[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

cunhoang

Xe tăng
Ngày xưa đói kém ăn lk thấy ngon chứ giờ lk giời, kể cả lkTQ, Mỹ , Nga... cũng khó mà nuốt nổi
.
em thấy ăn cũng được mà,nhiều ng khen lương khô hộp sắt của tàu nhưng em chưa ăn bao giờ.
thi thoảng mua vài phong lương khô bay để các cụ nhấm nháp ăn sáng uống chè cũng đc ạ

Mata

Xe container
Các cụ cho em hỏi khi tiêm vacxin đủ 2 mũi rồi em thấy 1 số người nói chỉ phòng và có tắc dụng 6 tháng vậy nước mình tiêm kéo dài hàng năm thế này thì nhưng người tiêm qua 6 tháng thì lại tiêm tiếp ah.hay là vacxin có tác dụng cả đời ạ ?
có tác dụng cho thời gian nhất định thôi cụ.
Như kiểu trẻ con đi tiêm vacxin cúm hàng năm ý.
Giờ cứ đủ 2 mũi là yên tâm rồi, còn về sau nó như nào thì ta lại hóng tiếp.

duongqua

Xe container
Dc tiêm rồi thì vẫn nhiễm và truyền cho người khác dc mà, tóm lại cậy tiêm rồi mà xông ra đường là ích kỷ chỉ nghĩ đến cái thân mình!
vâng nhiễm nhưng cũng sẽ khả năg sống cũng sẽ cao hơn so với ko tiêm. Còn ko tiêm mà liều mình như vậy e mới nói họ dũng cảm quá mà!

Thanhvuóng71

Xe điện
Tp.HCM ko thực hiện tình trạng khẩn cấp.
Cứ lúng túng , nửa vời ntn thì còn mệt. Chắc câu giờ hy vọng trong 2 tuần tới để VC có hiệu quả phần nào. Chống dịch theo kiểu hên , xui ntn thì còn mệt. Sg cũng nên hiểu là mọi nguồn lực đang nằm trong đó và hiện tại các tỉnh , địa phương khác cũng đang chuẩn bị quá tải vè yte rồi nên phải quyết liệt , dứt điểm để còn lo cho các nơi khác. Đến nước này rồi thì nên áp dụng cách làm của QN , HP , DN cho nhanh , cứ loay hoay .

Chỉnh sửa cuối:

phusi

Xe tải
Em chả phải chuyên gia,nhưng dựa vào số liệu,khoa học,và cảm nhận thực tế, em mạnh dạn đoán là HN sẽ tiếp tục giãn cách đến 06/9 . Kết quả sẽ có trong vòng 24 tiếng ,hãy chờ xem,
Nhà mới có mạng à cụ. Thông báo từ hôm qua rồi mà :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em chả phải chuyên gia,nhưng dựa vào số liệu,khoa học,và cảm nhận thực tế, em mạnh dạn đoán là HN sẽ tiếp tục giãn cách đến 06/9 . Kết quả sẽ có trong vòng 24 tiếng ,hãy chờ xem,
? Cụ bị lag à? Thông báo tiếp tục giãn cách từ hôm qua rồi còn gì? =))

Ttuan71

Xe tải
Chợ có được mở mấy nữa đâu cụ, với lại trong SG mọi người hay mua đồ ăn trong siêu thị chứ ít mua ở chợ ạ
Đúng là nhìn thì thấy sợ thật nhưng nghĩ lại thì cũng thấy thương cho dân SG. Thông tin thì nhỏ giọt, thông điệp không rõ ràng làm dân chạy nháo nhào. Ai đấy nói không chết đói, nhưng nhu cầu có phải là ăn đâu. 13 triệu dân, một nửa là phụ nữ vậy còn có nhu cầu gì khác với gạo thịt rau không, bà bầu, trẻ sơ sinh cho đến 2 tuổi, trẻ em các lứa khác nhau từ mầm non đến tiểu học, người già, người khỏe mạnh đến ốm đau thậm chí chăm sóc đặc biệt không nhẽ cùng chung một thực đơn. Chưa kể còn vô vàn thứ khác không thể liệt kê nhưng ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống. Là một trận đánh không thể thua nhưng cách chuẩn bị xem ra chưa ổn, hy vọng sẽ hoàn thiện sớm.

moly

Xe điện
Cứ lúng túng , nửa vời ntn thì còn mệt. Chắc câu giờ hy vọng trong 2 tuần tới để VC có hiệu quả phần nào. Chống dịch theo kiểu hên , xui ntn thì còn mệt. Sg cũng nên hiểu là mọi nguồn lực đang nằm trong đó và hiện tại các tỉnh , địa phương khác cũng đang chuẩn bị quá tải vè yte rồi nên phải quyết liệt , dứt điểm để còn lo cho các nơi khác. Đến nước này rồi thì nên áp dụng cách làm của QN , HP , DN cho nhanh , cứ loay hoay .
Cảm giác chính quyền vẫn lúng túng chạy theo để xử lý tình huống. Chưa chủ động và có biện pháp. Khi dưa ra quyết định gì chưa lường được các tình huống có thể xảy ra để có giải pháp luôn

moly

Xe điện
Đúng là nhìn thì thấy sợ thật nhưng nghĩ lại thì cũng thấy thương cho dân SG. Thông tin thì nhỏ giọt, thông điệp không rõ ràng làm dân chạy nháo nhào. Ai đấy nói không chết đói, nhưng nhu cầu có phải là ăn đâu. 13 triệu dân, một nửa là phụ nữ vậy còn có nhu cầu gì khác với gạo thịt rau không, bà bầu, trẻ sơ sinh cho đến 2 tuổi, trẻ em các lứa khác nhau từ mầm non đến tiểu học, người già, người khỏe mạnh đến ốm đau thậm chí chăm sóc đặc biệt không nhẽ cùng chung một thực đơn. Chưa kể còn vô vàn thứ khác không thể liệt kê nhưng ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống. Là một trận đánh không thể thua nhưng cách chuẩn bị xem ra chưa ổn, hy vọng sẽ hoàn thiện sớm.
dân ko tin, chính quyền ko có giải pháp cụ thể cho các tình huống. Nói chung cứ nủa nạc nửa mỡ sao ấy. Cái bài phát biểu đính chiinsh là ko thực hiện tình trạng khẩn cấp cũng nói chung chung. Cảm giác tổ dân phố ko phát huy hiệu quả trong việc triển khai chủ trương.

Phỗng new

Xe điện
Chịu, không thể hiểu nổi các bố tính bài gì khi để dân ùa ra đường, chen nhau trong các không gian chật hẹp.

Chắc tính thôi xóa đánh ván mới chăng???

Thanhvuóng71

Xe điện
dân ko tin, chính quyền ko có giải pháp cụ thể cho các tình huống. Nói chung cứ nủa nạc nửa mỡ sao ấy. Cái bài phát biểu đính chiinsh là ko thực hiện tình trạng khẩn cấp cũng nói chung chung. Cảm giác tổ dân phố ko phát huy hiệu quả trong việc triển khai chủ trương.
Không hẳn là dân không tin mà dân không hiểu là sẽ phải làm gì và làm ntn ? vì các giải pháp đưa ra không rõ ràng , xuyên suốt . Thông tin , giải pháp thiếu sự cụ thể , quyết liệt ( nhất là khi tình hình dịch đang căng thẳng ) . Không có biện pháp cụ thể để tránh lây nhiễm ...

Dan du an

Xe ba gác

Mata

Xe container
E đăng kí online vu vơ cứ nghĩ còn chán mới được tiêm, thế mà chưa đến 1 tuần đã đc gọi đi tiêm rồi. Trong khi nhiều ng trong toà cc nhà e đk cả tháng r mà vẫn chưa đến lượt. Có phải là chọn ngẫu nhiên hay ntn các cụ nhỉ
Cụ được gọi hẹn đi trước ngày hay là gọi gấp đi luôn vậy. Được tiêm ở đâu vậy cụ.

Nhạc

Xe container
Không hẳn là dân không tin mà dân không hiểu là sẽ phải làm gì và làm ntn ? vì các giải pháp đưa ra không rõ ràng , xuyên suốt . Thông tin , giải pháp thiếu sự cụ thể , quyết liệt ( nhất là khi tình hình dịch đang căng thẳng ) . Không có biện pháp cụ thể để tránh lây nhiễm ...
Rõ ràng rồi còn gì cụ. Tiêm thì cũng tiêm r, gạo thì cũng mở kho rồi, dân ngồi yên 1 chỗ đợi thuốc men lương thực, ô xy... Ốm, chết cũng phải đợi còn gì.
Sau những tháng ngày SG thê thảm dự là các nơi khác cũng khó khăn lắm. Khi mà y tế kiệt sức, lương thảo vơi kho, thất nghiệp bung bét...

haanhsun

Xe hơi
Nhìn cảnh đường phố TP.HCM hôm nay nhộp nhịp choáng thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng