[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TieuFu

Xe container
Các tỉnh có nhiều lđ từ tphcm và bình dương trở về. mà ko tổ chức tiếp đón hẳn hoi thì hậu quả khôn lường, nhẽ ra cp phải tiên đoán trc việc này, vậy là lại để lọt 1 mắt xích qtrong rồi🥲
Cú hành hương ngoài duqj tính bây giờ mới tính !

nguyengtngoc

Xe hơi
:( Nói chung, ông Hà Nội nên tăng cường nhân lực (có thể lấy lính từ BTL Thủ đô) lock ngay các khu phức tạp vào, khẩn trương xét nghiệm.
Thế mới là chủ động tấn công, chứ cứ chờ nổ đâu khoanh đấy thì gọi là chạy theo mít nó. Mà con delta này nó chạy thì cỡ U. Bolt chạy theo cũng tướt, nói gì ông vùng trũng điền kinh ĐNA
Như nhau cả thôi mà cụ. Dập thì dập phát về 0 ngay, nhưng mà dập xong đc 3 hôm dịch lại tràn vào thì dập để làm gì ạ cụ ?

TieuFu

Xe container
Dập được ổ này thì lại có 2-3 ổ mới cụ ạ. Nói chung là hết cách :((
Bọn Tàu nó huy động truy, xét tối đa mà cũng phải 1 tháng mới quét được hết kìa, mình chắc lâu hơn, nhẽ 2 tháng !

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Sao HN xét nghiệm diện rộng 1 triệu mẫu từ gần 2 tuần trước rồi mà giờ mới tòi ra khu Thanh Xuân vây? Mà lại là do tự đi khám mới biết.
Cái này nói nhiều rồi mà cụ, xn rộng trông thế nhưng vẫn có nhiều hạn chế, xn rộng chủ yếu là test nhanh,mà cái này thì sai số lớn, âm tính, dương tính giả nhiều nên vẫn để lọt, chỉ có pcr là chuẩn hơn nhưng quá đắt đỏ.chưa kể một người có thể âm tính tại thời điểm xét nghiệm nhưng vài giờ sau, hoặc vài ngày sau mới dương tính ( nếu đc xét nghiệm tiếp), đó là cái nguy hiểm,khó lường của con covi này.

moly

Xe điện
Sao HN xét nghiệm diện rộng 1 triệu mẫu từ gần 2 tuần trước rồi mà giờ mới tòi ra khu Thanh Xuân vây? Mà lại là do tự đi khám mới biết.
s
Cái này cũng đang lo đấy, xét nghiệm diện rộng xong chủ quan. Mà ko biet liệu có thêm khu nào như thế này nữa ko?. nó mà loang ra khu nhân chính là mệt đó

jobber

Xe tăng
Mấy cụ kêu HN đông, nhà ở sát nhau có ở HN hay SG ko vậy? HN khu éo nào chả đông, mật độ dân ở chung cư còn cao hơn nhiều nhà đất. Hn chỉ ở biệt thự, villa là ko đông thôi nhé!

thichduongdong

Xe tải
HN vẫn cứ ngày mấy chục ca cộng đồng, chờ vacxin trên 70% xong mới bỏ giãn cách được.

TieuFu

Xe container
Như nhau cả thôi mà cụ. Dập thì dập phát về 0 ngay, nhưng mà dập xong đc 3 hôm dịch lại tràn vào thì dập để làm gì ạ cụ ?
Như cụ thì cháy nhà cứ kệ, đằng nào chả cháy ! Tính ra đến giờ thì chưa thấy nước nào không dập, mới giãn cách cả cụ ạ ! Nhẽ bọn nó không biết tính !

thichduongdong

Xe tải
XN lúc nó chưa phát bệnh thì chịu, toàn âm tính.Thế mới có chuyện dịch tự nhiên bùng lên chứ.

hph0909

Xe tải
Cụ đọc cái này thì rõ hơn này.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
- HN Hnay nổ cộng đồng ghê quá . Lượng vc lại ít thế này . Bùng phát là nguy ngay .
- Giải pháp cấp bách thì khả năng : nhập Sino khẩn cấp về tiêm phủ , hoặc cấp phép Nanocovax thôi . Chứ không đùa được nữa rồi .
- Huy động QĐ tăng cường giống HCM để 1-2 tháng phải tiêm đủ 80-90% người dân đã . Chứ giờ y tế thì nhân lực vật lực thiếu ntn thì không thể tượng tượng được cảnh nó bùng như SG

TKK

Xe tăng

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Bọn Tàu nó huy động truy, xét tối đa mà cũng phải 1 tháng mới quét được hết kìa, mình chắc lâu hơn, nhẽ 2 tháng !
Nó mất hơn 35 ngày. Số dân bị phong tỏa để xn của nó xét theo tổng dân số chiếm khoảng 3% !

Tôm đồng

Xe tải
Phường Thanh Xuân Trung này có lẽ là một trong vài phường mật độ dân cao nhất Hà nội, cùng với Nhân Chính, Hoàng Liệt, Kim Văn Kim Lũ. Chung cư cao tầng san sát. Dân ở đây đi chợ Nhân Chính, và mấy cái siêu thị Vin, Coopmart ở Hapulico, rồi khéo lại loang hết sang cả khu làng Quan Nhân.

nguyengtngoc

Xe hơi
Như cụ thì cháy nhà cứ kệ, đằng nào chả cháy ! Tính ra đến giờ thì chưa thấy nước nào không dập, mới giãn cách cả cụ ạ ! Nhẽ bọn nó không biết tính !
Theo cụ , dập xong mà biết trước có thằng nó sẽ tưới xăng vào đốt tiếp thì cụ có dồn hết sức để dập tắt hẳn kg ạ ? :))

TieuFu

Xe container
Theo cụ , dập xong mà biết trước có thằng nó sẽ tưới xăng vào đốt tiếp thì cụ có dồn hết sức để dập tắt hẳn kg ạ ? :))
Túm lại dập xong xây mới nhỡ nó lại cháy nữa chứ gì ?! Em cứ nói thẳng vậy để cụ tính ! Chứ bảo ông khác tưới xăng thì giá họa người ta !

TieuFu

Xe container
Nói là ở nhà không đi đâu, kiểu là không đi đâu xa thôi chứ loanh quanh đi chợ , đi đổ rác , gặp hàng xóm thì vẫn có.
Không đi, nhưng có đến chẳng hạn ! Rồi cũng ra thôi !

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
Em ở SG, lần này em thấy chỗ khu cc em làm gắt hẳn. Tất cả cửa hàng và người bán onl phải ngừng bán,trừ tiệm thuốc và Vinmart. Mỗi hộ đc đặt hàng 1 lần/tuần ở Vinmart. Tổ dân phố giao hàng. Không ai được tự ý đi lang thang dưới sân, loa sáng chiều ca bài căn hộ cách ly căn hộ, lầu cách ly lầu block cách ly block. Hôm qua đã test nhanh hết cả cc. Khoảng 4000 ngàn người. Những cả dương tính được lấy mẫu test PCR lại. Theo kế hoạch 3 ngày sau lại test lại lần nữa hết tất cả cư dân.
Đọc thông tin của cụ em hơi bất ngở, CT16 ở SG bao lâu rồi mà chung cư vẫn để người tự ý đi lang thang với không cách ly căn hộ. Em ở chung cư HN, bắt đầu CT16 là cách ly hết rồi. Chỗ em chỉ được ra ngoài khi có giấy đi đường và phiếu đi chợ, đồ gọi về phải đề ở bàn giao nhận, mình khử khuẩn rồi mới được cầm. Nếu nhiều người cùng xuống lấy thì phải xếp hàng lần lượt, không được tiếp xúc với người giao. Nhà em gái em ở cùng toà, chỉ khác tầng thôi. Mà từ hôm CT 16 chưa nhìn thấy mặt nhau. Có đồ gì cần đưa thì treo ở cửa, bấm chuông.

newmtc

Xe tăng
Xem Hải Phòng với Quảng Ninh có tràn vào được không cụ ( không phải tuyệt đối ). Chỉ sợ không về 0 được thôi, và Hn cũng quá đặc thù, nếu về 0 được thì dồn hết quân ra cửa ngõ thì giữ cho 10 triệu dân tự cung tự cấp cũng tạm ổn ! Tầm này chả mong ăn hải sản, thịt thú rừng mà chỉ cần gạo Phúc Thọ, rau Thạch Thất, gà đồi Ba Vì ... và được đeo khẩu trang đi ra ngoài theo chỉ thị 15 đã là hạnh phúc rồi! Hà Nội quan trọng tất nhiên không kém tp HCM. Tất nhiên là Hn mới chỉ hắt hơi sổ mũi nên chưa lo chạy chữa như bị ốm nặng kiểu HCM. Việc chưa dập được thì chắc chỉ vấn đề là nhân lực chưa đủ chứ cũng muốn dập lắm chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng