[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TieuFu

Xe container
Đơn giản thế mà ko làm ôi ông làm thực phẩm chả sướng điên khi nhận thầu đc 1 2 quận chứ ko nói cả đến số dân cả tp, Các làm đơn hơn ko làm lại cứ thích cho lính đi st hộ
dịch bệnh thì bao hiểm nguy mà còn mua con cá con gà thì bao h mới dứt
Ko biết đằng sau có khuất tất gì ko hay rào cản gì về pháp luật ko
Thế mà lânh đạo không nghĩ ra nhỉ, công nhân thường thấy mình giỏi hơn chủ !

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
6. N.X.A, 2004 Nam ; Đ/c: Đồng Xuân, Hoàn Kiếm

Dịch tễ: BN là F1 (con) của BN N.Q.H, được lấy mẫu và chuyển cách ly tập trung. Ngày 25/8 bệnh nhân xuất hiện sốt, ho, ngày 26/8 được lấy mẫu và có kết quả dương tính (CDC Hà Nội)

7. N.T.H, 1989 Nữ ; Đ/c: Đồng Xuân, Hoàn Kiếm

Dịch tễ: BN là F1 (vợ) của BN N.Q.H, được lấy mẫu và chuyển cách ly tập trung. Ngày 25/8 bệnh nhân xuất hiện sốt, ho, ngày 26/8 được lấy mẫu và có kết quả dương tính (CDC Hà Nội)

2 case này đều là F1 được đưa đi cách ly rồi, cũng không đáng ngại lắm.
Trước ngày cách ly vẫn ở nhà,vẫn tiếp xúc. Thời gian ủ bệnh và độ nhạy lây nhiễm thì khó nói. Tuy nhiên thì e vẫn luôn hy vọng k thành ổ ạ.

StepUp

Xe tăng
Cầm thượng phương bảo kiếm thì đi xuống cơ sở phải trảm 1 vài chú làm gương, nhắc nhở thì sếp đi rồi đâu lại đó là có khả năng...
đúng rồi ạ, trảm mỗi cấp ít nhất một người làm gương.

vingraux

Xe tăng
Vâng. Từ hôm qua tới giờ em lo cho bác ấy quá mà không biết phải làm gì. Cứ tưởng bên cạnh bác ấy phải có 1 bộ phận bảo đảm an toàn và phải nắm được những cái tối thiểu như thế chứ :( . Giờ mà bác ấy bệnh là lại nháo nhào lên.
Em chả dám nghĩ đến nữa.
Em theo dõi thời sự khá chăm chú. Có một điều làm em không thích nữa là các bác lãnh đạo cấp cao nhất khi xuống cơ sở nói... hơi nhiều. Nói nhiều thì phải hít vào thở ra nhiều, tăng khả năng lây nhiễm trong khi không khẩu trang nào có tác dụng tuyệt đối cả.

Mata

Xe container
Thông tin kiểu này gây hoang mang quá, từ đầu dịch đến giờ đa số phường nào ở HN chả có người nhiễm. Gắn các phường khác vào ổ dịch TXT lmà nhiều người hiểu nhầm cả quận TX đang bùng dịch.
chuẩn cụ. 1 ca cũng là dính rồi. Quan trọng là ổ dịch như TXT thì mới sợ, chứ đơn lẻ thì sợ gì.

Mata

Xe container
Cu lớn nhà em 15 tuổi, 6h sáng nay tỉnh dậy tự nhiên kêu đau đầu, buồn nôn. Đo huyết áp 130/68, nhịp tim 66 (Giờ đo huyết áp thì tầm 117). Sốt loanh quanh 37,1- 37,5 độ. SPO2 97%. Không ho, ko viêm họng. Chán ăn, bắt ăn bánh mì, phở cũng ko ăn. Ở nhà ko ra ngoài từ đầu dịch. Ở chung cư vùng xanh.
Chiều nay mà sốt cao hơn thì ko biết có nên gọi y tế phường đến xn covid ko hay tự cho đi Bạch Mai khám hả các cụ? Đi BM thì sợ bv này đang gần vùng dịch Giáp Bát cũng ngại va chạm đông người khám.
cụ theo dõi thêm triệu chứng. Ko nên tự đi đến bệnh viện, nếu muốn test nên báo phường hoặc quận họ xuống tận nơi.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Đọc ca mới trưa mà thấy 2 tuần nữa nó hiện hữu quá ạ :( Chả hiểu sao cứ 16 kiểu dai dẳng mà ko làm rát 1 lần. :( Vẫn lại là 1 lái xe ngoài cộng đồng, ko biết là lái j nữa :((
Chỉ có xét nghiệm diện rộng mới tra dc ra sớm :( Như này lâu lâu lại bùm phát - chưa biết bgio mới dứt.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Đọc ca mới trưa mà thấy 2 tuần nữa nó hiện hữu quá ạ :( Chả hiểu sao cứ 16 kiểu dai dẳng mà ko làm rát 1 lần. :( Vẫn lại là 1 lái xe ngoài cộng đồng, ko biết là lái j nữa :((
Chỉ có xét nghiệm diện rộng mới tra dc ra sớm :( Như này lâu lâu lại bùm phát - chưa biết bgio mới dứt.
Làm rát 1 lần xong nới lỏng rồi lại làm rát tiếp à ;))

formen

Xe lăn

bizluxi

Xe máy
Cả nước không có f0, chỉ 1 nơi có thì lock vét f0 sẽ làm được và hiệu quả

Còn bây giờ rất nhiều tỉnh thành bị. Có làm gắt vét được hết f0 thì xe luồng xanh, xe thực phẩm nó cũng mang f0 vào lại thôi, công sức người và của mất hết. Nên giờ tpHn khó hơn tphcm rất nhiều

Phương án tránh thiệt hại người và của là mdcd theo từng cụm, sẽ không bị quá tải y tế, giảm ca chết

Hn sau 6/9 bỏ ct16 là được rồi. Chống dịch theo kiểu phụ thuộc tình hình dịch nơi khác khá là bị động và không hiệu quả gây nhiều thiệt hại

Ben BMS

Xe buýt
Cầm thượng phương bảo kiếm thì đi xuống cơ sở phải trảm 1 vài chú làm gương, nhắc nhở thì sếp đi rồi đâu lại đó là có khả năng...
Hôm qua bác đi thị sát rồi về họp trực tuyến với 312 xã/phường, chỉ đạo trực tiếp. Sau vụ này xem mấy ông mần ăn ra sao.

Chỉnh sửa cuối:

wacwac

Xe buýt
Cụ nào làm lĩnh vực vận tải cho em hỏi là lái xe luồng xanh là được tung tăng không phải cách ly ạ?

Có luồng xanh đi nữa thì cũng chỉ dừng trả hàng rồi quay đầu, chứ sao được sống giữa khu dân cư được.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Cả nước không có f0, chỉ 1 nơi có thì lock vét f0 sẽ làm được và hiệu quả

Còn bây giờ rất nhiều tỉnh thành bị. Có làm gắt vét được hết f0 thì xe luồng xanh, xe thực phẩm nó cũng mang f0 vào lại thôi, công sức người và của mất hết. Nên giờ tpHn khó hơn tphcm rất nhiều

Phương án tránh thiệt hại người và của là mdcd theo từng cụm, sẽ không bị quá tải y tế, giảm ca chết

Hn sau 6/9 bỏ ct16 là được rồi. Chống dịch theo kiểu phụ thuộc tình hình dịch nơi khác khá là bị động và không hiệu quả gây nhiều thiệt hại
Thôi thôi, đừng có tư vấn xàm cụ ơi. Cụ nghĩ xem chính phủ có nhìn thấy thiệt hại ko? Tại sao TT phải nhấn mạnh nhiều lần là tính mạng người dân là trên hết???
Cụ nói mdcd cho sướng mồm thôi, cụ có nghĩ bao nhiêu người già, bệnh nền có khả năng chết khi chưa có vắc xin xin ko? Giờ đang câu kéo để đợi vx về.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cụ nào làm lĩnh vực vận tải cho em hỏi là lái xe luồng xanh là được tung tăng không phải cách ly ạ?

Có luồng xanh đi nữa thì cũng chỉ dừng trả hàng rồi quay đầu, chứ sao được sống giữa khu dân cư được.
Nguyên tắc là như thế, còn thực hiện đúng 100% hay không nó là chuyện khác ;))

Jason88

Xe tăng
Để ngăn covid lây lan e nghĩ là ko thể rồi, câu giờ để giảm thiệt hại tối đa có thể cho đến lúc đủ vacxin là cách đang làm của chính phủ rồi. Mình ko làm mạnh như TQ được cho nên bài toán này chỉ có mỗi VX là lời giải tốt nhất rồi.

bizluxi

Xe máy
Thôi thôi, đừng có tư vấn xàm cụ ơi. Cụ nghĩ xem chính phủ có nhìn thấy thiệt hại ko? Tại sao TT phải nhấn mạnh nhiều lần là tính mạng người dân là trên hết???
Cụ nói mdcd cho sướng mồm thôi, cụ có nghĩ bao nhiêu người già, bệnh nền có khả năng chết khi chưa có vắc xin xin ko? Giờ đang câu kéo để đợi vx về.
Bây giờ không có phương án nào toàn vẹn

trước khi bác bỏ ý kiến người khác, cụ nên nói thêm phương pháp hiệu quả hơn so với cách cụ đã phủ nhận.

Em hóng phương pháp của cụ trong tình hình thực tế hiện tại. Về thiệt hại kinh tế, con người, mốc thời gian hoàn thành để bình thường mới

Còn ngồi nói ra mặt yếu kém của từng phương pháp trẻ con cũng nói được vì không có phương pháp nào không thiệt hại. Nói ra được mặt yếu kém phải đi kèm với góp ý phương pháp mới hiệu quả hơn

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
6. N.X.A, 2004 Nam ; Đ/c: Đồng Xuân, Hoàn Kiếm

Dịch tễ: BN là F1 (con) của BN N.Q.H, được lấy mẫu và chuyển cách ly tập trung. Ngày 25/8 bệnh nhân xuất hiện sốt, ho, ngày 26/8 được lấy mẫu và có kết quả dương tính (CDC Hà Nội)

7. N.T.H, 1989 Nữ ; Đ/c: Đồng Xuân, Hoàn Kiếm

Dịch tễ: BN là F1 (vợ) của BN N.Q.H, được lấy mẫu và chuyển cách ly tập trung. Ngày 25/8 bệnh nhân xuất hiện sốt, ho, ngày 26/8 được lấy mẫu và có kết quả dương tính (CDC Hà Nội)

2 case này đều là F1 được đưa đi cách ly rồi, cũng không đáng ngại lắm.
2 ca này điều tra dịch tễ mới khó:
1. V.H.Q, 1991, Nam ; Đ/c: Thạch Bàn, Long Biên

Dịch tễ: BN làm nghề lái xe. Ngày 16/8, BN xuất hiện sốt, ho, mệt mỏi. Ngày 17/8, BN có đi làm xét nghiệm PCR tại BV Hồng Ngọc kết quả âm tính. Ngày 26/8, BN có khai báo ra và TTYT Long Biên lấy mẫu kết quả dương tính với SARS-CoV-2 (CDC Hà Nội thực hiện)

2. H.T.H, 1985,Nữ ; Đ/c: Mễ Trì, Nam Từ Liêm

Dịch tễ: Ngày 26/8 BN được BV Thu Cúc làm xét nghiệm test nhanh dương tính, sau đó được lấy mẫu gửi CDC xét nghiệm khẳng định. Ngày 27/8 có kết quả dương tính.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ không có phương án nào toàn vẹn

trước khi bác bỏ ý kiến người khác, cụ nên nói thêm phương pháp hiệu quả hơn so với cách cụ đã phủ nhận.

Em hóng phương pháp của cụ trong tình hình thực tế hiện tại. Về thiệt hại kinh tế, con người, mốc thời gian hoàn thành để bình thường mới

Còn ngồi nói ra mặt yếu kém của từng phương pháp trẻ con cũng nói được vì không có phương pháp nào không thiệt hại. Nói ra được mặt yếu kém phải đi kèm với góp ý phương pháp mới hiệu quả hơn
Đơn giản là Chính phủ đang làm theo số đông nguyện vọng người dân để có lợi nhất cho người dân. Ko rõ cụ cần phương án gì khi mà em đã nói quá rõ ở cồng trên. Hay vốn tiếng Việt của em chưa đáp ứng ý cụ? Có đủ vx thì đỡ giãn cách. Vậy thôi.
Mỗi tháng công ty em vẫn trả 50tr thuê văn phòng đây ah, chưa kể cả đống hàng hóa lưu kho chưa lâp đặt được. Cụ nghĩ chỉ mỗi cụ thiệt hại, công ty cụ thiệt hại? Em chỉ là hạt cát trong xã hội thôi. Nhưng tính mạng con người vẫn là trên hết.

Trạng thái
Thớt đang đóng