[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

thienluc76

Xe tải
Dịch chưa bùng mà nói đã kiểm soát khác gì địch chưa tổng tấn công mà nói đã chiến thắng.
Bên các nước có nền y học phát triển mỗi đợt dịch họ đều có nghiên cứu cả về y tế, xã hội, phòng tục tập quán sinh sống vv, rồi xây dựng mô hình để dự báo mức độ lây lan, cũng như đề ra giải pháp, mà nó còn ko dám phát biểu mạnh như mình.

DE.VN

Xe tăng
Thưa hai bác, bất cứ thành viên nào khi đăng ký cũng buộc phải ấn vào ô đồng ý đọc, chấp nhận nội quy, quy định của diễn đàn. Và tương tự, bất kỳ thành viên nào vào thớt này muốn đăng, viết bài, nếu có trách nhiệm với chính mình, để không bị xóa bài, không bị hạn chế viết bài, hay phạt thẻ thì buộc phải đọc bài đầu cũng như thông báo kèm theo. Tất cả những thành viên không đọc, khi vi phạm họ sẽ phải chấp nhận những bị phạt theo thông báo, quy định.
Việc hai bác góp ý rất quý. Các vấn đề hai bác góp ý, em hay BĐH đều đã xem xét, cân nhắc và biết phải làm gì. Và em trả lời hai bác, tiêu đề sẽ không được sửa, nó hiện đầy đủ và đáp ứng đúng mục đích, ý nghĩa của thớt.
Việc này chấm dứt tại đây, mong các bác không tiếp tục đăng viết tiếp vấn đề này. Trân trọng cám ơn các bác!
Đầu thớt cụ đã nói rõ mục đích, qui định của thớt. Cứ 10 trang cụ hay một Chã khác lại phải nhắc nhở một lần. Ai không để ý thì mất Còm hay bị xì hơi thì ráng chịu. Nhiều cụ đã lờ đi qui định thì cũng nên chấp nhận.
Cho nên Chã cứ tiếp tục việc xử lí vi phạm của thành viên vi phạm.
Việc Cụ hay các Chã cứ thỉnh thoảng viết còm nhắc lại qui định hay giải thích cho các cụ ất ơ, phất phơ trong thớt cũng góp làm loãng thớt đó :))

Gosu2016

Xe tăng
Xem Tivi thấy đưa tin Hàn Quốc số ca nhiễm cao kỷ lục. Em tìm hiểu mới thấy bên nó nhiễm cũng same same mình mà số ca tử vong chưa bằng 1 nửa.
Bên nó cũng không cấm người ra đường, ko cấm ship hàng...
Không biết bên họ chống dịch thế nào? Mình có học tập đc không?
Chết nhiều là do thiếu trang thiết bị y tế. Khó học lắm cụ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không ai muốn điều xấu xảy ra ,nhưng chắc chắn không tránh được. Đề nghị rất ý nghĩa, động viên những người tuyến đầu và thân nhân.

bencau

Xe tải
Hà nội tuần đầu tiên đặt ship online toàn bị hủy đơn hết vì lượng mua sắm quá lớn nhân viên siêu thị phục vụ ko kịp sao mà đi ship đc. Đà Nẵng lại sợ cách ly tuyệt đối 7 ngày nên ai cũng đi chợ, giá lại tăng vọt.
HN tuần đầu tiên chỗ e đi chợ trong ngõ bình thường (giăng dây), gọi ship bình thường chưa bao giờ gián đoạn. Phiếu đi chợ nhà e và mọi nhà xung quanh chưa bao giờ cần dùng đến.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

vingraux

Xe tăng
Xem Tivi thấy đưa tin Hàn Quốc số ca nhiễm cao kỷ lục. Em tìm hiểu mới thấy bên nó nhiễm cũng same same mình mà số ca tử vong chưa bằng 1 nửa.
Thực ra VN chi rất ít cho chống dịch, tính theo %GDP và so với các nước có trình độ phát triển tương đương. Cho nên nói chung là thiếu thốn phương tiện.

newmtc

Xe tăng
Quản lý kém, chỗ e thấy dân đi lại chơi ầm ầm, dong con, đi tập thể dục....như chưa giãn cách. Cay, mình thì nghiêm túc mà cứ bị giãn cách do cái bọn đó. Mà chả thấy phạt gì? Không biết lúc cần thì họ đi đâu hết.
dạo này ko thấy cập nhật phạt nữa cụ nhỉ ? sắp tới mà cấm thêm thì hơi ức chế cho những người chấp hành nghiêm túc! 1 tháng là thời gian đủ dài để lôi các ổ virut ra rồi!

newmtc

Xe tăng
Đều đều mới khó đó cụ. Phong toả ngặt nghèo 3 tuần rồi mà vẫn ...đều đều :(

Định đến Tết luôn à?
e thấy dùng từ phong toả ko chính xác lắm! gọi là hạn chế đi lại với những người không có nhiệm vụ thôi! Ra đường vẫn quá đông

trinhhunghb

Xe lăn
Cứ giờ này rảnh em lại vào cập nhật tình hình

Noname_2015

Xe tăng
Như trường hợp này thì giải thích thế nào nhỉ. Cứ cho là lây nhiễm trong khu cách ly ngay trước khi về, thì cũng hơn 13 ngày sau mới phát. Hiện tại các ca liên quan Công ty Sei đều phát bệnh sau khi hoàn thành cách ly tập trung.

Lây từ cộng đồng, trên đường từ khu cách ly vwef nhà, hoặc trong nhà.

Translator83

Xe buýt
Ko hiểu sao giãn cách mà ở các chung cư em thấy nhập hàng và bán hàng online vẫn ầm ầm, em thì ko giám ra khỏi cửa sợ mất 3tr

puredoll

Xe điện
Ko hiểu sao giãn cách mà ở các chung cư em thấy nhập hàng và bán hàng online vẫn ầm ầm, em thì ko giám ra khỏi cửa sợ mất 3tr
Hàng thiết yếu không nhập về bán cho bà con thì làm thế nào Cụ?

newmtc

Xe tăng
Dân cũng mệt mỏi lắm rồi
sau đợt này e nghĩ nếu ai muốn ra khỏi Hn thì xét nghiệm Pcr rồi cho ra để họ về quê sống sang năm lại lên! chứ như này mãi chen chúc vào ổ dịch !

vnposh

Xe điện
sau đợt này e nghĩ nếu ai muốn ra khỏi Hn thì xét nghiệm Pcr rồi cho ra để họ về quê sống sang năm lại lên! chứ như này mãi chen chúc vào ổ dịch !
Các địa phương đã làm "chuyện ấy", nhưng quá nguy hiểm nên Chính phủ cấm.

wildcat74

Xe điện
Các ca ở Văn Chương với Văn Miếu, rồi tình hình lây nhiễm tại SG em thấy hơi lo ngại những địa bàn có mật độ dân số cao, hạ tầng chật hẹp. Nói dại chứ trên Hàng Ngang Hàng Đào, 1 ông nhiễm có mà lây cho cả ngõ!

cunhoang

Xe tăng
bên đó luật cực nghiêm nên dân rất sợ,cctv khắp mọi nơi,đến chỗ đổ rác cũng phải có cctv quay 360 độ nên dân chấp hành luật rất nghiêm chỉnh.
buồn cười mấy bác vn sang trốn cách ly nghĩ trốn đơn giản nhưng ai ngờ bắt ngay sau 1 ngày.

CSDNNo1

Xe máy
Để ý các ổ dịch hiện tại thì Thanh Trì, Thường Tín, Đống Đa bây giờ là điểm nóng., Đúng với con delta này thì 1 người nhiễm là cả nhà bị luôn, tuy dấu tên nhưng đọc là hiểu cả gia đình bị.

HN tình hình vẫn trong tầm kiểm soát nhưng nhìn hình ảnh người dân ào ào đổ ra đường mấy ngày gần đây vẫn thấy rất bức xúc.

Rõ ràng là mục đích cá nhân chứ ko phải kiếm ăn hay làm việc gì cả, ý thức quá tệ. 2 ngày cuối tuần thì ko nói nhưng sang tuần mới, tuần cuối của đợt giãn cách thứ hai thì HN phải làm chặt chẽ hơn.

Ai có giấy đi đường mà ko phải dịch vụ thiết yếu mua thức ăn thì chỉ được ra đường vào khung giờ làm việc thôi sáng 7h-8h, chiều 5h-6h, ngoài khung giờ đó phạt sạch thì mới đủ sức răn đe.

Chứ giờ cứ cầm tờ giấy bay nhảy khắp nơi, nhìn số lượng ra đường gần đây thì chắc chắn thiết yếu ko ko thể nhiều thế được.

Trạng thái
Thớt đang đóng