[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hại Điện

Xe container
Giờ e lại ủng hộ Hà Nội, miền bắc quyết bắt đến con covid cuối cùng.
Chứ bọn trong này là bó tay rồi nhá
Cụ lên trang fb Viet Plus xem video người dân đói thế nào, khốn khổ cùng cực ra sao...rồi hãy phát biểu cũng chưa muộn.

Khi đã tiêm được mũi 1 và đã mua được thuốc đặc trị, thì con covid chả khác con cúm mùa là mấy. Quan yếu bóng vía mới đi lock down nhà dân.

Mình rất ủng hộ cụ Bí thơ Đồng Nai.

Việc cảnh báo đã tác động trực tiếp tới truyền thông VN, và ban chỉ đạo, họ buộc phải nhìn nhận vấn đề theo cách nhìn dài hạn và nhảy vào cuộc chạy đua nhanh chóng mua vaccine. Người Mỹ đã có cái nhìn dài hạn 6,12 và 24 tháng hoặc dài hơn

Hôm nay em xem tv, chủ tịch nước cũng đã nhắc nhở việc ưu tiên đãi ngộ cho những người tuyến đầu chống dịch. Với một tầm nhìn dài hạn thì họ sẽ đã đang và sẽ tham gia vào một cuộc chiến đấu dài hạn chống dịch bệnh.

Theo em giờ đã đến lúc chúng ta nên cân nhắc một việc vận động mua vaccine tiêm cho con cái của họ bằng tiền quyên góp của xã hội trong quỹ vaccine. Việc đó lợi ích nhiều mặt, đáp ứng tiêu chí ngay và luôn, chưa chắc chúng ta đã ra khỏi năm nay mà không trải qua một lần đỉnh dịch lần nữa đâu, chưa kể đầu năm tới....

Chả có gì ưu đãi hơn điều đó, tiền bạc, động viên hay khen thưởng cũng chả thể bằng tạo cho họ một hậu phương chắc chắn chứ với đà này sẽ là liên miên trường kỳ không có thời gian nghỉ đâu.
Tiêm cho người thân của đội tuyến đầu từ lâu rồi. Chỗ tôi, nhà tổ trưởng tiêm đầu tiên, từ tháng 7 luôn.

billyjone

Xe tăng
Con cái ko đc tiêm vì ko đủ tuổi, nên ko dám tiêm, chứ ko phải là ko cho tiêm
Nếu bác cái gì cũng phải chờ người khác chỉ đạo thì đừng có quote còm của em.
Lãnh đạo sai, không có khả năng dự báo thì việc ta ta làm.
Mà bác xem kỹ cái video em đăng đi, dự báo cho 6 tháng tới đó

Hại Điện

Xe container
Người thân, con cái đủ tuổi của tuyến đầu được tiêm từ bảy đời rồi.

billyjone

Xe tăng
Người thân, con cái đủ tuổi của tuyến đầu được tiên từ bảy đời rồi.
cho những cháu chưa đủ tuổi. Vì lý do dì mà chúng ta không làm việc đó
Mỹ tiêm hết cho trẻ 12-17, rồi, phê duyệt rồi. Sắp tới họ (những người tuyến đầu chống dịch) sẽ đi không có biết bao giờ có ngày về tại sao ta không ưu tiên cho gia đình họ?
Tiền thì bằng tiền quyên góp của xã hội trong quỹ vaccine có phải của ngân sách đâu mà cần phải nhiêu khê.
Chủ tịch nước hôm nay phát biểu rồi, phải xem xét chế độ đãi ngộ cho họ, với họ lúc này cần gì nhất?

Chỉnh sửa cuối:

Hại Điện

Xe container
Mỹ tiêm hết cho trẻ 12-17, rồi, phê duyệt rồi. Sắp tới họ sẽ đi không có ngày về tại sao ta không ưu tiên cho gia đình họ?
Tiền thì bằng tiền quyên góp của xã hội trong quỹ vaccine có phải của ngân sách đâu mà cần phải nhiêu khê.
Chủ tịch nước hôm nay phát biểu rồi, phải xem xét chế độ đãi ngộ cho họ, với họ lúc này cần gì nhất?
Cụ qua bảo Biden giao đúng hạn mấy chục triệu liều Pfizer đã quá hạn lâu lắc kia đi là có ngay vx để tiêm cho tụi nhỏ luôn, khỏi cần con tuyến đầu cũng được tiêm.

Pfizer là loại duy nhất cho phép tiêm cho con nít, mua mà nó ko giao thì lấy gì tiêm ?

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ qua bảo Biden giao đúng hạn mấy chục triệu liều Pfizer đã quá hạn lâu lắc kia đi là có ngay vx để tiêm cho tụi nhỏ luôn, khỏi cần con tuyến đầu cũng được tiêm.

Pfizer là loại duy nhất cho phép tiêm cho con nít, mua mà nó ko giao thì lấy gì tiêm ?
Vẫn nhiều cụ đọc báo Việt tưởng Pfizer không giao vaccin đúng hợp đồng nhỉ? =))
Theo đúng hợp đồng, Pfizer tháng 10 mới bắt đầu về nhiều, tháng 11, 12 là giao hết nhé.
Làm ăn tầm quốc gia mà tưởng chúng nó sai hợp đồng, mình chịu để yên chắc? Chả phạt chết cụ chúng nó. :))

Theo đúng hợp đồng, Pfizer tháng 10 mới bắt đầu về nhiều, tháng 11, 12 là giao hết nhé.
Làm ăn tầm quốc gia mà tưởng chúng nó sai hợp đồng, mình chịu để yên chắc? Chả phạt chết cụ chúng nó. :))
Phạt á? Hợp đồng chỉ cố gắng chứ ko cam kết giao hàng đúng lịch nhé :D

Hại Điện

Xe container
Ơ...thế các quan nhớn nói điêu ah ?

Mà HĐ có điều khoản: Bên bán luôn đúng trong mọi tình huống nhé, kể cả tình huống ko giao hàng cho bên mua =))

Có bao nhiêu nước trên thế giới dám tiêm cho trẻ dưới 12 tuổi, còn trẻ trên 12 thì cũng mới đây, nhiều nc mới bắt đầu tiêm.
Noted để hết năm nay, xem pfizer giao hàng thế nào đã ;)), vac xin giờ bán còn chẳng có mà mua, ngồi đấy mà đòi phạt ;))

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Ơ...thế các quan nhớn nói điêu ah ?

Mà HĐ có điều khoản: Bên bán luôn đúng trong mọi tình huống nhé, kể cả tình huống ko giao hàng cho bên mua =))
Phạt á? Hợp đồng chỉ cố gắng chứ ko cam kết giao hàng đúng lịch nhé :D
Em tưởng các cụ đọc hết rồi. Thảo nào vẫn chửi Pfizer :D
Mấy công ty lèm nhèm như bọn em còn có điều khoản phạt, tầm cỡ quốc gia mà các cụ làm như dễ lừa lắm ý.
Chúng nó giao đúng hợp đồng, các cụ cứ chửi chúng nó là thế nào @@

Chỉnh sửa cuối:

ngominh

Xe điện
Mỹ tiêm hết cho trẻ 12-17, rồi, phê duyệt rồi. Sắp tới họ (những người tuyến đầu chống dịch) sẽ đi không có biết bao giờ có ngày về tại sao ta không ưu tiên cho gia đình họ?
Đãi ngộ là hiểu theo nhiều nghĩa rộng, tiền học phí, tiền bảo hiểm, dịch vụ xã hội,... còn tiêm thì phải theo độ tuổi theo tiêu chuẩn khuyến cáo với công dân Việt nam. Có chắc cho tiêm mà họ đồng ý tiêm khi F1 chưa đủ tuổi ?
Cụ "khóc" nhầm rồi đấy

Rondo68034

Xe tải
Cụ lên trang fb Viet Plus xem video người dân đói thế nào, khốn khổ cùng cực ra sao...rồi hãy phát biểu cũng chưa muộn.

Khi đã tiêm được mũi 1 và đã mua được thuốc đặc trị, thì con covid chả khác con cúm mùa là mấy. Quan yếu bóng vía mới đi lock down nhà dân.

Mình rất ủng hộ cụ Bí thơ Đồng Nai.
Thế theo a. Giờ nên bắt nhốt hay thả ra ?
A ủng hộ a bí thơ mới vì cái gì?

lamboghi

Xe tải
Em tưởng các cụ đọc hết rồi. Thảo nào vẫn chửi Pfizer :D
Mấy công ty lèm nhèm như bọn em còn có điều khoản phạt, tầm cỡ quốc gia mà các cụ làm như dễ lừa lắm ý.
Chúng nó giao đúng hợp đồng, các cụ cứ chửi chúng nó là thế nào @@

theo lịch cụ đưa thì tới giờ phải có trên 1,5 triệu liều pfizer rồi đó. thử google xem thực tế về bao nhiêu.

A98

Xe container
Sợ nhất là vụ tiêm cấp tập, nếu có nhiều F0 thì sẽ là siêu lây nhiễm, còn không thì có thể ra đường roài
Mọi người đều tuân thủ đeo khẩu trang, nên không dễ lây đâu cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng