[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Lần trước thành công vì con covid nó là chủng khác. Lần này SG nghĩ nó vẫn như 2 lần trước nên mới toang.
Em nhớ rõ vì mấy lần trước em vẫn cf sáng bình thường đâu có căng như bây giờ đâu.
Lần này cứ nghĩ như trước nên ráng gồng từ CT15, CT10 chịu hết xiếc mới CT16.

TPS

Xe điện
Hà Nội thấy im im. Nhưng một số nơi ở Vĩnh Phúc đã CT15 rồi.
Thả cho chơi 30/4 đã đời trong khi biết nó đi tận hơn 6 tỉnh thành + Biết nó super lây nhiễm. Chơi 1 nước cờ quá nguy hiểm, tần suất dân du lịch 30/4 giao lưu và đi chùa đủ lây cho toàn quốc! Bắt cóc bỏ đĩa còn lâu mới sạch.
Nhà em đợt đó cũng tý dính F1. Đặt cái KS để đi chơi rồi, may lại 2 anh trong đoàn dỗi nhau câu nói, nên cả đoàn lại đổi điểm đi, bỏ tiền cọc. Ngay vừa hủy xong thì 1 ông khác tiếc tiền cọc cùng chỗ làm, chưa có lịch nên gọi bọn kia hỏi dùng tiếp cọc đấy đi được không? Nó bảo huỷ thì nó bán người khác rồi. May quá là may sau 30/4 thì cái KS đấy cách ly, có F0 đến ở.

vnposh

Xe điện
Vâng, đấy là Can đã chủ động đặt sớm, nằm ngay cạnh Mỹ và là cánh hẩu của Mỹ.

Thế cho nên tôi không thể hiểu sao cụ kia có thể chắc "Nếu đặt hàng sớm thì bây giờ ta đã có đủ vắc xin dùng".
Các cụ ấy thiếu thông tin mà. Chả cần thông tin từ người thân ở bển, đọc báo của họ cũng biết mà, ròng rã nửa năm mới tiêm đủ 2 mũi cho 1% các chiến sỹ áo trắng của tuyến đầu.

vnposh

Xe điện
Thả cho chơi 30/4 đã đời trong khi biết nó đi tận hơn 6 tỉnh thành + Biết nó super lây nhiễm. Chơi 1 nước cờ quá nguy hiểm, tần suất dân du lịch 30/4 giao lưu và đi chùa đủ lây cho toàn quốc! Bắt cóc bỏ đĩa còn lâu mới sạch.
Nhà em đợt đó cũng tý dính F1. Đặt cái KS để đi chơi rồi, may lại 2 anh trong đoàn dỗi nhau câu nói, nên cả đoàn lại đổi điểm đi, bỏ tiền cọc. Ngay vừa hủy xong thì 1 ông khác tiếc tiền cọc cùng chỗ làm, chưa có lịch nên gọi bọn kia hỏi dùng tiếp cọc đấy đi được không? Nó bảo huỷ thì nó bán người khác rồi. May quá là may sau 30/4 thì cái KS đấy cách ly, có F0 đến ở.
Vâng cụ. Đợt đấy, số F1, F2, F3, F4 coi như toàn thành phố.
Đi đâu cũng nghĩ người bên cạnh là F0, F1. :D

TPS

Xe điện
Vâng cụ. Đợt đấy, số F1, F2, F3, F4 coi như toàn thành phố.
Đi đâu cũng nghĩ người bên cạnh là F0, F1. :D
Đợt đó em không đi, nhưng không thể cấm người khác đi. Mấy người đó mà đi KS ấy là bị bế hết, đợt ấy HN bế cả F2 ạ. Sau suýt quá tải, loanh quanh quây khắp tp, chỗ em ở còn bị tô màu :D

maple_leaf

Xe điện
Em mới coi lại, 80% là dẫn đầu thế giới (trừ mấy nước tí hon) nhưng vẫn đóng cửa, chưa được ăn bên trong.

TPS

Xe điện
Úc cứ khoảng 10~20 case một tiểu bang là Lockdown không nói nhiều thậm chí vài case cũng có thể lockdown 3~5 ngày vì họ hiểu là Vaccine chưa đủ chịu đựng nếu nới lỏng
Vì vậy mọi chuyện mới ổn, hiện tại chỉ có TQ.Úc và Newzeland là một phát lock ngay
Fiji đệ tử của Úc cũng thế cụ ạ. Xong họ gom với nhau thành đám mây du lịch. Đóng cửa ăn chơi trong nhóm an toàn với nhau. VN mình mà hàng xóm của Úc, chơi trong nhóm an toàn thì sướng. Số nhọ hàng xóm TQ bẩn bựa và Cam đệ tử khựa, đâm ra covy thoát rồi lại dính.

ocean1

Xe tăng
Úc cứ khoảng 10~20 case một tiểu bang là Lockdown không nói nhiều thậm chí vài case cũng có thể lockdown 3~5 ngày vì họ hiểu là Vaccine chưa đủ chịu đựng nếu nới lỏng
Vì vậy mọi chuyện mới ổn, hiện tại chỉ có TQ.Úc và Newzeland là một phát lock ngay
Mỗi nơi, có phương án chống dịch khác nhau . Với em bây giờ, chuyện có lock down hay không , không còn quan trọng nữa. Em quen rồi, nên ít đi ra ngoài lắm . 1 tháng đi chợ 1 lần, không còn thường xuyên ăn ngoài hàng quán, thích ăn món nào thì gia đình tự nấu lấy .

Loitran

Xe tăng
Mỗi nơi, có phương án chống dịch khác nhau . Với em bây giờ, chuyện có lock down hay không , không còn quan trọng nữa. Em quen rồi, nên ít đi ra ngoài lắm . 1 tháng đi chợ 1 lần, không còn thường xuyên ăn ngoài hàng quán, thích ăn món nào thì gia đình tự nấu lấy .
Cụ xử lý góc Cá nhân nói làm gì? Như em thì thình thoảng Lock cũng chả vấn đề gì vì em chả có thời gian để buồn hay lo lắng
Vấn đề là giải quyết tổng thể lo cho tất cả dân chúng nó mới khoai sắn chứ :D

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết có đc chấp nhận ko?
Em quan tâm vì em cũng muốn nằm nhà 2 tuần đây Cụ.
Không biết là đang nói chuyến bay quốc nội hay quốc tế?
Ngày mai em phải xách vali ra SB thuê khách sạn để đi làm.
Trước mắt là 15 ngày mà còn có thể cả tháng.
Nghĩ mà oải, đúng là những chuyện kg bao giờ nghĩ tới lại xảy ra.:))

Loitran

Xe tăng
Fiji đệ tử của Úc cũng thế cụ ạ. Xong họ gom với nhau thành đám mây du lịch. Đóng cửa ăn chơi trong nhóm an toàn với nhau. VN mình mà hàng xóm của Úc, chơi trong nhóm an toàn thì sướng. Số nhọ hàng xóm TQ bẩn bựa và Cam đệ tử khựa, đâm ra covy thoát rồi lại dính.
Úc họ đang phải bảo bọc mấy nước quần đảo gần Úc nên VN mình lúc này em nghĩ họ không giúp gì được, chứ AstraZeneca Úc sản suất chắc cũng tạm thời dư có thể hỗ trợ VN, nhưng mấy nước FIJI / PNG đang bị nặng nên họ phải trợ giúp mấy nước xung quanh, Rồi em nghĩ Indonesia nữa chắc Úc cũng phải chìa tay ra trong những ngày sắp tới

ocean1

Xe tăng
Cụ xử lý góc Cá nhân nói làm gì? Như em thì thình thoảng Lock cũng chả vấn đề gì vì em chả có thời gian để buồn hay lo lắng
Vấn đề là giải quyết tổng thể lo cho tất cả dân chúng nó mới khoai sắn chứ :D
Cụ đừng khinh thường việc làm cá nhân chứ . Ai cũng có ý thức, thì kết quả chống dịch sẽ rất khả quan . Đâu cần phải phải ngồi chờ nhận lệnh lock down, mới chịu ở yên.

ocean1

Xe tăng
Khu em tương tự, cái phường khá biệt lập, cách ly giờ chắc cũng chỉ đi loanh quanh trong khu đó cũng chả đi đâu xa. Giờ cón công ty vẫn chưa làm phương án phong toả, nhỡ ông nào trực phòng suốt 15 ngày trong công ty thì cũng tội
Thân ai nấy no thôi cụ ơi.

Loitran

Xe tăng
Cụ đừng khinh thường việc làm cá nhân chứ . Ai cũng có ý thức, thì kết quả chống dịch sẽ rất khả quan . Đâu cần phải phải ngồi chờ nhận lệnh lock down, mới chịu ở yên.
Cụ và em chỉ là hạt cát trên sa mạc, Cụ nghĩ là chúng ta chống dịch hay CP chống dịch đó cụ
Sẽ có một 1k người sẵn sàng đi tắm biển nếu biển không cấm nhé cụ kể cả Covid 190 chứ đùng nói là Covid 19
Thế nên lúc này mới cần một người quản lý chứ cỡ như cụ và em ở nhà Uốn rượu chém gió cho vui thôi chả giúp gì được cho đời cả, coi như kẻ bất tài vô dụng vậy ~X(

vnposh

Xe điện
Cụ và em chỉ là hạt cát trên sa mạc, Cụ nghĩ là chúng ta chống dịch hay CP chống dịch đó cụ
Sẽ có một 1k người sẵn sàng đi tắm biển nếu biển không cấm nhé cụ kể cả Covid 190 chứ đùng nói là Covid 19
Thế nên lúc này mới cần một người quản lý chứ cỡ như cụ và em ở nhà Uốn rượu chém gió cho vui thôi chả giúp gì được cho đời cả, coi như kẻ bất tài vô dụng vậy ~X(
Đúng là nhiều lúc thấy bất lực.
Còn cả một quãng thời gian đằng đẵng 3 năm nữa "sống chung với dịch" để trở về cuộc sống thường ngày trước đây (theo nghiên cứu của một số cụ giáo sư).
Theo phong cách AQ thì nhà cháu cho rằng thay đổi lối sống cũng tốt cho bản thân.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Hà Nội thấy im im. Nhưng một số nơi ở Vĩnh Phúc đã CT15 rồi.
Hà nội năm nay chống dịch chán quá e thấy cứ nửa vời kiểu gì ấy năm ngoái quyết liệt rắn bao nhiêu thì năm nay nó nửa vời bấy nhiêu.Giờ nếu không làm nhanh quyết liệt e thấy sài gòn bây giờ là tương lai hà nội đấy.Cầu trời phù hộ việt nam

Loitran

Xe tăng
Đúng là nhiều lúc thấy bất lực.
Còn cả một quãng thời gian đằng đẵng 3 năm nữa "sống chung với dịch" để trở về cuộc sống thường ngày trước đây (theo nghiên cứu của một số cụ giáo sư).
Theo phong cách AQ thì nhà cháu cho rằng thay đổi lối sống cũng tốt cho bản thân.
E ngồi ở vùng dịch bị lockdown vài tháng nên cũng hiểu chút chút
Đợt dịch này em nhìn thấy trước diễn biến của nó,dù em chả có tí chuyên môn yte nào ngoại trừ tự bốc vài viên Paracetamol bỏ vô mồm mỗi khi cảm,sốt

Trạng thái
Thớt đang đóng