[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW R60

Xe tăng
Giãn cách như này thì bome luôn :(( chả hiểu đang làm j nữa :((
Nhiều cụ cứ bảo tuyền chụp lúc tan tầm với đầu buổi, rồi là vắng hơn ngày thường, lấy ảnh từ đèn đỏ, ....Bố khỉ! CT16 mà không vắng hơn ngày thường thì đến ạ! Đành rằng nhiều người làm nhiệm vụ thiết yếu thật. Nhưng không thể đông như thế này được. Nói vuông cho nhanh là đang làm CT16 nửa vời, không nghiêm. Cứ lai ra như này thì còn 16++++ . Kết cục hiệu quả không cao, thiệt hại còn nhiều. Đã làm là phải nghiêm, quyết liệt, triệt để thì nhân dân mới đồng lòng....

Trungndv

Xe hơi
Nhiều cụ cứ bảo tuyền chụp lúc tan tầm với đầu buổi, rồi là vắng hơn ngày thường, lấy ảnh từ đèn đỏ, ....Bố khỉ! CT16 mà không vắng hơn ngày thường thì đến ạ! Đành rằng nhiều người làm nhiệm vụ thiết yếu thật. Nhưng không thể đông như thế này được. Nói vuông cho nhanh là đang làm CT16 nửa vời, không nghiêm. Cứ lai ra như này thì còn 16++++ . Kết cục hiệu quả không cao, thiệt hại còn nhiều. Đã làm là phải nghiêm, quyết liệt, triệt để thì nhân dân mới đồng lòng....
E cũng nghĩ tình trạng tnay thì không dứt điểm được. Dù HN e nghĩ sẽ không vỡ trận như HCM nhưng về tgian áp dụng 16+++ e nghĩ chắc cũng gần tương đương nếu không áp triệt để như ĐN

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Giống SG đợt bắt đầu 16- mãi sau này mới 16+ mà phải có QĐ vào hỗ trợ đấy ợ. Kéo dài này thì thiệt hại khinh khủng :( tất nhiên là chỉ bà con- lao động- dn thôi. Các kia vẫn ngon lành =))

Thanhvuóng71

Xe container
Em là 1 trong số 2000 người đây cụ. Kể cả phong tỏa cũng phải có phương án cách ly tập trung với các F1 chứ ah. Chủng delta có phải test cái lên dương tính ngay đâu cụ, còn ủ bệnh chán. Để F1 ở nhà là nguy cơ rất lớn với những hộ xung quanh.
Hiện tại trong khu đó f0 chưa ai bị ốm sốt mợ nhỉ?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Luật giao thông đường bộ cụ ah

Theo Điều 22 Luật Giao thông đường bộ 2008, những xe sau đây được quyền ưu tiên đi trước xe khác khi qua đường giao nhau từ bất kỳ hướng nào tới và được xếp theo thứ tự ưu tiên như sau:
Xe ưu tiên

Xe cứu thương đang thực hiện nhiệm vụ cấp cứu là xe ưu tiên xếp thứ 3 (Ảnh minh hoạ)
(1) Xe chữa cháy đi làm nhiệm vụ;
(2) Xe quân sự, xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp, đoàn xe có xe cảnh sát dẫn đường;
(3) Xe cứu thương đang thực hiện nhiệm vụ cấp cứu;
(4) Xe hộ đê, xe đi làm nhiệm vụ khắc phục sự cố thiên tai, dịch bệnh hoặc xe đi làm nhiệm vụ trong tình trạng khẩn cấp theo quy định của pháp luật;
(5) Đoàn xe tang.

Trong đó:

- Các loại xe ưu tiên nêu trên (trừ xe tang) khi đi làm nhiệm vụ phải đảm bảo có tín hiệu còi, cờ, đèn theo quy định; không bị hạn chế tốc độ; được phép đi vào đường ngược chiều, các đường khác có thể đi được, kể cả khi có tín hiệu đèn đỏ và chỉ phải tuân theo chỉ dẫn của người điều khiển giao thông.

- Khi có tín hiệu của xe được quyền ưu tiên, người tham gia giao thông phải nhanh chóng giảm tốc độ, tránh hoặc dừng lại sát lề đường bên phải để nhường đường. Không được gây cản trở xe được quyền ưu tiên.

Muốn biết tình trạng khẩn cấp ntn cụ hỏi anh Gúc ra ngay, khi đó sẽ theo chỉ thị kiểu như lệnh của người điều khiển giao thông
Em thấy xe cứu thương có treo cờ đâu. Thế là trước đây đến giờ đều sai à.

thudo

Xe buýt

TieuFu

Xe container
Họ thành công thật đấy. Quân số thuộc cơ quan nhà cháu ở bên ấy hơi bị nhiều, thông tin không thiếu.

Chỉ có lạ là năm 2021, áp dụng chống dịch kiểu Việt Nam "Chủ động ngăn chặn - Phát hiện sớm - Cách ly kịp thời - Khoanh vùng gọn - Dập dịch triệt để - Điều trị khỏi bệnh" thành công năm 2020 và đầu 2021, nhưng đợt này với chủng Delta thì nó phá tan được.

"4 sớm" của Trung Quốc chống Delta là "phát hiện sớm, báo cáo sớm, cách ly sớm và điều trị sớm".

Hơn nhau nhiều chữ "SỚM". :D
Nó còn giấu cả dân nó nhiều thứ đấy !

Xeomchocon

Xe tăng

lai 4 fun

Xe tải
Trên thao trường chưa được huấn luyện, thành ra bỡ ngỡ :D
Hôm em xem chương trình Sao nhập ngũ thấy bộ đội hướng dẫn dùng BVS để vào giày cho thấm mồ hôi chân và đỡ đau chân đấy các cụ ạ.

cunhoang

Xe tăng
Mợ lh với ban ph đề nghị trường gửi cpn về nhà cho các con cũng ok mà
bắt buộc ph đến kí nhận mới trả cụ ạ.nay cô giáo hỏi có đến lấy ko. Em bảo hết giãn cách em mới đi nên kệ cụ ạ.

Matxech

Xe container
bắt buộc ph đến kí nhận mới trả cụ ạ.nay cô giáo hỏi có đến lấy ko. Em bảo hết giãn cách em mới đi nên kệ cụ ạ.
Trường hơi máy móc
May con lớp bé nên dễ xử lý con em nộp hs vào đh nên bắt buộc phải có hb
Ban ph đề nghị trường gửi cpn cho tất cả lớp và các ph cùng theo dõi xem các gđ nhận đủ chưa

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Em cũng ko hiểu sao đợt này dân HN ra đường nhiều hơn đợt đầu tiên giãn cách xh!
- Theo em là lại chủ quan tâm lý nhờn , thấy F0 phần đa trong khu cách ly .
- Nốt phát này làm ko kỹ thì bác Chu phiền to đấy

Mata

Xe container
Em cảm giác 1 số quận làm ko chặt tay. Và HN ko phong toả rộng mà đi phong toả hẹp, làm lọt mầm bệnh. Đơn cử ca tối nay. Ngõ 328 bùng dịch, sao để người ngõ 332 tự đi khám, mà ko phải là dịch tễ quận TX thông báo ai gần đấy có triệu chứng đi lấy mẫu? Thay vì phong toả 1 ngõ thì mở rộng ra cấm di chuyển bán kính 500m rồi ai triệu chứng đi xử lí luôn

2. Đ.T.T, nam, sinh năm 1976, tập thể thuốc lá Thăng Long, 332 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân Trung, Thanh Xuân. Bệnh nhân sống gần khu vực có nhiều bệnh nhân dương tính, tối ngày 23/8 bệnh nhân xuất hiện sốt, gai rét, đến khám tại Bệnh viện Tai Mũi Họng Trung ương và được lấy mẫu xét nghiệm, kết quả dương tính.
chuẩn cụ. Hôm nọ bên văn chương hay văn miếu cũng có ca, tự ý đến xanh pôn, mặc dù khu đấy ổ dịch.
Đến bệnh viện thì sẽ làm thêm có nhiều f1 (ví dụ ông bảo vệ trông xe, đen đủi dính), xong còn những người cũng vào khám cùng thời điểm. Làm ảnh hưởng bao người.
Mà mấy người dân này, đã ở ổ dịch, xuất hiện triệu chứng thì phải báo phường, đây toàn tự đi bệnh viện.

coindesar

Xe buýt
Đụng chuyện rồi mới biết cụ ơi, chứ múa phím rao giảng đạo đức thì đầy
Không biết chụp thời điểm nào mà đông thế nhỉ, em lâu lắm không ra đường. Thời điểm đầu giãn cách có 1-2 hôm bắt buộc phải ra đường thì đường cũng vắng hoe. Khu em đa số người lớn trẻ con ở nhà tất, sân chơi bị rào lại, ai đi thể dục bị nhắc nhở ngay.
Cửa hàng sửa xe nó nghỉ hết, chẳng may mà xe máy hỏng dọc đường thì há mồm ra dắt.

Trạng thái
Thớt đang đóng