[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

pass

Xe buýt
ca số 2:
2. H.T.H, 1985,Nữ ; Đ/c: Mễ Trì, Nam Từ Liêm

Dịch tễ: Ngày 26/8 BN được BV Thu Cúc làm xét nghiệm test nhanh dương tính, sau đó được lấy mẫu gửi CDC xét nghiệm khẳng định. Ngày 27/8 có kết quả dương tính.

hình như là từ Vũ Trọng Phụng, từ ổ Thanh Xuân Trung --> bớt lo 1 nguồn lây ko rõ nguồn gốc.
Ca này ở CC Vinhome Green Bay , đến nhà mẹ ở TXT ăn trưa

namtv.vrn

Xe hơi
Nay xem thời sự thấy bác Chính rất sát sao. Ví dụ khi họp với lãnh đạo bác có nói 1 câu đại ý, đi thị sát dưới phường có hỏi dân là nếu hết lương thực, thực phẩm thì có biết gọi cho ai không, thì thấy dân trả lời lúng túng. Nghĩa là việc này chưa được quan tâm và hướng dẫn cho dân biết, bác đề nghị phải dán số điện thoại của phường chứ không phải số 1022....tóm lại rất sát sao và rất trúng trọng tậm. Hy vọng đợt này tình hình sẽ cải thiện nhiều.
Cái này là lỗi tổ chức ở phường là đúng cụ ạ. Đội ngũ lãnh đạo ở phường, xã quả thật là vẫn còn nhiều nơi yếu và lúng túng. Em cũng thấy bác chính là người chỉ đạo quyết liệt, hy vọng sẽ ổn cụ ạ.

Ben BMS

Xe buýt
Hoan nghênh tinh thần khẩn trương, ngay và luôn.
Thêm vài chủ DN cấp giấy đi đường bậy nữa: hôm trước có cty về cây cảnh cấp giấy đi đường cho nhân viên, cả shiper nữa.

Ben BMS

Xe buýt
Nay xem thời sự thấy bác Chính rất sát sao. Ví dụ khi họp với lãnh đạo bác có nói 1 câu đại ý, đi thị sát dưới phường có hỏi dân là nếu hết lương thực, thực phẩm thì có biết gọi cho ai không, thì thấy dân trả lời lúng túng. Nghĩa là việc này chưa được quan tâm và hướng dẫn cho dân biết, bác đề nghị phải dán số điện thoại của phường chứ không phải số 1022....tóm lại rất sát sao và rất trúng trọng tậm. Hy vọng đợt này tình hình sẽ cải thiện nhiều.
Đây cụ,
Dân gọi k đc, kêu người trong đoàn gọi, hỏi dân bảo k biết, gọi “Ông chủ tịch phường” ra chỉnh.
Sau đó Về họp chỉ đạo trực tiếp với lãnh đạo 312 phường/xã luôn.
Mần rát thế này em tin là ổn:

Chỉnh sửa cuối:

bentley8

Xe điện
Với điều kiện là phủ vaccine cho người trên 18 đạt 70%, cùng lắm là 60%, rồi mở theo CT 15 cũng đc. Ko mở thì chết đói với xe cộ máy móc ko hoạt động với bảo dưỡng sẽ hỏng hết.
Cả nước không có f0, chỉ 1 nơi có thì lock vét f0 sẽ làm được và hiệu quả

Còn bây giờ rất nhiều tỉnh thành bị. Có làm gắt vét được hết f0 thì xe luồng xanh, xe thực phẩm nó cũng mang f0 vào lại thôi, công sức người và của mất hết. Nên giờ tpHn khó hơn tphcm rất nhiều

Phương án tránh thiệt hại người và của là mdcd theo từng cụm, sẽ không bị quá tải y tế, giảm ca chết

Hn sau 6/9 bỏ ct16 là được rồi. Chống dịch theo kiểu phụ thuộc tình hình dịch nơi khác khá là bị động và không hiệu quả gây nhiều thiệt hại

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Dính cũng ko oan, đang 16 mà lại còn sang nhà bố mẹ ăn uống.
Cứ nghĩ covid nó chừa mình ra, cả làng cả tổng sang nhà bố mẹ ăn cơm thì TOANG, thấy TOANG chửi ngta, nhưng khi mình là người gây chuyện lại ngơ ngác phân bua. Nản kinh khủng cụ nhề

bentley8

Xe điện
ca số 2:
2. H.T.H, 1985,Nữ ; Đ/c: Mễ Trì, Nam Từ Liêm

Dịch tễ: Ngày 26/8 BN được BV Thu Cúc làm xét nghiệm test nhanh dương tính, sau đó được lấy mẫu gửi CDC xét nghiệm khẳng định. Ngày 27/8 có kết quả dương tính.

hình như là từ Vũ Trọng Phụng, từ ổ Thanh Xuân Trung --> bớt lo 1 nguồn lây ko rõ nguồn gốc.
Em cũng nghe đến thắm nhà mẹ ở thanh xuân trung về greenbay thì phải, ko hiểu đúng ko. Ko công bố lịch trình làm người dân hoặc lo sốt vó hoặc makeno (dân ở greenbay).

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Đậy cụ,
Dân gọi k đc, kêu người trong đoàn gọi, hỏi dân bảo k biết, gọi “Ông chủ tịch phường” ra chỉnh.
Sau đó Về họp chỉ đạo trực tiếp với lãnh đạo 312 phường/xã luôn.
Mần rát thế này em tin là ổn:

ông chủ tịch phường ơi...
Dạ...dạ...:))

cmyk77

Xe điện
Em cũng nghe đến thắm nhà mẹ ở thanh xuân trung về greenbay thì phải, ko hiểu đúng ko. Ko công bố lịch trình làm người dân hoặc lo sốt vó hoặc makeno (dân ở greenbay).
Dân HN chưa biết sợ đâu, bạn em kể có nhà trong khu phong tỏa TX cả nhà không đi đâu mỗi ông bố ngồi hóng ở cửa nhà thế là dính làm cả nhà dính. Dù em nghe kể cũng chưa xác thực nhưng cũng để thấy không được chủ quan rồi ân hận.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cả nước không có f0, chỉ 1 nơi có thì lock vét f0 sẽ làm được và hiệu quả

Còn bây giờ rất nhiều tỉnh thành bị. Có làm gắt vét được hết f0 thì xe luồng xanh, xe thực phẩm nó cũng mang f0 vào lại thôi, công sức người và của mất hết. Nên giờ tpHn khó hơn tphcm rất nhiều

Phương án tránh thiệt hại người và của là mdcd theo từng cụm, sẽ không bị quá tải y tế, giảm ca chết

Hn sau 6/9 bỏ ct16 là được rồi. Chống dịch theo kiểu phụ thuộc tình hình dịch nơi khác khá là bị động và không hiệu quả gây nhiều thiệt hại
Khả năng sau 6/9 sẽ áp dụng CT15 nếu ko phát hiện ổ dịch mới, còn khu vực nào vẫn có nguy cơ cao hoặc đang trong thời gian lock thì vẫn áp CT16 + lock. Bắc Ninh, Bắc Giang, Hưng Yên, Hải Phòng, Quảng Ninh .. đang làm rất tốt mà chưa cần đến vacxin hay Đà Nẵng cũng đang áp dụng vùng xanh vàng đỏ cho mỗi quận/phường.

Còn để đợi tiêm vaxin diện rộng thì sẽ mất rất nhiều thời gian + trả giá bằng tổn hại kinh tế, bất ổn xã hội. Ví dụ 2 ~ 3 tháng HN & HCM và các khu công nghiệp đc tiêm hết (khả năng ko cao) thì vẫn còn đại đa số dân cư chưa đc tiêm và F0 từ đây vẫn sẽ len lỏi lây lan. Nhìn ra Mỹ, Anh, Đức, Israel, Úc .. đang chuẩn bị tiêm mũi 3 rồi nên VN cũng phải xác định sống chung với covid bằng cách nào đó mà tổn hại nhân mạng & kinh tế thấp nhất.
TT/Bí thở Đồng Nai cũng nói rồi giãn cách lâu dài không phải là p/á hợp lý, ko có sức nào chịu nổi.

Chỉnh sửa cuối:

hailuatn

Xe container
Nay em đọc báo bắt gặp bức ảnh này. Cầu mong nhanh chóng kiểm soát dịch cho bà con đỡ vất vả.

Jason88

Xe tăng
Dân HN chưa biết sợ đâu, bạn em kể có nhà trong khu phong tỏa TX cả nhà không đi đâu mỗi ông bố ngồi hóng ở cửa nhà thế là dính làm cả nhà dính. Dù em nghe kể cũng chưa xác thực nhưng cũng để thấy không được chủ quan rồi ân hận.
tuy ngồi hóng ở cửa nhưng hàng xóm đi qua đi lại buôn dăm câu chuyện gặp F0 là dính thôi mà cụ. Cơ bản vẫn là có tiếp xúc

nowhereland

Xe điện
Quản lý kiểu thằng làm thằng phá thế này đến mùa quýt, chỉ khổ những người ngồi nhà nghiêm chỉnh thôi, thiệt đủ đường.
Cần điều tra cả cái tin nhắn của sở GTVT cho shipper nữa, nhiều thằng chẳng thấy ship gì chạy loăng quăng nhưng dừng xe là lôi tin nhắn ra, có cả tên tuổi, biển số xe chính xác luôn.

poiuy

Xe ba gác
Ơ em tưởng Pfizer chỉ bán cho chính phủ các nước thôi.
Bán cho DN được Chính phủ chỉ định cụ ạ. Mấy trang trước cụ thichduthu đã đưa lên bài báo CP chỉ định 1 số DN đi đàm phán vx từ hồi tháng 6 rồi. Bây giờ có KQ thì CP chấp thuận mua.

toimuondie

Xe container
1 con người nhưng có 2 tâm trạng khác nhau =))
Nghĩ là đi làm 1 tý từ thiện thì được quyền hống hách:

cairong_2011

Xe container
Nay em đọc báo bắt gặp bức ảnh này. Cầu mong nhanh chóng kiểm soát dịch cho bà con đỡ vất vả.

Điều này cho thấy cấp dưới từ TP/Tỉnh đến xã phường nhiều nơi rất hình thức. Báo cáo thì hay, lĩnh tiền thì đủ nhưng lãnh đạo xuống hỏi dân thì ngơ ngơ như bò đội nón. Chưa kể lại còn bố trí đi thăm có trọng điểm (thực chất bố trí trước). Rất mong các bác "vi hành" như vua ngày xưa thì biết được khối điều hay liên quan đến việc "hành là chính" ở các cấp.

Trạng thái
Thớt đang đóng