[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TONGIA

Xe lừa
Cười nhất là cách đây 10 ngày, tranh luận có nhiều cụ nhảy lên đong đỏng, vang tung tóe, phát biểu chốt là chỉ thị 10 của thành phồ Hồ Chí Minh chính là chỉ thị 16, lại còn hẳn là 16 plus mới chịu. Em vặn hỏi lại vậy sao các cụ rảnh vậy có sẵn chỉ thị 16 của TT CP rồi, sao còn phải soạn thêm cái chỉ thị 10 làm gì? Im lặng không nói gì, rồi vang tung tóe, khổ các cụ khác liên lụy/ Nghĩ mà ló choán 1 số cụ.
Khi quan điểm của mình được thực tiễn chứng minh là phù hợp
Thì cũng là lúc nên thể hiện sự rộng lượng trong tư duy. Không nên đay nghiến những người có nhận định khác biệt.

Thế giới đa dạng mà cụ. Nếu ai cũng nghĩ như ai thì thành đồng nhất như nước cất ôi vị mất.

Vui thôi bực làm gì.

vnposh

Xe điện
Hôm nay chính thức áp 16, em có thể cảm thấy tất cả chúng ta thở phào.
Chúc các cụ ở miền Nam chân cứng đá mềm. Em tin 30 ngày nữa sẽ ổn thôi!
Nhà cháu cũng mừng cụ ạ. Em gái cháu kẹt trong đó, đào thoát không kịp. Mà có đào thoát thì cũng về cách ly mệt nghỉ vì nó không dám đi xét nghiệm do người dân đổ đến XN quá đông.

Nhà cháu bảo cố ở trỏng mà vừa chống dịch vừa sinh em bé.:D

Chúc bà con SG-TPHCM an lành và dịch mau bị đẩy lùi.

TONGIA

Xe lừa
Hôm nay chính thức áp 16, em có thể cảm thấy tất cả chúng ta thở phào.
Chúc các cụ ở miền Nam chân cứng đá mềm. Em tin 30 ngày nữa sẽ ổn thôi!
Chưa phải hôm nay đâu lão

AcidS

Xe điện
Thôi không nói chuyện tầm vĩ mô nữa, em chỉ dám hỏi chuyện rất vi mô là ca nhiễm ở Đống Đa, Hà Nội là ở địa chỉ khu nào? Cụ nào ở gần thấy giăng dây thì báo giúp em, chỗ xung quanh nhà em không thấy (khu Hoàng Cầu). Và ca đó thấy bảo liên quan đến thành phố HCM tức là thế nào? Cùng chuyến bay với mấy ca Thanh Hoá hay là xét nghiệm xác suất ra?

Delforce

[Tịch thu bằng lái]
Quả này lock vài tháng mới may ra ổn, chứ 15 với 30 ngày có hết vào mắt, đông như quân nguyên thế cơ mà.

Masha123

Xe buýt
Vâng, các hoạt động thiết yếu ko dừng được cụ ah. Nhà máy vẫn sx, hàng vẫn xuất nhập bình thường.
Vừa rồi bọn em ở HY là như thế, tối nay 0h00 là được mở giãn cách ở chỗ em, cbcnv của em chiều mai được xõa trở về nhà, chắc đêm nay khó ngủ :)
Sau những trận như này mới thấy giá trị của gia đình của người thân!
Cũng là dịp cho tập luyện, chuẩn bị :)
Chúc mừng mọi người nhé.

vnposh

Xe điện
Thôi không nói chuyện tầm vĩ mô nữa, em chỉ dám hỏi chuyện rất vi mô là ca nhiễm ở Đống Đa, Hà Nội là ở địa chỉ khu nào? Cụ nào ở gần thấy giăng dây thì báo giúp em, chỗ xung quanh nhà em không thấy (khu Hoàng Cầu). Và ca đó thấy bảo liên quan đến thành phố HCM tức là thế nào? Cùng chuyến bay với mấy ca Thanh Hoá hay là xét nghiệm xác suất ra?
Cùng chuyến bay cụ ạ. Có cậu xuống sân bay lại rủ nhau đi chung taxi với 8 người, nay dương tính 5.

TPS

Xe điện
Em thấy nhiều chứ Cụ, em vẫn nói từ đầu là mấy đợt dịch đầu mình quá may mắn.
Chủ quan nên đợt này dính nặng.
Nếu chống dịch đúng với cách năm ngoái thì năm nay cũng thành công rồi cụ. Đây là đi thả ra chơi chơi thêm 2 tháng, đã thế còn không lock ngay cố nhây thêm 2 ngày để thi TN!!!
Giờ hy động 10.000 nhân viên y tế vào SG. Nhân theo số mũ, nên nếu Lock trước 2 ngày là đỡ bao nhiêu rủi ro và tiền bạc và cơ hội dập dịch.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chống dịch đúng với cách năm ngoái thì năm nay cũng thành công rồi cụ. Đây là đi thả ra chơi chơi thêm 2 tháng, đã thế còn không lock ngay cố nhây thêm 2 ngày để thi TN!!!
Giờ hy động 10.000 nhân viên y tế vào SG. Nhân theo số mũ, nên nếu Lock trước 2 ngày là đỡ bao nhiêu rủi ro và tiền bạc và cơ hội dập dịch.
Các đợt trước em có thấy khác gì đợt này đâu Cụ. Có khi còn dễ hơn.
Chẳng qua khi đó dân còn sợ nên ít ra đường thôi.
Qua các đợt dịch ở SG em là thằng biết rõ nhất.
Mấy đợt trước sáng nào em chả ngồi 1-2 giờ cà phê HL, chứ đợt này đâu có đc vậy.

TPS

Xe điện
Các đợt trước em có thấy khác gì đợt này đâu Cụ.
LOCK SỚM ạ!
Ngay trước 30/4 phát hiện chủng mới Ấn độ, lây lan phức tạp đối tượng di chuyển nhiều tỉnh thành, dùng nhiều phương tiện, thậm chí còn phân nhau ra gọi cả taxi chung với người Vn để đi về tỉnh thành khác. Toàn vào những nơi như massage với karaoke. Lây thì tốc độ kinh hoàng, toàn 1 ca lây cho hơn chục người, gần 20 người. Nhưng ta lại chọn mục tiêu kép, kết quả là lan nhiều tỉnh thành trong khi dân đi chơi 30/4. Năm ngoái cũng đúng dạo đó VN chọn lock luôn áp chỉ thị 16 và 15. Ngon luôn.
Nếu chỉ cần lock 5-7 ngày để dân không đi 30/4, chờ truy vết xong thì endgame lâu rồi.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Đặt được vài lần cóc vào trong đĩa nghĩ thành công là 1 sai lầm lớn. Chuyện vỡ trận chỉ là vấn đề thời gian.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
LOCK SỚM ạ!
Ngay trước 30/4 phát hiện chủng mới Ấn độ, lây lan phức tạp đối tượng di chuyển nhiều tỉnh thành, dùng nhiều phương tiện, thậm chí còn phân nhau ra gọi cả taxi chung với người Vn để đi về tỉnh thành khác. Toàn vào những nơi như massage với karaoke. Lây thì tốc độ kinh hoàng, toàn 1 ca lây cho hơn chục người, gần 20 người. Năm ngoái cũng đúng dạo đó VN chọn lock luôn áp chỉ thị 16 và 15. Ngon luôn.
Cụ có nhầm không đấy hay em nhầm.:))
Nhiều khi nhầm thật vì nhiều đợt quá kg nhớ hết.

TPS

Xe điện
Cụ có nhầm không đấy hay em nhầm.:))
Nhiều khi nhầm thật vì nhiều đợt quá kg nhớ hết.
Đợt này của SG là đã lan qua nhiều vòng trước khi phát hiện ra... và cùng chủng. Có thể lan từ đợt đầu tháng 4...

vnposh

Xe điện
Đợt này của SG là đã lan qua nhiều vòng trước khi phát hiện ra... và cùng chủng. Có thể lan từ đợt đầu tháng 4...
Hà Nội của ta cũng lo dần đi là vừa. Hai ba hôm nay đã có dấu vết dịch tễ từ TPHCM lan ra Hà Nội, Vĩnh Phúc.

TPS

Xe điện
Hà Nội của ta cũng lo dần đi là vừa. Hai ba hôm nay đã có dấu vết dịch tễ từ TPHCM lan ra Hà Nội, Vĩnh Phúc.
Em đã bảo từ hôm trước hôm phát hiện ca dương là HN có ca rồi, chỉ chờ phát hiện ra thôi. Trúng phóc mới buồn. Gửi hết SV GV ưu tú vào SG rồi. HN giờ dùng tạm SV cao đẳng phòng dịch vậy. Mình mà xn lượng lớn khéo ra cả mớ.

rachfan

Xe container
LOCK SỚM ạ!
Ngay trước 30/4 phát hiện chủng mới Ấn độ, lây lan phức tạp đối tượng di chuyển nhiều tỉnh thành, dùng nhiều phương tiện, thậm chí còn phân nhau ra gọi cả taxi chung với người Vn để đi về tỉnh thành khác. Toàn vào những nơi như massage với karaoke. Lây thì tốc độ kinh hoàng, toàn 1 ca lây cho hơn chục người, gần 20 người. Nhưng ta lại chọn mục tiêu kép, kết quả là lan nhiều tỉnh thành trong khi dân đi chơi 30/4. Năm ngoái cũng đúng dạo đó VN chọn lock luôn áp chỉ thị 16 và 15. Ngon luôn.
Nếu chỉ cần lock 5-7 ngày để dân không đi 30/4, chờ truy vết xong thì endgame lâu rồi.
Lần trước thành công vì con covid nó là chủng khác. Lần này SG nghĩ nó vẫn như 2 lần trước nên mới toang.

TPS

Xe điện
Lần trước thành công vì con covid nó là chủng khác. Lần này SG nghĩ nó vẫn như 2 lần trước nên mới toang.
Chủng này lock sớm ngon ngay. Do lúc đó ngay sát ngày hội non sông nên cứ chần chờ lâu quá thôi. Bài học 1 năm ở bao nhiêu quốc gia khác rồi mà không học. Fiji nó cũng phát hiện ca biến chủng Delta, tận 3 người. Phong toả toàn bộ trong có 3 hay 5 ngày thôi. Xét nghiệm và cách ly truy vết xong mới thả dân. Lúc lock kể cả đi chợ cũng không cho. Ai thiếu đồ ăn thật thì đăng ký CP đưa thức ăn tận cửa.

vnposh

Xe điện
Chủng này lock sớm ngon ngay. Do lúc đó ngay sát ngày hội non sông nên cứ chần chờ lâu quá thôi. Bài học 1 năm ở bao nhiêu quốc gia khác rồi mà không học. Fiji nó cũng phát hiện ca biến chủng Delta, tận 3 người. Phong toả toàn bộ trong có 3 hay 5 ngày thôi. Xét nghiệm và cách ly truy vết xong mới thả dân. Lúc lock kể cả đi chợ cũng không cho. Ai thiếu đồ ăn thật thì đăng ký CP đưa thức ăn tận cửa.
Hà Nội thấy im im. Nhưng một số nơi ở Vĩnh Phúc đã CT15 rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng