[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

namvqh

Xe buýt
Em vừa xem phóng sự tài liệu "Ranh giới " về bệnh viện Hùng Vương ở TPHCM quay cuồng cứu chữa các sản phụ mắc covid. Và em chấp nhận khổ sở vì phải phòng chống covid thêm một thời gian nữa. Vô cùng cảm ơn các bác sỹ, điều dưỡng, hộ sinh, nhân viên kỹ thuật trên tuyến đầu chống dịch!

holland

Xe tăng
Em vừa xem phóng sự tài liệu "Ranh giới " về bệnh viện Hùng Vương ở TPHCM. Và em chấp nhận khổ sở vì phải phòng chống covid thêm một thời gian nữa. Vô cùng cảm ơn các bác sỹ, điều dưỡng, hộ sinh, nhân viên kỹ thuật trên tuyến đầu chống dịch!
Các y bác sỹ đúng là những anh hùng.
Xem mà khóc luôn huhu. Thương quá.

Skoda_Favorit

Xe container
Các y bác sỹ đúng là những anh hùng.
Xem mà khóc luôn huhu. Thương quá.
E là đàn ông mà cũng rưng rưng! Luôn tự hỏi Y Bác sỹ và nhân viên họ lấy đâu ra sức khoẻ để làm việc như vậy! Cảm phục quá!
Các cụ mợ nên tuyên truyền người nhà bạn bè đồng nghiệp xem để biết!

TOLOTALA

Xe tải
Em cũng vừa xem xong, quá xúc động, thôi em sợ lắm. Em tình nguyện ở nhà không kêu ca than vãn gì nữa ạ. Gò bó tí nhưng vẫn còn sướng gấp ngàn vạn lần trong bv ạ.

vingraux

Xe tăng
Phân bổ vắc xin trên TV... Hà Nội hết mai là hết thuốc nếu không bổ sung:

Theo thống kê trên Cổng thông tin tiêm chủng COVID-19, tính đến chiều 8/9, Hà Nội đã được phân bổ 4,313,400 liều vaccine phòng COVID-19; số liều đã tiêm được là 3,546,842 liều; tỷ lệ đã tiêm ít nhất 1 mũi/số dân từ 18 tuổi trở lên là 61.73 %.

Trên thực tế, số vaccine thực nhận về kho của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật Hà Nội là hơn 3,1 triệu liều. Dự kiến đến ngày 9/9, Hà Nội sẽ hoàn thành tiêm toàn bộ lượng vaccine đã được phân bổ.

Wave cùi bắp

Xe điện
Mấy cái hiển nhiên thế này mà sao giờ các bác mới ngộ ra nhỉ :)) Vùng xanh vùng đỏ, khác nhau mỗi cái tên, còn lại nhốt hết ở nhà chả khác đíu gì nhau :))

có thể biết nhưng an phận, sợ ko dám nói, nói anh nào chịu nhìn nhận, rồi có giải pháp gì...đó là tâm lý của một bộ phận lớn nếu ko muốn nói là hầu hết cụ ạ

Ngoc00

Đi bộ
Bác sỹ vất vả vậy mà đối xử với họ như thế này đây:

daylight

Xe hơi

Omshanti

Xe hơi
Em vừa xem phóng sự tài liệu "Ranh giới " về bệnh viện Hùng Vương ở TPHCM quay cuồng cứu chữa các sản phụ mắc covid. Và em chấp nhận khổ sở vì phải phòng chống covid thêm một thời gian nữa. Vô cùng cảm ơn các bác sỹ, điều dưỡng, hộ sinh, nhân viên kỹ thuật trên tuyến đầu chống dịch!
Đúng nghĩa: giành dật từng sự sống cho bệnh nhân. Cảm phục và biết ơn các bác sĩ, điều dưỡng, nhân viên kỹ thuật.

dongdq

Xe hơi
Vâng cụ,
Có phóng sự của Các anh chị em VTV8 thường trực,trực tiếp tại chỗ luôn... có bé sơ sinh phải được mổ nhanh từ mẹ ra để cứu bé gấp. Mẹ mất và bé sơ sinh sinh non và cảnh anh VTv phải bóp bóng thở hỗ trợ bé trước khi y tá, điều dưỡng tới
Quá tải thiếu bs, y tá, điều dưỡng và thiết trang tbyt quá. Khổ tâm 😢😢

coquay

Xe container
Sg thật táo bạo, bravo 🤤🤤
E thấy bt vì sg đã tiêm gần đủ mũi 1 rồi + với sll người đã nhiễm và tự khỏi.
Bắt đầu thí điểm dần là vừa xem độ hiệu quả của vaccine có cao ko, còn nếu ổn thì các đơn vị chống dịch chuẩn bị rút dần về các đia phương thôi còn ko thì vẫn đc hàng tá y bs ở đấy phònh thủ mà.

vingraux

Xe tăng
Ông ngoại gọi, ông anh trả lời:

Liên quan đến vụ việc cô gái ở Cần Thơ đăng facebook khoe đã tiêm được 2 mũi vắc xin Pfizer – BioNTech nhờ “xin ông anh”. Chiều 8/9, trao đổi với Tiền Phong, ông Nguyễn Ngọc Ánh – Phó Chủ tịch UBND quận Ninh Kiều, TP Cần Thơ cho biết, đã yêu cầu UBND phường An Phú làm rõ ai là người đưa danh sách tiêm vắc xin, người thân của ai, mối quan hệ nhân thân như thế nào.
"H. là em bạn dì ở sát nhà của Phó Chủ tịch UBND phường An Phú". Em bạn dì là thế nào, đố các bác hiểu được. Là ông phó phường có bà dì, bà dì có người bạn, và H. là em người bạn đó; Và ai ở sát nhà ông phó phường: dì, hay bạn dì, hay H?

Hung Phuc

Xe điện
Hơn 140 hộ dân phường Bình Hưng Hoà B, quận Bình Tân, được hỗ trợ gạo nhưng phải ký nhận 1,5 triệu đồng, còn địa phương cho rằng “do lỗi kỹ thuật”.

Anh Mai Vĩnh Khoa, 39 tuổi, ở tại số 8B Bùi Dương Lịch, phường Bình Hưng Hòa B kể, hôm 6/9 đoàn hỗ trợ gồm 5 người do ông Võ Văn Sơn, Tổ trưởng tổ dân phố 5 dẫn đầu phát gạo cho các hộ dân ở trọ, lao động tự do. Khi ký nhận, anh thấy trong danh sách có cột ghi số 1,5 triệu đồng nhưng không được lĩnh tiền nên bức xúc. "Tôi nhận 3 túi gạo tổng cộng 15 kg nhưng họ bắt ký vào danh sách nhận tiền", anh Khoa nói.

bungbvt

Xe tăng
Ở đây nhiều bác nóng ruột muốn sống chung với dịch nhỉ. Khi các bác còn đang được ở nhà, được bên gia đình thì ngoài kia bao người chỉ mơ ước đơn giản: có thể thở. Bao con người mơ ước được một ngày không phải mặc bộ đồ bảo hộ. Họ không ai mơ ước: có tiền. Với đk nước ta, đóng cửa cách ly chống dịch còn đang sống dở, chết dở. Giờ mở toang ra thì chết hoàn toàn. Hãy nghĩ tới cảnh người thân mình thoi thóp mà không cách nào giúp được. Lúc ấy tiền để làm gì? Lúc ấy lại chỉ mơ ước được như bây giờ: nhốt ở nhà nhưng an toàn, gia đình trọn vẹn. Vấn đề nhiều bác lo vì phá sản, hết tiền... Em thật thà mong các bác đừng giận. Cố lên, sau đợt này thay đổi tư duy, cách thức làm ăn. Chỉ có làm ăn chụp giật, thời vụ thì mới hơn tháng đã không chịu nổi nhiệt. Còn người, còn của. Mất người, của để làm gì?

Trạng thái
Thớt đang đóng