[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Em làm việc với F1 và nhận được tin bà ấy phải đi cách ly tập trung thôi bác.
Còn F0 thì có mỗi thông tin nơi làm việc.
Vâng

Trong tinh hình căng thẳng, YT đang căng như dây đàn, nhân lực rải ra khắp nơi thì mong rằng mỗi người dân cùng góp phần vào việc hỗ trợ YT ở những việc có thể lảm được.

Đơn giản như biết mình là F2 vì biết người F1 thì chắc F1 không thể không biết F0. Khai báo đầy đủ tui là f2 của f1 là ông A, ông A là F1 của ông F0 B. Ấy là cách hỗ trợ tốt nhất, giảm quá nhiều công sức và thời gian điều tra, kiểm tra, xác nhận dịch tễ cho YT.

Em mới là f2 ở hn đây các cụ, dịch đến gần hơn bao giờ hết. Mà em thấy trong qua trình khai báo thật bất cập :
- Thành phố giấu thông tin F0, tên tuổi mà phường đòi em phải có thông tin F0 F1 thì mới cho khai báo.
Đúng là bất cập. Dịch bệnh mà đi dấu thông tin

Roman

Xe điện
Nỗi lòng chủ nuôi chó trong chung cư khi không cho chó đi vệ sinh ngoài đường
Đúng là bọn chó quyền. Chó ỉa vườn nhà hay toilét ko dc phải ra đường ỉa bậy. . :(

MINHKD

Xe điện
Em mới là f2 ở hn đây các cụ, dịch đến gần hơn bao giờ hết. Mà em thấy trong qua trình khai báo thật bất cập :
- Thành phố giấu thông tin F0, tên tuổi mà phường đòi em phải có thông tin F0 F1 thì mới cho khai báo.
Em vừa hết F2 hôm thứ 5 đây, đúng là phường không báo cho mình F1 là ai, chỉ bắt khai báo lịch trình. May cùng tòa nhà thì em mới biết mình là F2 khi nào và khi nào thì F1 kia được thả.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Xin lỗi cái ông F1 nào phải đi cách ly tập chung mà bẩu tui không biết cụ thế F0 của tui là ai nhé.

Trong quyết định đưa bất kỳ một ai đi cách ly tập chung, có đầy đủ lý do, không có viết tắt gì hết.

Chuyện này là chuẩn tình hình hiện giờ đấy.
Bây giờ chỉ khai báo được với phường nếu mình đi từ vùng dịch về. Nhưng nếu mình ở HN và là F2-F3 thì không khai báo được. Phường chỗ em cũng yêu cầu khai báo thông tin F0 mà mình biết quái họ là ông nào đâu, mình chỉ biết F1.
Chung cư chỗ em cũng có F2 khai báo với phường mà không được, gọi đi gọi lại với F1 rồi cũng chỉ biết được cái số BN của F0. Chỉ rõ cho cán bộ phường cái BNxxx đấy rồi mà phường yêu cầu củ chuối là phải có thông tin đầy đủ của F0: họ tên, năm sinh, địa chỉ...
Sau đành về tự làm cái thông báo dán ở bảng tin của chung cư cho mọi người biết.

Vinacosa4

Xe đạp
Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 28/7/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dpbd90

Xe tải
Xin lỗi cái ông F1 nào phải đi cách ly tập chung mà bẩu tui không biết cụ thế F0 của tui là ai nhé.

Trong quyết định đưa bất kỳ một ai đi cách ly tập chung, có đầy đủ lý do, không có viết tắt gì hết.
Có phải ai F2 cũng là người thân F1 đâu mà đi gọi điện đòi F1 phải khai cụ ?
Chưa kể trường hợp không liên lạc với F1 được thì làm thế nào bây giờ ?

EURO2022

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Hà Nội - 505 Minh Khai - Sau khi check cam xong thì chỉ còn 6 tầng bị cách ly thôi, còn lại cư dân đi lại bình thường rồi ạ
Phải lock ngay khu vực đó, không chỉ chung cư mà cả khu vực luôn, nếu cần thì lock cả phường để xét nghiệm sàng lọc, truy vết và dập dịch. Nhìn gương SG mà học tập, do la là không lock triệt để nên bỏ qua thời gian vàng dập dịch rồi.

ahihivn

[Tịch thu bằng lái]

Dân Tổ

Xe container
Sáng em lên nhà ngoại, đi qua Văn Chương thấy chăng dây vụ tối qua. Lát sau thì xe cấp cứu qua, 6 người nhà gần đấy dương tính hết :(, báo cũng đưa rồi.

Báo cáo từ 2 tuần nay thì nguy cơ cao, nhưng trên nhiều phương tiện truyền thông thì né Hanoi. Hướng vào trong Nam với những tin bài kiểm soát.

Hanoi có cụ bảo nhanh, nhưng theo em vẫn đang chậm vài bước, dù kinh nghiệm mấy lần rồi.

conco1978

Xe điện
Cụ bịa ra đấy à?
Cụ tham khảo xem sao ạ!

ahihivn

[Tịch thu bằng lái]
Sáng em lên nhà ngoại, đi qua Văn Chương thấy chăng dây vụ tối qua. Lát sau thì xe cấp cứu qua, 6 người nhà gần đấy dương tính hết :(, báo cũng đưa rồi.

Báo cáo từ 2 tuần nay thì nguy cơ cao, nhưng trên nhiều phương tiện truyền thông thì né Hanoi. Hướng vào trong Nam với những tin bài kiểm soát.

Hanoi có cụ bảo nhanh, nhưng theo em vẫn đang chậm vài bước, dù kinh nghiệm mấy lần rồi.

Hà Nội bây giờ mà xét nghiệm đại chà chắc cũng nhiều nguoi mắc dịch rồi đấy....
Bây giờ mà LĐ Hà Nội còn không nhanh tay tiêm phòng cho dân đợi đến mắc dịch nặng như Sài Gòn thì có mà trời kíu

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
Phải lock ngay khu vực đó, không chỉ chung cư mà cả khu vực luôn, nếu cần thì lock cả phường để xét nghiệm sàng lọc, truy vết và dập dịch. Nhìn gương SG mà học tập, do la là không lock triệt để nên bỏ qua thời gian vàng dập dịch rồi.
Chồng bạn này vừa thông báo dương tính tiếp, nên giờ lại lock cả toà rồi ạ. Cả nhà em đang ín thở, chờ toà nhà cam xem có tiếp xúc ở thang máy, hầm… Nếu có là bảo vệ lên gõ cửa xuống test.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn

Chủng Delta này công nhận khiếp thật, giờ 1 người bị là kéo theo cả nhà. Ở Đồng Tháp: Công ty thủy sản PT có 752 công nhân, thì 312 ca dương tính.

Dân Tổ

Xe container
Chủng Delta này công nhận khiếp thật, giờ 1 người bị là kéo theo cả nhà. Ở Đồng Tháp: Công ty thủy sản PT có 752 công nhân, thì 312 ca dương tính.
Vâng, cái báo cáo nội bộ bên em được đồng nghiệp các nước có chủng Delta tham vấn cùng từ tháng 2 đã khuyến cáo về nguy cơ lây nhiễm nhanh và rộng của nó rồi. Chỉ là chúng ta nghĩ nó sẽ chừa chúng ta ra thôi nên sẽ chủ quan ạ. :(

ahihivn

[Tịch thu bằng lái]
Biến thể Delta của virus SARS-CoV-2 có thể lây nhiễm từ người này sang người khác trong vòng 15 giây, thế này thì phương pháp "bắt nhốt" của Việt Nam vứt rồi

Mioaki

Xe buýt
Thế này thì ngày nay HN có thể đến 50 ca. Có cần phài lock toàn HN không để truy vết dập dịch không? Chần chừ như TP HCM là dễ toang lắm!
lock đi , hà nội dễ lock hơn hcm thì làm ngay đi. Cuối tuần này khu nhà em vẫn thấy nườm nượp chở con cái đi chơi .

ahihivn

[Tịch thu bằng lái]
Thế này thì ngày nay HN có thể đến 50 ca. Có cần phài lock toàn HN không để truy vết dập dịch không? Chần chừ như TP HCM là dễ toang lắm!
Phải xử lý tiêm nhanh Vaccine cho Hà Nội thôi.. mọi ngả đường để đi đến chiến thắng bây giờ chỉ là Vaccine và vaccine thôi... chứ cứ để tình trạng này thì "Trái Tim" của cả nước dễ toang lắm... mà toang là éo đỡ được đâu..

Trạng thái
Thớt đang đóng