[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Aids

Xe điện
Mở hầm Hải Vân cho đoàn người về quê

Đoàn người về các tỉnh phía Bắc được cảnh sát giao thông dẫn đường chạy xe máy qua hầm Hải Vân, thay vì đi đường đèo nguy hiểm trong đêm tối, mưa gió.

Năm ngày qua, người dân đi xe máy về các tỉnh phía Bắc phải chạy lên đèo Hải Vân. Lâu nay hầm Hải Vân chỉ cho phép ôtô chạy qua, người đi xe máy phải trung chuyển bằng xe tải, tuy nhiên dịch vụ này đã dừng vì dịch bệnh.

Đèo dài 21 km, nối Đà Nẵng và Huế, từng là nỗi ám ảnh trên trục đường Bắc Nam, với nhiều khúc cua tử thần. Do đường dốc, khó đi nên nhiều người thường bị rớt lại phía sau.
Ủng hộ cái ông lãnh đạo hầm Hải Vân dân họ đang chạy nạn đóng cửa sao đành.

khanhtb

Xe điện
Hà nam chưa thấy giảm,chắc phải áp mạnh mới triệt nọc đc
thì

motthoidongbim

Xe điện
Nói chung vụ này em thấy chính quyền bị động quá, sao không đẩy hết lên tàu cho chạy vừa đỡ nguy hiểm, lại được tiếng, trong khi đường sắt thì nằm im. Nếu đi vài trăm km thì đi xe máy còn được đây là hàng nghìn km, trong mấy ngày từ nam ra bắc. Nói chung tội cho người dân, chả khác gì ấn độ đợt trước.
Người dân thích đi xm về. Người già, trẻ em + ai đky qê em đi tàu về. Thế mà về qa ga ở qê có thằng đập cửa kính, ra ngoài nhảy xuống rồi đấy. Bị tóm gọn.
Người đi xm về chắc tính về luôn

5008

Xe Cứu Trợ
Android à cụ? Trên ios chả thấy xin quyền truy cập gì trừ máy ảnh để quét QR, bluetooth em không đồng ý là hết
Cụ cho em hỏi em vẫn bật BT có cấm đc nó dùng BT của mình ko. Em vẫn phải kết nối oto hoặc tai nghe ko dây.

nosay

Xe hơi
Cho lên tàu dân lại vùng vằng ko lên thì sao cụ, đống xe cộ ko dễ mang về đâu.
Lúc đó nếu mà ép lên tàu thì bọn vàng lại bảo ác hơn phát xít.
Lỗi thì phần lớn nằm ở các TP ko kiểm soát nổi có bao người dân đang khó khăn để họ trợ thôi.
Dân về ko phải là quá thiếu đói, nhưng họ thấy ko có cửa ở lại, vì ở lại là cái cảnh bóc tiền tiết kiệm ra ăn, nên họ về.

Em thấy cứ bảo phóng khoáng, rồi hay bebe người đâu về cũng là ng SG, nhưng nói thật sau vụ này thấy dân sống bạc bỏ mẹ ra ấy chứ. Chỉ thích làm từ thiện, nhưng ko phải phổ độ chúng sinh, mà là để an cái tâm của mình. Thế mới biết lòng người.
Cụ đã nói được như thế thì rộng lượng thêm mà hỷ xả.
Em chân thành! Không có ý khích bác ạ!

DHL Pete

Xe tải
Sao em vẫn thích cái app SSKDT hơn từ giao diện, màu sắc đến các tính năng nó chuẩn chỉnh hơn PC-Covid. Cụ nào thích cái Lịch âm dương có app, chứ em thấy nó thừa thãi thế nào ấy

3077

Xe container
Cụ cho em hỏi em vẫn bật BT có cấm đc nó dùng BT của mình ko. Em vẫn phải kết nối oto hoặc tai nghe ko dây.
Thì em vẫn bật bluethooth để kết nối đồng hồ mà, chưa thấy ứng dụng tự bật lại. Nếu nó qua mặt được apple em nghĩ là thánh rồi :)

mmxhung

Xe điện
Bó tay với não trạng kiểu này. HP, QN đóng cửa với di chuyển dân cư chứ hàng hoá, sản xuất vẫn thông quan, đảm bảo kinh tế phát triển, kiểm soát bệnh dịch tốt nhất nước. Mấy ông kinh tế, xã hội, bệnh dịch nát bét nhất cả nước lại đòi dạy khôn hai tỉnh chống dịch, phát triển ổn định số 1, số 2 hai năm nay. Giống kiểu ghen tỵ, phải lôi người khác xuống bùn cùng.
Chắc thấy không nổ ca Covid nào nên ghen ăn tức ở, muốn hàng xóm cũng phải be bét, phong tỏa, giãn cách như nhau cho nó hòa đồng.

Nhạc

Xe container
Nhà nước mà không củng cố lại lực lượng TDP thì còn thua nữa. Trong vụ dịch này ỏ SG em thấy mọi vấn đề đều dựa vào TDP, mà lực lượng này chủ yếu là người già nên dịch dã họ lại sợ nên việc không đến nơi đến chốn. Vd vụ hỗ trợ gạo và hỗ trợ đợt 3 của SG, tdp vứt cái link đăng ký lên group là xong việc, còn Phường thì căn cứ danh sách đăng ký đi phát. Mà lòng tham con người thì vô đáy, nhiều nhà có điều kiện lắm mà cứ đăng ký (họ nói tiền nhà nước tội gì không lấy) dẫn đến các gói hỗ trợ không đến đúng địa chỉ nên ông nào đói cứ đói, có ông nhà gạo chất đống (vụ CC Vin)
Đúng vậy cụ ạ. Tổ dân phố và khu dân cư họ thuộc từng nhà. Nhưng ko ăn lương, lại toàn cụ già 70 là nhiều. SG có mười mấy cụ ở tổ dân phố chết vì covid. Mấy đoàn thể chả thấy xông pha gì cả.

TKK

Xe tăng
Chúc mừng cụ Tổng cuối cùng cụ cũng chấp thuận phương án sống chung với dịch mà sống chung thì không tránh khỏi tổn thất phụ trội

Thế giới khó có thể kiểm soát dịch bệnh một cách tuyệt đối; do đó cần phải có chính sách, biện pháp phù hợp để phòng, chống, "thích ứng an toàn, linh hoạt" hoặc "sống chung" với dịch bệnh.

Tổng bí thư cho biết, hội nghị đặc biệt nhấn mạnh từ bài học kinh nghiệm trong nước và quốc tế đúc rút được thời gian qua, cần phải đổi mới tư duy, nhận thức đúng đắn hơn về phòng, chống, kiểm soát dịch bệnh gắn với duy trì, phục hồi, phát triển sản xuất kinh doanh để xây dựng các phương án, kịch bản phù hợp.”

Ai không thay đổi tư duy hoặc không chấp nhận sống chung với dịch trái lời cụ thì mời ra đảo ở cho an toàn ;))
Vậy là tuần tới HN mở toang :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Chúc mừng cụ Tổng cuối cùng cụ cũng chấp thuận phương án sống chung với dịch mà sống chung thì không tránh khỏi tổn thất phụ trội

Thế giới khó có thể kiểm soát dịch bệnh một cách tuyệt đối; do đó cần phải có chính sách, biện pháp phù hợp để phòng, chống, "thích ứng an toàn, linh hoạt" hoặc "sống chung" với dịch bệnh.

Tổng bí thư cho biết, hội nghị đặc biệt nhấn mạnh từ bài học kinh nghiệm trong nước và quốc tế đúc rút được thời gian qua, cần phải đổi mới tư duy, nhận thức đúng đắn hơn về phòng, chống, kiểm soát dịch bệnh gắn với duy trì, phục hồi, phát triển sản xuất kinh doanh để xây dựng các phương án, kịch bản phù hợp.”

Ai không thay đổi tư duy hoặc không chấp nhận sống chung với dịch trái lời cụ thì mời ra đảo ở cho an toàn ;))
Anh nào không thích sống chung thì cứ đóng cửa chặt vào.
Khú khú.

ca_kiem

Xe container
Vậy là tuần tới HN mở toang :D
Mở hay không mở không biết… ít nhất ông cụ chốt một câu rồi… tranh cãi sông chung hay không sống chung của thớt này mất 3 phần mỗi phần vài nghìn trang… hãi lắm rồi ;))

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Vũ như cẫn. Chả có gì cụ thể ;))
Vẫn cứ là phòng, chống và kiểm soát gắn liền với kinh tế, chính trị, xã hội :))

formen

Xe lăn
Mở hay không mở khônh biết… ít nhất ông cụ chốt một câu rồi… riêng sông chung hay không sống chung cãi nhau 3 phần mỗi phần vài nghìn trang… hãi lắm rồi ;))
vậy là mod đổi sang thớt mới đc rồi

nhất khoát phải có từ ĐỔI MỚI trong tiêu đề thớt cc mod nhé.
:D

matran241091

Xe tăng
Đúng vậy cụ ạ. Tổ dân phố và khu dân cư họ thuộc từng nhà. Nhưng ko ăn lương, lại toàn cụ già 70 là nhiều. SG có mười mấy cụ ở tổ dân phố chết vì covid. Mấy đoàn thể chả thấy xông pha gì cả.
thuộc bằng mắt khi 1 tổ dân phố có 500, 1000 nhà ??

ca_kiem

Xe container
Vũ như cẫn. Chả có gì cụ thể ;))
Vẫn cứ là phòng, chống và kiểm soát gắn liền với kinh tế, chính trị, xã hội :))
Câu đó là cài để chống móm… tuy nhiên tôi nhớ văn kiện lần trước không có cụm từ sông chung … văn kiện này mới có. Văn kiện hội nghị TW 3 khoá XIII lần trước ghi thế này
“ Trong 6 tháng đầu năm, nước ta đã tiếp tục kiên trì thực hiện mục tiêu vừa quyết liệt phòng, chống dịch bệnh vừa đẩy mạnh phát triển kinh tế - xã hội, đạt được nhiều kết quả tích cực..”

Chỉnh sửa cuối:

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Sao đến bây giờ người dân vẫn bỏ về quê nhỉ? chẳng lẽ công việc tại Sài Gòn, Bình Dương, Đồng Nai không có việc làm sao? Ngườ lao động đi hết thì mấy tỉnh kia còn đâu là đầu tầu kinh tế nửa đây... thế này thì chết rồi... sai 1 ly dân phải đi cả nghìn km rồi

tamock

Xe buýt
Bác hỏi làm em phải xóa cái PC Covid và cài lại. Kết quả:
- Khi cái, app chả hỏi gì cả, cài bình thường.
- Sau khi đăng nhập, nó sẽ hỏi mấy cái quyền linh tinh, kiểu như:
View attachment 6562558
Chú ý, đây là PC-Covid hỏi, và nó chỉ cho mình chọn "Tôi đồng ý" để tiếp tục, không treo ở đó.
Tuy nhiên, app hỏi là 1 chuyện, bác cứ ok, vẫn còn 1 rào cản từ HDH, như hình dưới
View attachment 6562574
Tại đây, nếu thích, bác có quyền từ chối. Đây là quyền của người dùng, và là tối thượng.
Bác vào app bình thường.
Để tránh nó tiếp tục hỏi lung tung, bác vào cài đặt, hủy các chức năng tiếp xúc gần, nơi đến gần đây, là xong.
Vầng, thậm chí lúc đầu mình cấp quyền cho app truy cập vị trí, hay bluetooth, hay bất kỳ chức năng gì, đến lúc không muốn nữa mình vẫn có thể vào cài đặt của HĐH bỏ quyền đó của app đi bất kỳ lúc nào mình muốn, bỏ chức năng nào mình muốn. Và em nghĩ rằng điều đó là hiển nhiên, app làm sao tự tiện bật tắt chức năng qua mặt HĐH được.

sakai_yo

Xe lăn
Trong một diễn biến khác, biến thể Mu mà thế giới từng lo sợ đã biến mất rồi ạ.

kakashivn200

Xe máy
Sao đến bây giờ người dân vẫn bỏ về quê nhỉ? chẳng lẽ công việc tại Sài Gòn, Bình Dương, Đồng Nai không có việc làm sao? Ngườ lao động đi hết thì mấy tỉnh kia còn đâu là đầu tầu kinh tế nửa đây... thế này thì chết rồi... sai 1 ly dân phải đi cả nghìn km rồi

Nó nói lên thực tế nhiều công ty sập, nhiều công việc chưa có ngày mở lại thôi mà cụ. Mà sau 4 tháng phải ở trong nhà trọ thì ngột ngạt lắm, sợ hãi đủ thứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng