[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đó chưa mấy ai hiểu rõ về nó, cũng chưa có thuốc , thậm trí chẳng có phác đồ rõ ràng. Đằng này biết rõ, nhưng lại quyết định quá sai lầm. TP HỒ CHÍ MINH và BÌNH DƯƠNG đang lĩnh hậu quả thê thảm nhất.

Xin lỗi cụ, đừng thấy lửa cháy mà đổ thêm xăng dầu vào.

HCM BD ĐN hay HN...CQ làm PCD rất tốt 2 năm nay, chẳng có sai lầm nào ở đây để trách họ cả. HỌ KO THỂ CHỐNG LẠI ĐƯỢC CON SIÊU LÂY NHIỄM DELTA này...thế thôi, còn chết nhiều là do mình nghèo cơ sở vc hạ tầng yte quá tải... thiệt hại ở HCM ĐN BD là tất yếu, ko tránh khỏi...sắp tới tháng 11-12 dịch sẽ bùng ở miền trung miền bắc như miền Nam lúc này do chủng DELTA lây quá nhanh, thiệt hại cũng sẽ ko kém m Nam giờ đâu.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
em trước làm cày view youtube, like sub FB dạo có sẵn trăm cái đt đểu, mùa dịch hết khách lôi hết ra cày game online,
trung bình 1 con redmi/ vsmart cũ trị giá 1 triệu ngày đem về 15-20k , 200 con đt là cũng đủ sống qua mùa dịch
Hơ hơ, em cứ nghĩ cái này là ảo, thật vậy ah cụ? Cụ guide em mấy đường về em chỉ cho con bé em đang thất nghiệp

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]

HCM BD ĐN hay HN...CQ làm PCD rất tốt 2 năm nay, chẳng có sai lầm nào ở đây để trách họ cả. HỌ KO THỂ CHỐNG LẠI ĐƯỢC CON SIÊU LÂY NHIỄM DELTA này...thế thôi, còn chết nhiều là do mình nghèo cơ sở vc hạ tầng yte quá tải... thiệt hại ở HCM ĐN BD là tất yếu, ko tránh khỏi...sắp tới tháng 11-12 dịch sẽ bùng ở miền trung miền bắc như miền Nam lúc này do chủng DELTA lây quá nhanh, thiệt hại cũng sẽ ko kém m Nam giờ đâu.
Chém như thần gió.

T11-12 ko bùng ở MB thì tự xin lock nick nhé.

linkkaka

Xe buýt
BĐS thôi Cụ ơi, kinh nghiệm em thấy báo chí cứ bảo giá giảm nhưng toàn giảm trên mạng chứ thực tế sau mỗi đợt dịch là chỉ có tăng 😂😂😂
Em om sẵn mấy lô chờ hết dịch để bung rồi 😁

huyhung123

Xe điện

Vậy sao họ vẫn ko phủ vacxin cho ng già ở miền Bắc, miền Trung? Sai lầm ở chỗ này chứ đâu!
HN mà cuối năm dính thì vẫn die nhiều!

giang.nguyen

Xe điện
Em có nghe bài nói chuyện của TS Phạm Quang Thái - Viện Vệ sinh Dịch tễ Trung Ương thì hoàn toàn ngược lại những điều cụ nói.
Có thời gian thì cụ nghe cả bài, nếu không thì nghe luôn đoạn 43'50''.
Ko có kháng thể trong huyết tương sau 3 tháng không có nghĩa là cơ thể không sản sinh ra kháng thể mới khi tiếp xúc kháng nguyên virus lần sau.

Em hiểu ý cụ ấy nói là 3 tháng sau khi khỏi bệnh thì lượng kháng thể trong cơ thể đã thoái biến gần hết.

Trong video cụ ấy ko nói rõ cụ ấy XN kháng thể gì. Có 2 loại kháng thể chính trong huyết tương là IgM và IgG. Kháng thể IgM sản sinh nhanh sau khi hệ miễn dịch tiếp xúc virus nhưng cũng tiêu biến nhanh, thời gian IgM tồn tại từ vài tuần đến vài tháng. Loại kháng thể thứ 2 là IgG. IgG sinh ra chậm hơn IgM nhưng có thời gian tồn tại lâu hơn. Có thể lên tới vài năm hoặc vài chục năm tùy theo loại virus.
Có một giai đoạn cửa sổ khi mà IgM đã thoái biến dần trong khi lượng IgG sinh ra chưa đủ tải lượng. Lúc này XN IgM lẫn IgG có thể tải lượng thấp. Tuy nhiên ko có nghĩa là cơ thể không có miễn dịch.
Cái này cụ nào đã từng đi XN virus viêm gan B, C chắc là rõ.

Video không nói rõ XN kháng thể loại nào, Only IgM hay IgG hay là cả 2. Thông thường trong tháng đầu tiên sau nhiễm thì ngta XN IgM, sáu tháng hay 1 năm sau thì ngta XN IgG. Cụ ấy chọn 1 thời gian rất dở là 3 tháng trong khi chưa có nghiên cứu thời gian miễn dịch của virus corona 2 một cách rõ ràng.

Mặt khác ngoài miễn dịch thể dịch thì cơ thể còn miễn dịch tế bào, khi mà các tế bào miễn dịch ghi nhớ các đặc tính di truyền của kháng nguyên virus & sẵn sàng phản kháng cho lần tiếp xúc thứ 2.

Tương tự như virus thủy đậu thôi. Có thể bây giờ cụ đi test kháng thể sẽ không thấy đâu nhưng ai đã bị thủy đậu 1 lần rồi thì ko bao giờ bị lần thứ 2 nữa.

nhatlongcamera2

Xe tăng
Hơ hơ, em cứ nghĩ cái này là ảo, thật vậy ah cụ? Cụ guide em mấy đường về em chỉ cho con bé em đang thất nghiệp
học phí cao lắm , hỏi cho vui như cụ thì chắc ko làm đc đâu. ~1000$

dielac1

Xe tải
Chốt, cuối cùng là nghèo, éo có tiền mua vacxin xịn. Đợt trước con Delta thì còn vùng vằng lên tiêm loại này, sợ tiêm loại kia nên chậm chạp trong việc phổ cập vacxin. VN cái cần học của bọn Phương Tây là bỏ tiền sớm mua vacxin chứ học cách chống dịch của bọn nó chắc chết hết rồi MDCD luôn chứ tiêm làm gì

Patriots

Xe lăn
Bà này tiêm mũi 2 ngày 16/8 và đến ngày 22/8 qua lấy mẫu xét nghiệm sàng lọc thì bà ta + tính. Như vậy có thể thấy thời gian mũi thứ 2 mới có mấy ngày, chưa đủ tg vaccine thẩm thấu trong cơ thể. Chắc tg phải 1 tháng thì cơ thể mới sản sinh đủ kháng thể chống virus xâm nhập ?
Xét nghiệm cả kháng nguyên lẫn kháng thể bà ấy dương tính là bình thường, vì đưa con virus yếu và đương nhiên cơ thể bà ấy dương tính, và ho sốt, khi có con virus vào thì cơ thể bà ấy chiến đấu và sinh kháng thể, có gì sai ở đây đâu

Hainam86

Xe tải
Mấy ca tái phát thực ra còn cái xác virus thôi cụ ạ e k nhầm đã ai lây của người khỏi bệnh đâu, hàng xóm nhà e 6 người khỏi bệnh về giờ sinh hoạt hoàn toàn bt có làm sao đâu nay các cụ nói e mới nhớ ra đấy.
Đấy là âm rồi lại dương Cụ ơi, chứ còn tái nhiễm nó khác.

dielac1

Xe tải
Ấn độ nhiễm ngày 50k đến 100k mà giờ chết/ngày ít nhỉ, còn ko bằng VN -_-

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

phuongmit

Xe cút kít
E nghĩ là do cơ sở vật chất và nhân lực cộng với chế độ quản lí nên mới thành công dc. Bên nó dám làm và dám xử lý do đó dân cũng biết sợ và hợp tác chứ k nhùng nhằng như nhà mình