[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hung Phuc

Xe điện
Đưa người miền Tây rời TP.HCM bằng xe khách

ngày 1/10, thượng tá Trần Thanh Giang, Phó trưởng Phòng Tham mưu Công an TP.HCM, cho biết đã có chủ trương đưa đón những người dân có nhu cầu về miền Tây.

Người dân sẽ được đưa về quê bằng xe khách. Xe máy cá nhân của họ sẽ được vận chuyển bằng xe tải.

Sáng cùng ngày, lực lượng chức năng bắt đầu yêu cầu bà con tập hợp theo từng tỉnh, thành phố để được đưa về quê. Theo thống kê, người dân có nhu cầu trở về 13 địa phương.

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Đưa người miền Tây rời TP.HCM bằng xe khách

ngày 1/10, thượng tá Trần Thanh Giang, Phó trưởng Phòng Tham mưu Công an TP.HCM, cho biết đã có chủ trương đưa đón những người dân có nhu cầu về miền Tây.

Người dân sẽ được đưa về quê bằng xe khách. Xe máy cá nhân của họ sẽ được vận chuyển bằng xe tải.

Sáng cùng ngày, lực lượng chức năng bắt đầu yêu cầu bà con tập hợp theo từng tỉnh, thành phố để được đưa về quê. Theo thống kê, người dân có nhu cầu trở về 13 địa phương.

Thế này sẽ Tốn kém và sẽ thiệt hại rất nhiều về lâu về dài, quan trọng là Sài Gòn sẽ thiếu nguồn nhân lực phục vụ sản suất... không có người làm việc thì sản xuất cái gì.... sai 1 ly nó đi đến 10 dặm rồi

Chỉnh sửa cuối:

kakashivn200

Xe máy
Giá trị CT-Value trong phiếu xét nghiệm PCR ý nghĩa như thế nào các cụ ? Khả năng lây nhiễm của mấy dương tính hôm qua cao hay thấp ạ
Càng thấp càng đáng lo cụ ạ
Theo như bạn em bị nhiễm covid và được coi là khỏi bệnh khi CT của nó đến trên 30. Lúc này chỉ còn như xác virus trong cơ thể. Đấy là chuẩn gần đây áp dụng để xác định, còn trước đó thấp hơn nên nhiều người phải điều trị rất lâu.
Nguồn thì có đây Giá trị CT trong xét nghiệm RT-PCR để phát hiện lây nhiễm COVID-19 (tamanhhospital.vn)

sakai_yo

Xe lăn
Theo như bạn em bị nhiễm covid và được coi là khỏi bệnh khi CT của nó đến trên 30. Lúc này chỉ còn như xác virus trong cơ thể. Đấy là chuẩn gần đây áp dụng để xác định, còn trước đó thấp hơn nên nhiều người phải điều trị rất lâu.
Nguồn thì có đây Giá trị CT trong xét nghiệm RT-PCR để phát hiện lây nhiễm COVID-19 (tamanhhospital.vn)
Cảm ơn ttin của cụ, như vậy trong 6F0 trên thì chỉ có 1 ng có khả năng lây thôi .

legend7seas

Xe tải
Nhiều ông cứ "tiêm rôi"với "em hai mũi rồi". Vâng, có thể an toàn cho các ông, nhưng trẻ nhỏ và một số người già vẫn chưa được tiêm.
Đừng có bảo trẻ con nó kháng delta tốt nhé. Israel nó đã có thống kê về việc trẻ em nhiễm delta di chứng vào tim, nhớ ko nhầm thì khoảng 17% thì phải. Sài gòn thì trẻ em cũng chết khá đấy.
Các cụ lớn tuổi tiêm đủ 2 mũi cũng chỉ giảm khả năng tử vong 3 lần, nếu có bệnh nền (tim, mạch, tiểu đường, v.v.) có khi còn không được đến 3. Trẻ cũng chỉ giảm tử vong được độ 8 lần, không phải đơn giản như cúm mùa đâu ạ, cúm nào chết trung bình mỗi ngày từ vài trăm (Anh) đến gần hai nghìn người (Mỹ). Anh, Mỹ tiêm gấp mấy lần VN vẫn chết vô khối, đặc biệt là người già. Indonesia đợt cao điểm cũng chết mấy trăm trẻ em một tuần. Biết là phải mở cửa kinh tế, xã hội dần dần nhưng mong các cụ trẻ đã tiêm đủ hai mũi vaccine, thân thể "kim cương bất hoại", đeo khẩu trang, 5K cẩn thận, tránh nhậu nhẹt, tụ tập đông người cho cộng đồng và các đối tượng yếu thế như người già, trẻ em, người bị bệnh nền được nhờ.

Chỉnh sửa cuối:

letrungdungcz

Xe tăng
Các cụ lớn tuổi tiêm đủ 2 mũi cũng chỉ giảm khả năng tử vong 3 lần, nếu có bệnh nền (tim, mạch, tiểu đường, v.v.) có khi còn không được đến 3. Trẻ cũng chỉ giảm tử vong được độ 8 lần, không phải đơn giản như cúm mùa đâu ạ, cúm nào chết trung bình từ vài trăm (Anh) đến gần hai nghìn người (Mỹ) mỗi ngày. Anh, Mỹ tiêm gấp mấy lần VN vẫn chết vô khối, đặc biệt là người già. Indonesia đợt cao điểm cũng chết mấy trăm trẻ em một tuần. Biết là phải mở cửa kinh tế, xã hội dần dần nhưng mong các cụ trẻ đã tiêm đủ hai mũi vaccine, thân thể "kim cương bất hoại", đeo khẩu trang, 5K cẩn thận, tránh nhậu nhẹt, tụ tập đông người cho cộng đồng và các đối tượng yếu thế như người già, trẻ em, người bị bệnh nền được nhờ.
Lo nhất cho lũ trẻ và những người cao tuổi cụ ạ.

Để làm được những việc khác, điều đầu tiên, tất cả chúng ta đều cần phải MẠNH KHỎE trước đã đúng ko cụ.

Ga_son

Xe điện
Giá trị CT-Value trong phiếu xét nghiệm PCR ý nghĩa như thế nào các cụ ? Khả năng lây nhiễm của mấy dương tính hôm qua cao hay thấp ạ
6 ông này thì ông số 1 là đáng lo thôi 5 ông kia cao trên 33 gần như là ko có khả năng lây nhiễm.

sakai_yo

Xe lăn
Hay xác virus là do mấy ông mới tiêm mũi 2 nên XN nó vẫn ra nhỉ
Có khả năng đấy à cụ, em k có chuyên môn, hóng cc trong ngành vào phán ạ. E đọc báo thì CT34 trở lên đc coi là khỏi bệnh (với những ng đang điều trị covid ạ).

MrSpy

Xe điện
E toàn thấy trên 30, vậy khỏi bệnh hết rồi à?

GMHSCC

Xe tải
Chỉ số CT của XN RT-PCR tại một thời điểm chưa phản ánh được đầy đủ khả năng lây lan vì nó chỉ thế hiện tải lượng virus trong tình huống nhất định, CT cao có thể ở giai đoạn mới nhiễm hoặc thoái lui hoặc đã có kháng thể hạn chế sự phát triển của virus. Cần làm ít nhất 2 lần mới có thể đánh giá sơ bộ được.

Ga_son

Xe điện
Nó lây trước khi XN rồi chứ cụ.
Lây ở đâu truy ở đó có vấn đề j đâu HN vẫn làm đc mấy việc này, cùng lắm thì phong tỏa hẹp. Chưa MDCĐ được đâu sớm nhất thì phải đầu năm 2022 với đk các tỉnh tiêm hết vx cho người trên 12t.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các cụ có để ý không 5 trường hợp đều do mediatec thực hiện. 3 trường hợp cuối là chuyên gia hàn, nhật.
Có gì đó sai sai khi thông báo thế này.
Ngày hội ngoáy mũi toàn dân bỏ sót kha khá nhiều đối tượng. Nhất là người nước ngoài, 1 số nơi lấy mẫu đại diện mà người đại diện toàn người ở nhà rảnh rỗi, người bận rộn thì ít khi lấy, nhiều nơi còn k có chế tài nên có hay đi cũng k nắm.
Chỉ khi mở cửa, cho đi lại và các tỉnh đòi test thì mới đi Medilatec và lòi ra.

letrungdungcz

Xe tăng
Lây ở đâu truy ở đó có vấn đề j đâu HN vẫn làm đc mấy việc này, cùng lắm thì phong tỏa hẹp. Chưa MDCĐ được đâu sớm nhất thì phải đầu năm 2022 với đk các tỉnh tiêm hết vx cho người trên 12t.
Chắc chắn là sẽ có lây ra CĐ từ mấy ca + này. Quan trọng là khoanh vùng và nhận đc sự hợp tác tốt từ các F0, F1...để ko lan ra diện rộng thôi cụ nhỉ. Còn MDCĐ thì e nghĩ phải 4-6 tháng nữa.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng