[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thaoprohp

Xe tăng
Khi nào tình hình căng thẳng hơn, là khi ấy số lượng các cụ truy cập thớt này sẽ tăng đột biến

ahihivn

[Tịch thu bằng lái]
Liên tục có những bài viết quy kết nhạy cảm về chính trị, xã hội - Gây hoang mang cộng đồng
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 28/7/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Vulcan V70

Xe trâu
Nếu như ở SG tăng công suất test và phát hiện nhiều case + thì cũng là điều tích cực, nhưng nếu năng lực test vẫn như trước mà số lượng ca+ tăng đột biến như vậy thì rất căng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trên kia có mấy ông bẩu không sợ, mấy ngày tăng cao là đỉnh dịch, số lượng tăng là do xét nghiệm tăng, kiểm soát được. 2 tuần nữa sẽ hết.

Kiểu ộp tuyền dân ngu thui, mỗi các ông ấy đủ thông minh đánh giá tình hình.

Haizzzzz vậy là mức gần 6k đã thiết lập :( tình hình này xác cmn định miền Nam vỡ mẹt đến tết

redcode

Xe điện
Lâu lắm rồi ko nghe thấy thông tim gì về tình hình dịch bên nước lạ hàng xóm. Có cụ nào có thông tin gì ko ạ.

phamhakm

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có thông tìn gì các chốt HN ko? Em có người nhà ở HD lên trông cháu ở HN mà có vẻ HN căng quá

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề...
Giờ mới thấy rõ tại sao nhiều bác sĩ ở viện công chỉ cỡ trung bình như Xanh pon, Thanh nhàn, Đống đa, Đức Giang, thậm chí viện Hà Đông thôi, lương dăm bảy triệu mà Hồng Ngọc, Vin... câu tháng dăm ba chục vẫn không được.

Cụ nói thế này oan bác sỹ, xét nghiệm này toàn kỹ thuật viên làm. Tiền thì đổ vào túi ai chứ bác sỹ được xu nào. Bác sỹ đi làm thuê vỡ mặt giờ họ vắng khách họ có thuê đâu, nghĩ ra đủ chiêu trò thuê theo giờ...

Nhạc

Xe container
HN được cái dân ý thức hơn tú và căn cơ, có của ăn của để...

tvu732

Xe buýt
Cũng 1 phần là nhiều người chưa muốn tiêm, còn chờ xem sao.
Em thấy VTV1 vẫn còn đăng tin kiểu tô hồng: số người khỏi bệnh tiếp tục tăng nhanh tăng mạnh (còn số người tử vong nói thoáng qua), số tỉnh thành đã 14 ngày chưa có dịch là ABC... (còn số tỉnh thành đang có dịch tăng đột biến, cần đề phòng thì không thấy nói).

Em thật, đã đến lúc phải thay đổi giọng điệu đi rồi. Ở trên lãnh đạo đã đổi giọng quyết liệt mà VTV còn chưa kịp cập nhật nhỉ. Muốn dân biết sợ thì phải đăng tin số người chết, vẽ số to đùng choán hết màn hình ti vi vào; đăng tin đang thiếu bao nhiêu máy thở ở Tp. HCM, bao nhiêu người trẻ khỏe mắc covid bị biến chứng.... Dân tình lại chẳng xô nhau đi kiếm chỗ tiêm ngay.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Như thế này cho thấy là tại Sài Gòn vẫn đang lây nhiễm... chưa đạt đỉnh được
Đạt đỉnh chỉ là khái niệm tương đối, nghe ra rả truyền thông là đạt đỉnh mà chả hiểu đỉnh nó là con số nào. Đỉnh của 1 con số cụ thể tại 1 thời điểm nhưng thời điểm khác nó lại ra 1 đỉnh khác. Covid nó ko phải là dòng nước hay trận bão, đến lúc đạt đỉnh nghĩa là nước rút hoặc bão rút thì dự báo dc. Nhưng nó Covid là vô hình, nó sinh sôi trong vật chủ này đến vật chủ khác thì mãi mãi ko có gì gọi là đỉnh cả, trừ khi triệt tiêu vật chủ ko cho lây lan sang vật chủ khác thì coi như đạt đỉnh tại khu vực đó. Nên đỉnh nó mơ hồ, đừng nghĩ hay hy vọng đó là mốc mà chủ quan khi con số nó lớn và nghĩ đó là đỉnh.

His0ka

Xe buýt
Trên kia có mấy ông bẩu không sợ, mấy ngày tăng cao là đỉnh dịch, số lượng tăng là do xét nghiệm tăng, kiểm soát được. 2 tuần nữa sẽ hết.

Kiểu ộp tuyền dân ngu thui, mỗi các ông ấy đủ thông minh đánh giá tình hình.
Phản biện lại là mệt luôn cụ ợ. Nghĩ mà nó nản. Ý kiến khoa học về vắc xin thì toàn gạt đi. Con virus này nó có phải là giặc đâu mà chống???

Mít tố nữ

Xe tăng
SG đói nhiều rồi đấy cụ ạ. Tuy nhiên trong ấy làm hợp lý rồi, cho F0 nhẹ, F1 cách ly tại nhà, đợt này chuyển hướng tiêm vắc xin cho ng già + có bệnh nền... Bước tiếp là sẽ mở cửa dần thôi, sống chung với Covid!
Khi nào mở cửa dần hả cụ ơi? Cụ có bí quyết gì mà lạc quan được thế này cụ chỉ em với chứ em thấy u ám quá.
- Thả bớt cho dân các tỉnh về các tỉnh
- Dừng đường bộ và các đường bay nội địa đến các tỉnh phía Nam.
- SG xây dựng kịch bản trên 30,000 ca. Qua mức đó thì hết sức khó khăn phải nhờ trung ương hỗ trợ. Hiện giờ là 31, 391 ca rồi.
Trích báo:
“Nếu tính đến phương án điều trị 30.000 ca mắc, thành phố có thể đáp ứng được về trang thiết bị, nhân lực với điều kiện vẫn có sự hỗ trợ về nhân lực và trang thiết bị vật tư của Trung ương.

Nếu kịch bản trên 30.000 ca thì thành phố chủ động xây dựng tiếp kịch bản lên đến 100.000 ca, tuy nhiên đây là kịch bản hết sức khó khăn. Khi đó, không chỉ TP. HCM mà Trung ương cũng phải có biện pháp hết sức cụ thể để hỗ trợ cho thành phố”, Thứ trưởng Sơn nhận định.”

đi hai cẳng

Xe buýt
kiểu này thì kể cả xét nghiệm lần 1 âm tính sau có thể dương thì Hcm đã lên đến 2 300 nghìn người nhiễm. ko giải phóng bớt thì cũng khá là ghê đấy. với điêu kiện yte và nhân lực thì không thể kiểm soát nếu lên 500 nghìn ca. bác sĩ không phải là cái máy, làm việc cật lực trong vòng 2 tuần là hết sức còn đâu mà điều trị cho người bệnh. các cụ thử 3 ngày làm việc liên tục xem có trụ đuoc không.

Trạng thái
Thớt đang đóng