[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Nhà cháu cũng đánh giá cao sự can thiệp của triều đình góp phần vào sựu thành công chống dịch HN đợt vừa qua. Đặc biệt là quả chỉ đạo di dời bốc toàn bộ dân ngõ Thanh Xuân Trung và chiến dịch phủ mũi 1 Vaccine toàn dân HN trước 15/9. Chứ không cứ để các ảnh dưới loay hoay với giấy đi đường... thì chết dở luôn!

Bà bán nước bẩu mấy cái ngõ đấy cũng tèo tầm chục mạng chứ chả ít đâu. Có điều không tìm được nguôn link nhé!
Phải tầm chục mạng thật, e có facebooke lèo tèo hơn trăm friend mà cũng có 1-2 ng trong ngõ đấy có người thân mất

congchi

Xe điện
Phải theo dõi dòng báo tv hàng ngày của cả nước thì mới biết cụ nhỉ, còn trên báo riêng thì k thấy đăng. Em có đợt hay để ý thấy báo tv liên tục, mỗi ngày 1-2 ng thôi nhưng có liên tục.
Ặc, nó thống kê hằng ngày, từng địa phương. Thông tin phổ cập mà cụ. Hà Nội chết 47 ca / 4212 ca nhiễm.

Dungha206

Xe máy
Phải tầm chục mạng thật, e có facebooke lèo tèo hơn trăm friend mà cũng có 1-2 ng trong ngõ đấy có người thân mất
Ca ở Thanh Xuân Bắc mà đi viện bỏng khám cũng có f1 bị tèo. Là bà chủ nhà cho ca đấy thuê nhà. Nhưng báo đưa không rõ ràng. Nhà mẹ em ở gần mới biết.

Đại Ba

Xe điện
Đắk Lắk ngày nào cũng có khoảng 50-60 ca nhiễm nhưng cho đến bây giờ số lượng vaacxin được phân bổ rất ít nếu như không muốn nói là gần như không có.
Mấy ngày trước em có xem trên Dantri.com.vn thấy có tỉnh tỉ lệ tiêm đủ 2 mũi có 3%. Số đó chắc là đủ cho lực lượng chống dịch, dân chắc gần như chưa ai tiêm đủ 2 mũi.

Cho nên hoàn toàn có thể hiểu và thông cảm cho lãnh đạo một số tỉnh, khi họ đề xuất hạn chế người về từ vùng dịch. Lúc ăn thì ông đòi ăn tất, lúc khó thì ông đòi chia sẻ, vậy là chơi ko đẹp.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ngày trước em có xem trên Dantri.com.vn thấy có tỉnh tỉ lệ tiêm đủ 2 mũi có 3%. Số đó chắc là đủ cho lực lượng chống dịch, dân chắc gần như chưa ai tiêm đủ 2 mũi.

Cho nên hoàn toàn có thể hiểu và thông cảm cho lãnh đạo một số tỉnh, khi họ đề xuất hạn chế người về từ vùng dịch. Lúc ăn thì ông đòi ăn tất, lúc khó thì ông đòi chia sẻ, vậy là chơi ko đẹp.
? Ăn cái gì vậy cụ? Trong 1 gia đình, người ốm dc ưu tiên ăn thịt trước có gì sai?
Anh em khó khăn thì giúp đỡ 1 tay, lúc khó khăn phẩy tay cấm cửa à? :-o
Mấy tháng nay không có dịch, các tỉnh làm sẵn 1-2 khu cách ly lớn. Không đưa dc nhiều thì đưa ít.

Hoặc bắn trực tiếp vào tài khoản mấy ông công nhân mỗi thằng 10tr như Mỹ, họ cũng chả thèm về. :))

sakai_yo

Xe lăn
Hà Nam có vẻ ổn rồi phải không cc? Đang tổng lực xn mà em thấy ca dương hàng ngày ít.

Đại Ba

Xe điện
? Ăn cái gì vậy cụ? Trong 1 gia đình, người ốm dc ưu tiên ăn thịt trước có gì sai?
Mấy tháng nay không có dịch, các tỉnh làm sẵn 1-2 khu cách ly lớn. Không đưa dc nhiều thì đưa ít.

Hoặc bắn trực tiếp vào tài khoản mấy ông công nhân mỗi thằng 10tr như Mỹ, họ cũng chả thèm về. :))
Vâng, em dùng chữ "ăn" hơi thô, chưa được văn minh lịch sự cho lắm. Cái đó em nhận lỗi. Nhưng sự thật trần trụi, đáng tiếc... lại đúng là như thế.

Mẹ Kún

Xe tải
Em đánh giá việc nhanh chóng mời toàn bộ bà con ở 2 ngõ 328 và 330 Nguyễn Trãi, TX đi an dưỡng là một quyết định hết sức đúng đắn và kịp thời. Đây cũng chính là áp dụng bài học kinh nghiệm từng rất thành công ở Bắc Giang khi chính quyền bốc toàn bộ dân ở một khu vực có nhiều nhà trọ, mật độ dân cư đông.
Tóm lại đến giờ này các tỉnh bà HN phải biết học và áp dụng các kinh nghiệm từng được thực hiện rất thành công ở các tỉnh phía Bắc, đừng để như ở đâu đó ngão nghễ " TAO ỔN" rồi không thể sửa chữa được nữa.
Vậy bác có biết là những người đi chuyến xe của ngày 1/9 không được test trước khi lên xe và hậu quả là gần 50% dân tòa B ở FPT bị dương tính ko ah?

ntvinh1602

Xe buýt
phải chăng là phản ứng trước những lùm xùm vừa rồi giá kit test
cụ Huệ và cụ Thủ đã đánh động đến lợi ích nhóm ăn trên nỗi đau của đồng bào
quá thất vọng với anh tế
Nếu thật sự có nhóm lợi ích ăn bẫm nhờ kit test thì hết dịch phải lôi hết ra cho vào lò rồi tru di cửu tộc... Chứ giảm giá mới chỉ xử lý được phần ngọn thôi.

Đại Ba

Xe điện
Vậy bác có biết là những người đi chuyến xe của ngày 1/9 không được test trước khi lên xe và hậu quả là gần 50% dân tòa B ở FPT bị dương tính ko ah?
Lâu lắm mới thấy mợ lên sóng. Mợ là dân khu đó, và đã comment rất bức xúc. Cứ lo là mợ bị Mod khoá nick, hay là... Em rất mừng là mợ tiếp tục cất tiếng nói từ tâm dịch.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tỷ lệ tèo của Hà Nội là 1.1% đấy, cao hơn cả tâm dịch là Bình Dương, Đồng Nai.
HN đợt 1 loạt ổ dịch các bệnh viện nên tỷ lệ cao. Toàn Bv K, Phổi, BM, Nhiệt đới... ĐNang cũng tương tự.
Tỷ lệ tử vong/ca nhiễm là 1 tiêu chí nhưng quan trọng hơn khi tổng kết vẫn là con số tuyệt đối, tỷ lệ tử vong/dân số.

congchi

Xe điện
Có cơ sở nào để kết luận 50% dân đó bị dương tính trước hay sau khi lên xe không?
Em chỉ hỏi để có thông tin thôi, không có ý gì khác đâu.

Mẹ Kún

Xe tải
Lâu lắm mới thấy mợ lên sóng. Mợ là dân khu đó, và đã comment rất bức xúc. Cứ lo là mợ bị Mod khoá nick, hay là... Em rất mừng là mợ tiếp tục cất tiếng nói từ tâm dịch.
Dạ em ko bị xì lốp cụ ah. Chẳng qua em quay cuồng với đợt lockdown của ngõ em nên ít có thời gian vào ọp thôi ah. Chủ trương di dân là đúng đắn nhưng do làm gấp làm vội và chủ quan nên cũng đã gây ra 1 số hệ lụy cụ ah. Hôm qua ngõ em được dỡ phong tỏa rồi, nay phường đang cho test lại toàn bộ cư dân. Mong là mọi việc sẽ ổn để ngõ em sớm tái hòa nhập cộng đồng :)

Mẹ Kún

Xe tải
Có cơ sở nào để kết luận 50% dân đó bị dương tính trước hay sau khi lên xe không?
Em chỉ hỏi để có thông tin thôi, không có ý gì khác đâu.
Tính theo số ngày kể từ khi di chuyển tới khi test phát hiện dương tính cụ ah.

Đại Ba

Xe điện
Dạ em ko bị xì lốp cụ ah. Chẳng qua em quay cuồng với đợt lockdown của ngõ em nên ít có thời gian vào ọp thôi ah. Chủ trương di dân là đúng đắn nhưng do làm gấp làm vội và chủ quan nên cũng đã gây ra 1 số hệ lụy cụ ah. Hôm qua ngõ em được dỡ phong tỏa rồi, nay phường đang cho test lại toàn bộ cư dân. Mong là mọi việc sẽ ổn để ngõ em sớm tái hòa nhập cộng đồng :)
Chúc mừng mợ và cư dân khu vực. Mọi chuyện, dù có mất mát, cũng đã qua rồi.

DasPhantommk

Xe hơi

Triumf

Xe tăng
Em rất chia sẻ với sự khó khăn và hy sinh của dân cư trong khu vực.
Tuy nhiên em muốn hỏi là thế khi bùng dịch lớn ở đây, cư dân không được test lần nào ạ? Tại thời điểm di dời 1/9, ổ dịch đã được phát hiện trước đó 6 ngày, thống kê ngày 30/08 là đã có hơn 200 ca F0, nếu ko test thì làm sao biết có 200 ca và quyết định di dời?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container

Nhường thịt cho 1 ông ốm ăn xong, anh bắt đầu hơi khỏe khỏe 1 tẹo thì a đòi hô cả nhà đi làm thôi. Mà k biết mấy anh kia chưa được miếng nào đang húp cháo cầm hơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng