[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

ntvinh1602

Xe buýt
Đến giờ này chưa có liều thương mại về thì phải. Toàn viện trợ. Khó hiểu thật
Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn. Các nước như Sing nó mua từ khi còn đang R&D thì giờ nó được lấy trước. MÌnh có đi trước đâu thì giờ phải chờ thôi :D

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Mà ng ta đi phun thuốc là phun gì vậy các Cụ?
Thuốc này có tác dụng và tác hại gì không?

bmw17

Xe hơi
Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn. Các nước như Sing nó mua từ khi còn đang R&D thì giờ nó được lấy trước. MÌnh có đi trước đâu thì giờ phải chờ thôi :D
Biết thế Cụ. Nhưng đấy là chung chung thôi. Mua 10tr liều thì cũng phải giao 1tr trước đi chứ. Chỗ này ko giao được, thì mỗi khác cũng phải giao chứ. Lạ là nó tịt hoàn toàn. Không ai mua bán kiểu vậy đâu.

Nhạc

Xe container
Chuẩn cụ ợ, mới đầu tuyên bố CP đứng ra tiêm toàn dân free, sau đó thì hô hào kêu gọi nhân dân đóng tiền quỹ, đến lúc có quỹ vài ngàn tỷ thì cho tiền quỹ vào NH lấy lãi, rồi giờ lại ra quy chế cho nhân dân tiêm thu phí --> ông nào đóng góp mà tiêm dịch vụ coi như đóng tiền 2 lần. Sau này mà lại công bố cho quỹ vào phát triển vaccine nội địa thì... Chiến lược của nhà nước mà như gái tính, mỗi hôm 1 kiểu :))
Bác nào vay ở bank cầm số tiền gửi ý xong trả lãi thì còn thành đóng tiền 3 lần ý chứ. Nhưng thôi cứ phải tin vào các tinh hoa thôi cụ ạ. Em tin là 1 ngày nào đó virus này sẽ biến mất như chưa hề xuất hiện. Khi các hãng dược đã căng túi và chán tiền. Hoặc con virus này nó được lập trình chỉ tồn tại đến từng nào vòng biến chủng.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Mà ng ta đi phun thuốc là phun gì vậy các Cụ?
Thuốc này có tác dụng và tác hại gì không?
Cloramin B, khử trùng như ở BV thôi.
Họ clo nồng độ ít thì k sao.
Nước sinh hoạt, hồ bơi có cho vào để tiệt trùng đấy cụ.
Nồng độ cao thì có ảnh hưởng chút xíu. Phun kiểu này bay hơi nhanh ấy mà.

The Silent

Xì hơi lốp
Xung quanh nơi em ở, nơi em làm việc, căng đét. Hình ảnh căng dây, cách ly phong tỏa khắp nơi. Đường xá vắng lặng còn hơn tết. Bọn em vẫn phải đi làm bình thường. Thật không dám chắc, bọn em ở đây đã "nhiễm dịch cộng đồng" chưa. Nghe tiếng xe cứu thương chở người đi đến các trung tâm cách ly điều trị riết hết cả cảm giác sợ. Thôi thì kệ, trời sẽ vẫn cao và sẽ vẫn trong xanh thôi.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Biết thế Cụ. Nhưng đấy là chung chung thôi. Mua 10tr liều thì cũng phải giao 1tr trước đi chứ. Chỗ này ko giao được, thì mỗi khác cũng phải giao chứ. Lạ là nó tịt hoàn toàn. Không ai mua bán kiểu vậy đâu.
Mời cụ.
Em k nhận xét đâu, có thể có đối tượng vào chửi

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cloramin B, khử trùng như ở BV thôi.
Họ clo nồng độ ít thì k sao.
Nước sinh hoạt, hồ bơi có cho vào để tiệt trùng đấy cụ.
Nồng độ cao thì có ảnh hưởng chút xíu. Phun kiểu này bay hơi nhanh ấy mà.
Có khử và diệt đc con virus này không Cụ?
Em thấy chổ nào có F0 là xe tới xịt mịt mù vào không trung.

The Silent

Xì hơi lốp
Có khử và diệt đc con virus này không Cụ?
Em thấy chổ nào có F0 là xe tới xịt mịt mù vào không trung.
He he kể cả trời mưa như vũ bão, vẫn phun cứ như đúng rồi. Còn trôi đâu thì hị hị, em chả biết hỏi ai.

A98

Xe container
Chuẩn cụ ợ, mới đầu tuyên bố CP đứng ra tiêm toàn dân free, sau đó thì hô hào kêu gọi nhân dân đóng tiền quỹ, đến lúc có quỹ vài ngàn tỷ thì cho tiền quỹ vào NH lấy lãi, rồi giờ lại ra quy chế cho nhân dân tiêm thu phí --> ông nào đóng góp mà tiêm dịch vụ coi như đóng tiền 2 lần. Sau này mà lại công bố cho quỹ vào phát triển vaccine nội địa thì... Chiến lược của nhà nước mà như gái tính, mỗi hôm 1 kiểu :))
Ô hay, vaccine chưa về thì tiền chưa phải trả, tiền chưa trả thì phải cất ngân hàng. Chứ không để đâu? Chả lẽ cụ ghét Nhà nước đến độ không còn biết suy nghĩ?

toimuondie

Xe container
Ô hay, vaccine chưa về thì tiền chưa phải trả, tiền chưa trả thì phải cất ngân hàng. Chứ không để đâu? Chả lẽ cụ ghét Nhà nước đến độ không còn biết suy nghĩ?
Phải để ngoài quảng trường Ba Đình cụ ấy mới thích.

The Silent

Xì hơi lốp
Đa phần nhiều cụ chưa hiểu ra, và số ít cụ đã hiểu ra tính "mâu thuẫn" ở đây rồi đấy ạ. Mà số ít thì thường hay bị chửi phủ đầu. Em đồng cảm với cụ. Nhưng em chặc lưỡm " thôi thì của ít lòng thành, cũng chả đáng bao nhiêu để mà phải tính toán" cho xong.

myob

Xe tăng
Em cũng thấy lạ… sao các cụ lại thắc mắc vụ tiêm vác xin dịch vụ nhỉ? Nhà nước đã ghi rõ có loại miễn phí và loại dịch vụ… các cụ muốn miễn phí thì đợi đến lượt sẽ được gọi, nếu ở tổ chức tuyến đầu thì không đến lượt cũng bị lôi đi… còn ai không đợi, không thích xếp hàng thì tiêm dịch vụ… rất rõ ràng về lựa chọn. Nhà nước có ép các cụ đến chỗ tiêm loại nào đâu… mà các cụ và em đều biết… vac xin chỉ hiệu quả cho xã hội khi tỷ lệ tiêm đạt mức yêu cầu…. Đến lúc đó em e không có giấy tiêm chủng thì tổ dân phố lại đến hỏi thăm chứ không phải kiểu tặng xe tặng tiền như các nước khác đâu nhé. Cá nhân em thì em đi tiêm chủng dịch vụ và em cá là nhiều cụ trong này cũng sẽ đi tiêm chủng dịch vụ…

Gcar

Xe container
Em cũng thấy lạ… sao các cụ lại thắc mắc vụ tiêm vác xin dịch vụ nhỉ? Nhà nước đã ghi rõ có loại miễn phí và loại dịch vụ…
Dịch vụ lúc nào chả tồn tại, có lẽ các cụ kia hiểu là Nhà nước tuồn vắc xin ra cho dịch vụ, không có chuyện ấy đâu! Thằng nào làm dịch vụ thì tự đi mà tìm vắc xin nhé! Ở VN chắc là dịch vụ là Zeneca.

Hung Phuc

Xe điện
TP Vinh cách ly xã hội

Sau khi ghi nhận 11 ca nhiễm nCoV, thành phố Vinh áp dụng cách ly xã hội theo Chỉ thị 16, từ 0h ngày 19/6.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Mang tính chất "an dân" là chính mà cụ, hành động mang tính "biểu tượng" cụ ạ.
Cụ rành CDC ( trung tâm phòng chống bệnh tật) là cơ quan gì không Cụ?
Họ có bao gồm các bác sĩ giỏi, bác sĩ đầu ngành không?

Trạng thái
Thớt đang đóng