[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
cứ có dịch là cấm như tù giam lỏng, ko cần biết họ ăn bằng ji, và bắt toàn bộ những f đi nhốt vào một chỗ thì ai chả làm dc. các nước nhân quyền cao lên khó hơn
Cũng chỉ 2-3 tuần thôi mà bác, Âu Mỹ năm qua làm còn rát hơn mà chết vẫn đầy. Hình ảnh hoang vắng như phố ma khắp các tp Âu Mỹ vẫn còn đó với đống xác nằm chờ trong cont lạnh chờ đi chôn, thiêu hàng mấy tháng trời.

VN 98 tr dân mới hơn 60n chết vì covid, cái này còn hơn bất cứ thể loại nhân quyền nào mà p Tây rao giảng khoe khoang. Người dân VN sẵn sàng chấp nhận mất ''nhân quyền'' hơn nữa trong PCD covid để giữ được nhân quyền cao nhất là quyền được sống chứ ko bị chết vì covid như ngả rạ ở Âu Mỹ cụ ơi.

Thanhrosa

Xe tải
Theo em hiểu là nếu được cấp phép sớm thì có thể sx max 50tr liều trong 6 tháng từ tháng 6-12 năm nay.
Nếu được duyệt và được chọn tiêm vacxin VN hoặc Astrazeneca thì các cụ sẽ tiêm loại nào ?
Tất nhiên là chọn Sputnik ạ. Ai lại đi tiêm vaccine còn chưa có số liệu hiệu quả như nào, độ an toàn như nào 🤣

xeco111

Xe hơi
Bắc Giang thấy tái khởi động KT-XH rồi, thực tế người dân nói chung đã tự tin hơn chưa cụ?
bây jo còn huyện việt yên nữa thôi cụ vẫn làm căng. chỗ khác mình ko biết, nhưng mình ở quang châu thì cũng chẳng thấy lo ji. dân cũng ko sợ mấy đâu, chẳng qua là cấm họ thì phải chịu thôi. mình có 2 nhà mà muốn xuống nhà dưới tưới cây với cho con chó nó ăn mà họ cũng ko cho đi. chống dịch tiêu cực vậy nhiều khi làm dân bức xúc lắm cụ.

xeco111

Xe hơi
Cũng chỉ 2-3 tuần thôi mà bác, Âu Mỹ năm qua làm còn rát hơn mà chết vẫn đầy. Hình ảnh hoang vắng như phố ma khắp các tp Âu Mỹ vẫn còn đó với đống xác nằm chờ trong cont lạnh chờ đi chôn, thiêu hàng mấy tháng trời.

VN 98 tr dân mới hơn 60n chết vì covid, cái này còn hơn bất cứ thể loại nhân quyền nào mà p Tây rao giảng khoe khoang. Người dân VN sẵn sàng chấp nhận mất ''nhân quyền'' hơn nữa trong PCD covid để giữ được nhân quyền cao nhất là quyền được sống chứ ko bị chết vì covid như ngả rạ ở Âu Mỹ cụ ơi.
vn chống dịch tiêu cực quá cụ. như chỗ e nhốt ở trong nhà 35 ngày xét nghiệm 10 lần âm tính mà vẫn ko dc ra khỏi nhà, e có 2 nhà cách nhau 400m cùng thôn mà họ ko cho đi tưới cây với cho chó ăn đấy cụ. cây chết, chó chết mặc. đi bắt dc là phạt ngay.

z300

Xe điện
Người xấu số sinh năm 1995, mới 26 tuổi. Tại UK nơi nghiên cứu ra vắc xin này người ta không tiêm cho người dưới 30 tuổi cơ mà?
tin chỉ tiêm cho trên 30 là nguồn chính thức ở đâu hả bác?

matran241091

Xe tăng
vn chống dịch tiêu cực quá cụ. như chỗ e nhốt ở trong nhà 35 ngày xét nghiệm 10 lần âm tính mà vẫn ko dc ra khỏi nhà, e có 2 nhà cách nhau 400m cùng thôn mà họ ko cho đi tưới cây với cho chó ăn đấy cụ. cây chết, chó chết mặc. đi bắt dc là phạt ngay.
chả thấy tiêu cực chỗ nào
linh động xui gặp f0 nào là ăn đạn ngay

A98

Xe container
Theo đại diện bộ Y tế thì chưa được.
Giai đoạn 3 cần tiêm 2 mũi cho 13.000 người, sau đó đợi khoảng 2 tháng mới đánh giá.
Kiếm đủ 13.000 tình nguyện viên để tiêm mũi 1 em nghĩ mất 2 tháng, sau 2 tháng tiêm mũi 2, rồi chờ 2 tháng đánh giá chắc vaccine Việt nam còn lâu.
Chưa kể phải mong có 1 số lượng người đã tiêm 2 mũi dính Covid để đánh giá xem họ bị nặng hay nhẹ.
Nói chung cứ phải nhập khẩu thôi, vaccine Việt Nam chắc tầm này sang năm.

Sang topic vaccine đi cụ, post vaccine ở đây sáng mai chã lại xóa, phí công.

xeco111

Xe hơi
Trẻ quá! Thương em!
tiêm vac
chả thấy tiêu cực chỗ nào
linh động xui gặp f0 nào là ăn đạn ngay
chắc bác chưa dc ở trong khu phong tỏa 45 ngày ko dc nhìn thấy mặt trời lên vậy, nếu khu nhà bác mà bị phong tỏa, mà bác lại có cả một vườn cây trì giá vài trăm triệu cách nhà có 400m mà ko dc đi tưới thì bác mới hiểu. trong khi bác ko thuộc vào f nào, lại còn xét nghiệm 10 lần âm tính, và bác gọi mấy a vào bảo cho xuống tưới cây mà ko cho, bảo mấy a xuống tưới hộ thì các a ko chịu, thế ko phải là tiêu cực thì thế nào bác.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF

A98

Xe container
tiêm vac

chắc bác chưa dc ở trong khu phong tỏa 45 ngày ko dc nhìn thấy mặt trời lên vậy, nếu khu nhà bác mà bị phong tỏa, mà bác lại có cả một vườn cây trì giá vài trăm triệu cách nhà có 400m mà ko dc đi tưới thì bác mới hiểu. trong khi bác ko thuộc vào f nào, lại còn xét nghiệm 10 lần âm tính, và bác gọi mấy a vào bảo cho xuống tưới cây mà ko cho, bảo mấy a xuống tưới hộ thì các a ko chịu, thế ko phải là tiêu cực thì thế nào bác.
Coi như hoạ từ trên trời rơi xuống thôi cụ ạ. Những người không cho cụ ra họ đang thực hiện mệnh lệnh. Những người có quyền quyết cho cụ ra lại có nhiều việc quan trọng hơn. Tình hình dịch bệnh thì nước sôi lửa bỏng. Trong tình huống đó, họ quyết thà nhầm còn hơn bỏ sót là chuyện có thể hiểu được.

Cẩu 2 bánh

Xe hơi
VN lại tiếp tục chiến thắng sóng covid 3, HN-BN-HTinh-HP-QN-HD và hàng loạt tỉnh phía Bắc đã dập được dịch và bắt đầu cho ăn uống đi lại thỏa mái. Phía Nam đang khống chế tốt và khả năng xuống dần ít ngày tới.

Tưởng con sóng virus chủng Ấn này sẽ đè VN như Thái Malay Phil Indo với hàng chục nghìn ca/ngày nhưng ko ngờ VN làm quá tốt, cao nhất chỉ 400 ca/ngày và giờ phía Bắc đã xẹp, sx-kd bắt đầu trở lại bình thường. Xin ngả nón kính phục hệ thống PCD VN.
Chuẩn cụ, giặc tây giặc tầu đất rộng người đông to đùng như vậy ta còn thắng nữa là ... giặc virus bé téo teo là gì đâu (nhà cháu fun tý) rất tự hào Việt Nam nhưng mình sẽ không bao giờ chủ quan và ngủ quên trên chiến thắng ợ

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
tiêm vac

Khổ thân cụ. Rồi cụ xử lý sao ạ? Rốt cuộc cây với chó có cứu được ko ạ?

TH này nếu là em thì em sẽ đặt vấn đề thuê người đi lại được - trật tự phường chẳng hạn - cuối giờ qua tưới/ cho ăn dùm, mỗi tuần 1,2 lần và trả cho họ chút tiền vậy.

xeco111

Xe hơi

TH này nếu là em thì em sẽ đặt vấn đề thuê người đi lại được - trật tự phường chẳng hạn - cuối giờ qua tưới/ cho ăn dùm, mỗi tuần 1,2 lần và trả cho họ chút tiền vậy.
thì phải trốn thôi cụ, đen thì bị phạt 2tr. e gọi cho trưởng thôn thì bảo a lựa mà đi, e đứng cửa nhà đợi mấy a cơ động đi qua thì trình bầy nhưng họ bảo họ ko có quyền quyết, thế là chó mang về nhà trên, 2 ngày trốn xuống tưới cây một lần thôi cụ

xeco111

Xe hơi

nói thật với cụ là 2tr e ko tiếc, e chỉ sợ mang tiếng là bị phạt thôi. vì từ đầu dịch tới jo e cũng ủng hộ thôn gần chục triệu rồi có tiếc ji đâu

Thanhrosa

Xe tải
nói thật với cụ là 2tr e ko tiếc, e chỉ sợ mang tiếng là bị phạt thôi. vì từ đầu dịch tới jo e cũng ủng hộ thôn gần chục triệu rồi có tiếc ji đâu
Công nhận làm nông nghiệp mà bị phong tỏa đi lại thì khổ thật. Sao không bắt chước đám công nhân nhà máy ăn ngủ ở công ty luôn. Ra dựng cái lều rồi cắm chốt ở ruộng luôn. Yên tâm 100% giãn cách

kienvinh

Xe lăn
tin chỉ tiêm cho trên 30 là nguồn chính thức ở đâu hả bác?
Tôi định không trả lời vì người ta lại bảo nói chuyện vắc xin ra chỗ khác mà nói, nhưng vấn đề này rất quan trọng.

Thực ra thì 7/4/21 UK đã không dùng vắc xin AstraZeneca cho người "trẻ" dưới 30, nhưng đến 7/5/21 họ đã nâng mức "trẻ" này lên 40 rồi:

Press release:

Tin bằng hình ảnh cho dễ đọc:

7/4/21:

7/5/21:

Mioaki

Xe buýt
Chuẩn cụ, giặc tây giặc tầu đất rộng người đông to đùng như vậy ta còn thắng nữa là ... giặc virus bé téo teo là gì đâu (nhà cháu fun tý) rất tự hào Việt Nam nhưng mình sẽ không bao giờ chủ quan và ngủ quên trên chiến thắng ợ
Em thì chưa từng bao h nghĩ là vn sẽ toang như ấn . Nhưng cái em chắc chắn là sẽ chả có rút kinh nghiệm gì cả. Đến cuối tháng 7 , các anh du lịch sẽ lại kêu gọi kích cầu nữa. Dân tình sẽ nhốn nháo đặt các tour giá rẻ. Sang tháng 8 thì việc đi họp ở cơ quan mà đeo khẩu trang sẽ lại bị nhìn một cách khó chịu. Đợt này sẽ còn thêm nhóm đã tiêm vacxin sẽ tham gia quẩy thật mạnh. Và rồi đến kỳ nghỉ 2-9 thì sẽ lại như đợt 30-4 vừa rồi , cả nước xõa cho sướng 1-2 ngày để rồi lại trả giá tiếp. Nhiều người cứ chờ đợi khi nào có thể quay lại cuộc sống cũ mà không nghĩ là có khi chúng ta sẽ không bao h quay trở lại như cũ được khi mà thế giới đã thay đổi vĩnh viễn.

Trạng thái
Thớt đang đóng