[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

haolq

Xe tăng
Sg ko triển khai tiêm dc chứ các tỉnh cho bao nhiêu nhận bấy nhiêu, có chỗ còn quá cả lịch tiêm mũi 2 ở hn kìa còn phải chịu, quảng ninh họ tiêm sinofarm đó, mấy cụ trong đó trc nhất quyết ko tiêm mà.

Trc đó thì sg ko triển khai tiêm dc vacxin , lúc chỉ thị 16 cũng là lúc sg có 1 triệu liều vacxin đấy. Sau đó 2 tuần mới triển khai tiêm khi áp 16+. Nói cho cùng mấy bác trong đó rối rắm đủ đường , cách thức tổ chức nhiều cái làm dân tình rất bức xúc. Đúng kiểu “Trong lúc tang gia bối rối, nếu có bất cứ điều gì sơ suất, gia đình mong nhận được sự cảm thông và lượng thứ.”
Có lẽ vậy ! SG ngủ quên trên thành tích điều trị một vài ca covid nổi tiếng, cũng như việc chi viện cho các tỉnh đợt trước đó thành công ... văn hoá ăn nhậu, giải trí... tập trung đông người đã làm mầm bệnh phát tán sâu rộng mà ko ai có thể nghĩ tới hậu quả như hôm nay ...

The Silent

Xe tăng
3 tháng trước lãnh đạo nước ta vẫn còn nghĩ có thể đạt mục tiêu kép (kinh tế + y tế) trong tầm tay.
Bây giờ, ngoài y tế đang căng như dây đàn, kinh tế đang bị đe dọa nghiêm trọng thì còn xuất hiện 1 mối lo mới không hề nhỏ.
Đó là AN NINH.
Nếu sự chống đối, phản ứng của người dân với các chính sách hay hành động của chính quyền tăng lên vì cuộc sống của số đông dân chúng thực sự bị ảnh hưởng hoặc bị đe dọa trong thời gian dài thì phải ứng xử thế nào? Nếu một nhóm đông dân chúng đòi phải nới lỏng để mưu sinh (dù vẫn có nguy cơ bùng dịch chết như ngả rạ nếu nới lỏng) còn một nhóm khác lại đòi phải thắt chặt để giữ mạng sống cho nhân dân thì tình hình ra sao?
Khi khó khăn kéo dài và nặng nề thêm, mâu thuẫn cũng nảy sinh, tích tụ và bùng phát nhiều thêm, mạnh thêm, giữa dân với chính quyền, giữa các nhóm dân với nhau, giữa các chủ trương khác nhau ngay trong chính quyền....thì VN sẽ giải quyết thế nào?
Giải quyết theo hướng nào cũng có khó khăn, ví dụ như nếu dùng biện pháp cứng rắn kiểu thời chiến, trấn áp các sự phản đối thì có khi lại bị ảnh hưởng xấu tới sự ủng hộ từ bên ngoài, làm suy giảm nguồn vaccine hay nguồn vốn đầu tư từ các nước phương tây chẳng hạn, còn nếu muốn duy trì sự mềm mỏng, hòa hoãn, nương nhẹ thì lại làm bùng phát dịch bệnh, cũng vẫn dẫn đến các căng thẳng, bất mãn và chống đối.
Khó khăn rất lớn nếu không dồn sức dập dịch sao cho trong vòng 1 tháng, tình hình dịch bệnh có thể được tạm yên được một thời gian, thế nhưng với tình hình dịch đã lan quá rộng, ngấm quá sâu như chính lãnh đạo phát biểu, việc này là vô cùng khó thực hiện.
Công nhận, cụ nhận định chính xác như các anh ....ở trển, chuẩn báo đài. Có điều nhiều người dân đã nhìn thấy điều này từ cách đây hơn 2 tháng rồi ạ. Khi cái MTK như câu nói cửa miệng hàng ngày hàng giờ, mở miệng ra là MTK.

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
C2 D’Capitale, 119 Trần Duy Hưng.
Công dân Trung Quốc, đã tiêm 3 mũi vacxin Trung Quốc, nhập cảnh tháng 05/2021.
Ngày 30/07 xét nghiệm PCR để xuất cảnh >>> phát hiện dương tính.

witch12

Xe tải
C2 D’Capitale, 119 Trần Duy Hưng.
Công dân Trung Quốc, đã tiêm 3 mũi vacxin Trung Quốc, nhập cảnh tháng 05/2021.
Ngày 30/07 xét nghiệm PCR để xuất cảnh >>> phát hiện dương tính.
Lây trong nội địa vn . Hn có vẻ ko ổn thật rồi .

Dân Tổ

Xe container
Này là quyết định cách ly cả Phường chứ chưa rõ 17F0
Nếu thật mà mới phát hiện ra là cũng căng đấy ạ.

Được gửi từ Anfield - Otofun
Chiều nay chắc có số liệu chính xác hơn cụ ạ. Người thân nhà em cũng phường này.

thekloop

Xe buýt
Chiều nay chắc có số liệu chính xác hơn cụ ạ. Người thân nhà em cũng phường này.

Có tin mở màn rồi

Được gửi từ Anfield - Otofun

Xedap4banh2

Xe tăng
Mới có 1 triệu mà giật title 5 trẹo, thật là.... Giờ có j dùng nấy thôi,

thanhlam171

Xe tăng
Phường tương mai chỗ em ở bắt đầu đẩy mạnh tiêm cho dân, nhà em có phiếu tiêm em nhường cho bác giúp việc chiều nay tiêm . Hai vợ chồng em đăng ký tiêm ở cty nên ko đi tiêm ở phường.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng