[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhhai985

Xe lăn
"Ông Vũ Thành Tự Anh - giám đốc Trường Chính sách công và quản lý Fulbright - cho rằng hiện không thể nói mở hay không mở cửa, mà phải nói rằng không thể không mở cửa. Theo ông Tự Anh, nếu nhìn vào bài toán kinh tế, phân tích lợi ích, chi phí, phân bổ nguồn lực thì việc TP xét nghiệm diện rộng cho toàn bộ người dân là rất tốn kém. ..."

Thằng cha này còn dám vác mặt lên phát biểu cơ à các cụ ơi
Thế ông Nên nhai lại câu của ông Anh này à.

newmtc

Xe tăng
Cứ lấy cái mốc 13/9 là ngày HN tiêm ồ ạt nhất + 14 ngày xem sao đã.
Nếu chen chúc mà ko gây ra ổ dịch nào mới thì yên tâm tiếp tục 5K và khoanh vùng truy vết nhỏ.
Nếu vài trăm ca mới thì chắc chắn lại giãn cách thôi.
quận Cầu Giấy chỗ e trước khi tiêm thì đều phải test rồi nên về cơ bản nắm được! Quan trọng là cả test rộng nữa chứ không phải tiêm thôi.

Realty 2021

Xe tăng
Nếu đã cảm thấy tự tin OK thì cứ triển chiêu thôi

newmtc

Xe tăng
Thật sự chi cho chống dịch tốn kém quá rồi, nguồn thu vào bắt đầu từ cuối năm sẽ giảm đi cho đến tận sang năm thì ngân sách đói là không tránh khỏi, giờ giảm chi tiêu các hạng mục khác thôi
Thì phải chi tiêu tằn tiện lại thôi chứ biết sao.

Các cụ ơi, không biết khi nào HN cho người ở tỉnh vào HN làm việc trở lại nhỉ. Các anh em nhà em về quê từ 24/7, giờ HN được làm việc nhưng phải có các anh em mới hoạt động được.
Nếu về chỉ thị 15 thì được mợ ạ.

quận Cầu Giấy chỗ e trước khi tiêm thì đều phải test rồi nên về cơ bản nắm được! Quan trọng là cả test rộng nữa chứ không phải tiêm thôi.
Bên Long biên nhà em, test xong rồi mới tiêm. Chỗ nhà em đông, người ta còn vào từng ngõ, tổ chức test. 1 tuần ko thấy Long Biên trên bảng đen, thế chắc là ổn rồi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bên Long biên nhà em, test xong rồi mới tiêm. Chỗ nhà em đông, người ta còn vào từng ngõ, tổ chức test. 1 tuần ko thấy Long Biên trên bảng đen, thế chắc là ổn rồi
Hôm 5.9 đến 15.9 khu em ngoáy mũi 3 lần mà k thấy gọi tên. Chắc là tạm ổn.
Sau 21.9 chắc lại phong tỏa theo Tổ dân phố nếu tổ nào nổ.
Các tỉnh xung quanh chắc đang tìm cách phòng thủ.
Gia đình cũng nên cẩn thận cho người già và trẻ nhỏ. Mới mở là thích tụ tập lắm.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e ko có trẻ em, ng già, mấy ngày trc quẫn bách đôi lúc còn muốn mở toang cho mdcd ý cụ ạ, khu nhà e tiêm thì ko dc test trc khi tiêm đâu. Trc hôm họp để mở thì bùng ra khu Đền Lừ 15 ca ý cụ nhưng dân tình cũng chẳng ai để ý, e cũng chán chả đọc với cập nhật tt covi, mấy hôm sau e đọc mới thấy đó cụ.
Tối cũng cảm nhận như bác. Tôi gần khu Đền Lừ. Nói chung là nhiều khi có những sự việc khiến cảm thấy bất lực thực sự.

Rondo68034

Xe tải
Đồng Nai nổ phát súng đầu tiên

Kế hoạch của Đồng Nai theo tôi là không dễ thở và rất cầu toàn.
Còn vì sao thì những lãnh đạo đầu ngành họ chắc chắn sẽ hiểu rõ hơn.
Cá nhân tôi nhận định, Đồng Nai còn lâu mới thực hiện bình thường mới.
Hơn hết. Lúc này ai dám mạnh dạn quyết

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Kế hoạch của Đồng Nai theo tôi là không dễ thở và rất cầu toàn.
Còn vì sao thì những lãnh đạo đầu ngành họ chắc chắn sẽ hiểu rõ hơn.
Cá nhân tôi nhận định, Đồng Nai còn lâu mới thực hiện bình thường mới.
Hơn hết. Lúc này ai dám mạnh dạn quyết
Mọi thứ hiện tai như 1 canh bạc đúng nghĩa!

tasx

Xe tăng
CP sớm hết tiền càng tốt. Để thúc toàn hệ thống làm sát sao hơn hiệu quả vào, để sớm mở cửa cho dân nhờ. Chứ cứ làm èo uột, dân thì đói dần không biết đến bao giờ.

bentley8

Xe điện
2 miền 2 cách chống dịch khác nhau, 1 miền từ Đà Nẵng trở về phía bắc theo đuổi zero cases, 1 miền theo đuổi chính sách ko cần đếm cases vì quá nhiều chỉ cần ngăn tử vong, thế thì phải làm gì?

@xichlo@

Xe điện
2 miền 2 cách chống dịch khác nhau, 1 miền từ Đà Nẵng trở về phía bắc theo đuổi zero cases, 1 miền theo đuổi chính sách ko cần đếm cases vì quá nhiều chỉ cần ngăn tử vong, thế thì phải làm gì?
Phải xây tiếp trường cho trẻ mồ côi chứ làm ji?

TKK

Xe tăng
Cách đây ít lâu em cũng hoài nghi về khả năng test diện rộng và tiêm ít nhất mũi 1 cho toàn bộ HN. Nhưng hôm nay nhìn vào kết quả cũng thấy khả quan.

Hy vọng hai ngày cuối tuần ko diễn biến xấu :)

Hanah Nguyen

Xe máy
Tối cũng cảm nhận như bác. Tôi gần khu Đền Lừ. Nói chung là nhiều khi có những sự việc khiến cảm thấy bất lực thực sự.
Tôi chỉ cần được ship đồ như HN thôi ah.Giờ này vẫn khốn khổ vì ko đc đi chợ,ko ra ngoài. Ship nội quận thì toàn chỗ ko có hàng,hết hàng.Mua sthi online phải canh lúc 0h mà ít khi mua được.Ship ngoài quận thì nhiều rào sắt,shipper nhận đơn rồi hủy ngay...đặt đơn chấp nhận ship cao nhưng vẫn ko ai nhận.Nản thực sự!

prodo

Xe tải
Tôi chỉ cần được ship đồ như HN thôi ah.Giờ này vẫn khốn khổ vì ko đc đi chợ,ko ra ngoài. Ship nội quận thì toàn chỗ ko có hàng,hết hàng.Mua sthi online phải canh lúc 0h mà ít khi mua được.Ship ngoài quận thì nhiều rào sắt,shipper nhận đơn rồi hủy ngay...đặt đơn chấp nhận ship cao nhưng vẫn ko ai nhận.Nản thực sự!
Chỗ cháu hỏi tổ trưởng, bảo rằng khi nào có phiếu đi chợ sẽ phát, tiên sư bọn chúng nó....

Hại Điện

Xe container
ĐN theo đuổi zero F0 là thất sách

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ cháu hỏi tổ trưởng, bảo rằng khi nào có phiếu đi chợ sẽ phát, tiên sư bọn chúng nó....
Chỗ em phát phiếu nhưng...méo có chợ thì phải làm sao? Có chợ đầu mối lại ở phường khác thì làm thê nào???
Em gí b òi dùng phiếu. Ra ngõ có gì mua nấy,thịt lợn ăn liền 2 tháng,roiif mỳ tôm,với xúc xích...hôm nào đổi món thì...làm dăm gói bim bim xong tu nước lọc là no...

Trạng thái
Thớt đang đóng