[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhhai985

Xe lăn
Hcm hôm 25 có 561 ca tử đến giờ đã 698 ca rồi. Còn cả nc mới có 524 ca 8-|

TKK

Xe tăng
Tất cả vì miền Nam thân yêu.

coquay

Xe container
Ko biết bây h chi phí khám chữa bệnh những người mắc covid nặng của mình thì như nào nhỉ cp có còn hỗ trợ nữa hay ko
E vừa nghe vtv thấy bên Ấn Độ chữa bệnh cho 1 người nhiễm covid nặng bên đấy là khá đắt đỏ khoảng 50 nghìn đô mỹ luôn

dpbd90

Xe tải
Em đang khá quan ngại là không thấy có xin xét nghiệm đại trà ở Hà Nội hay chí ít cũng là 3 quận Hoàn Kiếm Hai Bà Trưng và Thạch Thất. Nếu giãn cách mà ko xét nghiệm đại trà thì khác gì bắt cướp bằng 1 tay

Mioaki

Xe buýt
Hà Nội có xét nghiệm đại trà không nhỉ Nếu không thì liệu các F0 không triệu chứng vẫn lang thang có thể lây nhiễm cho công đồng sau 15 ngà thực hiên CT16-17.
Thực ra nếu đúng là mọi người ở hết trong nhà thì f0 nặng sẽ được phát hiện đưa vào điều trị còn f0 nhẹ sau 15 ngày thì cũng khỏi và khó lây cho người khác. Tất nhiên đấy là trong giả thuyết việc giãn cách được chấp hành nghiêm. Chứ còn vẫn tiếp tục tình trạng anh nào cũng tự coi mình là thiết yếu thì chịu.

3077

Xe container
Ko biết bây h chi phí khám chữa bệnh những người mắc covid nặng của mình thì như nào nhỉ cp có còn hỗ trợ nữa hay ko
E vừa nghe vtv thấy bên Ấn Độ chữa bệnh cho 1 người nhiễm covid nặng bên đấy là khá đắt đỏ khoảng 50 nghìn đô mỹ luôn
Chắc nhầm đơn vị, giá đó chỉ chết chứ chữa gì nữa

Ngoc Que

Xe buýt
Em đang khá quan ngại là không thấy có xin xét nghiệm đại trà ở Hà Nội hay chí ít cũng là 3 quận Hoàn Kiếm Hai Bà Trưng và Thạch Thất. Nếu giãn cách mà ko xét nghiệm đại trà thì khác gì bắt cướp bằng 1 tay
Cùng quan điểm với cụ. Cần phân loại vùng đỏ và vùng xanh ngay tại thời điểm này. Vùng đỏ cần phong toả chặt hơn, xét nghiệm đại trà, hoặc làm mẫu gộp...khu Hoàng Mai, HBT, Thạch Thất...nhằm tránh lây lan, tranh thủ 15 ngày dập dịch nhanh nhất tại vùng đỏ. và bảo vệ vùng xanh thì hy vọng 15 ngày HN sẽ kiểm soát dc.

TrangBonBon

Xe tăng
E rằng còn khá lâu mới về được thời bình thường.
Em theo hệ tâm linh và những gì xảy ra bây giờ là tự con ng làm ra.

TONGIA

Xe lừa
Số vaccine dự trữ của các nước giàu hiện tại gấp nhiều lần dân số của họ.
Ví dụ Mỹ đang dự trữ 1 tỷ liều, trong khi dân số có 300 triệu.
Nó trữ, chứ nó tặng luôn tỷ liều đấy luôn cho các nước sợ vứt đi phần lớn vì năng lực bảo quản hạn chế trong khi tốc độ sử dụng thấp

tasx

Xe tăng
Cùng quan điểm với cụ. Cần phân loại vùng đỏ và vùng xanh ngay tại thời điểm này. Vùng đỏ cần phong toả chặt hơn, xét nghiệm đại trà, hoặc làm mẫu gộp...khu Hoàng Mai, HBT, Thạch Thất...nhằm tránh lây lan, tranh thủ 15 ngày dập dịch nhanh nhất tại vùng đỏ. và bảo vệ vùng xanh thì hy vọng 15 ngày HN sẽ kiểm soát dc.
Chí ít thì cũng tăng cường kiểm soát giãn cách chặt chẽ hơn hẳn ở vùng đỏ Cụ nhỉ. Kiểu 17 xịn hoặc 17+

TONGIA

Xe lừa
Sau khi em gọi điện hỏi thăm thì được cung cấp thông tin như sau:

1. Bản thân em gái bị nhiễm cách đây gần 20 ngày và đã đưa đi chữa trị, hiện này tình hình hình ổn, chờ xét nghiệm 2 lần âm tính nữa là ra viện, về nhà cách ly thời gian nữa và nếu âm tính tiếp thì hết bệnh.

2. Thằng chồng và 2 đứa con đều đã là F0 và được đưa đi cách ly chữa trị cách đây gần 10 ngày (nhưng ko ở BV vì triệu chứng nhẹ or ko triệu chứng). Ba cha con ở cùng 1 phòng và tình hình sức khỏe ổn, không đáng lo ngại. Điều kiện sinh hoạt tại khu cách ly ổn, chưa thấy dấu hiệu quá tải.

Vợ chống con em này ở Quận Gò Vấp, tuổi tầm trên dưới 40. Em report lại tình hình để các cụ hình dung ạ.
Thông tin hiếm hoi, quý báu từ bên trong này cho thấy
- Việc chữa trị rất tốt, nhanh và không quá đáng ngại
- Điều kiện cách ly rất tốt, ấm cúng như ở nhà, khả năng tiếp nhận cao
Nó mang đến cảm giác an tâm cho những người chưa bị bệnh.
Cần loan truyền rộng rãi để mọi người không lo lắng thái quá

Fedora

Xe tải
F0 thì vẫn được miễn phí hoàn toàn. Nếu kết hợp điều trị bệnh khác thì theo bảo hiểm. F1 thì tùy nơi, tùy thời điểm. TpHCM hiện nay thì không thu phí F1.

His0ka

Xe buýt
Thực ra nếu đúng là mọi người ở hết trong nhà thì f0 nặng sẽ được phát hiện đưa vào điều trị còn f0 nhẹ sau 15 ngày thì cũng khỏi và khó lây cho người khác. Tất nhiên đấy là trong giả thuyết việc giãn cách được chấp hành nghiêm. Chứ còn vẫn tiếp tục tình trạng anh nào cũng tự coi mình là thiết yếu thì chịu.
Vai rớt còn có mode ngủ đông nữa thưa cụ.
Phong toả chặt để làm chậm lại tốc độ lây lan! Và vẫn phải xét nghiệm diện rộng.

muahoaphuong

Xe tăng
Cũng không hẳn đâu! Nói góc này thì xem góc kia mợ ơi! Với góc nhìn của em thì những bạn chấp nhận chạy grap...xe ôm thì 1 là không có năng lực thật sự,2 là ảo tưởng quá.
Cụ dùng từ chấp nhận nó thể hiện sự hạ thấp vị trí ngành nghề trong xã hội quá. Thời buổi này ai thấy mình phù hợp công việc gì thì lựa chọn, mỗi người có một năng lực riêng.

mèo lang thang

Xe buýt
Vẫn là Nhà nước bỏ tiền chi trả hết thì phải cụ ạ

TONGIA

Xe lừa
Tất cả vì miền Nam thân yêu.
Lúc này họ YBS, NVYT đang chống dịch thực sự là những chiến sĩ!

• Vodka
Reactions: TKK

trancannam

Xe điện
Cuối cùng TPHCM cũng chấp nhận tập trung máy móc, nhân lực chữa bệnh nhân năng. Việc truy vết, cách ly, phun khử, khoanh vùng.....chắc dẹp hết. Vài ngày tới TPHCM chắc ít ca nhiễm do tập trung tiêm.
HN cũng tiên lượng vấn đề nên cho F1 ở nhà.
Nói chung, bây giờ mới bắt đầu tối ưu nhân lực. Tuy nhiên vẫn còn muốn ôm nhiều việc, vẫn chưa xuất tiền huy động tư nhân

chandai.toinack

Xe điện
Nhà mặt đường Hà Nội mà dài 50-60m - Không tỷ phú tiền đô thì cũng triệu phú cự phách.
Cụ khoe khéo thế
Dạ ko ạ. E đang nghèo lắm đây.

E đang ở Nha trang ( thực ra em ở Dlat nhưng về Nha trang nghỉ hè với đưa BM ở HN vào chơi. Vì e có căn hộ mặt biển, để BM thể dục+ tắm biển hàng ngày cho sk tốt hơn.
E thì sang bên khu này ở cho mấy nhóc nó cuốc đất trồng rau đọc sách ko làm ồn Ông Bà. Rốt cuộc Nha trang bị dịch. Đón Ông Bà về bên chỗ e đang ở, để lên Đà lạt. Mà nghĩ đi nghĩ lại thấy ko ổn vì về Dlat cách ly tùm lu rồi ảnh hưởng làm ăn hàng xóm khu phố nên kẹt ở đây từ tháng 4 ạ. Ở đây dù dịch nhưng vẫn ổn vì nhà đất rộng, ko tiếp xúc ai.

Chỉ lo mỗi BM AChi mình đang khu phong toả và trong bvien thôi ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng