[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

wacwac

Xe buýt
Ca nhiễm từ lái xe luồng xanh lây cho vợ là giáo viên, vợ lây tiếp cho đồng nghiệp ở trường.
Các tỉnh mà còn luồng xanh thế này chỉ có chết. Luồng xanh nhưng v/c xong phải chấp nhận cách ly vài tháng, chỉ ở trong khu đấy. Chứ luồng xanh hàng hoá, chứ người đâu có xanh.

hanoibaby

Xe điện
Bố em 73 tuổi kìa, đêm hôm vẫn phải đi trực chốt.
Mệt mỏi lắm chứ.
Ai bắt cụ đi vậy? Khu em ở dân thống nhất luôn, muốn cắm biển vùng xanh mời các bác Tổ dân phố ra trực, nhà bao việc. Khỏi chốt luôn.

Trục

Xe ba gác
Phụ cấp khá không bác , với lại ông cụ nhà bác chắc tiêm đủ 2 mũi modena nhỉ
Em nghĩ sau dịch, ông cụ sẽ giàu đấy cụ, phụ cấp nghe vẻ rất cao.
Tiêm thì ông Cụ tiêm gần đủ rồi, thêm 2 mũi nữa là đủ ạ.

hanoibaby

Xe điện

Đại Ba

Xe điện
Bác nào cá độ kèo giãn cách với em không , hết tuần này hà nội về ct15 , nếu không về em mất ly vodka thôi kkk :D ;;)
Em thì nghĩ rằng nên áp chỉ thị 16 với những quận, phường có F0, hay nói cách khác là phong toả khu vực đó. Còn những địa bàn ko có F0 thì về chỉ thị 15. Vấn để là ko rõ các lờ đờ nghĩ sao.

Nhưng có 1 điều chắc chắn là sức dân có hạn, tiền nhà nước hỗ trợ dân có hạn, và sức khoẻ của anh em lực lượng phòng chống dịch cũng có hạn thôi.

Khi gần chạm giới hạn đó thì cq buộc lòng phải nới lỏng. Cái hạn đó là khi nào thì cứ lắng nghe tâm tư của anh em, của người dân thì rõ.

Sài Gòn và các tỉnh phía Nam kéo dài được thời gian áp chỉ thị 16 và 16+ là do có sự hỗ trợ của lực lượng phòng chống dịch cả nước dồn về. Nay nếu thêm Hà Nội kéo dài chỉ thị 16+ thì nguồn lực lấy ở đâu ra???

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Ai bắt cụ đi vậy? Khu em ở dân thống nhất luôn, muốn cắm biển vùng xanh mời các bác Tổ dân phố ra trực, nhà bao việc. Khỏi chốt luôn.
Em nghĩ là ông Cụ "thích" đi thôi, hội nào dám bắt ông Cụ đi, trong hội cứ dưa nhau mãi, toàn lính cũ cả đấy.

nowhereland

Xe điện
Cô giáo mà bị trong trường học thì đúng ốm; tiếp xúc cả trường; rồi ngần ấy hs; giáo viên về tiếp xúc gđ. Nghĩ đã ốm rồi
Vâng, méo hiểu sao lái xe luồng xanh lại được về nhà ngủ với vợ. Quản lý thế thì phải cho vài thằng đi tù làm gương.

anhtrangvn

Xe tăng

Trục

Xe ba gác
Vâng, méo hiểu sao lái xe luồng xanh lại được về nhà ngủ với vợ. Quản lý thế thì phải cho vài thằng đi tù làm gương.
Xe luồng xanh em thấy họ đi làm xong về nhà ngủ mà.

Yelnut

Xe tăng
Em có cách này không biết có nên áp dụng không : kéo căng dây chốt rồi móc vào quả lựu đạn , dân nào muốn thông chốt thì tức là rút chốt lựu đạn và thế là boomm
Nên. Cần bao nhiêu lựu đạn hả cụ? Chứ con virus đang hát bài "không giãn cách nào ngăn được bước ta đi" rồi.

Trục

Xe ba gác
Thế thì không lây lan mới là lạ.
Thì đi test mẫu, lây lan ra cả bệnh viện, thỉnh thoảng lại phong tỏa 1 cái.
Ở nhà và các nơi các anh đi qua thì quên đi, đen thì lĩnh đủ.

TungThoc

Xe điện
Quất Lâm Tự cũng thấy xôn xao sáng nay, em tự luyện công phu tại nhà các cụ nhé

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]

TungThoc

Xe điện
Mỹ Lộc cũng đã khẩn cấp, dồn dập Nam Định

namtv.vrn

Xe hơi
Thì lại nghỉ học, bế hết F1 đi cách ly thôi chứ sao nữa.
Em thấy bộ giáo dục nên mạnh dạn cho các cháu nghỉ để học muộn 1-2 tháng tùy tình hình. Như thế này vừa áp lực lên các thầy cô, bố mẹ, mà các cháu học cũng ko hiệu quả nhất là các cháu lớp 1.

holland

Xe tăng
Sơ Thảo Linh bị nhiễm Covid và ra đi khi mới 32 tuổi, khi đang làm tình nguyện viên chống dịch trong bịnh viện.
Đây là nội dung bức thư cuối cùng của sơ Maria Thảo Linh gửi cho các sơ.
View attachment 6478531
“Các chị rất thương mến!
Có chị từng hỏi em: "Đây là một căn bệnh hiếm, tại sao trong bao nhiêu người, lại là chị?"
Em đã suy nghĩ về câu hỏi này và thấy rằng: Ồ, có lẽ em là người được chọn nhỉ. Như thế thì thật là tốt phải không? Là em thì không phải là những người còn lại: không phải là các chị, không phải là ai đó trong gia đình em, hay là một người nào khác.
Nhìn theo hướng khác, thì căn bệnh này là thánh giá Chúa đã chọn và dành riêng cho em.
Với em, đây là cơ hội để sống ơn gọi Mến Thánh Giá triệt để hơn. Có thánh giá thì mình sẽ dễ dàng "tiếp nối cuộc đời lữ thứ hy sinh của Chúa Giêsu" hơn, dễ mang lấy tâm tình và ý hướng của Chúa Giêsu khi Ngài chịu thương khó hơn, phải không các chị?
Chưa biết tương lai thế nào, nhưng hiện tại em vẫn tạ ơn Chúa vì bệnh của em chẳng làm em mệt mỏi hay đau đớn gì cả.
Suy nghĩ về sự sống và cái chết, em thấy nó chỉ là tên gọi của hai hình thái sống khác nhau mà thôi. Thực tế thì, chúng ta có bao giờ chết đâu.
Vậy đó, nên em cũng chẳng năn nỉ Chúa cho mình được khỏi bệnh hay được sống lâu.
Nếu bước đi trên một cuộc hành trình, điều người lữ hành mong mỏi nhất là có thể đến đích sớm bao nhiêu có thể. Thì cũng vậy, nếu cái chết đến sớm có lẽ là điều đáng mừng phải không? Tuy cái chết không phải là đích chúng ta nhắm tới, nhưng nó là dấu hiệu cho thấy chúng ta đã gần đích lắm rồi.
Thế nên, em đã nói với Bà Ngân thế này: "Con với Bà cùng chạy nhé, không chừng con sẽ đến đích trước Bà đấy!"
Các chị biết đấy, bây giờ em là một loại cây không ưa ánh nắng mặt trời và có thể chỉ là một loại cây ngắn ngày. Không biết nhà thiết kế cảnh quan của Hội dòng có thể tìm được chỗ nào thích hợp cho loại cây đặc biệt này không nhỉ?
— Maria Trần Ngọc Thảo Linh”
Thương quá. Xinh đẹp,nhân hậu trẻ trung. Yên nghỉ sơ nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng