[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Red One1

Xe lăn
Sáng và chiều, ngày 2 bữa cả thành phố tắc đường xe cộ nườm nượp người cách người 20cm, vậy là đâu chỉ có duy nhất cái buổi tối hôm qua, khổ thân các chuyên gia chắc viết bài được 1 tuần liên tục thì chắc thắt cổ mà chết vì bất lực khuyên bảo.
Bác đọc kỹ giúp em tít của bài báo nhé, không biết có hàm ý gì mà bác nói là khuyên bảo, trong khi đây chỉ là một nhận định ;))

motthoidongbim

Xe điện
Các bác có thể đưa tin "Đã được kiểm chứng" hay bày tỏ quan điểm cá nhân, cũng như bình luận về các vấn đề theo chủ đề của thớt. Tránh sa đà vào tranh luận cá nhân, xúc phạm miệt thị nhau. Và đặc biệt tránh quy chụp, chửi bới, móc máy chính quyền, hay sử dụng những ngôn ngữ thiếu văn hóa, bậy bạ để gán ghép cho nhưng người dân. Nội quy diễn đàn đã ghi rõ vấn đề này.
Các bác đăng bài xong có thể bị phạt thẻ, bị xóa, bị hạn chế viết bài trong thớt. Điều này theo em nghĩ không đáng để bị như thế.
Ngoài ra còn một số bác rất thích vào bâng quơ mấy câu và nhồi vào đấy vài từ CC, CCC, DCM, DKM, VCL. Chả nhẽ phải chêm mấy từ viết tắt tuy không vi phạm nội quy, nhưng khi đọc ai cũng biết đấy là từ viết tắt gì, phải thế mới làm mình oai hơn người khác chăng?
Muốn oai như thế thì viết hẳn từ ra, rồi chấp nhận thẻ phạt. Còn không thì tốt nhất cứ viết bình thường, đừng kèm thêm mấy từ trên nhé các bác!
Thế mới phải lách luật chứ cụ. N gu gì để ăn thẻ. Cụ Chã khôn vừa thôi. Cái gì mod không cấm thì người dân có thể làm chứ? Còn cái gì cũng cấm, cũng bịt mồm, “kiểm chứng” thì chắc vào gr zl f1 nhà em

HenryFord

Xe điện
Mọi người tự lo thân, đừng trách móc ai cả. Phải làm quen với việc mở cửa, tắc đường và khói tỏa liên tục qua ống khói. Cụ nào có phát minh hay chiến lược hay thì hãy cống hiến cho xã hội.

myob

Xe tăng
[/QUOTE]
em nói thật, học online hiệu quả chả được bao nhiêu...các cháu lớp 1,2,3 thậm trí đến lớp 5 thì coi như ngồi trước máy tính để trông trẻ..cả cô và trò đều khổ...mà còn kéo thêm cả bố mẹ vào nữa....nhìn phụ huynh kèm học sinh đến khổ...

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cụ ko đọc comment của 1 mợ trong SG ở topic này, pá quân đội trợ giúp đi chợ phá sản vì 10 triệu dân thì bao nhiêu bộ đội đi chợ hộ cho xuể chưa kể còn ko quen đi chợ nữa. Mà cũng phải lo hậu cần cho quân đội nữa chứ
Mục đích của việc đưa QĐ vào SG không phải chỉ để đi chợ nên chả có cái gì phá sản ở đây hết ;))

Wave cùi bắp

Xe điện
Cụ ko đọc comment của 1 mợ trong SG ở topic này, pá quân đội trợ giúp đi chợ phá sản vì 10 triệu dân thì bao nhiêu bộ đội đi chợ hộ cho xuể chưa kể còn ko quen đi chợ nữa. Mà cũng phải lo hậu cần cho quân đội nữa chứ
chỗ em khi bắt đầu siết chặt đưa bộ đội vào hôm 23t8 thì có phát giấy đi chợ hộ. em có gửi mua 1 bịch OMO 5kg nhưng đến nay gần tròn 1 tháng chưa có làm em ở nhà phải trần truồng vì quần áo ko có bột giặt:((
còn bộ đội thì chả thấy đâu chỉ thấy ksqs đi tuần cùng xxx

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
em nói thật, học online hiệu quả chả được bao nhiêu...các cháu lớp 1,2,3 thậm trí đến lớp 5 thì coi như ngồi trước máy tính để trông trẻ..cả cô và trò đều khổ...mà còn kéo thêm cả bố mẹ vào nữa....nhìn phụ huynh kèm học sinh đến khổ...
[/QUOTE]
Các huyện, tx xa xa trung tâm như Phúc Thọ, Thạch Thất, Mỹ Đức, Sơn Tây thì cho các cháu đi học chứ cứ bắt nghỉ làm gì. Cả mấy tháng nay có ca nhiễm đâu. Giờ có ca thì lại nghỉ khỏi phí thời gian của các cháu.

myob

Xe tăng
Các huyện, tx xa xa trung tâm như Phúc Thọ, Thạch Thất, Mỹ Đức, Sơn Tây thì cho các cháu đi học chứ cứ bắt nghỉ làm gì. Cả mấy tháng nay có ca nhiễm đâu. Giờ có ca thì lại nghỉ khỏi phí thời gian của các cháu.
[/QUOTE]
nó không chỉ phí thời gian các cháu mà còn phí cả thời gian, nguồn lực của cô trò và cả bố mẹ....Chỗ nào học được thì cứ học. còn không thì nghỉ cho khỏe cả mọi người

matran241091

Xe tăng
View attachment 6524369

Ảnh này tôi thấy đều đeo cả, không rõ ảnh nào nhiều người không đeo?
Mọi người kêu ca phàn nàn nhiều về bức ảnh này là do đây là đi chơi. Vài hôm nữa giờ cao điểm ở Hà Nội tôi nghĩ đông cũng chẳng khác mấy đâu, chẳng nhẽ lại kêu gọi mọi người nâng cao ý thức, không đi làm nữa?

LienPhuong : Trình bày quan điểm đi, vang gì thế?
cụ có ảnh thì em cũng có chứ

maibai

Xe tải
Ra đường tối qua đây, vẫn có người đeo khẩu trang nhưng... hạ xuống cho mát :D

Trục

Xe ba gác
Sai thế nào cụ phân tích để em sáng mắt ra đi.
Số lượng tiêm vaccine đủ hai mũi tại HN không có nhiều đâu Cụ.
Như đại gia đình nhà em, khối giáo viên thì đã tiêm đủ 2 mũi, CN Quốc Phòng mới có 1 mũi, dân thì cụ biết rồi, vừa phủ vaccine mũi 1 xong.
Chắc lượng tiêm đủ 2 mũi tại HN chỉ đạt 12.5% thôi, có khi còn không đến,không quá nhiều người được tiêm đủ 2 mũi đâu Cụ.

congthuong

Xe điện
Số lượng tiêm vaccine đủ hai mũi tại HN không có nhiều đâu Cụ.
Như đại gia đình nhà em, khối giáo viên thì đã tiêm đủ 2 mũi, CN Quốc Phòng mới có 1 mũi, dân thì cụ biết rồi, vừa phủ vaccine mũi 1 xong.
Chắc lượng tiêm đủ 2 mũi tại HN chỉ đạt 12.5% thôi, không quá nhiều.
Khối doanh nghiệp nhiều lắm cụ ơi. Hầu hết nhân viên NH, giáo viên, công an, quân đội.... đều 2 mũi rồi.

12% dân số Hà Nội là đủ tắc hơn hôm trước nhiều lần rồi.

Trục

Xe ba gác
Khối doanh nghiệp nhiều lắm cụ ơi. Hầu hết nhân viên NH, giáo viên, công an, quân đội.... đều 2 mũi rồi.

12% dân số Hà Nội là đủ tắc hơn hôm trước nhiều lần rồi.
Vâng Cụ, em cũng mới tiêm có 1 mũi thôi.
Việc đi lại thì vẫn phải đi, còn việc dính bệnh thì hên xui thôi, cá nhân em không thể ở nhà đắp chăn chờ độc lập được. Rất nhiều cá nhân bị ảnh hưởng thu nhập, nếu em nghỉ, và bản thân em cũng chết sặc tiết.
Sống chung thôi, hạn chế tiếp xúc, tuân thủ giãn cách và tự bảo vệ mình.

congthuong

Xe điện
Vâng Cụ, em cũng mới tiêm có 1 mũi thôi.
Việc đi lại thì vẫn phải đi, còn việc dính bệnh thì hên xui thôi, cá nhân em không thể ở nhà đắp chăn chờ độc lập được. Rất nhiều cá nhân bị ảnh hưởng thu nhập, nếu em nghỉ, và bản thân em cũng chết sặc tiết.
Sống chung thôi, hạn chế tiếp xúc, tuân thủ giãn cách và tự bảo vệ mình.
Đúng vậy cụ à, cá nhân mỗi người tự đánh giá và chọn phương pháp bảo vệ bản thân, gia đình mình.

Chứ cứ lấy quan điểm của người mới tiêm 1 mũi để áp đặt cho người khác, nếu mà đa phần người ra đường họ tiêm 2 mũi rồi thì ngồi phê phán họ cũng không đúng lắm.

maibai

Xe tải
Tại Hà nội nếu tính độ tuổi từ 18 trở lên thì 73,3 % đã được tiêm mũi thứ nhất :

"Tính chung số vaccine được tiêm bởi các viện, bệnh viện, đơn vị Trung ương trên địa bàn Thành phố, đến nay, đã có 4,8 triệu liều vaccine được tiêm ở Hà Nội. Trong đó, có hơn 4,22 triệu người đã tiêm ít nhất 1 mũi; hơn 611.800 người tiêm đủ 2 mũi.
Với dân số từ 18 tuổi trở lên có 5,75 triệu người, như vậy đến nay đã có 73,3% người dân Hà Nội được tiêm vaccine ít nhất 1 mũi"

Trục

Xe ba gác
Đúng vậy cụ à, cá nhân mỗi người tự đánh giá và chọn phương pháp bảo vệ bản thân, gia đình mình.

Chứ cứ lấy quan điểm của người mới tiêm 1 mũi để áp đặt cho người khác, nếu mà đa phần người ra đường họ tiêm 2 mũi rồi thì ngồi phê phán họ cũng không đúng lắm.
Em thì sống trong môi trường nguy cơ cao từ đầu dịch, cũng phải chấp nhận việc đó thôi.
Có thời điểm gần 2 tháng em không về nhà, toàn ở cửa hàng.
Em có đủ giấy tờ cần thiết để đi đường, mà em cũng có đi đâu, kể cả khi giấy test PCR còn hiệu lực.
Giờ xuống 15 rồi, thì em lại đi lại theo kiểu 15, tóm lại là em sống với 2 cái 15 và 2 cái 16 rồi (không tính đến quả đầu tiên Tết 2019), nên chỉ sợ ảnh hưởng đến cộng đồng/người nhà, cứ không sợ Covid.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
View attachment 6524369

Ảnh này tôi thấy đều đeo cả, không rõ ảnh nào nhiều người không đeo?
Mọi người kêu ca phàn nàn nhiều về bức ảnh này là do đây là đi chơi. Vài hôm nữa giờ cao điểm ở Hà Nội tôi nghĩ đông cũng chẳng khác mấy đâu, chẳng nhẽ lại kêu gọi mọi người nâng cao ý thức, không đi làm nữa?

LienPhuong : Trình bày quan điểm đi, vang gì thế?
Đi làm mà tắc đường và nhiễm bệnh thì đó là sự đánh đổi có phần nào đó hợp lý chứ đi chơi mà nhiễm bệnh thì đáng bị lên án. Ý thức nó là ở chỗ đó.

LienPhuong

Xe điện
nó không chỉ phí thời gian các cháu mà còn phí cả thời gian, nguồn lực của cô trò và cả bố mẹ....Chỗ nào học được thì cứ học. còn không thì nghỉ cho khỏe cả mọi người
[/QUOTE]
Thì cụ cứ cho con nghỉ có vấn đề gì đâu nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng