[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

legend7seas

Xe tải
Hôm nay riêng SG sáng 208 ca + trưa 83 ca + chiều 47 ca = 338 ca điều tra dịch tễ thì nguy cơ vẫn còn lớn lắm, em dự là 5k ca chắc chỉ trong khoảng 10 cho tới hơn 10 ngày tới thôi, rất khó khăn để chúng ta vượt qua đại dịch này
Nếu lên nữa thì phải triển khai quân đội giới nghiêm toàn thành phố chứ công an không đủ người nữa rồi. Để dân Sài Gòn quá nhiều người tự do vô tổ chức, chết chùm cả thành phố và các tỉnh lân cận. Một Ấn Độ và Indonesia thu nhỏ, quá chán.

DasPhantommk

Xe hơi
Sao sg đã 130 ca tử vong rồi, hôm trc em đọc là 116 mà . Ko nhầm thì hôm kia . Tỉ lệ sắp 1% tử vong trên số nhiễm rồi đó 130/17000.

Lửa cháy rồi nhưng vẫn phải nước máy xịn mới dập dc, muôn phần khổ đau. Kho lạnh Việt Nam sao trữ nổi 20 triệu liều pizer và moderna /lượt . Mấy vacxin bảo quản dễ từ 2-6 độ là nhàn nhất . Cái trò âm 60 độ, 80 độ lúc cấp bách nó mất điện 1 cái, máy phát ko chạy là quang tèo. Có những nước đã phải vứt vacxin đi vì bảo quản rồi .
Ak cụ hay còm nôn nóng tiêm đúng k.e đọc là từ 18 sẽ tiêm cho toàn sg trong 2,3 tuần.có 55k vx moderna phân chia.mà chắc e còn lâu mới đến lượt.giờ giữ sk đến lúc tiêm thôi.

.rr

Xe tải
Sao sg đã 130 ca tử vong rồi, hôm trc em đọc là 116 mà . Ko nhầm thì hôm kia . Tỉ lệ sắp 1% tử vong trên số nhiễm rồi đó 130/17000.

Lửa cháy rồi nhưng vẫn phải nước máy xịn mới dập dc, muôn phần khổ đau. Kho lạnh Việt Nam sao trữ nổi 20 triệu liều pizer và moderna /lượt . Mấy vacxin bảo quản dễ từ 2-6 độ là nhàn nhất . Cái trò âm 60 độ, 80 độ lúc cấp bách nó mất điện 1 cái, máy phát ko chạy là quang tèo. Có những nước đã phải vứt vacxin đi vì bảo quản rồi .
Nước bán họ cấp cho theo cái vali đựng, bỏ đá khô vào, để được cả tháng trong đó hoặc tủ lạnh thông thường. Chia đều cho cả nước cùng tiêm thì chỉ 1 tháng hoặc vài tuần là hết những lượt về chứ đâu cần lưu 06 tháng, không cần -60-80 đâu ạ.

bencau

Xe tải
Pfizer cung ứng 20 triệu liều vaccine Covid-19 cho trẻ em Việt Nam
Hãng dược Pfizer cam kết cung ứng 20 triệu liều vaccine Covid-19 trong quý 4 để Việt Nam tiêm cho khoảng 9 triệu trẻ em trong độ tuổi 12-18.

Cam kết được ông John Paul Pullicino, Tổng giám đốc Công ty TNHH Pfizer Việt Nam đưa ra trong cuộc làm việc trực tuyến với Bộ trưởng Y tế Nguyễn Thanh Long, sáng 14/7.

Vaccine Covid-19 Pfizer cho thanh thiếu niên được Cơ quan Quản lý Thực phẩm và Dược phẩm Mỹ (FDA) phê duyệt hồi giữa tháng 5. Việc chủng ngừa cho nhóm này được coi là bước quan trọng để trẻ em được đến trường an toàn.

Vào tháng 3, Pfizer cho biết vaccine tạo phản ứng kháng thể mạnh mẽ, an toàn và hiệu quả ở trẻ từ 12 đến 15 tuổi trong một thử nghiệm lâm sàng. 2.260 thanh thiếu niên tham gia thử nghiệm, trong đó 18 ca mắc Covid-19 thuộc nhóm dùng giả dược. Không có trường hợp nào mắc bệnh trong số những trẻ được tiêm vaccine. Điều đó cho thấy vaccine có hiệu quả phòng bệnh lên tới 100%. Hiện, Mỹ và Canada đã tiêm vaccine Pfizer cho trẻ từ 12 tuổi.

Loitran

Xe tăng
Nếu lên nữa thì phải triển khai quân đội giới nghiêm toàn thành phố chứ công an không đủ người nữa rồi. Để dân Sài Gòn quá nhiều người tự do vô tổ chức, chết chùm cả thành phố và các tỉnh lân cận. Một Ấn Độ và Indonesia thu nhỏ, quá chán.
Dân nào thì cũng vậy thôi, chỉ là nhiều hơn hay ít hơn chạy lung tung thôi.Cái chính vẫn là người ra mệnh lệnh,Mới nhận việc mà đã muốn làm 2 jobs một lúc rồi,Cứ hai tay dắt hai cô thì chả cô nào cô ấy dám yêu mình hết

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Long An kiểm soát có vẻ nét. Hôm nay 0 ca nào +. Tất nhiên không thể bỏ qua yếu tố may mắn.
Mà cũng *** hiểu mấy ông tủ lạnh SG chỉ đạo thế nào 19 quận, huyện cứ nhè đầu Bí thư vs Chủ tịch mà gõ chứ.
Bảo sao: NÊN PHONG TỎA MÃI

Chỉnh sửa cuối:

Hn07

Xe tăng
Đọc cái bài này mà bức xúc.
Lùa hết cmn bệnh nhân vào cái nhà tái định cư, 2 ngày trời không có nước.
Không hiểu nổi công tác chuẩn bị, dự phòng của mấy ông chính quyền Sài Gòn thế nào nữa. Yếu kém về mọi mặt.
Khu này nói cụ biết là vốn bỏ hoang gần chục năm rồi chứ không phải 5 năm đâu . Cỏ cao hơn đầu người , chuột bọ các kiểu , nhiều khi muốn đi bộ buổi tối khu đó còn chẳng dám vì như đi vào khu nhà hoang . Nhìn nhà như vậy thôi ,bao năm rồi có vận hành đâu mà có nước , điện còn bật được là may rồi . Em từng ở New City 2 năm nên rõ khu này ạ .
Khu này bán cho nhà nước ko đc ( dự án vốn xây lên để bán lại cho nhà nước phục vụ tái định cư ) , bán tư nhân chẳng ai mua vì chỉ có cái xác nhà ( đường điện đường nước thế nào các cụ biết rồi đấy ) . Phá đi cả khu này thì ....tiếc , nên cứ để đó ngắm chơi mặc dù nó cách hầm thủ thiêm có chưa đầy 4km đường đại lộ để sang quận 1.

Chỉnh sửa cuối:

witch12

Xe tải
Ak cụ hay còm nôn nóng tiêm đúng k.e đọc là từ 18 sẽ tiêm cho toàn sg trong 2,3 tuần.có 55k vx moderna phân chia.mà chắc e còn lâu mới đến lượt.giờ giữ sk đến lúc tiêm thôi.
Em cũng ko hiểu sao triển khai tiêm chậm thế, chỗ nào khoanh vùng cứ khoanh, chỗ nào tiêm dc thì cho tiêm. Nay lại 18.7 sg mới tiêm. Tiêm dc tuần nào hay tuần đó, cơ thể vẫn sinh ra miễn dịch, chỉ là thấp thôi . Mũi 1 hiệu quả ko cao, nhưng vẫn có giá trị trong phòng bệnh. Ko biểu hiện nặng cũng là đáng mừng rồi, giả sử thiếu oxy ko mua dc dân chém nhau thật ấy chứ với tính Hiếu chiến như dân vn. Vì lúc người thân gặp nạn rồi quan tâm gì nữa .
.rr : theo bảng,pizer chỉ để dc 1 tháng ở nhiệt độ 2-6 độ c, với tốc độ của vn 100k lượt /ngày/sg thì dc, chứ đi các tỉnh khác sao dc tốc độ đó? Hôm rồi sg tiêm tầm 2 tuần mới hết 800k liều astra ?

bencau

Xe tải
Nước bán họ cấp cho theo cái vali đựng, bỏ đá khô vào, để được cả tháng trong đó hoặc tủ lạnh thông thường. Chia đều cho cả nước cùng tiêm thì chỉ 1 tháng hoặc vài tuần là hết những lượt về chứ đâu cần lưu 06 tháng, không cần -60-80 đâu ạ.
Nghe như bán kem que nhỉ :D
Liệu đá khô có giữ dc -80C ko?

.rr

Xe tải
Nghe như bán kem que nhỉ :D
Liệu đá khô có giữ dc -80C ko?
Là do cụ không tìm hiểu thôi, trong điều kiện giữ dùng trong 1 tháng thì chỉ cần đá khô, tủ lạnh thông thường
Cụ giữ để dành nửa năm mới-60-80 ạ.

harman_kardon

Xe điện
Đề xuất cách li tại nhà rồi còn gì cụ? Căng quá thì F0 khoẻ mạnh cũng thế luôn.
Nên để họ ở nhà nếu ko bị khó thở. Nếu ko y tế sẽ sụp đổ hết. Vì thường khoảng 7 ngày sau sẽ hết sốt, 10 ngày là như người bình thường. Đại đã số là như vậy. Cố gắng ăn uống, bổ xung vitamin. Lúc bệnh, miệng nhạt thếch. Ko mùi ko vị, đau nhức toàn thân. Xác định là phải cố nuốt hết đồ ăn nhất có thể. Để có thêm sức đề kháng. Một số người em biết khi bị nhiễm họ kể lại những gì họ trải qua và đối phó là vậy

minh0075

Xe điện
Mình mà là ông thủ tướng giờ mình sẽ dồn vác xin tiêm cho........ Hà Nội, để mấy tuần tới ko có nguy cơ bùng phát.
TPHCM đang sốt xình xich vây, nên tập trung toàn lực cơ cấu lại xã hội, cho yên trở lại đã, giống Vũ Hán lúc đầu. Khi cs tương đối ổn định, thì tiêm chưa muộn.
Giờ tiêm thì cũng phải ít nhất 4 tuần vác xin mới có hiệu quả, mà đang niocs sôi lửa bỏng lực lượng y tế chia quân ra tiêm cũng khó, rồi lại lây khi tiêm...

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Khu này nói cụ biết là vốn bỏ hoang gần chục năm rồi chứ không phải 5 năm đâu . Cỏ cao hơn đầu người , chuột bọ các kiểu , nhiều khi đi bộ buổi tối khu đó còn chẳng dám đi vì như đi vào khu nhà hoang . Em từng ở New City 2 năm nên rõ khu này ạ .
Vấn đề là phải trù liệu trước. Cấp điện cấp nước mất tầm bao lâu thì phải làm trước khi tiến hành kịch bản cho bệnh nhân về đó.

bencau

Xe tải
Tiền của nhà nước bỏ ra mua tôi không được ý kiến à? Im
Tiền nào của nhà nước, tiền thuế vs tiền ủng hộ của dân cả! Đầy người đang xếp hàng đợi vx Mỹ kìa, đến lượt chị đâu mà lo hão!

Hn07

Xe tăng
Vấn đề là phải trù liệu trước. Cấp điện cấp nước mất tầm bao lâu thì phải làm trước khi tiến hành kịch bản cho bệnh nhân về đó.
Có mỗi khu này đủ rộng lại gần trung tâm thuận tiện để set up thôi cụ ạ ( vừa bệnh viện dã chiến , vừa cách ly ) . Đào đâu ra cái khu nhà bỏ hoang ở Sài Gòn mà ở đất vàng như này ?

Dan du an

Xe ba gác
Tại sao Lào không chết mấy nhỉ. Y tế của họ đâu có mạnh so với các nước khác trong khu vực.

Trạng thái
Thớt đang đóng