[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuoc050880

Xe tải
Già lẩn thẩn, thông cảm cho họ.
Chỉ cần đè ngửa con cháu nhà đó ra phạt thật nặng để có tính răng đe. Thật chứ em thấy người cao tuổi qua mấy clip rượt chạy do tập thể dục là muốn trách con cháu họ nhiều hơn.
Chống người thi hành công vụ rồi, truy tố rồi chứ phạt gì nữa

Noname_2015

Xe tăng
Hôm qua em đã lên đây hỏi HN có cái tổng đài nào tương tự 1022 để tố cáo đây mà không thấy có cụ ạ, hôm qua em còn ghi rõ tên làng mà chả thấy ai ngăn chặn cả, kết quả là tổ chức hoành tráng mấy chục mâm. HN cần ngay 1 web hoặc 1 tổng đài để dân gọi hỏi thắc mắc, cầu cứu hoặc tố cáo các trường hợp vi phạm luật phòng chống dịch. 1022 của SG đã hoạt động rất là hiệu quả.

Đường dây nóng phản ánh đây

LuckyCar

Xe container
em thấy mỗi shipper đc đky ship 2 quận,cụ đăng lên fb hội tìm ship hà nội nhiều lắm.
Tức là giờ vẫn có ship được đúng không cụ, cụ có tiện thì cho em xin key chính xác để em search với, vì thực sự em không quen dùng fb.

Tran Dinh Son

Xe tải
Em thấy Long An cũng đang trên đà tiến lên rõ rệt, tình trạng vài ngày update số 1 lần mà nhìn số thì hoảng thực sự .

Nay thấy dựng bệnh viện dã chiến rồi . Mấy tỉnh vệ tinh sg bung bét, đáng lẽ mấy ông hàng xóm phải ngon ứng cứu mới dc, đằng này ông nào cũng ốm ko cấp cứu thì cũng phải có ng dìu mới đi dc.

Dù sao cũng nên tiêm hết cho an toàn . Nhất là sau đợt công nhân chạy khỏi Tphcm , Bình Dương , Long An , Đồng Nai. Dạo gần đây ở Đắk Lắk thấy share mấy hình dân chạy về các tỉnh mệt quá nên nằm ngủ ven đường rồi đổ xăng tập trung mà thấy không an tâm chút nào

Mấy anh CA hiền thật, để lão già mất nết này bị khống chế rồi mà còn đạp được, mịa vào tay em thì...Nói vậy thôi chứ các cụ có thấy không, từ cô thanh niên, mợ xồn xồn, bà già, em bé, nam phụ lão ấu người nào đi hóng cũng lăm lăm điện thoại để quay, rồi về cắt cúp, bót lên phết búc thì nó lại ra CA đánh ông già tội nghiệp ngay

Thích Xe Tàu

Xe máy
Cần dứt khoát như anh đây :)
BẮT....
Ít hôm nữa mà loạn quá, tôi đồng ý cho cán bộ được hô: BẮN !!!!!!!!!! ;))

vnposh

Xe điện
Mấy anh CA hiền thật, để lão già mất nết này bị khống chế rồi mà còn đạp được, mịa vào tay em thì...Nói vậy thôi chứ các cụ có thấy không, từ cô thanh niên, mợ xồn xồn, bà già, em bé, nam phụ lão ấu người nào đi hóng cũng lăm lăm điện thoại để quay, rồi về cắt cúp, bót lên phết búc thì nó lại ra CA đánh ông già tội nghiệp ngay
Trong hoàn cảnh chống dịch căng như dây đàn, đa số mọi người đều chịu đựng được, nhưng một số người không chịu đựng được do căng thẳng thần kinh, hoặc do tính cách ngông nghênh coi thường pháp luật từ... bé.

Nhà cháu thấy sức chịu đựng của công an thời điểm này chống chọi với áp lực thật ghê gớm.

Hi vọng gen trội về sức chịu đựng của dân tộc Việt Nam mình vẫn được di truyền trong tuyệt đại bộ phận người dân ta.

coquay

Xe container
Quên, thủ tướng có phát biểu như này nữa:

Ngoài TP HCM, lãnh đạo Chính phủ cũng kêu gọi các địa phương trên cả nước chia sẻ, ưu tiên vaccine cho Hà Nội và một số tỉnh có nhiều khu công nghiệp như Đồng Nai, Bình Dương, Long An, Bắc Giang, Bắc Ninh, Hải Dương...
E thấy bây h hiện cả nước nhận đc 20 triệu liều thì tiêm tập trung cho những địa phương có nguy cơ cao trên 70% còn hơn phát huy đc tối đa tác dụng của vaccin là chia bình quân mỗi nơi 1 tí ra chả để làm gì vì người đã tiễm vẫn nhiễm bt mà.
như TP HCM 10tr dân thì tiên ít nhất cũng phải đc 6tr người đi
và các tình có liên quan trực tiếp đến TP HCM cũng cần tiêm trên 40%

Chứ cứ chia phân bổ đều cho các tỉnh có nơi cả trăm nghìn dân mà tiêm có đc 100 trăm người thì chả vó tác dụng gì đáng kể

Trang lão

Xe tải
Mỹ kết luận rồi đây ạ. Lây như chưa tiêm. Chỉ không bị nặng thôi.

Mạn phép cụ sửa chữ KHÔNG trong còm thành:

"Lây như chưa tiêm. Chỉ HẠN CHẾ (tỷ lệ lớn) bệnh diễn biến nặng thôi.

sakai_yo

Xe lăn
Em ở khu làng nghề triều khúc vẫn thấy xưởng in giấy, rồi làm kho vẫn làm bình thường. tuy mặt đuog thì dẹp nhưng trong ngõ vẫn đày xưởng ko phải thiết yếu làm. mà thấy công an cũng lượn suốt ngày chả nhẽ không biết.
Cơ sở sx - kể cả sx hàng không thiết yếu - nằm ngoài khu cn vẫn được hoạt động nhưng phải đăng ký ds công nhân với xã phường và cam kết abc cụ nhé.

Mr.Chem

Xe điện
Nhiều cụ ngang ngược lắm cụ ơi. Vd như bố chồng e, cũng mấy chục năm tuổi .ảng, gần 80 rồi mà ngang ngược kinh khủng, như vụ làm cccd gắn chip, ra làm mới nhưng nhất định k làm gắn chip,chỉ làm loại bth, cãi ngang cãi ngửa với bên c.a, về sói nhà e phân tích k nghe, nói k đc thì một lúc cáu đuổi vc e về. Mẹ a bạn e thì " tao già rồi, đằng nào chả chết..." và thế là cứ lượn thôi.
Ôi, thế thì chịu rồi, như mợ kể thì đúng là bó tay thật.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]

Nhạc

Xe container
NN có chính sách rồi biện pháp đã đành, mỗi cá nhân doanh nghiệp cũng nên tìm cửa sáng cho mình. Cứ phi ra đường ầm ầm rồi đổ cho lý do vì mưu sinh vì nọ kia thì chỉ có giời cứu.
Từ giờ về sau nhân loại còn nhiều gian nan vì dịch bệnh thiên tai và một vài hình thái chiến tranh con người phải thích ứng thôi. Mà e nghĩ cách thích ứng dễ nhất là sống nương theo tự nhiên, bảo tồn tg tự nhiên. Lúc nào cũng đòi chiến thắng thiên nhiên làm chủ tg tự nhiên thì cũng đến ngày sấp mặt.

Trạng thái
Thớt đang đóng