[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Đã thực hiện lấy mẫu xn 2 lần cụ ạ
Lần 1 (6/8): mãu gộp cho 1 hộ gia đình, test nhanh

Lần 2 (13/8): mẫu cho từng cư dân (01 tháng tuổi trở lên)

Các hộ gia đình đến giờ này vẫn chưa nhận kết quả gì, điều này cũng bình thường, và kết quả có thể là âm tính hết, hoặc chỉ có duy nhất 1 ca như bạn Phó Chủ tịch Hk nói. Em ko rõ vì sao phải cách ly y tế toàn phường thêm những 14 ngày nữa như vậy.
Vâng, chưa nhận dc phần lớn là Âm tính. Có Dương là thể hiện ngay!
Thế là tạm yên tâm cụ ạ. Các cụ cứ suy nghĩ tích cực lên nhá! Thoi thì cứ chấp hành thêm 14 ngày vậy! Chắc CQ cũng có những lý do riêng!

doctor103

Xe điện
Có cụ mợ nào biết HN xét nghiệm được bao nhiêu rồi không

CSDNNo1

Xe máy
Tình hình này Hn ko đỡ, nhân tiện nghi 4 ngày quốc khánh, áp luôn 14 ngày giới con mẹ nó nghiêm thì có hết Covid koccacs cụ
HN sẽ ko ốp CT16 quá lâu đâu, khả năng cao là 6h 23/8 sẽ hết CT16, trừ phi tình hình quá tệ.

Thực tế 2,3 ngày gần đây thì rất nhiều người đã bắt đầu làm càn rồi, ra đường vô tội vạ và chính quyền cũng ko có cách xử lý.

Cơ mà e thì vẫn ủng hộ phương án giữ CT16 cho đến hết lễ 2/9. ít nhất vẫn còn phần nào kiểm soát đc người ta túa đi tứ tung rồi sau lễ lại bắt đầu lại từ đầu.

kulv

Xe buýt
Hình như mình nhanh chân tham gia thử nghiệm lâm sàng Molnupiravir của bọn Merck thì phải. Nếu đúng thì chắc sẽ được ưu tiên nguồn thuốc. Thằng này triển vọng có vẻ ổn, mặc dù vẫn chủ yếu cho ca nhẹ hoặc trung bình, chưa đặc trị được ca nặng.

World Cup 2022

Đi bộ
Nếu đúng covid là "tai nạn " từ phòng thí nghiệm của TQ thì Mỹ và thế giới có thể làm được gì nhỉ ???

haolq

Xe tăng
Cụ hiểu ngược tinh thần & lợi ích của tiêm chủng/mdcđ rồi, phần dân số đông hơn có tiêm chủng sẽ là lá chắn bảo vệ những người chưa được tiêm, chưa kể, các cụ đã được tiêm mục đích để không bị trở nặng, thế mà sợ "toi" thì hỏng rồi.
Theo cách chống dịch của mình bây giờ, đang SX mà cty có ông nhiễm Covid là căng ngay, ở cty, xí nghiệp nó còn khoanh vùng được, các ngành SX ngoài trời như XD, Cầu đường ... trong này Cty phải đảm bảo và chịu trách nhiệm về an toàn phòng chống Covid mới dc làm, để sơ xểnh lây lan ra xung quanh khéo dính khởi tố luôn . Như cụ thì cụ có dám nhận mấy ông ko tiêm vaccin vào làm ko ?

Chỉnh sửa cuối:

Dispatcher

Xe tăng
sao em nghe các lđ nói mục tiêu HCM đến 15/9 kiểm soát đc mà. em tưởng đã êm êm
Thường những gì trên TV và báo đài nó có giống thực tế đâu cụ, từ giá cả như thịt heo dạo nọ đến việc F0 giờ tại nhà mà còn không có người giám sát nữa đây. Xóm em có 1 cụ già sau khi âm tính ở khu cách ly về lại thì mất vì tái dương tính. Nằm ở tại nhà mấy hôm mới có người đến đưa đi. Còn xét nghiệm xong ra dương tính thì nhiều nơi (có cả hẻm em, cậu vợ em) dương tính rồi còn chả buồn giăng dây, hơn 1 ngày sau mới xuống. Khử khuẩn thì thôi, góp tiền mới phun, còn không thì chẳng thấy. Tiền hỗ trợ đợt 1-2 chẳng thấy đâu, toàn báo đài. Em ở Bình Tân.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Thường những gì trên TV và báo đài nó có giống thực tế đâu cụ, từ giá cả như thịt heo dạo nọ đến việc F0 giờ tại nhà mà còn không có người giám sát nữa đây. Xóm em có 1 cụ già sau khi âm tính ở khu cách ly về lại thì mất vì tái dương tính. Nằm ở tại nhà mấy hôm mới có người đến đưa đi. Còn xét nghiệm xong ra dương tính thì nhiều nơi (có cả hẻm em, cậu vợ em) dương tính rồi còn chả buồn giăng dây, hơn 1 ngày sau mới xuống. Khử khuẩn thì thôi, góp tiền mới phun, còn không thì chẳng thấy. Tiền hỗ trợ đợt 1-2 chẳng thấy đâu, toàn báo đài. Em ở Bình Tân.
Nghe những tin thế này thực sự thấy buồn quá!
Thỉnh thoảng cụ vào cập nhật những câu chuyện quanh mình cho cả nhà nghe cụ nhá!
Nhiều khi chủ trương là ở trên, còn thực hiện thì người dân mình mới cảm nhận được!

TungThoc

Xe điện
Dịch bệnh quỷ quái này làm khổ chúng ta đến nao giờ?

othelo

Xe tải
SG tiêm được gần 70% rồi, hết tháng là tiêm hết các cụ nhỉ, HN mới tiêm 35%

Hn07

Xe tăng
Cần Giờ là Huyện của TpHCM a, cách chợ Bến Thành gần 50km. Sau đó sẽ phải đi qua 1 cái phà sẽ qua Cần Giờ. Bên đó chủ yếu trồng rừng đước, bần. Dân cư ít, thưa, nước ngập mặn, mạng điện thoại yếu.
Lúc trước Cần Giờ phát triển du lịch ven biển nhưng biển bị bùn nên không tắm được. Nhiều khu nghỉ dưỡng tại đây cũng ít khách. Điều kiện thuận tiện như vậy, lúc trước Cần Giờ là nơi cách ly có thu phí cho những người từ NN về. Đời sống người dân không cao, không có nhà cao tầng. Nhìn thấy nhà lầu là nhà nuôi chim Yến thôi a.
Em bổ sung thêm đó là thời gian từ tháng 4 đến tháng 10 khi có mưa nhiều thì đầu phía khu Nam SG ( trong đó có Phú Mỹ Hưng nơi ở của không ít cụ mợ trên OF này ) bị mùi rác thối từ Đa Phước . Thì chiều ngược lại từ tháng 11 đến tháng 3 mùi thối sẽ ảnh hưởng phía Cần Giờ Bình Chánh . Nó cũng ô nhiễm chứ ko phải trong lành gì đâu .

Chỉnh sửa cuối:

The Tank

Xe điện
Tiền hỗ trợ chắc phường nhiều cụ bị cắt loa. Nhà e gần loa phường nên đợt dịch nào cũng nghe điếc tai. Thấy mỗi lần hỗ trợ đều đọc. Ô A chạy xe ôm, bà B bán bánh mì… Nhưng ko nhiều lắm, cả phường ~20 người, và mấy người e biết thì đều khổ thật.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bắc Ninh có 9 ca đã ngay lập tức phong tỏa cả huyện rồi. Bí thư, chủ tịch đều Nữ mà rất quyết đoán.
Trong dịch bệnh nhiều khi tính cẩn thận và nhạy cảm của phụ nữ lại thành ra phát huy hiệu quả đấy cụ :D

BMW R60

Xe tăng
Nếu đúng covid là "tai nạn " từ phòng thí nghiệm của TQ thì Mỹ và thế giới có thể làm được gì nhỉ ???
Kể cả đúng cũng làm gì được nhau. Cùng lắm là cực kỳ quan ngại, cật lực phản đối là xong.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em bổ sung thêm đó là thời gian từ tháng 4 đến tháng 10 khi có mưa nhiều thì đầu phía khu Nam SG ( trong đó có Phú Mỹ Hưng nơi ở của không ít cụ mợ trên OF này ) bị mùi rác thối từ Đa Phước . Thì chiều ngược lại từ tháng 11 đến tháng 3 mùi thối sẽ ảnh hưởng phía Cần Giờ Bình Chánh . Nó cũng ô nhiễm chứ ko phải trong lành gì đâu .
Em nhìn trên Map, Đa Phước vs Cần Giờ khoảng cách gấp 2 đến PMH. Làm sao có mùi được cụ ?
Cần Giờ dân nghèo, sinh hoạt ẩm thấp nhưng không đông. Nếu vaccin hết thì cũng sớm yên tâm.

vandinh

Xe container
Sáng nay HN ghi nhận 8 ca đều có nguồn rõ ràng. Chủ yếu Đông Anh, Văn Miếu, Vĩnh Tuy.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Cháu cũng nghĩ cuộc chiến này còn dài! Cần phải tính toán phân bổ nguồn lực để lấy sức chiến đấu tiếp!

Trạng thái
Thớt đang đóng