[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhvtv3

Xe tăng
Món test âm thế nào ở sân bay thì em ko rõ.
Em vẫn làm theo yêu cầu từ tháng trước thôi. Nếu biết cụ SG nào ra mà đi lại bình thường em vẫn gửi báo cáo trên blue cho ae theo dõi.
Cụ không rõ mà lại khẳng định chắc nịch là cách ly người SGN ra HN!!! 1 ngày có hơn chục chuyến bay từ SGN ra HN, nghĩa là có tầm trên dưới 2000 người ra HN đấy cụ ạ. Chỉ có 1 số tỉnh yêu cầu cách ly người từ SGN đến như Đà Nẵng chẳng hạn, 21 ngày. Tuần vừa rồi có bà khôn lỏi, từ SGN muốn ra ĐN nhưng sợ cách ly nên bay vòng ra HN, hôm sau mới bay vào ĐN nhưng CDC ĐN vẫn phát hiện, không muốn cách ly nên lại bay từ ĐN về SGN.

hoandecucon

Xe máy
HCM khác Hà Nội nhiều, thành phố rộng lớn dân cư thành thị cao, lao động tự do di chuyển qua lại giữa các thành phố vệ tinh Đồng Nai, Bình Dương Vũng Tàu rất nhiều. Trước khi có dịch lại ở ngay sát a Campuchia đang toang, không kiểm soát được biên giới tốt, nhìn bản đồ bên Cam cách HCM chắc chỉ vài chục km

sakai_yo

Xe lăn
Cụ không rõ mà lại khẳng định chắc nịch là cách ly người SGN ra HN!!! 1 ngày có hơn chục chuyến bay từ SGN ra HN, nghĩa là có tầm trên dưới 2000 người ra HN đấy cụ ạ. Chỉ có 1 số tỉnh yêu cầu cách ly người từ SGN đến như Đà Nẵng chẳng hạn, 21 ngày. Tuần vừa rồi có bà khôn lỏi, từ SGN muốn ra ĐN nhưng sợ cách ly nên bay vòng ra HN, hôm sau mới bay vào ĐN nhưng CDC ĐN vẫn phát hiện, không muốn cách ly nên lại bay từ ĐN về SGN.
Em mong HN phải làm chặt hơn nữa đối với người từ HCM ra chứ không ngày chục chuyến thế thì nan giải lắm.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa gặp dân SG ra HN đây, xin xác nhận là chả có cách ly hay xét nghiệm gì hết, chạy đi chạy lại khắp nơi thoải mái.
Cho nên một thời gian nữa, HN lại bắt đầu phát hiện các ca nhiễm mới thì cũng không lạ.

A98

Xe container
Quân đội công an đi chống dịch chứ ko phải đi bắt người cụ ơi, đọc hiểu có vấn để nghiêm trọng. tình hình đang căng thẳng hiểu sai về triển khai cái là chết ngay đấy.
Có chi tiết nào cho thấy cụ elevonic nói TT yêu cầu QĐ, CA đi bắt người? Cụ có vấn đề đọc hiểu nghiêm trọng.

minhvtv3

Xe tăng
Em mong HN phải làm chặt hơn nữa đối với người từ HCM ra chứ không ngày chục chuyến thế thì nan giải lắm.
Cũng khó cụ ạ, giao thương rồi chính trị giữa 2 TP lớn nhất cả nước, mình là dân đen nên cũng chả dám ho he :P

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
HCM khác Hà Nội nhiều, thành phố rộng lớn dân cư thành thị cao, lao động tự do di chuyển qua lại giữa các thành phố vệ tinh Đồng Nai, Bình Dương Vũng Tàu rất nhiều. Trước khi có dịch lại ở ngay sát a Campuchia đang toang, không kiểm soát được biên giới tốt, nhìn bản đồ bên Cam cách HCM chắc chỉ vài chục km
Lại bài đổ cho dân tứ xứ :))
Nghe quen quá rồi. Ko làm đc thì xê ra để người khác làm.

Belat Missan

Xe điện
Em nói rõ rồi còn gì!
Đã có khuyến cáo khai báo y tế và cách ly tại nhà từ 1 tháng trước rồi!

Thanhvuóng71

Xe điện
Em vừa gặp dân SG ra HN đây, xin xác nhận là chả có cách ly hay xét nghiệm gì hết, chạy đi chạy lại khắp nơi thoải mái.
Cho nên một thời gian nữa, HN lại bắt đầu phát hiện các ca nhiễm mới thì cũng không lạ.
Cùng suy nghĩ với cụ. Mấy hôm nữa trẻ con thi rồi, nếu cẩn thận thì HN cho kiểm tra xác xuất ( Chắc không có sợ ra + thì lại nhiều chuyện ). Dự là cuối t7 là có tin. Cẩn thận ngay còn kịp

sakai_yo

Xe lăn
Chả nhẽ lđ HN lại không lo đến tình huống đấy ạ? LO quá đi mất

ntvinh1602

Xe buýt
Chả có chỗ nào yêu cầu cách ly người từ SGN ra HN cả, ít nhất là ở thời điểm hiện tại!!!
Nếu thế thì với tỉ lệ F0 lang thang cao như hiện tại của SG (một ngày tầm soát chắc phải 200k mẫu mà ra mấy trăm F0) thì không cách ly toàn bộ người từ SG ra HN hoặc chí ít yêu cầu xét nghiệm 100% thì việc HN cũng tái bùng dịch chỉ là vấn đề thời gian.

minhvtv3

Xe tăng
Nếu thế thì với tỉ lệ F0 lang thang cao như hiện tại của SG (một ngày tầm soát chắc phải 200k mẫu mà ra mấy trăm F0) thì không cách ly toàn bộ người từ SG ra HN hoặc chí ít yêu cầu xét nghiệm 100% thì việc HN cũng tái bùng dịch chỉ là vấn đề thời gian.
Có xét nghiệm nhanh ở sân bay NB cụ ơi!

hoandecucon

Xe máy
Pbvm chỗ nào thế ông nhõi?
Sáng có 1 cụ công kích cá nhân mình + pbvm đã bị tháo bánh còn cụ acc mới lập thì mình không tiếp sau cmt này. Ngay cả Thủ tướng cũng công nhận HCM là khó nhất rồi nha. "Thủ tướng đề nghị các địa phương tiếp tục tổng hợp, đề xuất, kiến nghị các khó khăn, vướng mắc phát sinh trong thực tiễn, gửi Chính phủ và các bộ ngành theo thẩm quyền để giải quyết, xử lý, từ đó, tiếp tục thực hiện hiệu quả mục tiêu kép, vừa chống dịch vừa phát triển kinh tế, bảo đảm an sinh xã hội, sức khỏe, tính mạng của nhân dân."

Chỉnh sửa cuối:

minhvtv3

Xe tăng
Có khuyến cáo rồi!
Cụ nào không tuân thủ thì thôi! :D
Việc liên quan đến chuyện đi lại là phải chính xác, lại khẳng định chắc nịch là cách ly, xong lại bảo không tuân thủ thì thôi. Nếu đã là chỉ thị, yêu cầu thì không tuân thủ cho mặc áo Juve chứ không phải đùa giỡn, còn nếu chưa có yêu cầu thì ng dân vẫn đi lại bình thường!

TPS

Xe điện
Có xét nghiệm nhanh ở sân bay NB cụ ơi!
Em đọc thấy thông báo xét nghiệm nhanh ở sân bay là xét nghiệm kiểu chọn bất kỳ, không phải xét nghiệm toàn bộ người về.
XN nhanh kháng nguyên chỉ phát hiện được dương tính nếu mà có triệu chứng bệnh được 5-7 ngày rồi thôi.
Chất lượng xn nhanh kháng nguyên thì tuỳ vào bộ kit.
Báo có đăng, có cụ vừa trích link ở trên rồi.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Sáng có 1 bác công kích cá nhân mình + pbvm đã bị tháo bánh còn cụ acc mới lập thì mình không tiếp sau cmt này. Ngay cả Thủ tướng cũng công nhận HCM là khó nhất rồi nha

View attachment 6331927
Thủ tướng nói ai ko làm được thì thay thế ngay, đưa người làm được vào.

Trạng thái
Thớt đang đóng