[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Honda monkey

Xe tải
2 tháng nay chắc đc mấy bữa nhà e ăn thịt tươi ( hay gọi là thịt nóng )
vì cứ hơn 1 tuần e đi chợ 1 lần mua thịt thì chỉ khi bữa đấy mới có thịt tươi thôi, ngay sang hôm sau là ăn thịt lanh rồi
Vậy cũng tốt cụ ạ

minhvtv3

Xe tăng
Tình hình Hà Nội có vẻ tốt dần lên các cụ nhỉ.
Trên cả nước đội Du Lịch vận động hành lang kinh nhỉ. Em thấy ưu tiên sản xuất thôi, du lịch cứ từ từ.
Cụ nói thế trên này có nhiều mem phật lòng :)))))

tunglam28062009

Xe tăng
Hôm qua Hà Nội họp với bộ CA. Cụ đọc thông tin xem triển khai các phần mềm đó thì tình hình vẫn muốn quản chặt chứ chưa thấy nới lỏng đâu.
Vẫn là "không thể giãn cách chặt mãi".
Bt Nên hnay thông tin sg xin thêm 2 tuần nữa. Vậy thì HN khả năng lớn sau ngày 21 lại tiếp thêm 2 tuần nữa thôi. Cũng vừa vặn đủ thời gian để ng tiêm vx phát sinh kháng thể

DE.VN

Xe tăng
Sao dạo này em không thấy còm của cháu du học sinh bên Nhật cc ơi?
Chắc min mod khoá bánh rồi. Bữa trước thấy bị khoá 1 lần. Ngựa non háu đá, văn hoá đầy mồm chất xám đầy cổ áo. Chuyên cóp nhặt, chém gió linh tinh...
Bận tối tăm mặt mũi, dịch bệnh càng phức tạp thì các doanh nghiệp cung cấp dự báo càng bận rộn.
Chết cười với các cụ 🤣. Hóng hết thông tin thì chuyển qua hươu, vượn

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Trên cả nước đội Du Lịch vận động hành lang kinh nhỉ. Em thấy ưu tiên sản xuất thôi, du lịch cứ từ từ.
Vấn đề là mở xong có chào đón người từ vùng dịch không? Bao nhiêu công sức mồ hôi nước mắt mới tạm kiểm soát được, xong đón mấy anh 2 bay ra ăn nhậu, thăm thân thì lại oẳng thôi.

ntvinh1602

Xe buýt
Nói chung sau dịp này có lẽ nhiều nước sẽ phải tính lại chiến lược dài hạn khi tập trung quá nhiều vào ngành dịch vụ như Thái Lan... Lâu dài cốt lõi vẫn phải là sản xuất và tài chính thôi.

myob

Xe tăng
Cụ cho cháu chửi thằng nào tổ chức chỗ này thế, mịe cha nhà nó
Thôi em xin cụ… cụ chả nhớ vụ bệnh viện E ngày trước đi tiêm đông túm tụm, sau khi lên báo thì bị thủ tướng gọi điện và phải ngừng ngay lại…Giờ Hà nội muốn đạt chỉ tiêu tiêm nhanh thì chấp nhận như vậy thôi cụ ạ… ngay cả lúc chưa chạy chỉ tiêu thì chỗ nào cũng đông và tiêm trong hội trường kín…. Ngày trước báo chí viết thì cộng đồng phản ứng gay gắt nhưng giờ thì bơ đi ngay vì một lẽ nếu tiêm chậm là lại ngồi ở nhà, động chạm đến quyền lợi cá nhân nên dân kệ thôi, và hơn nữa đa số cũng tiêm rồi nên không sợ, chính quyền giờ mà làm theo yêu cầu an toàn thì còn lâu mới đạt sl người tiêm theo như thời gian cam kết…Cùng một vấn đề nhưng hoàn cảnh giờ khác xưa nên cách nhìn nhận, đánh giá cũng khác

jazzzzz

Xe lăn
Cụ cho cháu chửi thằng nào tổ chức chỗ này thế, mịe cha nhà nó
Thằng tổ chức bậy đã đành còn người dân thì… điếc k sợ súng.
Âu cũng là cái liễn, xét trên một khía cạnh nào đó Covid cũng là một kiểu chọn lọc tự nhiên, kiểu như Anh, ông nào chết do k biết tự bảo vệ mình thôi.

tieuchien

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em xin cụ… cụ chả nhớ vụ bệnh viện E ngày trước đi tiêm đông túm tụm, sau khi lên báo thì bị thủ tướng gọi điện và phải ngừng ngay lại…Giờ Hà nội muốn đạt chỉ tiêu tiêm nhanh thì chấp nhận như vậy thôi cụ ạ… ngay cả lúc chưa chạy chỉ tiêu thì chỗ nào cũng đông và tiêm trong hội trường kín…. Ngày trước báo chí viết thì cộng đồng phản ứng gay gắt nhưng giờ thì bơ đi ngay vì một lẽ nếu tiêm chậm là lại ngồi ở nhà, động chạm đến quyền lợi cá nhân nên dân kệ thôi, và hơn nữa đa số cũng tiêm rồi nên không sợ, chính quyền giờ mà làm theo yêu cầu an toàn thì còn lâu mới đạt sl người tiêm theo như thời gian cam kết…Cùng một vấn đề nhưng hoàn cảnh giờ khác xưa nên cách nhìn nhận, đánh giá cũng khác
Con covid nó cũng phải dựa theo hoàn cảnh, chỉ tiêu của mấy bác để sống nhỉ.

Thằng tổ chức bậy đã đành còn người dân thì… điếc k sợ súng.
Âu cũng là cái liễn, xét trên một khía cạnh nào đó Covid cũng là một kiểu chọn lọc tự nhiên, kiểu như Anh, ông nào chết do k biết tự bảo vệ mình thôi.
Điếc ko sợ súng là do thằng tổ chức nó luôn hù dọa "ngày cuối cùng tiêm vét" chứđâu.

sakai_yo

Xe lăn
Sao 19h rồi mà chưa có ttin ca nhiễm hôm nay cc ơi? Ngày nghỉ chắc cập nhật muộn.

anh1994

Xe hơi
Em cũng thấy ưu tiên sản xuất thôi. Du Lịch để khi nào hết hẳn Covid r đi. :( Giờ mở ra lại khổ. Tự dưng hồi trước 30/4 nước mình còn ngon nghẻ. Xong thế nào con Detal nó chui vào gây ra thảm cảnh này.
Mà giờđội du lịch còn cứ hơi tí là quảng cáo um lên. Trong khi SG hàng ngày chết hằng trăm người. Em chỉ thấy phản cảm thôi các cụ mợ ah. :(

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Bận tối tăm mặt mũi, dịch bệnh càng phức tạp thì các doanh nghiệp cung cấp dự báo càng bận rộn.
Ơ...thế bác kinh doanh dữ liệu à?
Thảm nào hay thấy bác còm rất khoa học,mọi thứ rõ ràng rành mạch...từ ngày covid thấy bác nhác lên diễn đàn.

coquay

Xe container
Làm ăn thế bảo sao chả loạn, kiểu muốn hô 1 lần cho xong đỡ phải đi lại nhiều lần
nhưng h tiêm có hạn sao mà tiêm hết 1 lần đc như vậy, mỗi điểm tiêm ngày chỉ tiêm đc 5 700 mũi là nhiều chứ hơn 1 nghìn sao đc
như ở phường nhà e mỗi ngày tiêm bao mũi thì chỉ phát từng đấy giấy, bố e tiêm 1 hôm mẹ e tiêm 1 hôm gấu e tiêm 1 hôm, ra điểm tiêm ko bị quá đông trên giấy có h ra tiêm ko đi sớm ko ra muộn

Các chị phường trưởng, tổ trưởng suốt ngày hù dọa "hôm nay ngày tiêm vét cuối cùng", "trận cuối cùng"... thì mới tạo cho dân tâm lý giờ G, sợ mất lượt, đổ xô chen lấn nhau vào 1 chỗ, 1 thời điểm thế chứ.
Đi chợ thì chỉ có 1 người đại diện đi 1 lần/ tuần là đủ, nhưng tiêm thì phải trực tiếp từng người, tập trung cùng 1 thời điểm đương nhiên phải tăng gấp chục lần chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng