[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

LuckyCar

Xe container
Khai thế thì phường sẽ mời chị vợ lên phạt luôn vì tội cố ý tạo điều kiện để cho dịch bệnh lay lan trong công đồng.
Mấy anh công an nghe đến sư tử Hà Đông thì cũng tự nhiên són hết ra quần rồi ấy chứ, cái này gọi là phản xạ có điều kiện cụ ạ.

toimuondie

Xe container
Mấy anh công an nghe đến sư tử Hà Đông thì cũng tự nhiên són hết ra quần rồi ấy chứ, cái này gọi là phản xạ có điều kiện cụ ạ.
Em nghĩ các anh CA sẽ an ủi anh này, cho thêm bao thuốc rồi nói ông tự lo thân ông đi.

LuckyCar

Xe container
Em nghĩ các anh CA sẽ an ủi anh này, cho thêm bao thuốc rồi nói ông tự lo thân ông đi.
Vâng, đồng bệnh tương lân là tâm lý chung của cánh đàn ông thôi mà. Chả thế mà từ ngày dịch bệnh có bao nhiêu thớt về việc đối phó với vợ đấy thôi. Em thì chả cứ dịch hay không, vẫn luôn theo đúng đường lối cách mạng để trường sinh bất tử. :)):)):))

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Xem trên mạng nhiều cảnh xót xa lắm, mọi người ý thức mong nhanh qua đại dịch.
cụ cứ yên tâm là đại dịch còn lâu dài dai nhách, điều tồi tệ nhất còn chưa tới đâu

chandai.toinack

Xe điện
Ai sai thì phê phán người đó, chứ nói như cụ lại đang sa đà vào quy chụp để phân biệt vùng miền rồi. SG có 1 con Miêu và thằng bs Trung rùm beng chửi bới đâu có làm cho cả nước quay lưng lại ko hỗ trợ SG, vậy thì tại sao 1 bài phân biệt vùng miền cực toxic của 1 đứa ất ơ nào đó (có vẻ là) ở HN lại làm cho HN khó kêu gọi hỗ trợ khi cần?

Những tư tưởng phân biệt vùng miền lúc này phải được triệt để loại bỏ, dù là ở bất kỳ view nào.
Thực ra mục 2 cụ í nói tránh nói giảm. Chứ như e thấy là ngoài Miền trung ghi Miền Nam ruột thịt nhưng lại treo quả băng rôn khu vực của Đồng Hương..... Nhận quà.

Ai cho ai nhận đc tầm này đều quý nhưng đọc nhìn, vẫn thấy tủi tủi chứ Cụ. Xong đc kiểu ng này ng kia chẳng suy trc tính sau, nhảy dựng lên thế là thành cãi nhau.

Em quê nhà ở Biên hoà Đồng Nai đây. Nhưng tới giờ này e vẫn chỉ làm công tác góp rau cho khu cách ly và khu bệnh viện dã chiến ở Sg.
Biên hoà e chỉ hỗ trợ anh Minh râu lấy nguồn rau giá gốc ( ko đc up công khai) và lâu lâu tặng a vài trăm rau nếu có vườn bán siêu rẻ.

4some

Xe tải
Các cụ có cho rằng chúng ta đang trong cuộc chiến tranh thế giới lần thứ 3 với vũ khí sinh học chính là Covid và các biến chủng của nó?
tối qua e xem phim Tomorrow War. năm 2050 TĐ bị sinh vật ngoài hành tinh xâm chiếm và tiêu diệt gần hết nhưng ko rõ chúng từ đâu đến vì ko vệ tinh nào quan sát đc vụ va chạm nào của UFO với khí quyển, ko tìm thấy dấu tích nào của sự xâm lăng thế mà bọn nó vào được Trái Đất. cuối phim hóa ra là nó đã có mặt ở TĐ hàng nghìn năm trước, phi thuyền của bọn nó rơi xuống TĐ bị tro núi lửa vùi lấp và sau đó bị nhốt nằm sâu dưới lớp băng, khí hậu nóng lên băng tan, nên chúng mới mò lên được trên cạn và làm gỏi loài người.

chandai.toinack

Xe điện
Nói chung các cụ cao tuổi rồi thì miễn sao tránh được dịch bệnh lúc này chờ đến khi tiêm vaccine là đc cụ ạ , các vấn đề khác mình đều lo đc . Sợ mỗi dính dịch bệnh lúc này vào đối tượng già yếu thôi .
Rất nhanh đã lên 5 ca rồi ạ ( gốc là ng nhà chỉ lên mang cơm rồi về, ko ở lại, về test dương báo lên bv). Hiện phòng nào yên phòng đó. Ko đc ra khỏi cửa. Ko mở cửa. Mọi vấn đề thuốc thag ăn uống y tá tớ tận phòng.

Mountain Men

Xe buýt
Thực ra mục 2 cụ í nói tránh nói giảm. Chứ như e thấy là ngoài Miền trung ghi Miền Nam ruột thịt nhưng lại treo quả băng rôn khu vực của Đồng Hương..... Nhận quà.

Ai cho ai nhận đc tầm này đều quý nhưng đọc nhìn, vẫn thấy tủi tủi chứ Cụ. Xong đc kiểu ng này ng kia chẳng suy trc tính sau, nhảy dựng lên thế là thành cãi nhau.

Em quê nhà ở Biên hoà Đồng Nai đây. Nhưng tới giờ này e vẫn chỉ làm công tác góp rau cho khu cách ly và khu bệnh viện dã chiến ở Sg.
Biên hoà e chỉ hỗ trợ anh Minh râu lấy nguồn rau giá gốc ( ko đc up công khai) và lâu lâu tặng a vài trăm rau nếu có vườn bán siêu rẻ.
Trên này nhiều khi các cụ hay bảo là phông bạt.

Kiểu khoe đồ ăn lên face cho thằng khác thèm.

(Em ko có ý gì phân biệt vùng miền đâu nhé)

TONGIA

Xe lừa
Thẻ nhà e quy định rõ giờ giấc đc đi ra ngoài:

Mà mua đủ r nên e cũng ko dùng tới nữa.
Các bà các Cô vẫn lượn như ve. Tụ 3 5 đi tập thể dục quanh nhà. Dạo này e phải đóng cửa sổ và ko cho mấy đứa lảng vảng khu vực cổng ( do nhà em sát đường. Mà mặt tiền của đất và nhà kéo dài chắc cỡ 50 60m lân)
Nhà mặt đường Hà Nội mà dài 50-60m - Không tỷ phú tiền đô thì cũng triệu phú cự phách.
Cụ khoe khéo thế

mrdaubac

Xe điện
Chị này chưa tiêm vaccine ư?
Tiêm đủ 2 mũi thì vẫn dính như thường và vẫn lây vi rút cho cộng đồng, chỉ có điều là bệnh không tiến triển nặng đi như khi chưa tiêm mà thôi.

Thích ăn dưa

Xe tải
Rất nhanh đã lên 5 ca rồi ạ ( gốc là ng nhà chỉ lên mang cơm rồi về, ko ở lại, về test dương báo lên bv). Hiện phòng nào yên phòng đó. Ko đc ra khỏi cửa. Ko mở cửa. Mọi vấn đề thuốc thag ăn uống y tá tớ tận phòng.
mợ ở viện nào vậy ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng