[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

T62

Xe hơi
Cập nhật ở đâu vậy cụ? Mới mắc ít đã có tử vong đều đều thế thì cũng ghê nhỉ.
Bản tin Covid hàng ngày của Bộ Y tế và các báo cơ bản đều nêu số ca nhiễm và ca tử vong của từng tỉnh, thành phố (nếu có), trong đó có Hà Nội (nếu có nhiễm, tử vọng).
Trước đây, số ca nhiễm Covid của Bộ Y tế thông báo (hàng ngày) trễ hơn (khác) CDC Hà Nội thông báo hàng ngày (ca nghi nhiễm). Đến gần đây cơ bản đã thống nhất theo ngày.
Tổng số ca tử vong do Covid của HN từ đầu dịch đến nay là 46 ca (Trang tin Covid của Bộ Y tế).
Còn ở đâu, cụ google đi.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
HIện tại phát phiếu cho mỗi gia đình : Phiếu Cam kết Gia Đình An Toàn COVID 19

Em không hiểu cái phiếu này có giá trị gì ? .
Cụ ký rồi mà vẫn mắc thì chắc là đè ra phạt =))
Em cũng lỡ ký rồi, đang sợ mắc thì tiền đâu đóng phạt!

Em hỏi phí k phải ký tươi này thì cụ kia có ký được 10.000 giấy trong hôm nay không ạ?
Em xin đến tặng chai dầu xoa bóp để cụ ý ký đến lượt của em.
Đã cấp mã QR lại còn đóng dấu, ký tươi.
Vậy là chơi 4.0 + 0.4 vào 1 chiêu thức thành 4.4 là Tứ tử ạ?

TKK

Xe tăng

Có thật ko cụ?
Nếu có thì đấy là bài bẩn, đá bóng cho người dân rồi. Cách đây vài năm, gần Tết còn có bản cam kết an toàn. Rất nhiều mục như ko đốt pháo, ko tàng trữ và sử dụng chất cấm...., đến đoạn " ko để tiền và tài sản giá trị lớn trong nhà" thì em ném luôn, ko ký. Toàn bọn vớ vẩn.

just for fun

Xe lăn
Sáng nay biết thân biết phận nên cháu đi làm từ sáng sớm, đường thông hè thoáng, các anh ở chốt mới ra đứng nên cũng đang rất chè tươi, nói chung là biết tình hình chốt chặn thế thì tranh thủ đi sớm lên chút để bảo vệ bản thân ạ

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Thể nào chẳng có màn biếu xén cán bộ duyệt ra trò.

Mainboard o_o

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắc quá.
20h tối 6-9: Chủ tịch UBND TP.HCM trả lời trực tiếp về định hướng của TP sau 15-9 - Ảnh 1.
Chủ tịch UBND TP.HCM Phan Văn Mãi sẽ tham gia chương trình Dân hỏi - Thành phố trả lời trực tiếp tối nay 6-9 - Ảnh: VIỄN SỰ​

Chương trình Dân hỏi - Thành phố trả lời đặc biệt tối nay (ngày 6-9-2021), Chủ tịch UBND TP.HCM Phan Văn Mãi sẽ tham dự để trực tiếp chia sẻ thông tin với người dân về những định hướng, kế hoạch của Thành phố trong công tác phòng, chống dịch COVID-19 sau ngày 15-9-2021. Nội dung tập trung vào các vấn đề lớn sau:

- Khi nào Thành phố sẽ nới lỏng giãn cách xã hội? Lộ trình nới lỏng ra sao?

- Khi Thành phố bắt đầu nới lỏng giãn cách xã hội, cần triển khai các giải pháp nào để kiểm soát ca nhiễm và giảm ca tử vong vì COVID-19?

- Kế hoạch tiêm vắc xin của Thành phố trong thời gian tới.

- Các chính sách an sinh xã hội tiếp theo của Thành phố để hỗ trợ người dân gặp khó khăn trong đại dịch.

- Các giải pháp lớn để khởi động lại nền kinh tế của Thành phố, hỗ trợ doanh nghiệp khôi phục sản xuất, kinh doanh.

Chương trình sẽ được phát sóng trực tiếp lúc 20g00, ngày 06-9-2021 trên trang Fanpage Trung tâm Báo chí TP.HCM (facebook.com/trungtambaochi.tphcm) và được truyền dẫn trực tiếp trên các trang Fanpage: Thông tin Chính phủ, Hệ thống 1022 của TP.HCM, Thành Đoàn TP.HCM, Yeah1TV.

Báo Tuổi Trẻ sẽ phát trực tiếp buổi live stream trên tuoitre.vn, youtube, fanpage Tuổi Trẻ.

D.N.HÀ

Chỉnh sửa cuối:

nguyengtngoc

Xe hơi
Em hơn 2 tháng không ra cách cổng nhà quá 50m đây. Vì cộng đồng và nhất là vì người thân ( 2 đứa nhỏ,2 ông bà thân sinh) thôi! Bản thân cũng tiêm rồi. Hy sinh nhiều thứ quá. Cứ nhìn thông tin các ca mới,các ổ mới,cứ liên tục 15 ngày...lần này nữa mà không nới lỏng thì chắc em không chịu nổi mất. Sẽ lao ra đường thôi...điên lắm rồi. Chắc cú em đem theo đồ thuê cái nhà ở 1 mình thôi...ức chế phát điên.
Ức chế với mấy chú bờm cụ nhỉ ;)) Em cũng lơ lửng trên bầu trời 2 tháng chưa tiếp đất mặc dù e cũng đc phép đi.Hazzz

ngominh

Xe điện
Để trưa xem

Em hỏi phí k phải ký tươi này thì cụ kia có ký được 10.000 giấy trong hôm nay không ạ?

View attachment 6490013
Nhỡ dính mưa hay nhàu nát chỗ mã QR thì sao cụ 😃

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Để trưa xem

Nhỡ dính mưa hay nhàu nát chỗ mã QR thì sao cụ 😃
Cụ nói em mới nghĩ ra, chắc ép phẳng, làm cái dây đeo trước ngực thôi. Giờ là bảo bối cứu sống cả nhà, phải nâng niu trân trọng.
Dính mưa thì cái chữ ký tươi với cái dấu đi trước tiên cụ ạ, mực dấu là dễ nhòe lắm.

nosay

Xe hơi
Lâu lắc quá.
20h tối 6-9: Chủ tịch UBND TP.HCM trả lời trực tiếp về định hướng của TP sau 15-9 - Ảnh 1.
Chủ tịch UBND TP.HCM Phan Văn Mãi sẽ tham gia chương trình Dân hỏi - Thành phố trả lời trực tiếp tối nay 6-9 - Ảnh: VIỄN SỰ​

Chương trình Dân hỏi - Thành phố trả lời đặc biệt tối nay (ngày 6-9-2021), Chủ tịch UBND TP.HCM Phan Văn Mãi sẽ tham dự để trực tiếp chia sẻ thông tin với người dân về những định hướng, kế hoạch của Thành phố trong công tác phòng, chống dịch COVID-19 sau ngày 15-9-202. Nội dung tập trung vào các vấn đề lớn sau:

- Khi nào Thành phố sẽ nới lỏng giãn cách xã hội? Lộ trình nới lỏng ra sao?

- Khi Thành phố bắt đầu nới lỏng giãn cách xã hội, cần triển khai các giải pháp nào để kiểm soát ca nhiễm và giảm ca tử vong vì COVID-19?

- Kế hoạch tiêm vắc xin của Thành phố trong thời gian tới.

- Các chính sách an sinh xã hội tiếp theo của Thành phố để hỗ trợ người dân gặp khó khăn trong đại dịch.

- Các giải pháp lớn để khởi động lại nền kinh tế của Thành phố, hỗ trợ doanh nghiệp khôi phục sản xuất, kinh doanh.

Chương trình sẽ được phát sóng trực tiếp lúc 20g00, ngày 06-9-2021 trên trang Fanpage Trung tâm Báo chí TP.HCM (facebook.com/trungtambaochi.tphcm) và được truyền dẫn trực tiếp trên các trang Fanpage: Thông tin Chính phủ, Hệ thống 1022 của TP.HCM, Thành Đoàn TP.HCM, Yeah1TV.

Báo Tuổi Trẻ sẽ phát trực tiếp buổi live stream trên tuoitre.vn, youtube, fanpage Tuổi Trẻ.

D.N.HÀ
Chắc lại toàn công dân tiêu biểu thôi. Cụ thử đăng ký đặt câu hỏi xem thế nào!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ức chế với mấy chú bờm cụ nhỉ ;)) Em cũng lơ lửng trên bầu trời 2 tháng chưa tiếp đất mặc dù e cũng đc phép đi.Hazzz
Mỗi người một cv và đặc thừ riêng...
Như em phải nói là trải qua khá nhiều cv roiif,và bản tính em không thể ngồi gò bó.( nên nghề của em là xây dựng,TVGS,làm ở hiện trường, có thời kỳ đổi sang nghề khác thì cũng là lái xe. Em có thể lái liên tục 4 tiếng ,hay hơn ok)... Vậy mà qua trận giãn cách cách này em cố gắng lắm nhưng đến khi thấy khả năng thêm 15 ngày là em suy sụp thực sự. Nhà em cũng k hẳn nhỏ....có 500m2 gồm nhà,sân vườn...
Thế nên em rất hiểu,thông cảm những ai như em,thậm chí họ ở nhà chật hẹp.
Còn ...thì công nhận! Không có sự hợp tác,sợ trách nhiệm,lười tư duy nó dẫn đến 1 phần hệ lụy chúng ta đang phải gánh chịu....

• Vodka
Reactions: nsh

Khoai Cún

Xe tăng

Em cũng vừa được phát, hẳn 2 tờ, chả hiểu để làm gì vì khai xong nội dung k thấy bác tổ trưởng thu lại.

vingraux

Xe tăng
Còn làm máy đọc qrcode tự động thì bị gian lận, share nhau chụp mã qrcode của nhau lưu vào máy là gian lận thông chốt dễ dàng
Em từng tâm tư cái này.

Vừa rồi làm CCCD mẫu mới bên công an không tranh thủ chụp ảnh nhận diện được bằng máy của từng người đi làm căn cước mới, quả là sự lãng phí lớn về cơ hội.

Công nghệ hiện nay đã cho phép nhận diện được chính xác từng người đứng trước camera 50m, dù người đó có đội tóc giả, đeo kính, đeo râu giả v.v. Tây lông còn đã làm được việc nhận diện lái xe đang chuyển động (nhận diện xuyên qua kính lái).

Nếu đã nhận diện được từng người thì gian lận bằng cách giả mạo người khác là không thể.

Còn cụ thể vấn đề bác nói thì đơn giản thôi. Tại checkpoint ta áp dụng một cái time based token (TOTP) thì sẽ không gian lận được.

Như vậy tại chốt ta chỉ còn cần một, cùng lắm một vài nhân sự quan sát là chính, ngồi trong bốt quan sát người nào có hành động "lạ" thì can thiệp. Như ở Nhật, tại cửa vào ga tầu thì soát vé tự động nhưng có một ông ngồi trong quầy nhìn ra. Đồng chí nào nhảy qua rào trốn vé thì ông quầy mới ra tay hành động.

P.S. Bổ sung. Cái token em nói nó là như cái mật khẩu giao dịch chuyển tiền qua mạng - Internet banking ấy nếu bác nào không hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

AHDA

[Tịch thu bằng lái]

Chaliki

Xe hơi
Có thật ko cụ?
Nếu có thì đấy là bài bẩn, đá bóng cho người dân rồi. Cách đây vài năm, gần Tết còn có bản cam kết an toàn. Rất nhiều mục như ko đốt pháo, ko tàng trữ và sử dụng chất cấm...., đến đoạn " ko để tiền và tài sản giá trị lớn trong nhà" thì em ném luôn, ko ký. Toàn bọn vớ vẩn.
Hôm qua Phường em cũng gửi giấy cam kết phòng chống Covid, em vui vẻ nhận và bảo sẽ gửi lại ngay, nhưng xong về em để đấy. Gì chứ giấy tờ ký tá là em cẩn thận lắm

Ca phê thôi

Xe tăng

View attachment 6490013
Nhìn thông tin tại mục 7 chán nhỉ.

nsh

Xe tăng
Mỗi người một cv và đặc thừ riêng...
Như em phải nói là trải qua khá nhiều cv roiif,và bản tính em không thể ngồi gò bó.( nên nghề của em là xây dựng,TVGS,làm ở hiện trường, có thời kỳ đổi sang nghề khác thì cũng là lái xe. Em có thể lái liên tục 4 tiếng ,hay hơn ok)... Vậy mà qua trận giãn cách cách này em cố gắng lắm nhưng đến khi thấy khả năng thêm 15 ngày là em suy sụp thực sự. Nhà em cũng k hẳn nhỏ....có 500m2 gồm nhà,sân vườn...
Thế nên em rất hiểu,thông cảm những ai như em,thậm chí họ ở nhà chật hẹp.
Còn ...thì công nhận! Không có sự hợp tác,sợ trách nhiệm,lười tư duy nó dẫn đến 1 phần hệ lụy chúng ta đang phải gánh chịu....
Cháu thích câu cuối của cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng