế được ghi/công nhận, do đó họ vẫn có khả năng lây nhiễm như người bình thường, chỉ khác cái là tỉ lệ sống sót của họ cao hơn người bình thường mà thôi vì trong người họ có kháng thể. Hoặc họ bị nhiễm ở 1 nồng độ nào đó mà kháng thể trong người tự chữa khỏi đến mức các triệu chứng không biểu hiện ra bên ngoài nên họ được hiểu là không bị (bệnh) Covid nữa.

Kháng thể giúp cho vật chủ chiến đấu với con virus khi nó nhiễm vào người chứ kháng thể không phải là cái áo mưa ngăn con virus không thâm nhập vào cuống họng, niêm mạc phổi của vật chủ!!!

Việc suy luận từ tư duy "đã khỏi bệnh A rồi thì sẽ không bị bệnh A nữa" thành "đã khỏi bệnh A rồi thì không nhiễm virus gây bệnh A nữa" là sai bét vì 2 việc này khác nhau về bản chất!
---
Ở nước ta hiện nay vẫn chưa thể khống chế số F0 xuống con số có thể quản lý/khoanh vùng được, do đó cấp giấy phép cho bọn khỏi bệnh đi lông nhông là tối kiến vì chúng hoàn toàn có thể gặp F0 và tha virus về cho vợ con, bố mẹ họ hàng chúng....

Nguy hiểm hơn là nếu bản thân chúng sẽ chẳng có biểu hiện gì và chính thái độ chủ quan của chúng và mọi người xung quanh chúng vì nghĩ chúng đã miễn nhiễm, đã có kháng thể rồi yên tâm đi... sẽ làm cho khả năng vợ con bố mẹ chúng bị nhiễm rất cao.

Bản thân những người đã khỏi Covid hay đã được tiêm phòng Covid vẫn phải đeo khẩu trang, thực hiện 5K...chính là để chống việc tiếp xúc làm lây lan virus đấy!

Chỉnh sửa cuối:

dexom

Xe Cứu Trợ
Đĩa bay của cụ giấu ở đâu cho em đi nhờ với được chứ ạ?