[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Honghen2008

Xe container
Mà e thấy LĐ mình toàn dùng từ đao to búa lớn nào là, tiêu diệt, đẩy lùi, nghe sặc mùi binh đao, trong khi thế giới ngta chấp nhận sống chung với Covit
ý cụ là chúng ta cũng sống chung với covid? không cần cách ly?

Pink Pink

Xe hơi
Mà e thấy LĐ mình toàn dùng từ đao to búa lớn nào là, tiêu diệt, đẩy lùi, nghe sặc mùi binh đao, trong khi thế giới ngta chấp nhận sống chung với Covit
Thế giới ngta tiêm nhiều nên xác định sống chung với nó. Mình ko tiêm đc như thế thì chẳng phải tiêu diệt đẩy lùi nó hay là để sống chung rồi như Ấn Độ vs Indo hả cụ ?

duongqua

Xe container
dần dần như cúm mùa, các ca chủ yếu là nhẹ.Cách ly tại nhà thôi,ngày nào cũng nghe mấy nghìn ca nhưng ca nặng đếm đầu ngón tay (chủ yếu là những ng bị bệnh nền) nên dân tình thấy sợ thôi. Tiêm xong vắc xin rồi rục rịch quay trở lại cs bt thôi chứ thế này mãi cũng chả gq đc gì,ai nặng quá thì vô viện điều trị thôi.

namtuoc

Xe tải
Vâng, chống mấy con virus mà dùng nhìu cụm từ thời chiến quá nó cũng nặng nề
Hy vọng cc í uyển chuyển, hài hước và vui nhộn hơn.
Dịch dã là bất khả kháng thôi, ai muốn đâu.
E thấy mình đối phó kiểu này thì ko bao giờ hết dịch đc, nó lắng xuống rồi lại bùng lên, rồi lại giãn cách, và thiệt hại về kt lại vô cùng lớn, chỉ có mau mau tiêm vaccin đến khi nào đạt miễn dịch cộng đồng thì mới mong kiểm soát dịch.

TieuFu

Xe container
Thế giới ngta tiêm nhiều nên xác định sống chung với nó. Mình ko tiêm đc như thế thì chẳng phải tiêu diệt đẩy lùi nó hay là để sống chung rồi như Ấn Độ vs Indo hả cụ ?
Cái gì cũng thu giá hết, một là mất tiền, hai là mất mạng. Thích nhảy nhót, vi vu, sống chung với lũ thì chấp nhận sẽ có chết đuối. Đến Ác pa gông cũng không ít ở thời này ! :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
dần dần như cúm mùa, các ca chủ yếu là nhẹ.Cách ly tại nhà thôi,ngày nào cũng nghe mấy nghìn ca nhưng ca nặng đếm đầu ngón tay (chủ yếu là những ng bị bệnh nền) nên dân tình thấy sợ thôi. Tiêm xong vắc xin rồi rục rịch quay trở lại cs bt thôi chứ thế này mãi cũng chả gq đc gì,ai nặng quá thì vô viện điều trị thôi.
E thì thấy cứ phân loại từ F0 trở ra, ko nặng thì cứ ngồi im trong nhà và chịu sự giám sát của tổ dân phố và cskv.
Như vậy ko quá tải khu cách ly và viện. Ko gây áp lực và tạo tâm lý căng thẳng.

Cả chục ngàn F0 mà thở máy có vài trăm, Ecmo chục ca j đó thì e thấy độc lực cũng ko quá mạnh đâu.

Trc đây vài năm e cũng dính cúm mà sốt cao, đầu đau như búa gõ, toàn thân đau nhức. E cũng thấy lạ vì cúm lần đó, họng viêm nhẹ và e có u ks+ hạ sốt.
Hay lần đó e nhiễm bố mẹ của covid rồi nhỉ :))

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Sống chung chứ gì. Ok thôi. Nó sẽ bắt chúng ta phải trải qua quá trình sàng lọc nòi giống, con nào khoẻ thì sống con nào yếu thì loại.
Ở quê cụ bố mẹ ông bà còn bao nhiêu người yếu? Bao nhiêu người bệnh nền? Quê cụ cũng sẽ bị trải qua quá trình chọn lọc tự nhiên.
Cụ sẵn sàng chưa???

CRV2412

Xe tải
Covid mà giấy thông hành 3 ngày thì toang là phải rồi ạ. Khi thấy dấu hiệu tăng là giãn cách ngay ( ảnh hưởng kinh tế). Chứ chen chúc xin giấy xét nghiệm, lấy xong thì lây rồi bắt đầu đi rải ít nhất 3 ngày đó thì cứ cấp số nhân mà phang lên ạ

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói dễ quá, vấn đề là bao giờ tiêm xong vaccine?
mà cũng không có chuyện "ca nặng đếm đầu ngón tay" đâu, hàng trăm ngàn người chết, hàng triệu người thập tử nhất sinh, thậm chí hàng ngàn y bác sĩ mất mạng... ở những nước dân số tương tự VN,

Ngoc Que

Xe tải
Tự cách ly thế này chán quá ah:
Theo thông tin nhanh của Sở Y tế Bắc Kạn, trong quá trình tự cách ly tại nhà, bệnh nhân có đến một số địa điểm như quán lẩu tại tổ 8A phường Phùng Chí Kiên, thành phố Bắc Kạn ăn uống cùng người thân; đi làm tóc tại khu vực tổ 6, phường Đức Xuân, thành phố Bắc Kạn…
Khởi tố cmn, làm điểm vài vụ là ngoan hết. Hải Hậu vừa khởi tố chủ xe khách, xem còn ông nào chạy chui chở khách vùng dịch ra nữa ko?

CRV2412

Xe tải
Sống chung chứ gì. Ok thôi. Nó sẽ bắt chúng ta phải trải qua quá trình sàng lọc nòi giống, con nào khoẻ thì sống con nào yếu thì loại.
Ở quê cụ bố mẹ ông bà còn bao nhiêu người yếu? Bao nhiêu người bệnh nền? Quê cụ cũng sẽ bị trải qua quá trình chọn lọc tự nhiên.
Cụ sẵn sàng chưa???
e nghĩ cụ nói chuẩn rồi, dù vẫn cố kte nhưng vẫn là sk, tính mạng người dân là chính.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Bởi vì có thể tầm nhìn của cụ chỉ đến mấy quán cafe thôi nên nó thế
Cụ nhìn xa đến đâu thì phân tích đi chúng ta đàm luận.
Em lưu ý với cụ là tỉnh BN chưa hết dịch, hôm qua mới lây sang HN một chùm ở Viện cơ khí năng lượng và mỏ. Sau đó từ đây dẫn đến phong toả Bộ công thương.
Cụ anh minh nhìn xa trông rộng phân tích để thông cho cái não tró của em nó sáng ra tí đi, em ngu quá ko nhìn ra được.

conco1978

Xe điện
E thì thấy cứ phân loại từ F0 trở ra, ko nặng thì cứ ngồi im trong nhà và chịu sự giám sát của tổ dân phố và cskv.
Như vậy ko quá tải khu cách ly và viện. Ko gây áp lực và tạo tâm lý căng thẳng.

Cả chục ngàn F0 mà thở máy có vài trăm, Ecmo chục ca j đó thì e thấy độc lực cũng ko quá mạnh đâu.

Trc đây vài năm e cũng dính cúm mà sốt cao, đầu đau như búa gõ, toàn thân đau nhức. E cũng thấy lạ vì cúm lần đó, họng viêm nhẹ và e có u ks+ hạ sốt.
Hay lần đó e nhiễm bố mẹ của covid rồi nhỉ :))
Những ca F0 mà cụ nói là ko nặng ấy là phổi sẽ bị tổn thương rất nặng nếu ko đc điều trị, mặc dù bề ngoài ko thấy có triệu chứng gì cả

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Covid mà giấy thông hành 3 ngày thì toang là phải rồi ạ. Khi thấy dấu hiệu tăng là giãn cách ngay ( ảnh hưởng kinh tế). Chứ chen chúc xin giấy xét nghiệm, lấy xong thì lây rồi bắt đầu đi rải ít nhất 3 ngày đó thì cứ cấp số nhân mà phang lên ạ
Cái giấy 3 ngày e cho là biện pháp hành chính, kĩ thuật gây khó dễ để hạn chế người đi lại thôi, chứ hiệu quả hạn chế người bệnh nó ko có ý nghĩa j mấy.

nhim bong

Xe tăng
Tiêm vacxin chưa mà phát ngôn là cúm mùa??? Biết con vỉrut này nó nguy hiểm ntn chưa? cúm với chả mùa

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Những ca F0 mà cụ nói là ko nặng ấy là phổi sẽ bị tổn thương rất nặng nếu ko đc điều trị, mặc dù bề ngoài ko thấy có triệu chứng gì cả
Phổi bị thì khó thở chứ cụ?
Phổi rất nhạy cảm, tổn thương sẽ sốt và khó thở. Khi đó cần vào viện.

Truyền thông y tế sẽ chỉ dẫn ai nên vào viện ngay.

TraMy Wooribank

Xe máy
Miền Bắc đợt này còn ít và nhìn số ca miền Nam tăng cao quá choáng rồi, cả người dân và chính quyền sẽ cẩn thận hơn nên em nghĩ chắc ko đến nỗi như miền Nam đâu.

duongqua

Xe container
cụ nói dễ quá, vấn đề là bao giờ tiêm xong vaccine?
mà cũng không có chuyện "ca nặng đếm đầu ngón tay" đâu, hàng trăm ngàn người chết, hàng triệu người thập tử nhất sinh, thậm chí hàng ngàn y bác sĩ mất mạng... ở những nước dân số tương tự VN,
bao giờ tiêm xong thì cũng vẫn phải chờ tiêm xong chứ cụ?e có nói là quay lại bt khi chưa tiêm xong đâu?

Trạng thái
Thớt đang đóng