[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

wacwac

Xe buýt

“Đại diện Trung tâm Y tế quận Thanh Xuân cho hay, chiều ngày 17/8 và ngày 18/8, quận Thanh Xuân đã thần tốc triển khai lấy mẫu xét nghiệm diện rộng cho 13 nhóm đối tượng nguy cơ, kết quả đã lấy mẫu xét nghiệm cho 26.194/32.000, đạt 82%.”
Em nghĩ ko phải XN cho họ mà là phải tiêm VX cho họ. Đối tượng đi rộng nhất, phòng dịch ẩu nhất.

Nên túm cổ lại, phát thẻ, được tiêm 2 mũi, 5k tốt --> cho đi làm. ông nào mà ko tuân thủ 5k, tịch thu thẻ bài, cho ở nhà.

rebels

Xe điện
Theo em cần phải xử phạt 100% trường hợp lưu thông không có lý do chính đáng. Nếu đến chốt họ được cơ hội quay đầu thì sẽ tiếp tục thử vận may ở lúc khác hoặc tuyến đường khác.

lai 4 fun

Xe tải
Theo cụ , dập xong mà biết trước có thằng nó sẽ tưới xăng vào đốt tiếp thì cụ có dồn hết sức để dập tắt hẳn kg ạ ? :))
Cụ nói ko đúng rồi, còn nước còn tát với cả ko làm gì chắc chắn sẽ chết còn làm thì vẫn có cửa sống.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Y hệt Sg đợt lấy mẫu rộng trước khi thi tốt nghiệp PTTH. Mà cũng lạ nhỉ lấy mẫu hôm 20 thì 23, 24 bùng dịch ở Thanh xuân trung ( có gì sai , sai ). Nhà em p Thượng Đình ( Tx ) không hề có động thái gì từ trước tới nay.
20 lấy mẫu gộp, 22, 23, 24 mới có kết quả khẳng định + nó là bình thường. Mà cũng max năng lực rồi !

Masha123

Xe buýt
Đọc thông tin của cụ em hơi bất ngở, CT16 ở SG bao lâu rồi mà chung cư vẫn để người tự ý đi lang thang với không cách ly căn hộ. Em ở chung cư HN, bắt đầu CT16 là cách ly hết rồi. Chỗ em chỉ được ra ngoài khi có giấy đi đường và phiếu đi chợ, đồ gọi về phải đề ở bàn giao nhận, mình khử khuẩn rồi mới được cầm. Nếu nhiều người cùng xuống lấy thì phải xếp hàng lần lượt, không được tiếp xúc với người giao. Nhà em gái em ở cùng toà, chỉ khác tầng thôi. Mà từ hôm CT 16 chưa nhìn thấy mặt nhau. Có đồ gì cần đưa thì treo ở cửa, bấm chuông.
Người nhà em ở 1 cc lớn ở HN e thấy vẫn đặt hàng trong nội khu giao hàng tận nhà được mà cụ.
Chỗ e hàng xóm mấy tháng nay cũng chỉ thấy nhau lúc đi test covid. Cc chỗ e có các cửa hàng nội khu nên vẫn có thể giao hàng tận nhà và mua hàng dưới cửa hàng miễn là đứng xếp hàng đúng vạch kẻ. Số đi dưới sân thường là cửa hàng nội khu đi giao hàng và cư dân đi mua hàng ở cửa hàng. Giao hàng nội bộ đặt hàng trc cửa nhà , gần đây là tại bàn thang máy của tầng rồi ck nên Cư dân bên em được phát phiếu đi chợ mà hiếm khi dùng vì có thể đặt hầu như đầy đủ trong nội khu. Còn đặt hàng bên ngoài thì phải ra tận cổng lấy vì bên e không cho người ngoài vào và có bình xịt khuẩn để sẵn tự xịt mang vô nên cũng k mấy ai đặt vì phải đi lấy. Nhưng tuần này gắt hơn là tất cả các cửa hàng trên phải đóng cửa trừ Vinmart và chỉ mua hàng 1 lần/ tuần tổ dân phố giao hàng.

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Em nghĩ ko phải XN cho họ mà là phải tiêm VX cho họ. Đối tượng đi rộng nhất, phòng dịch ẩu nhất.

Nên túm cổ lại, phát thẻ, được tiêm 2 mũi, 5k tốt --> cho đi làm. ông nào mà ko tuân thủ 5k, tịch thu thẻ bài, cho ở nhà.
Xong rồi các ông đc tiêm về lây cho người nhà, người nhà các ông ý lại lây cho hàng xóm... !
Kết cục là mấy ông shipper sống còn mấy người già cả ở nhà chưa được tiêm thì chết !

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Nhờ lock theo ct 16 mà gần tháng nay vẫn dậm chân ở mốc dưới 100 ca/ngày. Không lock theo ct16 thì bây giờ HN vượt 2000 ca/ngày vỡ trận giống SG rồi !
- Em có nói là lock không tác dụng đâu , lock được tốt quá . Bản thân việc lock chuẩn đã là hiệu quả lớn trong chống dịch rồi . Nhưng yêu cầu đó hơi khó thực hiện tại 1 khu đô thị lớn như HN .
- Cái em hơi tiếc ở đây là trong lúc lock , mà có vacxin mà mang đi chích thì ngon rồi . Tiếc quá là chưa có đủ , dẫn tới giảm đi nhiều hiệu quả vào thời gian quý giá này .
- Cứ tình hình này thì chấp nhận đến 12/2021 hoặc T2-3 /2022 rồi

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Tính toán thì cũng phải khoa học chứ , kiểu như đánh đề ( chờ may rủi ) thì chết dân.
Năng lực yếu nên phải xét nghiệm cuốn chiếu từng phường, đến phường TXT thì phát hiện ổ dịch.
Nói kiểu ông này là đổ lỗi vớ vẩn rồi !

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Sai rồi cụ ah. Chả biết lấy mẫu ntn ? chứ Thanh xuân trung là có ca chỉ điểm xong rôuf từ đó mới khoanh và xét nghiệm ra . Không hề liên quan tới việc xét nghiệm diện rộng mà ra. Chỉ có duy nhất vụ xét nghiệm rộng ở Linh Đàm thì ra vụ HH thôi.
Xn lần lượt, đúng ra chưa đến lượt TXT nhưng có ca chỉ điểm nên làm luôn. Quận TX còn phường TĐ vẫn chưa được xn cơ !

Mata

Xe container

giờ có cần thẻ đâu mà họ vẫn nhan nhản đấy thôi cụ, nói chung CQ quản hơi kém.

Skoda_Favorit

Xe container
Như vậy TX đã XN rộng nhưng như bài báo trên thì chưa trúng. Khả năng chưa XN khu vực đó.
Ngoài ra em thấy công tác XN rộng không rõ họ làm cách nào để kiểm soát người đi XN có đủ không vì em thấy chỗ em thông báo mỗi nhà 1 người, đến đó tự khai báo giấy đề nghị XN rồi so CCCD và XN thôi. Vậy những nhà cố tình ko đi thì làm sao biết được?
CC chỗ em cách ổ dịch kia ~ 1km có thấy xn mịa gì đâu! Khu CC chỗ e loại lớn với hàng nghìn khẩu! Tin gì bọn đưa tin!

Black Rexton

Xe tải
Năng lực yếu nên phải xét nghiệm cuốn chiếu từng phường, đến phường TXT thì phát hiện ổ dịch.
Nói kiểu ông này là đổ lỗi vớ vẩn rồi !
Cụ nói đúng. Nói về năng lực của hệ thống Y tế thì em đánh giá phường này tệ nhất của một quận tệ nhất thủ đô. Các bạn ấy vẫn chống dịch kiểu đủng đỉnh như năm 2020.
Em là dân đang sống ở đây nhưng em ủng hộ và kêu gọi một biện pháp cứng rắn quyết liệt từ thành phố cho quận TX. Làm như đang làm trong TPHCM càng tốt. Nếu không thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra với HN :(

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Ông không đọc kỹ ah mà còm lung tung thế. Xét nghiẹm rộng ở TX trung ngày 17, 18 ( nghe nói ) . Còn ở phường TX trung biết được là do có ca chỉ điểm ( 2 mẹ con ) thì mới biết và khoanh , xét nghiệm thì mới ra f0. ( không lẽ một số người ở p. TX trung được xét nghiệm 2 lần ah ). Đọc kỹ hãy nói
Ông kêu 20 làm xn thì 22, 23, 24 bùng dịch nên tôi nói cho ông hiểu là xn gộp Pcr thì phải 2, 3, 4 ngày mới khẳng định được mẫu nào + !
Nên TXT lấy mẫu hôm 20 thì 22,23,24 mới nổ kết quả là bt.
Hay ý ông là bùng dịch do làm xn ?

Black Rexton

Xe tải
Ông không đọc kỹ ah mà còm lung tung thế. Xét nghiẹm rộng ở TX trung ngày 17, 18 ( nghe nói ) . Còn ở phường TX trung biết được là do có ca chỉ điểm ( 2 mẹ con ) thì mới biết và khoanh , xét nghiệm thì mới ra f0. ( không lẽ một số người ở p. TX trung được xét nghiệm 2 lần ah ). Đọc kỹ hãy nói
Cụ ở phường TXT à mà cụ khẳng định như vậy? Em ở ngay sát ổ dịch đây và chưa bao giờ em được xét nghiệm 1 lần nào kể từ khi có dịch. Cụ lấy thông tin ở đâu mà bảo xét nghiệm rộng hết rồi?

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Cụ nói đúng. Nói về năng lực của hệ thống Y tế thì em đánh giá phường này tệ nhất của một quận tệ nhất thủ đô. Các bạn ấy vẫn chống dịch kiểu đủng đỉnh như năm 2020.
Em là dân đang sống ở đây nhưng em ủng hộ và kêu gọi một biện pháp cứng rắn quyết liệt từ thành phố cho quận TX. Làm như đang làm trong TPHCM càng tốt. Nếu không thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra với HN :(
Nhà em 2 ông bà gần 80t đang ở khu cơ khí cũng sốt hết cả ruột.

Khongdanhvong

Xe điện
Xong rồi các ông đc tiêm về lây cho người nhà, người nhà các ông ý lại lây cho hàng xóm... !
Kết cục là mấy ông shipper sống còn mấy người già cả ở nhà chưa được tiêm thì chết !
Bác ở bên Hà Đông đã tiêm đủ 2 mũi, đang dương tính.

Dân Tổ

Xe container
:( Nói chung, ông Hà Nội nên tăng cường nhân lực (có thể lấy lính từ BTL Thủ đô) lock ngay các khu phức tạp vào, khẩn trương xét nghiệm.
Thế mới là chủ động tấn công, chứ cứ chờ nổ đâu khoanh đấy thì gọi là chạy theo mít nó. Mà con delta này nó chạy thì cỡ U. Bolt chạy theo cũng tướt, nói gì ông vùng trũng điền kinh ĐNA
Có ae chiến sĩ từ những ngày đầu rồi ạ, trưa nay em thấy có báo tăng cường bên Hậu Cần. Hiện tại ae bên KSQS hỗ trợ các chốt. Còn cung ứng nhu yếu phẩm là Đoàn TN Quận và phường ạ.

Die_Mannschaft

Xe tăng
Cụ ở phường TXT à mà cụ khẳng định như vậy? Em ở ngay sát ổ dịch đây và chưa bao giờ em được xét nghiệm 1 lần nào kể từ khi có dịch. Cụ lấy thông tin ở đâu mà bảo xét nghiệm rộng hết rồi?
P Kim Giang nhà em làm cực gắt luôn, chăng dây khắp các ngõ vùng xanh, đi chợ xếp hàng đến lượt vào. Tuần trước cả phường xét nghiệm rộng lấy mỗi hộ một người.

Trạng thái
Thớt đang đóng